Chi hội Chương trình chuẩn bị cho vụ giao lưu & trao quà cho bà con bản Xô, 27 - 28/7.

Peto

Xe điện
Chú ý, em lập thêm thớt này để bàn riêng về vụ trao quà từ thiện tại bản Xô, Mai Châu.

Hôm qua em đi công tác Pù Luông, tiện thể ghé qua gặp và trao đổi với trưởng bản, Mr Hoàng Văn Ổn, sau khi bàn bạc đã thống nhất ý kiến như sau:

Cả thôn có 90 hộ, trong đó có 6 hộ thuộc diện thương binh liệt sĩ, 20 hộ thuộc diện nghèo, em thiết nghĩ nếu trao quà cho toàn bộ các hộ thì chắc anh em nhà PVC tèo luôn, nên đã thống nhất với trưởng bản là sẽ chỉ trao quà cho 6 gia đình diện TBLS và 20 gia đình có hoàn cảnh khó khăn.

Theo gợi ý của trưởng bản thì 1 xuất quà sẽ bao gồm:
01 thùng mỳ tôm loại 20 gói, 1 túi bột giặt OMO, 1 gói mỳ chính, 1 hộp bánh, 1 phong bì 100k. Tổng trị giá khoảng 300k.

Chương trình trao quà sẽ diễn ra tại nhà văn hóa thôn vào sáng 28/7.

Tổng số tiền phải chuẩn bị là 7,800k, số tiền này sẽ được đóng góp từ những thành viên tham gia chuyến off này + sự đóng góp tự nguyện của những thành viên không tham gia được chuyến đi với anh em.

Danh sách đóng góp.

1, Dân Trí: 20 chăn ấm + 500k
2, Iwate: 1.000k
3, Driffmen: 1.000k.
4, Tùng ATV: 900k
5, Thắng Mềm: 300k
6, Mr Phú: 300k
7, Vượng Béo: 300k
8, Hilux72; 300k
9, Tập Lái: 200k
10, Leftbhind: 300k
11, Blackpanther: 300k
12, Pickup; 300k
13, Doanhongson: 200k
14, Juji: 300k
15, Khanhnghihai: 300k
16, Pesol: 10 thùng mỳ tôm
17, Peto: 300k
18, Tinteu: 300k
(Peto cầm tiền)
19, Freelance: 300k
(Peto cầm tiền)
20, Xtrail:
để lần sau nộp luôn thể.
21, Dr hải: 300k
22, CuongcheLB: 300k
23, Mr Bằng: 300k
24, Trọngpaint: 300k
25, Gaz69: 300k
26, Uaz_hn;300k
27, Haso: 400k
28, Reddao; 04 bóng đèn tự nạp giá trị 1000k

Tổng tiền hiện tại: 9.600.000 Đồng.

Thủ quỹ đã thu đủ tiền.

Chỉnh sửa cuối:

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Như đã thông báo, em đóng góp 20 cái ruột chăn ấm cho đồng bào cụ Chánh nhé. Ngoài ra em xin góp thêm 500K vào quỹ để mua thêm đồ hoặc cho phong bì.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Peto

Xe điện
Như đã thông báo, em đóng góp 20 cái ruột chăn ấm cho đồng bào cụ Chánh nhé. Ngoài ra em xin góp thêm 500K vào quỹ để mua thêm đồ hoặc cho phong bì.
Thực ra vụ chăn ấm anh em mình để cuối năm thì có vẻ hay, lúc đó trời lạnh người ta mới thấy quý, dưng cơ mà tùy chú, nếu nhà chật quá thì chuyển luôn đợt này cũng được.

Tu_Voi

Xe tải
Cho e hỏi tý... 6 hộ TBLS kia mình cũng phát nội dung quà như 20 hộ nghèo ah?

Chỉnh sửa cuối:

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thực ra vụ chăn ấm anh em mình để cuối năm thì có vẻ hay, lúc đó trời lạnh người ta mới thấy quý, dưng cơ mà tùy chú, nếu nhà chật quá thì chuyển luôn đợt này cũng được.
Ý cụ chuẩn quá, nhà em cuối tháng 10 chuyển nhà nên cũng phải khuân đi trứoc. Với cả phát lúc này người ta còn mang ra phơi phóng cho sạch sẽ - thơm tho rồi còn đi lo mua vỏ chăn cho vừa nữa. Phát mùa rét mang ra đắp luôn không khéo chăn sẵn rệp nó cắn cho lại chửi anh em mình thì mệt lắm :)

Peto

Xe điện
Ý cụ chuẩn quá, nhà em cuối tháng 10 chuyển nhà nên cũng phải khuân đi trứoc. Với cả phát lúc này người ta còn mang ra phơi phóng cho sạch sẽ - thơm tho rồi còn đi lo mua vỏ chăn cho vừa nữa. Phát mùa rét mang ra đắp luôn không khéo chăn sẵn rệp nó cắn cho lại chửi anh em mình thì mệt lắm :)
Ok, tốt quá. vụ quà này lại hóa xôm, hôm qua gặp trưởng bản, khổ...ông ý cứ bắt tay cám ơn mãi.

khanhnghihai

Xe tải
Lúc nào cụ Dâm chuyển nhà ới em, e vác xe đi chở đồ giúp cụ, đặng kiếm ly Cá Sấu uống cho đỡ nhạt miệng....

Peto

Xe điện
Em đã cân nhắc vụ tài chính và có ý kiến như sau:

Việc mua quà cho chuyến từ thiện phải xuất phát từ lòng tự giác của mỗi thành viên, ko thể bắt ép, nên việc lấy tiền quỹ ra mua quà sẽ ko hợp lý, vậy theo em, số tiền mua quà lần này sẽ được những thành viên tham gia chuyến đi đóng góp, các thành viên ko tham gia được chuyến đi có thể giúp đỡ tùy tâm.

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Lúc nào cụ Dâm chuyển nhà ới em, e vác xe đi chở đồ giúp cụ, đặng kiếm ly Cá Sấu uống cho đỡ nhạt miệng....
À, vụ đi sắp tới anh lại tài trợ 10 chai vodka cá sấu. Khánh mang đàn đi văn nghệ nhé.

iwate

Xe buýt
Nguyên góp quỹ 500 và góp mua quà cho chuyến đi tới 1000. Chủ nhật of sẽ giao cho thủ quỹ. Ngoài ra còn có một chai rượi rum hôm đi Myanma xách về sẽ mang đi anh em uống, nhưng hình như rum này phải pha với cocacola và nước đá thì mới uống được.

Thắng_Mềm

Xe điện
Em đã cân nhắc vụ tài chính và có ý kiến như sau:

Việc mua quà cho chuyến từ thiện phải xuất phát từ lòng tự giác của mỗi thành viên, ko thể bắt ép, nên việc lấy tiền quỹ ra mua quà sẽ ko hợp lý, vậy theo em, số tiền mua quà lần này sẽ được những thành viên tham gia chuyến đi đóng góp, các thành viên ko tham gia được chuyến đi có thể giúp đỡ tùy tâm.
Đồng ý .. Việc àm này xuất phát từ tâm nguyện nên sẽ k lấy bất cứ 1 khoản đóng góp của tập thể .!

khanhnghihai

Xe tải
Kính các cụ!
E xin phép có ý kiến hơi khác một tí.
Ăn chơi có tổ chức, chúng ta lập ra hội hè trước hết vui là chính. Nhưng đã là một tổ chức thì mọi hoạt động dù là chơi bời hay từ thiện thì cũng đều là lấy danh nghĩa câu lạc bộ. Mọi thành viên chính thức đều có trách nhiệm và "vinh dự" (e nói vinh dự có thể hơi oai quá..) khi câu lạc bộ làm được một việc gì đó có ích, ví như trao quà cho GĐ thương binh dịp 27-7 này chẳng hạn. Bởi thế e nghĩ với tư cách CLB thì mọi người đều nên có trách nhiệm không ít thì nhiều.
Chúng ta lập quỹ là vì những việc chung của CLB. Và việc trao quà nhân danh CLB cũng là việc chung. Dẫu vậy, lịch hoạt động của CLB có thể không trùng khớp với lịch làm việc của tất cả các cụ, dẫu chỉ có 1 số các cụ có thể đi được, nhưng vẫn là việc chung.
Vụ 27-7 này e nghĩ phần đóng góp chính nên để tùy tâm các cụ đi được cũng như không đi được, chúng ta sẽ cố gắng bám theo chương trình mà cụ chánh đã đề ra. Thế nhưng với tư cách CLB, em nghĩ vẫn nên trích một phần-dù nhỏ- quỹ thường xuyên ra vì việc chung này, ví dụ như 1 hoặc 2 triệu chẳng hạn. Và e nghĩ tất cả các cụ đóng quỹ thường xuyên sẽ không ai phản đối điều này nếu họ coi mình là một phần của CLB. Hơn nữa, nếu giả sử chúng ta huy động đc nhiều hơn số tiền chi cho quà từ thiện, thì số đó coi như sẽ được nhập lại quỹ chung.
Dẫu vậy, trước hết chúng ta phải có quỹ thường xuyên đã. Mong các cụ phát huy....
Về phần e, của ít lòng rất nhiều (hehe), e xin góp giá trị của 1 phần quà (300k) cho riêng chương trình.
Vài điều chia sẻ hơi dài dòng, có gì sai các cụ bỏ quá ợh.....................

Peto

Xe điện
Kính các cụ!
E xin phép có ý kiến hơi khác một tí.
Ăn chơi có tổ chức, chúng ta lập ra hội hè trước hết vui là chính. Nhưng đã là một tổ chức thì mọi hoạt động dù là chơi bời hay từ thiện thì cũng đều là lấy danh nghĩa câu lạc bộ. Mọi thành viên chính thức đều có trách nhiệm và "vinh dự" (e nói vinh dự có thể hơi oai quá..) khi câu lạc bộ làm được một việc gì đó có ích, ví như trao quà cho GĐ thương binh dịp 27-7 này chẳng hạn. Bởi thế e nghĩ với tư cách CLB thì mọi người đều nên có trách nhiệm không ít thì nhiều.
Chúng ta lập quỹ là vì những việc chung của CLB. Và việc trao quà nhân danh CLB cũng là việc chung. Dẫu vậy, lịch hoạt động của CLB có thể không trùng khớp với lịch làm việc của tất cả các cụ, dẫu chỉ có 1 số các cụ có thể đi được, nhưng vẫn là việc chung.
Vụ 27-7 này e nghĩ phần đóng góp chính nên để tùy tâm các cụ đi được cũng như không đi được, chúng ta sẽ cố gắng bám theo chương trình mà cụ chánh đã đề ra. Thế nhưng với tư cách CLB, em nghĩ vẫn nên trích một phần-dù nhỏ- quỹ thường xuyên ra vì việc chung này, ví dụ như 1 hoặc 2 triệu chẳng hạn. Và e nghĩ tất cả các cụ đóng quỹ thường xuyên sẽ không ai phản đối điều này nếu họ coi mình là một phần của CLB. Hơn nữa, nếu giả sử chúng ta huy động đc nhiều hơn số tiền chi cho quà từ thiện, thì số đó coi như sẽ được nhập lại quỹ chung.
Dẫu vậy, trước hết chúng ta phải có quỹ thường xuyên đã. Mong các cụ phát huy....
Về phần e, của ít lòng rất nhiều (hehe), e xin góp giá trị của 1 phần quà (300k) cho riêng chương trình.
Vài điều chia sẻ hơi dài dòng, có gì sai các cụ bỏ quá ợh.....................
Ghớm, giám đốc có khác, ăn nói đâu ra đấy..

Peto

Xe điện
Nguyên góp quỹ 500 và góp mua quà cho chuyến đi tới 1000. Chủ nhật of sẽ giao cho thủ quỹ. Ngoài ra còn có một chai rượi rum hôm đi Myanma xách về sẽ mang đi anh em uống, nhưng hình như rum này phải pha với cocacola và nước đá thì mới uống được.
Cám ơn trưởng ban sự kiện PVC nhiều lắm ah...

atnguyen

Xe hơi
Bẩm các kụ, chuyến này vì lí do công việc em không tham gia được (mặc dù cực kì muốn :-w) . Chuyến này em xin ủng hộ bà con bản Xô 10 thùng mì gói, số quà này em xin được giao tận tay cụ chủ tịch ợ .

Tu_Voi

Xe tải
Bẩm các kụ, chuyến này vì lí do công việc em không tham gia được (mặc dù cực kì muốn :-w) . Chuyến này em xin ủng hộ bà con bản Xô 10 thùng mì gói, số quà này em xin được giao tận tay cụ chủ tịch ợ .
Cụ ở xa mà tinh thần nhiệt tình thế này rất đáng đc biểu dương... E xn kính cụ 1 ly ợ.(b)

Peto

Xe điện
Quá tốt rồi, cụ gửi bằng hiện vật hay bằng xèng, nếu bằng xèng thì chuyển vào tài khoản cho thủ quỹ giúp em nhé, thông tin chuyển khoản cụ xem bên thớt quỹ hoạt động của PVC.

tran_thuat_lai

Xe lăn
hôm nay bọn em đi nhà nghỉ ọp chui ...hí hí

atnguyen

Xe hơi
Quá tốt rồi, cụ gửi bằng hiện vật hay bằng xèng, nếu bằng xèng thì chuyển vào tài khoản cho thủ quỹ giúp em nhé, thông tin chuyển khoản cụ xem bên thớt quỹ hoạt động của PVC.
Em tặng bằng hiện vật kụ ạ, tuần tới em có công chiện ở Hà Nội , em alo kụ để chuyển quà cho bà con nhá