[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 25

Trạng thái
Thớt đang đóng

de79

Xe tải
Đầu tư lại con cũ vẫn có lợi thế, cơ bản nắm rõ hơn, đặc tính tăng giảm nắm rõ hơn, khả năng thắng nhiều hơn
vâng, em đang học dần cách đọc, mới đọc được ý nghĩa các cây nến chứ chưa đọc được khối lượng mua/bán hay dòng tiền ra/vào. Em trước nay mua bán không biết mặc cả, về tiền nong là mù tịt. Lạ là em thấy các mã chuẩn bị phi như bay lại là " trong diện cảnh báo ...". Với cả nếu mà Vnindex :) tăng lên 1400 hay 1500 điểm như dự báo thì vic khả năng cũng tăng lên mốc 140k không, giống như đợt tăng lên 1200 điểm thì vic cũng lên 120k :)

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Cụ Nhimtiu hôm nay có đi tỉnh lướt sóng đất nền không?
Mấy hôm nay đang thấy tuýt còi kinh quá cơ mà đất nhatrang vẫn lên mạnh từ 6-10 giá khu đtm mà em đã nói với cccm mà chưa kịp mua gì cả. Mấy cậu em đang định ra hàng mua từ năm ngoái cũng đc hơn chục giá, tính ra hơn 100%. Khéo ngon hơn chứng vì ck độ rủi ro cao hơn cụ ạ. Em hôm nay ở nhà có việc phải đi nhậu cụ ơi. Khộ thế chứ con covid nó làm đảo lộn hết các giá trị.

vâng, em đang học dần cách đọc, mới đọc được ý nghĩa các cây nến chứ chưa đọc được khối lượng mua/bán hay dòng tiền ra/vào. Em trước nay mua bán không biết mặc cả, về tiền nong là mù tịt. Lạ là em thấy các mã chuẩn bị phi như bay lại là " trong diện cảnh báo ...". Với cả nếu mà Vnindex :) tăng lên 1400 hay 1500 điểm như dự báo thì vic khả năng cũng tăng lên mốc 140k không, giống như đợt tăng lên 1200 điểm thì vic cũng lên 120k :)
Lên xuống là do đội lái cụ ạ. Muốn ăn được to thì phải mua phục từ trước. Nhưng chỉ nên mua phục sẵn những cổ phiếu công ty to, kết quả kinh doanh không đến nỗi quá kém cỏi và giá mình cảm thấy hợp lý. Còn mua cổ phiếu những công ty bé dạng xác chết đang tăng mạnh rồi thì đúng là hơn cả cờ bạc phó mặc may rủi vào tay đội lái.

Mấy hôm nay đang thấy tuýt còi kinh quá cơ mà đất nhatrang vẫn lên mạnh từ 6-10 giá khu đtm mà em đã nói với cccm mà chưa kịp mua gì cả. Mấy cậu em đang định ra hàng mua từ năm ngoái cũng đc hơn chục giá, tính ra hơn 100%. Khéo ngon hơn chứng vì ck độ rủi ro cao hơn cụ ạ. Em hôm nay ở nhà có việc phải đi nhậu cụ ơi. Khộ thế chứ con covid nó làm đảo lộn hết các giá trị.
Đất đai bị làm giá sốt hơn hơn cả chứng khoán cụ nhể:))

Nhimtiu

Xe container
Đất đai bị làm giá sốt hơn hơn cả chứng khoán cụ nhể:))
Sốt thật chứ đùa đâu cậu em em mua mấy lô mà MG gọi chốt khách suốt chưa bán chờ thêm 2-3 giá cụ ạ. Ảo cũng tuỳ chỗ và tuỳ dự án cụ ạ, có chỗ giá vẫn lên thật theo cầu và cung hàng thôi mà.

just for fun

Xe lăn
Sốt thật chứ đùa đâu cậu em em mua mấy lô mà MG gọi chốt khách suốt chưa bán chờ thêm 2-3 giá cụ ạ. Ảo cũng tuỳ chỗ và tuỳ dự án cụ ạ, có chỗ giá vẫn lên thật theo cầu và cung hàng thôi mà.
Đất đai cứ chờ xem đã, tân quan, tân chính sách. Chính phủ kỳ này cháu cảm giác cũng thay máu kha khá đấy. Đợi xem vài ba tháng ạ.

quangodesa

Xe điện
Cái lô đất trong kia nhìn thơm tho kinh lên mà ko dám xuống tiền :))
Thôi chờ ạ
Cứ từ từ đi đâu mà vội. Chờ định hình chính sách đã. Nhỡ chú phỉnh oánh thuế dựa trên sở hữu đất đai thì lại chạy như vịt :))

Dispatcher

Xe tăng
Cứ từ từ đi đâu mà vội. Chờ định hình chính sách đã. Nhỡ chú phỉnh oánh thuế dựa trên sở hữu đất đai thì lại chạy như vịt :))
Theo ngu kiến của em thì không đời nào các bác ấy thông qua thuế trên sở hữu đất đai (kể cả là tính theo miếng thứ 2, 3 hay dựa trên tổng diện tích đứng tên). Nói thẳng ra ai là người sở hữu đất đai nhiều nhất, dân nhỏ lẻ thì được bao nhiêu. Nhiều nhất phải kể là sân sau của các bác, của con cháu các bác, rồi các tay to đang ôm dự án, các doanh nghiệp BĐS. Ra thuế đấy khác nào tự tay bó dzái... chứ mảng đó ra biết bao nhiêu tiền cho ngân sách nhà nước. Dân ngu còn thấy được nói gì các nhà hoạch định chính sách... nhưng không thể làm được.

Nhimtiu

Xe container
Em nghĩ là Cccm chiên chứng lên 14xx xong quay lại rang bds là đẹp ợ. =))

Chắc những mảnh trị giá không cao thì lên giá cụ nhỉ. Nếu loại trên 10 tỷ cũng lên mạnh thì đúng là cơn sốt điên cuồng của bất động sản

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Chắc những mảnh trị giá không cao thì lên hía cụ nhỉ. Nếu loại trên 10 tỷ cũng lên mạnh thì đúng là cơn sốt điên cuồng của bất động sản
K tầm 1-3tỷ lên mạnh hơn cụ ơi.kiểu mid & penny chạy mạnh hơn.

Chỉnh sửa cuối:

quangodesa

Xe điện
nhẽ đâu lại vác đá ghè chân mềnh hả lão ?? :D
Ai cũng biết các anh sở hữu là chính , thế nên luật đất đai nâng lên đặt xuống mãi mà vẫn chưa đưa nổi ra QH để bàn lão ợ. Tuy vậy muốn hội nhập thì phải theo luật quốc tế chứ ko có cách nào khác. Chậm thì có thể , chứ 1 mình 1 chợ thì buôn bán với ai. Em thấy đánh thuế trên sở hữu là tiến bộ và nó phải đi theo lộ trình , trừ phi VN ko muốn hội nhập quốc tế :D

cuongdiv

Xe container
Chú phỉnh cũng đàn buôn đất mà cụ, mở cho các địa phương phân lô bán nền thu về cho ngân sách cũng tương đối nhiều để bù chỗ thất thu vì covid, e chỉ chém gió thế chứ ko có số liệu

2 tai 8 banh

Xe container
Ai cũng biết các anh sở hữu là chính , thế nên luật đất đai nâng lên đặt xuống mãi mà vẫn chưa đưa nổi ra QH để bàn lão ợ. Tuy vậy muốn hội nhập thì phải theo luật quốc tế chứ ko có cách nào khác. Chậm thì có thể , chứ 1 mình 1 chợ thì buôn bán với ai. Em thấy đánh thuế trên sở hữu là tiến bộ và nó phải đi theo lộ trình , trừ phi VN ko muốn hội nhập quốc tế :D
nghị quyết ĐH XIII có rồi mà lão
đến năm 2030 Việt nam cơ bản là nước phát triển ... theo định hướng XHCN
iem vừa học sáng qua lão nhá :D
kiểu ứng cử: 0 ; đề cử: 1 ; bầu 1 ...

2 tai 8 banh

Xe container
Chú phỉnh cũng đàn buôn đất mà cụ, mở cho các địa phương phân lô bán nền thu về cho ngân sách cũng tương đối nhiều để bù chỗ thất thu vì covid, e chỉ chém gió thế chứ ko có số liệu
cụ chém quá chuẩn đấy ạ
từ năm ngoái các tỉnh thành đều ra liên hoàn cước các thông tin dự án, tuy nhiên dùng dao 2 lưỡi cũng mệt lém
rá dự án cao thì rá thu hồi cũng phải tăng ...

Trạng thái
Thớt đang đóng