[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán-Vol 26

Trạng thái
Thớt đang đóng

BigC

Xe tăng
Chúc các cụ các mợ tạm cai nghiện 2 ngày cuối tuần với chứng ạ :)
Mai em có lẽ phải đi tìm chút niềm vui nơi quán bia với mấy đồng chí bạn :)

em bán xong lpb rồi để tiền đấy ngắm :) em hạ quyết tâm không bình quân, không mua thêm :) Giờ muốn mua cũng không được
LPB em mua 17.65 vẫn giữ chờ xem có kiếm thêm được tý bù vào chỗ lỗ của VNM không :))

nvht

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chơi lúc đầu vốn ít dè dặt cũng lãi, sau đầu tư vốn chơi to hơn thì lỗ chổng vó. Do tư duy chiến thuật của mình không ổn. Cổ phiếu có lãi nhiều không chốt ngay để khi giá xuống lãi ít đi thì tiếc không bán thậm chí để lâu thành ra lỗ. Cổ phiếu bị lỗ khi giá xuống nặng không cắt lỗ nhưng dở nhất là khi có nền giá mới rẻ hơn rất nhiều thì không mua bình quân giá mà chờ giá quay lên. Tựu chung là có con lỗ có con lãi và tài khoản của em đang đỏ. Còn cụ thì sao? Cụ có lãi liên tục từ lúc bắt đầu đầu tư chứng khoán không? Cụ có mã nào lãi nhiều cụ show lên cho cả nhà mở rộng tầm mắt với. Không show mã cũng được chỉ cần giá trị lãi và % lãi thôi. 8->
em chơi năm 2009, 2011 và tháng 11/2020 đến nay
có duyên, động vào là lãi ít nhiều dù thị trường đi ngang hay tăng: VIP; ITA; MBB; AAA; TNA; CTG; STB và vừa rồi ăn đậm ở KBC, BVS; SHA, KMR
kém duyên, động vào toàn hòa hoặc thua: VCG; BCC; TCH; VNE; HHS; FCN

dungdv.pt

Xe máy
Em chơi lúc đầu vốn ít dè dặt cũng lãi, sau đầu tư vốn chơi to hơn thì lỗ chổng vó. Do tư duy chiến thuật của mình không ổn. Cổ phiếu có lãi nhiều không chốt ngay để khi giá xuống lãi ít đi thì tiếc không bán thậm chí để lâu thành ra lỗ. Cổ phiếu bị lỗ khi giá xuống nặng không cắt lỗ nhưng dở nhất là khi có nền giá mới rẻ hơn rất nhiều thì không mua bình quân giá mà chờ giá quay lên. Tựu chung là có con lỗ có con lãi và tài khoản của em đang đỏ. Còn cụ thì sao? Cụ có lãi liên tục từ lúc bắt đầu đầu tư chứng khoán không? Cụ có mã nào lãi nhiều cụ show lên cho cả nhà mở rộng tầm mắt với. Không show mã cũng được chỉ cần giá trị lãi và % lãi thôi. 8->
Cảm ơn cụ, E đọc thấy tự tin lên ít nhiều ạ. Tài khoản E thì chưa xanh bao giờ, trừ khi E bán hết mấy mã lỗ ạ

Bopbi_hsgs

Xe container
có duyên, động vào là lãi ít nhiều dù thị trường đi ngang hay tăng: VIP; ITA; MBB; AAA; TNA; CTG; STB và vừa rồi ăn đậm ở KBC, BVS; SHA, KMR
Túm lại cụ oánh chứng là trông vào duyên, chả có pp giề? ;))

nvht

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
  • Vodka
Reactions: 202

Ennho88

Xe tăng
Mợ ENNHO nay có múc thêm SHS ko thế . Em hnay tiếp tục múc quân bình giá lên , lỡ múc 30.1 nên phải tợp mạnh phát 29.4 ... May nó vòng lên :D
Cháu k mua thêm SHS cụ ơi! Vốn dành cho ẻm đã hết rùi cụ ợ. Cháu nằm chờ ra cái báo cáo khủng xem sao! =))

Bopbi_hsgs

Xe container
có chứ cụ. nhưng không có duyên thì phương pháp ko hiệu nghiệm
em thấy chẳng có công thức chung nào cả
Dù có pp tốt, nhiều kn dưng cx cần có may mắn thì tỷ lệ thắng mới cao. Dưng cụ đưa mỗi chữ duyên ra ko thì có vẻ ko ổn. Mọi ng vào đây cx để trao đổi, học hỏi & rút kn mà cụ cứ 1 câu duyên vs 2 câu duyên ra thôi thấy cứ sao sao ý ;))

de79

Xe hơi
Người ta cũng hay nói chữ " kém duyên" khi thất bại nhưng cũng có câu " vạn sự khởi đầu nan", hoặc có câu " lửa thử vàng, gian nan thử sức". Khi em có ý định chơi ck có theo dõi 1 tay chơi, thấy tay đấy bảo là quan trọng là đừng tham :) đừng quá ham giá thấp và tham ăn giá cao thì không sợ :) khi trình còi :) Em chém tí ạ

Cụ vào lại từ 11/2020 thì nhắm mắt mua cũng có lãi:))
Cụ nói duyên tức là cụ cảm nhận được sự biến đổi và xu hướng tăng giảm của một cổ phiếu nhất định hay nói cách khác là đoán được cách đánh của lái. Không có duyên là do lái bắt được tâm lý của những nhà đầu tư như cụ. Chơi ck mà chờ break point mới vào thì e rằng lãi không cao hoặc làm mồi cho lái. Như em chỉ có mỗi bài bốc thuốc rồi Triệu Quang Phục thôi.
Mà cụ chưa khoe cổ phiếu lãi to cho mọi người thán phục nhỉ?

Ennho88

Xe tăng
Ngành thép vừa rồi là ngành tăng mạnh nhứt. VGS là ẻm khỏe trong ngành, còn hơn cả HPG, SMC, NKG, HSG, chỉ thua mấy ẻm bé bé cùng ngành BVG, TLH thoai ;))
Nay cháu lại lên tàu VGS ngồi rồi! Nhìn mãi chả thấy cụ với mợ just for fun đâu. Hóa ra mềnh ngồi trên nóc toa! Gió kinh lên ạ! =))

Nho'c kon

Xe tải
LPB em mua 17.65 vẫn giữ chờ xem có kiếm thêm được tý bù vào chỗ lỗ của VNM không :))
bên F319 hô hào lên hẳn 27 cơ ạ. mà thấy mới ra tin lãi khủng và anh Thụy THD lên lèo lái con tàu. Bít đâu lại x 8 lần như THD ;;). Emlà cứ hay mơ mộng

Trạng thái
Thớt đang đóng