[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 23

Ennho88

Xe tăng
Chắc cháu là F0 mới nhất ở đây.
Còn nhớ lần đầu gặp mợ Akoya nói nhiều chuyện với vẻ rất ngưỡng mộ xong cháu có hỏi: Cháu hỏi thật mợ đã bao giờ phải cắt lỗ chưa? Cháu cũng k nhớ câu trả lời mờ cháu rất nhớ ánh mắt của mợ ấy nhìn cháu. Cho đến giờ, cháu rất biết ơn vì cháu k bị nhụt chí khi bước chân vào nơi khốc liệt nầy hahaha!
Cháu luôn cảm ơn mợ ấy! Mạc dù cháu rất ghét ROs...

Nên là các cụ mợ đừng tranh luận căng thẳng. F0 ngớ ngẩn như cháu cũng biết tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình mà!
Các cụ mợ cứ chia sẻ đi, thuần tuý là chuyên môn đi! Thế nào cũng có lúc đúng, lúc sai, F0 như cháu sẽ chắt lọc và trưởng thành dần!

Các cụ mợ đừng to tiếng với nhau làm nhà mình mất vui ạ!

Trada123467

Xe tăng
Ở đây toàn cccm lão thành cách mạng nhà chứng, tiền nhiều có, ít có...
Đủ nghành nghề xã hội tụ họp trong cõi otofun này, chưa kể các cụ vào hóng nữa, em đã nói đầu tư CK là đầu tư tinh hoa, đỉnh cao tổng hợp của mọi nghành nghề, nó rất khó nên mới có chưa đầy 3% dân số Vn mình tham gia. Kiến thức nó là mênh mông, già chưa chắc đã giỏi, chơi nhiều chưa chắc đã khôn. Ít tiền chưa chắc đã kém. Ai cũng có điểm hơn mình cả, đáng để học hỏi..

Về phần đang tranh cãi giai đoạn sắp tới, ở đây có em và Mợ màu hay đưa ra nhận định về thị trường chung sắp tới. Có lúc đúng , lúc sai cũng chính vì thế nhận về vô số gạch đá khi ý kiến ko đồng nhất, ko đúng.
Phím hàng 1.2 mã ăn thì em nghĩ cũng chả có gì sao siêu cả. Quan trọng nhất là nhận định thị trường để tránh những cú sập. Ra vào đúng thời điểm bảo toàn được vốn mới là quan trọng ạ.

Ennho88

Xe tăng
Chắc cháu là F0 mới nhất ở đây.
Còn nhớ lần đầu gặp mợ Akoya nói nhiều chuyện với vẻ rất ngưỡng mộ xong cháu có hỏi: Cháu hỏi thật mợ đã bao giờ phải cắt lỗ chưa? Cháu cũng k nhớ câu trả lời mờ cháu rất nhớ ánh mắt của mợ ấy nhìn cháu. Cho đến giờ, cháu rất biết ơn vì cháu k bị nhụt chí khi bước chân vào nơi khốc liệt nầy hahaha!
Cháu luôn cảm ơn mợ ấy! Mạc dù cháu rất ghét ROs...

Nên là các cụ mợ đừng tranh luận căng thẳng. F0 ngớ ngẩn như cháu cũng biết tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình mà!
Các cụ mợ cứ chia sẻ đi, thuần tuý là chuyên môn đi! Thế nào cũng có lúc đúng, lúc sai, F0 như cháu sẽ chắt lọc và trưởng thành dần!

Các cụ mợ đừng to tiếng với nhau làm nhà mình mất vui ạ!
Thêm tý, cháu k muốn sửa còm.

Bấy giừ, chắc chắn cháu sẽ k hỏi ai cái câu hỏi đó nữa.

Craftman

Xe buýt
Ở đây toàn cccm lão thành cách mạng nhà chứng, tiền nhiều có, ít có...
Đủ nghành nghề xã hội tụ họp trong cõi otofun này, chưa kể các cụ vào hóng nữa, em đã nói đầu tư CK là đầu tư tinh hoa, đỉnh cao tổng hợp của mọi nghành nghề, nó rất khó nên mới có chưa đầy 3% dân số Vn mình tham gia. Kiến thức nó là mênh mông, già chưa chắc đã giỏi, chơi nhiều chưa chắc đã khôn. Ít tiền chưa chắc đã kém. Ai cũng có điểm hơn mình cả, đáng để học hỏi..

Về phần đang tranh cãi giai đoạn sắp tới, ở đây có em và Mợ màu hay đưa ra nhận định về thị trường chung sắp tới. Có lúc đúng , lúc sai cũng chính vì thế nhận về vô số gạch đá khi ý kiến ko đồng nhất, ko đúng.
Phím hàng 1.2 mã ăn thì em nghĩ cũng chả có gì sao siêu cả. Quan trọng nhất là nhận định thị trường để tránh những cú sập. Ra vào đúng thời điểm bảo toàn được vốn mới là quan trọng ạ.
Em thì thấy nó không khó lắm. Tỉ lệ dân số tham gia chưa cao cũng vì ít người hiểu về chứng, những lời đồn thổi, và lãi suất tiết kiệm của mình vẫn cao nên người dân vẫn có tâm lý giữ tiền. Hy vọng sau này lãi suất huy động giảm về 0 hoặc âm được thì dòng tiền trong nền kinh tế mới lưu thông tốt được

Ennho88

Xe tăng
Cháu cũng k thấy cụ Bopbi_hsgs kho tính. Cháu nghĩ cụ ấy là người thận trọng khi phát biểu thôi ạ!

Ennho88

Xe tăng
Mợ cứ hỏi nhiều vào, có thấy hỏi xong thấy ngớ ngẩn nhưng như thế mình mới khôn và trưởng thành hơn được .
Đấy, bây giờ cháu mới hiểu câu hỏi đó của cháu là ngớ ngẩn mà!
Vậy là cháu đã khôn hơn roài! Hihi, AQ tý!

Trada123467

Xe tăng
Em thì thấy nó không khó lắm. Tỉ lệ dân số tham gia chưa cao cũng vì ít người hiểu về chứng, những lời đồn thổi, và lãi suất tiết kiệm của mình vẫn cao nên người dân vẫn có tâm lý giữ tiền. Hy vọng sau này lãi suất huy động giảm về 0 hoặc âm được thì dòng tiền trong nền kinh tế mới lưu thông tốt được
Khó ở đây là để có lời khi đầu tư ck. Đi đường dài mời biết ngựa hay ạ. Nhiều F0 vào thị trường lúc uptrend thì mua mã nào chả có lãi chỉ là ít hay nhiều. Chỉ nước rút mới biết ai còn mặc quần... Dân mình khôn lắm, thích ăn chắc mặc bền. Ck ở mãi cái ao làng thì còn lâu mới lên dc 10% dân số.

Akoya

Xe điện
Khó ở đây là để có lời khi đầu tư ck. Đi đường dài mời biết ngựa hay ạ. Nhiều F0 vào thị trường lúc uptrend thì mua mã nào chả có lãi chỉ là ít hay nhiều. Chỉ nước rút mới biết ai còn mặc quần... Dân mình khôn lắm, thích ăn chắc mặc bền. Ck ở mãi cái ao làng thì còn lâu mới lên dc 10% dân số.
Cách đây chưa lâu, TCB còn là con hủi kinh hoàng, ngành ngân hàng là ngành chỉ có đường chết :D. Hình như tại thời điểm ấy có em bảo vệ quan điểm ngân hàng không chết được, và nói về thời điểm bắt đầu có sóng. Thực tế thì ngân hàng dẫn sóng VNI giai đoạn vừa rồi thế nào, phải qua rồi nhìn lại mới thấy.

Tuy nhiên, khi mua em lựa chọn TPB, LPB, MBB thậm chí VPB chứ không mua TCB. Đến giờ thì TCB có vẻ được nâng tầm sao sáng. Còn em không hối hận về việc không chọn TCB. Ai cũng có cái lý của mình. HPG cũng là một ví dụ về việc không thích thì không mua hoặc không nhiệt tình mua :)), rất cá nhân, rất gái.

Nhận định có sai có đúng, sai thì nhận sai không sao cả. Nhưng mà hình như có lần cụ Bóp mang đâu cái đoạn tin nhắn Zalo nói người mua LPB “ngu thì chết”, hay cái gì như thế, em có phản ứng. Nếu phân tích việc mua LPB tốt xấu sai đúng thế nào, thì rất ổn. Nhưng đá người mua LPB thì không được. Lần này nói nhận định thị trường xấu là sai, sai ở đâu, thì rất ổn. Nhưng nói chuyện người nhận định “trình” này, “trình” kia, thì không được.

Nói vậy chứ em cũng quý cụ Bóp, lần nào cãi nhau xong em cũng tìm cụ ấy vodka :)). Nhà không có cụ ấy ngồi mâm già làng, vận hành camera, nhớ lâu phải nhất hội, khéo đỡ vui :))

Akoya

Xe điện
Nói thêm, bảo sao trong triệu ngàn vạn thành viên OF, em ngưỡng mộ có em mưa. Là vì khi em suy nghĩ thì em mưa đồng quan điểm, khi em sai thì em mưa không cản mà chỉ cho em thấy thế nào là đúng. Nói riêng về vụ ngân hàng, cũng duy nhất em mưa đồng quan điểm với em từ đầu, và đưa ra mức giá có thể bắt đầu mua TCB.

Năm 2020 vào nhà chứng với em là siêu lợi nhuận :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Chả bao giờ em hô sáng sập mà chiều mua lại cả, mỗi lần em khuyến cáo đều viết rõ ràng mười mươi, hay bảo phím hàng cũng thế. Chứ không bao giờ nói lấp lửng, còn bảo sang tuần khéo nhặt được dép như vậy đâu phải khuyến cáo. Như khuyến cáo là em phải viết có từ chấm hết ở đàng sau như cụ nói ấy.
Đợt covid3 sát tết, mợ chả hô TT sập kêu mọi ng bán cp, mợ cx post ds cp vừa bán. Mợ cx nêu lý do bán là nghe tin VNi sắp sập nên bán khẩn cấp ;)) Chắc cuối h chiều thấy tin phím có vẻ ko đúng lém nên mợ lại múc cp?! ;))

Craftman

Xe buýt
Các cụ cứ đòi lời x2 x3 thì chả khó. Còn lời 20-30%/ năm thì em thấy không khó ạ. Ý em là thế :))

Em đã mở thớt mới:

Vị Biển

Xe tăng
Em nói thật ở đây có cụ Bops khó tính vãi lờ... Nơi đây, giao lưu học hỏi. Nên tất cả mọi người cứ chia sẻ ý kiến, theo quan điểm của em, ai hô sập cũng dc, ai lùa gà cũng xong, cổ vũ hô hào hay chạy cũng tốt, để nó thành cái chợ đa dạng phong phú, mọi người với vỡ ra được nhiều điều học hỏi, mà bàn luận rồi còn rút kinh nghiệm.
Nhiều ng có tí, kn hơn tí giấu như chó 🐕 cứt ấy, Cccm thông cảm, em tuy thô nhưng thật ạ.
Cụ IceTea thông cảm, cụ Bốp thuộc đội cao niên, thành ra suy nghĩ cũng hơi khác với đội trẻ.

quangodesa

Xe điện
Em thấy bọn lều báo với chiên gia tây nó bẩu phụ nữ là kiên nhẫn và ít trading hơn nam giới chả biết có đúng ko :))
Dưng mờ trading trong nhà chứng thì ko ai hơn mợ Màu và mợ Trà hehe. Em fun tí cuối tuần rồi sang nhà mới :D

Ennho88

Xe tăng
Em thấy bọn lều báo với chiên gia tây nó bẩu phụ nữ là kiên nhẫn và ít trading hơn nam giới chả biết có đúng ko :))
Dưng mờ trading trong nhà chứng thì ko ai hơn mợ Màu và mợ Trà hehe. Em fun tí cuối tuần rồi sang nhà mới :D
Như cháu ý cụ quang. Mua mờ chưa có lãi cháu cứ để đấy thoai, cũng mong nó lên mờ k thì ta cứ đợi.

Chia tay là phải có quà cụ ợ!