[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán-Vol 40

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bopbi_hsgs

Xe lăn
Em.....
Sherlocker của OF.
Em đã chính thức bảo vệ thành công một công cụ và một thuật ngữ mới trong ttck và em cũng chính thức xác nhận bản quyền về công cụ và thuật ngữ này từ ngày hôm nay 25-12-2021. (ít nhất là trong nhà Chứng OF :D )
Từ ngày 24-12-2021 trở về trước chắc chắn cccm không nghe, không thấy, không biết công cụ và thuật ngữ này, (nếu có trùng ngôn ngữ thì cũng thuộc một thái dương hệ khác ạh) :))
Không tin cccm có thể dùng google để search!:P
Đó là:
PHÂN TÍCH CƠ HỘI (OPPORTUNITY ANALYSIS) gọi tắt là Ố À (OA)
Cùng với Ptkt - TA và Ptcb - FA, Ptch - OA sẽ cho một cái nhìn toàn cảnh dưới nhiều góc độ của ttck Việt Nam theo thế chân vạc hỗ trợ nhau. Cũng chính vì điều này khi viết những bài về dự báo cổ phiếu xưa xưa em hay dùng điển tích cổ của Tam quốc chí. Ví dụ như ai theo Tư mã ý thì giờ cũng đã nên chuyện...vân vân và mây mây...! =))
OA còn giúp các nhà đầu tư không quá phụ thuộc thị trường hay chỉ số của VNIndex mà có cái nhìn nhạy bén hơn với câu chuyện của riêng từng mã cổ phiếu.....
Túm cái váy lại:
-Đây là một công cụ hỗ trợ kiếm tiền.
=D> =D> =D> =D> =D>X_X

Cái Opportunity analysis để phân tích cơ hội TT hoặc phân tích các cơ hội trong tương lai của DN thôi, chứ có phân tích cp gd hàng ngày đâu. Làm gì có sách hay bài viết nào nói về pp OA để phân tích cp hay Forex đâu ợ? Chắc cụ thấy nhiều ng hỏi nên quẳng đại 1 cái lên?! ;))

Sherlocker

Xe điện
Cái Opportunity analysis để phân tích cơ hội TT hoặc phân tích các cơ hội trong tương lai của DN thôi, chứ có phân tích cp gd hàng ngày đâu. Làm gì có sách hay bài viết nào nói về pp OA để phân tích cp hay Forex đâu ợ? Chắc cụ thấy nhiều ng hỏi nên quẳng đại 1 cái lên?! ;))
-Cụ chém em hay bẫy em nhè công thức ra đây? :)) Nhất định là không nhé![-X
Nếu cụ GG tìm thấy thì nó đâu phải là của em cụ nhỉ!
Dù sao thì với Ố À em xác định cơ hội mua cp ít khi sai trên cả 3 sàn dù là Blue, Mid hay Pen. (Các mã em đã chọn vẫn còn trong các thớt cũ đấy!). Với người yêu cầu xoay vòng vốn nhanh để đánh T+ điều này cực kỳ quan trọng.
Em đang cố gắng hoàn thiện thêm để chọn điểm cuối cho trung hạn thay vì đánh ngắn hạn. Đầu vào tốt, đầu ra cũng cần cải thiện! :P

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Dù sao thì với Ố À em xác định cơ hội mua cp ít khi sai trên cả 3 sàn dù là Blue, Mid hay Pen. (Các mã em đã chọn vẫn còn trong các thớt cũ đấy!). Với người yêu cầu xoay vòng vốn nhanh để đánh T+ điều này cực kỳ quan trọng.
Em đang cố gắng hoàn thiện thêm để chọn điểm cuối cho trung hạn thay vì đánh ngắn hạn. Đầu vào tốt, đầu ra cũng cần cải thiện! :P
Em.vẫn xác định đánh ngắn hạn, trung hạn và dài hạn. Tùy thuộc vào diễn biến giá của cổ phiếu mình mua vào:((:((:((

Bopbi_hsgs

Xe lăn
E đâu cần công thức của cụ :))

Dưng nếu cụ nói pp OA thì phải có cơ sở. Ko có tài liệu hay bài viết nào nói về pp OA để oánh chứng hay FX cả thì như vậy là tung hoả mù ;))

hiep luc

Chã!
Website
hieplucjsc.fpt.in
Hy vọng cụ sẽ phím hàng cho ae, cũng vừa là kéo volume sau khi cụ mua. Em thì dùng Amibroker và một số bộ lọc, check chéo các bộ lọc cũng ra được những con đủ tiêu chuẩn, bỏ thời gian theo dõi kiểm chứng cũng rút kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

AkiraBin

Xe tăng
Hy vọng cụ sẽ phím hàng cho ae, cũng vừa là kéo volume sau khi cụ mua. Em thì dùng Amibroker và một số bộ lọc, check chéo các bộ lọc cũng ra được những con đủ tiêu chuẩn, bỏ thời gian theo dõi kiểm chứng cũng rút kinh nghiệm.
Cụ Chã cũng rất nhiệt tình với ae xóm chứng để cùng nhau úp bô lái.. :))
:)) :)) :))
Vậy là cụ chém em?
-Em chạy vậy! 🏃‍♂️ =))
Không hy vọng gì cụ Sher chia sẻ công thức OA,vì đó là bí quyết riêng của cụ để làm ăn & chiến thắng thị trường. Nhưng ae rất mong cụ vẫn duy trì phím hàng trước khi cụ múc hoặc ngay sau khi cụ múc. em theo cụ ăn được ít phân vẫn rất biết ơn cụ, chỉ tiếc khi cụ múc AAA thì em hết mất tiền tươi để múc. Thật quý giá khi xóm chứng có những người như cụ Sher, cụ Bobi, cụ Chã Luc, cụ Nhím và một số cụ khác nữa.

hiep luc

Chã!
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cụ Chã cũng rất nhiệt tình với ae xóm chứng để cùng nhau úp bô lái.. :))

Không hy vọng gì cụ Sher chia sẻ công thức OA,vì đó là bí quyết riêng của cụ để làm ăn & chiến thắng thị trường. Nhưng ae rất mong cụ vẫn duy trì phím hàng trước khi cụ múc hoặc ngay sau khi cụ múc. em theo cụ ăn được ít phân vẫn rất biết ơn cụ, chỉ tiếc khi cụ múc AAA thì em hết mất tiền tươi để múc. Thật quý giá khi xóm chứng có những người như cụ Sher, cụ Bobi, cụ Chã Luc, cụ Nhím và một số cụ khác nữa.
Không mong úp bô lái đâu cụ ơi, làm cá lòng tong bơi theo dấu cá mập ăn ké thôi. Lái nó gom ở đáy bán ở đỉnh, mình tìm khúc giữa mua cao hơn vài giá bán thấp hơn vài giá.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em đã mở thớt mới. Mời mọi người sang ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng