[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 53: Mong cơn sóng hồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Con EIB lái khét thật em canh nó từ hôm qua mà ko có nhịp để mua luôn, kéo ce sớm vl

Thắng_Sơn Tây

Xe ba gác
Hôm trc đúng ra phải sút ra hết luôn rồi bắt nhịp hai nhịp ba thì em lại hold lại, bận một hôm k theo dõi cái an 3 cây fl ngay. Cp thì toàn rơi hai ba nhịp..đi ngang xong mới tạo đáy đc. Vẫn non và xanh quá cụ Thắng ạ, khả năng sàn một hai phiên nữa rồi sẽ quay lên thôi.
Nhẽ ra phải bán hôm sau phiên 162 triệu cổ phiếu về tài khoản mới phải. Nhưng cầm đến bây giờ thì theo dõi biến động rung lắc để hạ giá vốn. Lái cũng phải kiếm ăn dịp cuối năm. Bỏ công đè giá chẳng nhẽ đè đến tận lúc mọi người rút tiền ăn Tết.

Lucas_lee

Xe tăng

Aurola

Xe buýt
Vậy NVL mai lại lau sàn tiếp ko cụ, e vào từ 19,7 sau lại thêm lên trung bình 22,8. Sức bật yếu hơn cả FLC ngày a Quyết bị bắt
Bác ơi, em ko có mấy cái mã này.

Mục đích của những sự kiện gần đây là làm trong sạch nội bộ, chặt đứt các câu kết (trong, ngoài) làm lũng đoạn cs của NN.

NVL có or ko có những câu kết ... thì ko rõ ạ

Song, qua truyền thông, em dược biết là NVL đã công bố kế hoạch xử lý những vấn đề liên quan đến trái phiếu và thực tế đang có những động thái thu xếp chuyện này - hậu họa do thiếu gia nhà họ Bùi gây ra. Tốn ko ít ạ. Song, đây là tin tốt.

Thế nhưng, chả hiểu sao, tin tốt thế mới ra, màhôm qua lại có thêm 2 thành viên HĐQT lại có đơn xin từ nhiệm https://s.cafef.vn/nvl-524981/them-hai-thanh-vien-hdqt-novaland-xin-tu-nhiem.chn

Sự trung thành trong khó khăn của các thành viên NVL là 1 câu hỏi. Điều này khác hẳn với FLC nhé !

Em thì dự là NVL còn rơi nữa. Về khoảng 5 ạ.

Mr. Bonjames

Xe tải
Có cụ nào quan tâm tới đợt họp của Fed ngày 12-13 tháng này không? Khả năng cao fed sẽ tăng ls tiếp. Việc này sẽ ảnh hưởng ít nhiều đến ck toàn cầu trong đó có Việt Nam. Tuần sau có vẻ lành it dữ nhiều nên nhà em bán hết sáng nay rồi để sang tuần xem sao. Hôi tháng 9 cũng thế, trước khi FED tăng ls là em bán hết, sau đấy VNI giảm luôn một mạch từ gần 1,300 về hơn 900.

Laixe80

Xe tăng
Bác ơi, em ko có mấy cái mã này.

Mục đích của những sự kiện gần đây là làm trong sạch nội bộ, chặt đứt các câu kết (trong, ngoài) làm lũng đoạn cs của NN.

NVL có or ko có những câu kết ... thì ko rõ ạ

Song, qua truyền thông, em dược biết là NVL đã công bố kế hoạch xử lý những vấn đề liên quan đến trái phiếu và thực tế đang có những động thái thu xếp chuyện này - hậu họa do thiếu gia nhà họ Bùi gây ra. Tốn ko ít ạ. Song, đây là tin tốt.

Thế nhưng, chả hiểu sao, tin tốt thế mới ra, màhôm qua lại có thêm 2 thành viên HĐQT lại có đơn xin từ nhiệm https://s.cafef.vn/nvl-524981/them-hai-thanh-vien-hdqt-novaland-xin-tu-nhiem.chn

Sự trung thành trong khó khăn của các thành viên NVL là 1 câu hỏi. Điều này khác hẳn với FLC nhé !

Em thì dự là NVL còn rơi nữa. Về khoảng 5 ạ.
NVL có kế hoạch thay toàn bộ HĐQT từ tuần trước rồi, ông Nhơn sẽ quay lại làm Chủ tịch HĐQT. Nên 2 thành viên từ nhiệm là bình thường, động thái dọn chỗ cho việc thay HĐQT thôi.

Nhimtiu

Xe cút kít
Nhẽ ra phải bán hôm sau phiên 162 triệu cổ phiếu về tài khoản mới phải. Nhưng cầm đến bây giờ thì theo dõi biến động rung lắc để hạ giá vốn. Lái cũng phải kiếm ăn dịp cuối năm. Bỏ công đè giá chẳng nhẽ đè đến tận lúc mọi người rút tiền ăn Tết.
Em nvl rơi cũng kinh phết òi cụ ạ.

butchikim

Xe ba gác

NVL có kế hoạch thay toàn bộ HĐQT từ tuần trước rồi, ông Nhơn sẽ quay lại làm Chủ tịch HĐQT. Nên 2 thành viên từ nhiệm là bình thường, động thái dọn chỗ cho việc thay HĐQT thôi.
Cháu nhìn nhận thông tin từ nhiệm của HĐQT cũ không xấu. Giá NVL sẽ dừng giảm khi bộ máy ổn định, cháu dự thế

Tý phệ

Xe điện
HPX sàn rồi cụ eei. Ông HPX này rơi nhiều vầy, có khả năng sau về giấy lộn ko các cụ nhỉ?
Giấy lộn là lộn thế nào ? Người ta quăng ôm cả chục triệu cổ 1 lúc chắc ko phải là gà rồi. Hàng này có ngồi xem thôi cũng hồi hộp hơn phim kinh dị

Laixe80

Xe tăng
Cháu nhìn nhận thông tin từ nhiệm của HĐQT cũ không xấu. Giá NVL sẽ dừng giảm khi bộ máy ổn định, cháu dự thế
Em đồng quan điểm với cụ, và việc ông Nhơn - cổ đông lớn nhất - sẽ trở lại làm Chủ tich HĐQT cho cảm giác yên tâm hơn đối với cổ đông.

winter08

Xe máy
Giấy lộn là lộn thế nào ? Người ta quăng ôm cả chục triệu cổ 1 lúc chắc ko phải là gà rồi. Hàng này có ngồi xem thôi cũng hồi hộp hơn phim kinh dị
Em đang có 1 ít mà hoang mang cụ ạ, ko biết nên giữ hay cắt hết luôn, chứ hôm nào cũng hồi hộp thế này đau tim ấy

Xe bo 4 banh

Xe lăn
Em tiếp tục lau sàn cho HPX đây, chịu khó lau dọn, chắc các anh sẽ cho quà 🎁 ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng