[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán-Vol 30

forhome.vn

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em đã lội đến đây. Chém với mợ tí.
1. Dòng tiền này em nghĩ sẽ giảm cuối năm vì: (1) em nghi ngờ có lượng vốn rất lớn của doanh nghiệp chưa biết làm gì mùa covid, tạm mang ra tráng chứng, cũng phải quay lại làm ăn với ngành nghề chính; (2) Nhóm F0 cá nhân rồi sẽ đến lúc phân loại, nhận thấy buôn chứng cơ hội vinh quang và địa ngục được chia đều (như em đã từng :D) họ rút vốn ra để làm việc khác, trong đó có việc quay lại ngân hàng cho nhàn khi lãi xuất tăng đủ để hấp dẫn. Lực lượng này mới là hung hãn trong giai đoạn rồi.
Sẽ kết thúc đoạn này thôi. Dự ẩu phát, đến cuối năm, khi covid ngon, nhà nhà hăng hái tham gia làm của cải vật chất :))

2. Em không bình gì.

PS: mợ xoá cho em cái còm mợ quất của em phát. Lý do: lội còm em thấy các cụ bàn nát ra rồi. Em bị Việt vị :)
Em cũng cùng quan điểm với cụ giai đoạn tăng nóng vừa rồi là do mấy lý do: 1. Lãi suất bank thấp dân rút tiền oánh chứng. 2. Các doanh nghiệp có tiền mặt chưa đầu tư vác oánh chứng. 3. Dân buôn BĐS đợt rồi BĐS đứng im nên đổ tạm vào chứng. 4. Dân oánh tiền số ăn đậm cũng ném vào chứng... tuy nhiên tới quí 3 khi dịch bệnh tạm rút và thị trường BĐS sôi động lại, thì chak một lượng tiền khá sẽ bị rút ra, nên em nghĩ thị trường CK sẽ có thể còn điều chỉnh tiếp. Năm rồi em hay tiếp xúc vs một số anh em BĐS ở Bắc Giang, thì thấy đội đấy đợt này ko buôn được đất nên tạm đổ hết vào chứng, dù lần đầu tham gia thị trường nhưng list hàng toàn bank hết! :D

forhome.vn

Xe điện
Website
www.facebook.com

xachtayhanquoc

Xe máy
Cháu nghĩ ẻm này là một trong những ẻm đánh khó chịu nhất của rổ vn30. Với giá hiện nay thì vào an toàn nhưng biên chạy của em ngắn ạ. Ẻm rất hay break giả. Nếu được lựa chọn cháu sẽ chọn SBT giai đoạn này.
Còn mua để bình quân giá xuống cho dễ bán thì chắc cũng đc vì cháu quan sát thì cứ nhúng về giá này ẻm bật lên ngay.
Em cảm ơn Mợ nhé

Nhimtiu

Xe container
Trong các cụ có cụ nào đang cầm hoặc đã cầm STB không ạ? cho em xin ít ý kiến về nó giai đoạn này với ạ. Nên giữ hay nên cut, hiện em đang âm 8% với nó a.
Em cám ơn cccm. Trada123467 Anhdex Bopbi_hsgs Thắng_Sơn Tây Nhimtiu mitdac1819 matizac ...
Bé STB thì em vào hụt nên lỡ mất nhịp bull của nó nay tt xấu em nó về giá này thì em nghĩ nếu vòng lên có thể canh nhả hàng còn thủng mốc 28 thì có thể lui về hỗ trợ 26 nên tuỳ tỉ trọng và cách mua bán chắc cccm sẽ có cách xử lý khác nhau cụ nhé. Chúc cụ thoát kẹp em nó, tt ổn định lại thì banks có khi còn nhịp nữa nhưng em k ưu tiên vì bọn nó tăng sốc quá rồi ạ.

Dispatcher

Xe điện

mitdac1819

Xe tăng
Trong các cụ có cụ nào đang cầm hoặc đã cầm STB không ạ? cho em xin ít ý kiến về nó giai đoạn này với ạ. Nên giữ hay nên cut, hiện em đang âm 8% với nó a.
Em cám ơn cccm.
E cũng đang bị -5 % con này, do mấy hôm đơ lag, bị lỡ nhịp ko ra đc. Tiền là của cụ, nên e chỉ cung cấp tt cho cụ thôi, chứ quyết định là của cụ. Về FA thì stb vẫn thế thôi, game bán vốn của NN vẫn đang đồn đại râm ran, game này mà xog thì STB chắc chắn sẽ thay da đổi thịt, vì nó sẽ có thể pht cổ phiếu tăng quy mô, nhưng tờ A4 bao giờ đc đặt lên bàn thì nhỏ lẻ như ae ta chịu, chính vì stb là 1 miếng mồi ngon, nên nhiều cá mập muốn dành phần, stb mà xong vụ thoái vốn thì nó chí ít phải cùng mâm với acb, mbb chứ ko lẹt đẹt như giờ, e thì e nghĩ là stb lại đang bị đè gom vòng 2, vì đến con hàng lởm như eib mà còn giá 30,8. Về TA, lỗ 8% là đến ngưỡng nên cắt, đối với 1 dòng hàng đang downtrend, các gap lấp hết rồi, mà vẫn down thì coi như là nó gãy rồi, ngưỡng hỗ trợ 28,8 là ngưỡng cứng, nay ko bục thì thứ 3 sẽ có nhịp hồi cho cụ, còn ko thì ngưỡng tiếp là 26,5. Cũng sắp đến kỳ các quỹ cơ cấu dm, tuần sau là tuần đáo hạn ps, nên độ rung lắc chắc sẽ lớn. Còn stb như thế nào phụ thuộc nhiều vào ý chí của MMs với VNI, MMs chủ ý đạp thì stb cũng ko thoát đc, VNI mà bục 1300 thì 1250 là ngưỡng tiếp. Nếu cụ ngắm đc con hàng ngon thì có thể cơ cấu, nhưng e quan sát thấy sóng thủy sản và may mặc thi thường ko dài, mà trong bối cảnh vni đang khá xấu, lỡ nhịp là đành đứng ngoài thôi, hoặc cụ say sóng nôn nao quá, mà lại sài margin thì cân nhắc có nhịp hồi mà thoát hàng. Chúc cụ may mắn

thanh3675

Xe máy

Babetta80

Xe đạp
E cũng đang bị -5 % con này, do mấy hôm đơ lag, bị lỡ nhịp ko ra đc. Tiền là của cụ, nên e chỉ cung cấp tt cho cụ thôi, chứ quyết định là của cụ. Về FA thì stb vẫn thế thôi, game bán vốn của NN vẫn đang đồn đại râm ran, game này mà xog thì STB chắc chắn sẽ thay da đổi thịt, vì nó sẽ có thể pht cổ phiếu tăng quy mô, nhưng tờ A4 bao giờ đc đặt lên bàn thì nhỏ lẻ như ae ta chịu, chính vì stb là 1 miếng mồi ngon, nên nhiều cá mập muốn dành phần, stb mà xong vụ thoái vốn thì nó chí ít phải cùng mâm với acb, mbb chứ ko lẹt đẹt như giờ, e thì e nghĩ là stb lại đang bị đè gom vòng 2, vì đến con hàng lởm như eib mà còn giá 30,8. Về TA, lỗ 8% là đến ngưỡng nên cắt, đối với 1 dòng hàng đang downtrend, các gap lấp hết rồi, mà vẫn down thì coi như là nó gãy rồi, ngưỡng hỗ trợ 28,8 là ngưỡng cứng, nay ko bục thì thứ 3 sẽ có nhịp hồi cho cụ, còn ko thì ngưỡng tiếp là 26,5. Cũng sắp đến kỳ các quỹ cơ cấu dm, tuần sau là tuần đáo hạn ps, nên độ rung lắc chắc sẽ lớn. Còn stb như thế nào phụ thuộc nhiều vào ý chí của MMs với VNI, MMs chủ ý đạp thì stb cũng ko thoát đc, VNI mà bục 1300 thì 1250 là ngưỡng tiếp. Nếu cụ ngắm đc con hàng ngon thì có thể cơ cấu, nhưng e quan sát thấy sóng thủy sản và may mặc thi thường ko dài, mà trong bối cảnh vni đang khá xấu, lỡ nhịp là đành đứng ngoài thôi, hoặc cụ say sóng nôn nao quá, mà lại sài margin thì cân nhắc có nhịp hồi mà thoát hàng. Chúc cụ may mắn
Vâng em cám ơn cụ Nhimtiu và cụ mitdac1819 .
Em sẽ theo dõi các ngưỡng mà cụ nói.
Cụ có hàng thì lúc nào xuống ới giúp em với nhé.
Chúc các cccm nay giao dịch thành công ạ

Nhimtiu

Xe container
Thế này đã hài lòng cccm và cụ Tea chưa =))
Anh Tea hôm nay lo vụ thanh tra thanh mẹ thanh dì rồi cụ ơi. Các ndt mà kiện hose đòi trả lại phí gd và đền bù thiệt hại từ năm ngoái thì vui nhể?

forhome.vn

Xe điện
Website
www.facebook.com
Anh Tea hôm nay lo vụ thanh tra thanh mẹ thanh dì rồi cụ ơi. Các ndt mà kiện hose đòi trả lại phí gd và đền bù thiệt hại từ năm ngoái thì vui nhể?
Thanh tra một hồi xong ra điều tra thì mệt cụ nhỉ! :D

Trada123467

Xe điện
Em cám ơn cccm. Trada123467 Anhdex Bopbi_hsgs Thắng_Sơn Tây Nhimtiu mitdac1819 matizac ...
Em ấy chỉnh ngắn hạn theo sóng banks thôi ạ.
Cụ cứ khoanh vùng lại, chờ nhịp hồi Tt khởi sắc thì ra hàng thôi. Nó hàng quốc dân ko coa gì phải lo cả, chưa cắt là chưa lỗ.
Còn về vấn đề em ấy, cccm đã mổ xẻ nhiều, thông tin Vin thâu tóm... Cụ có thể lội còm đọc lại ạ.

Trada123467

Xe điện
Em đã lội đến đây. Chém với mợ tí.
1. Dòng tiền này em nghĩ sẽ giảm cuối năm vì: (1) em nghi ngờ có lượng vốn rất lớn của doanh nghiệp chưa biết làm gì mùa covid, tạm mang ra tráng chứng, cũng phải quay lại làm ăn với ngành nghề chính; (2) Nhóm F0 cá nhân rồi sẽ đến lúc phân loại, nhận thấy buôn chứng cơ hội vinh quang và địa ngục được chia đều (như em đã từng :D) họ rút vốn ra để làm việc khác, trong đó có việc quay lại ngân hàng cho nhàn khi lãi xuất tăng đủ để hấp dẫn. Lực lượng này mới là hung hãn trong giai đoạn rồi.
Sẽ kết thúc đoạn này thôi. Dự ẩu phát, đến cuối năm, khi covid ngon, nhà nhà hăng hái tham gia làm của cải vật chất :))

2. Em không bình gì.

PS: mợ xoá cho em cái còm mợ quất của em phát. Lý do: lội còm em thấy các cụ bàn nát ra rồi. Em bị Việt vị :)
Việt vị mới có cơ hội lớn để ghi bàn mà cụ.
Chúc mừng cụ gd vừa em qua ăn ngập mồm sóng banks, sắt.