[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán-Vol 26

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuyen66888

Xe máy
bình quân giá chưa bao giờ là dễ, ngoài phụ thuộc vào sự nhìn nhận đánh giá cổ phiếu còn tuỳ vào phân bổ tài khoản, lượng tiền / cổ hiện có, thời gian có thể giữ cổ / tiền, mục tiêu sinh lời và ...
Vâng em cảm ơn cụ, em lính mới hay lưỡng lự, em dùng tiền nhàn dỗi thôi ạ, khi vào sới em xác định bỏ 500t thôi mà nay ham hố vứt vào 1 tỏi rồi. Giờ vnm chiếm 40%, hsg và ctg đang giúp em gần cân bằng ạ.

Nhimtiu

Xe container
Có ý zì hem cụ???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????
Em có ý gì đâu cụ em liên thiên tí cho cccm đỡ sợ vì em bị đập nhiều phát chưa chết nên cứ túc tiệp thôi ạ. Lãi ổn ổn thì bán lỗ quá thì bình tĩnh quan sát xem có lý do để cắt không hay đảo mã? Có cắt hay đảo thì cũng vẫn có thể quyết định ở những con sóng hồi tránh cắt vào bẹn ợ. 8->

xedapcoi

Xe tải
Trong nhà chứng có nhiều cụ tàu ngầm. Khéo còn kiếm được nhiều hơn các chứng sĩ hay còm lái chính.

Các cụ hay nói tầm ngầm đá chết voi. Hôm nay TT rung lắc. Lúc cao điểm em thấy nhà chứng mình cũng "hot" phết. Được nhiều cụ ghé thăm.
Tổng kết lại hôm nay Tk cccm hôm nay có ai không lỗ ko ạ. Xin 1 cánh tay ✋ để động viên cccm khác nào.
Em xin trước ạ:
Em ôm 4 bia mộ. 3 xanh 1 đỏ. Nav vẫn nguyên. ( TVC , Ddv, FLC. Vix và YEA mới nhập hôm qua)
Em 1 xanh (ddv), 9 đỏ (vix, ijc, mbb, dig, ads...). Nay vét nốt mấy đồng mua ita xanh lơ.

Abram

Xe điện
Cháu k mua thêm SHS cụ ơi! Vốn dành cho ẻm đã hết rùi cụ ợ. Cháu nằm chờ ra cái báo cáo khủng xem sao! =))
Em hôm nay bình quân giá SHS phát đầu tiên, sáng đặt 29.3 lúc nó 30.7, hơi xúc phạm nhau tí; nghiến răng lên thêm ít HPG giá 54, lúc nó qua ngưỡng 55, hơi cậy thế kỳ vọng nó đến sớm hơn dự định; BCC giá 11.6. Trưa tiếp khách, say đi ngủ, chiều mở điện thoại thấy khớp tất.

Akoya

Xe điện
Không hiểu sao em vừa thấy GDT bị nhúng xuống sàn với khối lượng lớn phết ạ. Em này em theo mợ Màu là cứ dưới 50 bắt đầu gom dc không ạ
Em bán 5k GDT mua giá 50 với giá 53.16 hôm qua rồi. Bán một nửa danh mục hôm qua, bán toàn bộ danh mục hôm nay. Hiện tại em còn 5k GDT mợ ạ.

nvht

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em xác định tự mình thì chưa thể chọn được cổ phiếu sinh lời vì nó phụ thuộc rất nhiều yếu tố như nội tại doanh nghiệp, phân tích thị trường, Lái... nên nương theo các cụ mợ trên này để chọn cổ và thời điểm mua và bán ạ.
có hàng trăm mã cổ phiếu sẽ được đưa ra, cụ nên tìm hiểu kỹ rồi chọn và nếu cụ có chọn sai thì cũng nên tự trách mình thôi nhé, đừng như một số kẻ chỉ muốn người khác đem lại lợi ích cho mình mà không bỏ ra tí công sức suy nghĩ nào và chỉ chực trách móc người khác.

Bopbi_hsgs

Xe container
Có 300 em thì em nghĩ có gì phải lo đâu nhể, em có khoảng 8k em mua 39.x còn chưa xoắn đây cụ. Cơ mà giá vào 43 thì hơi cao ạ. Xem nó về vùng 30-34 thì làm nhát còn quay lên luôn thì lại tính ạ.
Ẻm này có vẻ đuối nhỉ, từ đầu năm đến h gần như chả cơm cháo giề?

Akoya

Xe điện

nvht

Xe điện
Tại #387, link https://www.otofun.net/threads/chung-toi-choi-chung-khoan-vol-25.1754369/page-20#post-59342970

Từ các văn bản có thể hình dung việc thắt chặt tín dụng. Các bước tiếp theo có thể hình dung ra luôn, mà còn để bị úp như đợt này. Em từ bỏ việc tham gia thị trường giai đoạn sắp tới, dù lợi nhuận cao tới đâu. Đánh giá không đủ bù đắp rủi ro. Chờ làm ván mới.

Gaffer
mấy phiên nay các cổ phiếu bị xả mạnh đặc biệt là nhóm Ngân hàng bị xả mạnh nhất, thị trường chung giữ được điểm là do họ Vin. em cũng nghĩ xác suất điều chỉnh về vùng dưới 1200 đang dần tăng lên. phiên thứ Hai không xanh mạnh trên 10 điểm thì em sẽ bán 80% danh mục

Abram

Xe điện
Nói ra thì buồn cười.
Cháu chưa lỗ con nào hahaha. Vì lúc đầu cứ mua 100 cổ thoai. Thoải mái bình quân xuống! =))
Mợ giống em. Em hơn mợ ở chỗ, con nào chưa lãi thì đợi bằng lãi thì thôi, chẳng lẽ 5 năm, 10 năm hoặc lâu hơn nữa nó không lên =))

Fun thôi cũng có con em chán quá, sút phát đi luôn, tuy không nhiều.

Nhimtiu

Xe container
Kệ nó chứ cụ Bop lính chiến oánh sợ giề, em xem từ lúc 27 lên 48. Xuống 38-40 bắt đầu vào và em ý đang rũ cung thôi. Hàng này đg dài em vẫn xđ giá 5-6x nên không ngại. Nó cho vùng mua thấp hơn thì em quay lại chiến nó sau, tạm thời quan sát thêm vận động của em nó ở quãng 36-39 xem cung cầu thế nào đã cụ ạ.

Nhimtiu

Xe container
mấy phiên nay các cổ phiếu bị xả mạnh đặc biệt là nhóm Ngân hàng bị xả mạnh nhất, thị trường chung giữ được điểm là do họ Vin. em cũng nghĩ xác suất điều chỉnh về vùng dưới 1200 đang dần tăng lên. phiên thứ Hai không xanh mạnh trên 10 điểm thì em sẽ bán 80% danh mục
Phiên mai em cũng đặt bán ATO hết luôn nếu tt không lên ít nhất 50đ phiên mai em thề không bao giờ tráng chứng và còm với cccm nữa luôn. Các anh oánh kiểu này mai k lên thì trả dép em về....:((

Akoya

Xe điện
Mấy phiên vừa rồi em không bắt đáy, không mua đuổi, chỉ timing để bán giảm lỗ, hòa hoặc chút lãi.

Chia sẻ với cụ Airbus A350 là em bán C32 đúng T3 với giá 28.1.

Abram

Xe điện
Cụ theo trường phái ăn non, thế thì lãi chắc mỏng hơn nhiều cụ mợ trên này toàn show lãi đậm lắm
Thế cụ định giá thế nào chỉ cho em phát. Em nghiêm túc đấy. Kinh tế và chứng khoán không phải chuyên ngành của em, nên có hạn chế, không bài bản. Vào đây em học hỏi thật sự, thỉnh thoảng chém tí cho vui thôi.

Em nghe lỏm được mấy đứa nó nói, định giá tài sản, định giá cổ phiếu là môn khoai trong các trường kinh tế, ngoài lý thuyết ra còn cần kinh nghiệm thực tế nữa. Có phải thế không cụ Nhimtiu, cụ Bopbi_hsgs?

Libertas

Xe hơi
Biên chạy lỏng thì cứ mua gom cũng đc em quan sát thêm xem thế nào vì tiền yếu nhưng giá k xuống sâu và cung ra cũng cạn nên chờ thêm xem tn đã cụ nhé.
Bé này hôm nay Em đinh cắt nhưng lại thôi. Nó chiếm 1/3 NAV của em :( may mà có bạn FLC cứu lại tài khoản.Nay em đu theo Cụ mua thăm dò BSR 16.3 và nhẩy lên tàu VHM giá 99. Không biết T3 về có nên cơm cháo gì không

de79

Xe tải
Cách đây 1,5 tháng thì Cụ đặt mục tiêu lãi như vậy thì khiêm tốn quá. Nhưng sắp tới thì mục tiêu đó sẽ không dễ đâu
ôi trời :) giờ em mới xem lại :) cụ nvht là fn chứ không phải f0 như em tưởng từ lúc chiều. Cụ bỏ qua cho em :)

Akoya

Xe điện
Ngày 8/4 em với em mưa đã đánh giá có dấu hiệu nguy hiểm, nên thoát hầu hết danh mục. Thế mà lại thò chân vào vì cú lừa to dòng tiền của các anh. Được cái từ đầu đã xác định dập tắt đau thương ở ngưỡng -5% toàn danh mục, nên bán dần. Lãi là chốt, yếu bán trước, khỏe bán sau. Du di cũng đi đâu đấy suýt 5%, mã nhiều mã ít, không dám tính kỹ vì cay, có thể không tới 5% :)). Nhìn chung, nhịp này cứ xanh dập dìu cũng chả tin được bố con anh nào. Em là chịu rồi đấy ạ.

theanhbplc

Xe buýt
Trong nhà chứng có nhiều cụ tàu ngầm. Khéo còn kiếm được nhiều hơn các chứng sĩ hay còm lái chính.

Các cụ hay nói tầm ngầm đá chết voi. Hôm nay TT rung lắc. Lúc cao điểm em thấy nhà chứng mình cũng "hot" phết. Được nhiều cụ ghé thăm.
Tổng kết lại hôm nay Tk cccm hôm nay có ai không lỗ ko ạ. Xin 1 cánh tay ✋ để động viên cccm khác nào.
Em xin trước ạ:
Em ôm 4 bia mộ. 3 xanh 1 đỏ. Nav vẫn nguyên. ( TVC , Ddv, FLC. Vix và YEA mới nhập hôm qua)
Em 2 đỏ, 1 xanh là flc mới mua gánh hết nên tạm thời xanh ạ.

nvht

Xe điện
Thế cụ định giá thế nào chỉ cho em phát. Em nghiêm túc đấy. Kinh tế và chứng khoán không phải chuyên ngành của em, nên có hạn chế, không bài bản. Vào đây em học hỏi thật sự, thỉnh thoảng chém tí cho vui thôi.

Em nghe lỏm được mấy đứa nó nói, định giá tài sản, định giá cổ phiếu là môn khoai trong các trường kinh tế, ngoài lý thuyết ra còn cần kinh nghiệm thực tế nữa. Có phải thế không cụ Nhimtiu, cụ Bopbi_hsgs?
em có chiến thuật mua bán lướt sóng riêng theo cách của em chứ em không định giá cổ phiếu cụ thể. Cụ muốn giao dịch theo kiểu định giá thì cụ tìm hiểu ở các công ty chứng khoán nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng