[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán-Vol 40

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuongdiv

Xe lăn
Các cụ báo cáo sớm thế.
Bọn nó tính kiểu gì ra của e e cũng chưa soi kỹ. Thôi chốt luôn vậy. Đạt kỳ vọng nhưng hơi cay bọn cái. Năm sau báo thù :))
Em chẳng hiểu TCInvest tính kiểu gì, em làm bảng tự tính thì không được như nó tính.
Nhưng kệ, em cứ chụp lên khoe tý
Máy nó tính chuẩn rồi. Mợ cứ khiêm tốn, thanh nga thanh minh làm gì:))
E chả biết app Tcbs có chính xác hay ko nhưng e so sánh số liệu app tính với số liệu tra cứu e xuất từ app ra file excel rồi sum cột lãi lỗ thì số liệu lại khác nhau,

Sherlocker

Xe điện
Đấy bọn bìm bịp kêu 95% chứng sĩ thua lỗ :)) ko thể tin nổi.
Đó là sự thật ạh! 5% còn lại nằm ở nhà Chứng đây chứ đâu! :)) =D> :))
Chúc cả nhà Giáng sinh đúng kiểu Việt hoá .....
- "Mấy zì chịch mệt" ^#(^

Bopbi_hsgs

Xe cút kít
E thì có quan điểm ngược cụ, e chỉ chờ các mợ trên này đến thịt mà mãi chả thấy đâu, cứ chán chán là =))
Trên này muốn thịt nhao cx chả thịt đc, chả thế mà nhiều cụ f319 vào đây rồi lại bật ra. Đố cụ tại sao đới? ;))

cuongdiv

Xe lăn
Trên này muốn thịt nhao cx chả thịt đc, chả thế mà nhiều cụ f319 vào đây rồi lại bật ra. Đố cụ tại sao đới? ;))
Chắc các lão ấy vào lùa mãi mà chả đc con gà nào, đã thế còn gặp các lão làng bật ngược làm các lão ấy ú ớ, có đúng ko ạ

Bopbi_hsgs

Xe cút kít
Đấy bọn bìm bịp kêu 95% chứng sĩ thua lỗ :)) ko thể tin nổi.
Đấy là hội quán cf, nôm na là những ng ko oánh chứng kêu thía. Trong CK, khi cp ở đỉnh thì những ng nắm cp đấy đều có lãi (hoặc hòa). Khi TT ở đỉnh thì đa số nđt có lãi. VNI ở đỉnh mà vưỡn kêu 95% nđt thua lỗ thì chắc chả hiểu CK là giề :))

Bopbi_hsgs

Xe cút kít
Chắc các lão ấy vào lùa mãi mà chả đc con gà nào, đã thế còn gặp các lão làng bật ngược làm các lão ấy ú ớ, có đúng ko ạ
Trên này phạm vi nhỏ có mấy chục thành viên, mỗi ng oánh các mã khác nhao, họ cx có kn ko phải chém giề cx nghe. Mà có mua bán cùng mã thì điểm mua, điểm bán khác nhao nữa. Nhà chứng ko như f319 chỉ mở topic cp riêng lẻ (trong đấy chém loạn chưởng, tung hỏa mù thoải mái), nhà chứng chém gộp hết 1 chỗ, ai cx nhảy vào mổ xẻ, phản biện nên cái kiểu chém như bên f319 khó có đất sống tại đây. Nhiều cụ mợ nhận định sai 1 lần rồi ko dám quay mặt lại nữa ;))

trung.mit

Xe tải
Đấy là hội quán cf, nôm na là những ng ko oánh chứng kêu thía. Trong CK, khi cp ở đỉnh thì những ng nắm cp đấy đều có lãi (hoặc hòa). Khi TT ở đỉnh thì đa số nđt có lãi. VNI ở đỉnh mà vưỡn kêu 95% nđt thua lỗ thì chắc chả hiểu CK là giề :))
Uptrend mà vào sai mã thì vẫn đứt như thường mà cụ. Còn đánh chứng bằng mồm hoặc đánh theo nghe nói... thì họ phán rơi vào 95% hay 5% đều được

Bopbi_hsgs

Xe cút kít
Uptrend mà vào sai mã thì vẫn đứt như thường mà cụ. Còn đánh chứng bằng mồm hoặc đánh theo nghe nói... thì họ phán rơi vào 95% hay 5% đều được
Tất nhiên là TT ntn thì cx có ng thắng ng thua. Cách đánh giá thành quả việc oánh chứng là so sánh vs VNI, nếu hiệu quả thấp hơn sự tăng trg của VNI là thua TT, nếu cao hơn là thắng TT. Khi VNI tăng hơn 100% (tính từ đầu sóng) mà ko lãi x2 TK là thua TT. Còn những ông kêu oánh chứng thua lỗ đến 95% trong khi VNI tăng hơn 100% thì rõ ràng là chả hiểu giề về CK ;))

Chỉnh sửa cuối:

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
E thấy trên hô xê các mã hỗ trợ và đả kích nhau rất nhịp nhàng. Kiểu lục mạch thần kiếm.
E chưa thạo nên chỉ miết tri dê từng em một. Qtrongj ko phải down trend thì cứ vào ra đúng điểm là có ăn. Tỉ lệ ăn mỗi mã lại càng khác nhau.
Ít nhiều ko qtrong, nhưng tham là đứt.

cuongdiv

Xe lăn
Trên này phạm vi nhỏ có mấy chục thành viên, mỗi ng oánh các mã khác nhao, họ cx có kn ko phải chém giề cx nghe. Mà có mua bán cùng mã thì điểm mua, điểm bán khác nhao nữa. Nhà chứng ko như f319 chỉ mở topic cp riêng lẻ (trong đấy chém loạn chưởng, tung hỏa mù thoải mái), nhà chứng chém gộp hết 1 chỗ, ai cx nhảy vào mổ xẻ, phản biện nên cái kiểu chém như bên f319 khó có đất sống tại đây. Nhiều cụ mợ nhận định sai 1 lần rồi ko dám quay mặt lại nữa ;))
Vâng, e thì toàn lên đây học hỏi và chém gió chứ chả có đc cái phân tích, tư vấn nào vì e cũng gà mờ, e học hỏi đc rất nhiều từ cccm, rất trân trọng những chia sẻ bổ ích của nhà chứng, e nghĩ chứng khoán thì hôm nay đúng, ngày mai sai là bình thường, còn cụ mợ nào mà nhận định sai 1 lần đã bỏ thì chắc cụ mợ ấy phải cá tính rất mạnh và hiếu thắng

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
E chả biết app Tcbs có chính xác hay ko nhưng e so sánh số liệu app tính với số liệu tra cứu e xuất từ app ra file excel rồi sum cột lãi lỗ thì số liệu lại khác nhau,
Vâng đấy, cả nhà năm nay có cái Nô em tươm là vui rồi. E ăn mừng cùng cccm thôi, năm sau duy trì tốt thành quả!

Băn khoăn lãi ít lãi nhiều là rơi vào tà đạo :)) ko tự chủ đc khi chốt sổ ^^

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nhà mình tổng kết tươm tất quá chúc mừng cccm, em đang ngoài đảo không biết có kịp về ăn tết ko ạ. chứng chiếm phần lớn tk của em 🤣🤣🤣
Chúc mừng cụ kiên định lập trường. Chưa bán chưa lỗ ;))

AkiraBin

Xe điện
Nhiều cụ hơi vô lý khi đề nghị ng khác post cách kiếm tiền trên diễn đàn ntn. Trên này thì tàu nổi, tàu ngầm đủ các thể loại. Ở trận chiến này ko lùa gà để thịt nhao là ngon roài ;))
Tất nhiên là TT ntn thì cx có ng thắng ng thua. Cách đánh giá thành quả việc oánh chứng là so sánh vs VNI, nếu hiệu quả thấp hơn sự tăng trg của VNI là thua TT, nếu cao hơn là thắng TT. Khi VNI tăng hơn 100% (tính từ đầu sóng) mà ko lãi x2 TK là thua TT. Còn những ông kêu oánh chứng thua lỗ đến 95% trong khi VNI tăng hơn 100% thì rõ ràng là chả hiểu giề về CK ;))
Vâng, e thì toàn lên đây học hỏi và chém gió chứ chả có đc cái phân tích, tư vấn nào vì e cũng gà mờ, e học hỏi đc rất nhiều từ cccm, rất trân trọng những chia sẻ bổ ích của nhà chứng, e nghĩ chứng khoán thì hôm nay đúng, ngày mai sai là bình thường, còn cụ mợ nào mà nhận định sai 1 lần đã bỏ thì chắc cụ mợ ấy phải cá tính rất mạnh và hiếu thắng
Cuối tuần chợ đóng cửa, các cụ đại thụ dành thời gian để bàn luận phân tích nhận định về đầu tư ck chung, rất bổ ích để người mới có niềm tin hơn khi đầu tư. Những người vào muộn khi chỉ số thị trường 1 năm qua đã tăng gấp đôi, sẽ phải cố gắng rất nhiều nếu muốn trụ lại được thị trường trong thời điểm nhạy cảm này. Còn một tuần nữa là hết năm, hy vọng đỉnh của 2021 sẽ là đáy sâu của 2022 để cả nhà chứng lại có niềm vui.

Thắng_Sơn Tây

Xe ba gác
Cốt yếu là tổng tiền và các khoản tương đương tiền tăng lên bao nhiêu so với vốn đầu tư thôi chứ tính % chỉ là tương đối dùng để câu like là chính.:D

Thắng_Sơn Tây

Xe ba gác
Tổng kết năm của em, vừa chơi vừa học là chính, em mới từ tháng 10-2022 tham gia.

Hi vọng sang năm mới đánh chuẩn hơn.
Cụ khoe luôn cả mã cổ phiếu, giấu làm gì. Cũng là để mọi người học hỏi thêm.X_X

VuongPQ

Xe tăng
Tổng kết năm của em, vừa chơi vừa học là chính, em mới từ tháng 10-2022 tham gia.

Hi vọng sang năm mới đánh chuẩn hơn.
Đánh thế này là FAIL đó. Cụ cần xem lại cách đánh đi vì 03 tháng vừa qua có thể dễ ăn hơn 2022.

An Nguy

Xe tải
Kết quả sau gần 1 năm của em, mấy tháng gần đây em mới ngoi lên khỏi mặt đất, đó là mấy tháng không VN30, không bank, thép thì BVG chứng thì VIG. Tổng nav không bằng số lãi cụ Thắng show hôm trước :D
Nhà cháu dùng Vndirect mà tìm mãi k ra chỗ tính hiệu quả đầy tư :((

Trạng thái
Thớt đang đóng