[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán-Vol 26

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nho'c kon

Xe tải
Cụ Quan Lạn gọi là hết duyên ạ :)). Chịu thôi chứ biết làm sao, trống đánh xuôi kèn thổi ngược. Mất thời gian các bên mà thành ra em dở hơi vào đây một mình một kiểu. Chắc không có chỗ cho những người có quan điểm đầu tư giống em ở đây ạ.
Hị, mợ nói thế chứ nhiều cụ mợ trên này nghe cảnh báo của mợ nên cũng cẩn thận chốt lời co tiền về rồi đấy ạ (trong đấy có em)

cuongdiv

Xe container
Bà già e quê ở Thường Tín. Nhớ hồi bé mỗi lần về quê ra bến xe Kim Liên để đi xe khách về đến mệt. Vậy mờ cx sắp thành quận của HN roài
Sau này ở HN cụ tìm huyện mới khó chứ quận thì nhiều hơn lông lươn ạ :))

Bupket

Xe điện
Năm 2008, cứ mua cổ phiếu là có lãi. Săn OTC, IPO, phát hành thêm là đào được kho báu, bất biết là cổ ngành nào, doanh nghiệp nào, làm ăn ra làm sao. Năm 2021, bùng nổ với phát hành thêm, lại ưu đãi, 10k/cp, 14k/cp, 17k/cp... Đường còn rất dài, cứ từ từ đi ạ. Ưu đãi hay ngược đãi phải chờ thời gian mới biết được

Có vẻ đợt này mợ hơi bi quan nên nhìn TT với tâm lý uể oải, tương lai một màu xám xịt , tưởng như sắp sập đến nơi rồi ấy .
Mợ dân tài chính nên cũng nắm rất rõ , năm 2008 và năm nay khác nhau quá nhiều ( quy mô tài chính, dòng tiền, hậu thuẫn về chính trị, chính sách ... ) . Chưa kể năm ấy LS ngân hàng 18-24%/năm, dân tình thiết tha gì buôn bán, đầu tư nữa . Cứ quẳng 1 mớ vào NH, hàng tháng cứ ăn chơi, nhảy múa đến cuối tháng lĩnh tiền . chứ giờ LS rẻ bèo ( có 6,8-7,5%/năm ) dòng tiền hiện tại vẫn quay cuồng, nhảy nhót thì vẫn chưa vấn đề gì quá bi quan .
Cá nhân em cách đây 7-8 ngày vẫn bảo cccm chốt lãi, cắt lỗ để giữ thành quả và cơ cấu lại danh mục ( giai đoạn này NDT cần thận trọng hơn, tìm hiểu DN kĩ hơn và sẵn sàng nắm giữ dài hơi hơn ) , chứ qua rồi giai đoạn cứ mua là lãi .
Nước nổi thì bèo nổi, nước chảy thì bèo trôi ... Mình giữ tâm thế chủ động , nhạc nào cũng nhảy thì cũng ko đến mức sập hầm như dịp tháng 3,4 và tháng 7 năm ngoái đâu .
Em giờ vẫn 62% CP, 38% tiền . Những mã em đang nắm giữ, theo dõi nếu giảm 4-5% so với nền giá hiện tại em vẫn múc nhiệt tình , sẵn sàng ôm 6 tháng -1, 2 năm luôn . Cứ coi như mình đầu tư miếng đất cho nó nhẹ đầu :D

Bopbi_hsgs

Xe container
Có vẻ đợt này mợ hơi bi quan nên nhìn TT với tâm lý uể oải, tương lai một màu xám xịt , tưởng như sắp sập đến nơi rồi ấy .
Mợ dân tài chính nên cũng nắm rất rõ , năm 2008 và năm nay khác nhau quá nhiều ( quy mô tài chính, dòng tiền, hậu thuẫn về chính trị, chính sách ... ) . Chưa kể năm ấy LS ngân hàng 18-24%/năm, dân tình thiết tha gì buôn bán, đầu tư nữa . Cứ quẳng 1 mớ vào NH, hàng tháng cứ ăn chơi, nhảy múa đến cuối tháng lĩnh tiền . chứ giờ LS rẻ bèo ( có 6,8-7,5%/năm ) dòng tiền hiện tại vẫn quay cuồng, nhảy nhót thì vẫn chưa vấn đề gì quá bi quan .
Cá nhân em cách đây 7-8 ngày vẫn bảo cccm chốt lãi, cắt lỗ để giữ thành quả và cơ cấu lại danh mục ( giai đoạn này NDT cần thận trọng hơn, tìm hiểu DN kĩ hơn và sẵn sàng nắm giữ dài hơi hơn ) , chứ qua rồi giai đoạn cứ mua là lãi .
Nước nổi thì bèo nổi, nước chảy thì bèo trôi ... Mình giữ tâm thế chủ động , nhạc nào cũng nhảy thì cũng ko đến mức sập hầm như dịp tháng 3,4 và tháng 7 năm ngoái đâu .
Em giờ vẫn 62% CP, 38% tiền . Những mã em đang nắm giữ, theo dõi nếu giảm 4-5% so với nền giá hiện tại em vẫn múc nhiệt tình , sẵn sàng ôm 6 tháng -1, 2 năm luôn . Cứ coi như mình đầu tư miếng đất cho nó nhẹ đầu :D
Cụ còm dư vại là ko hỉu hết vđề òy ;))

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ lười nhỉ 🤪 em 35km mà đạp xe về suốt 😚 sau lên thủ đô 110km mà đóng xe tháng về 2 lần 😬 nói chuyện xe khách trước em từng một lần đứng thùng con 16 chỗ ko nhớ xe gì nữa từ Hn về quê 110km 😢 thời đó đi lại đúng là đến khổ muốn về quê còn phải qua phà nữa 😂 sinh viên đi học ko may đến phà bị móc túi là ôi thôi xong 😡😭
E kể hồi bé theo bố mẹ về quê mờ

just for fun

Xe lăn
Xu hướng thị trường đợt này năm ngoái, giảm nhẹ vào cuối tháng 4 và tăng mạnh vào tháng 5. Chắc bài Sell in May không ai chơi nữa.
Cháu nhớ hồi này là cháu mới tập toẹ chơi chứng, tháng 5 bắt đầu giải ngân từ từ và có lãi.
Nếu thị trường ko sập thì cứ giữ tỷ lệ tiền cổ phù hợp, lo gì ko có cháo

Mời mợi người sang nhà mới chém tiếp:

Dung123123

Xe tải
Chúc cccm tuần mới giao dịch thành công

Trạng thái
Thớt đang đóng