Chương trình. Khám phá Tây Yên Tử

chungocdong

Xe máy
Kính thưa các cụ. Kính gửi các mợ.
Sau gần 1 năm thành lập ( áng áng thế chứ k nhớ ngày nào)
Navara Clup Gọi tắt là nát đã quy tụ được số lượng đông đảm các thành viên khắp mọi miền tổ quốc, những người lần đầu mua được cái xe, lần đầu cưỡi con xe tải đi chơi trong phố mà không bị xxx hỏi thăm....
Thể theo yêu cầu của đông đảo các cụ và vài mợ cũng như căn cứ vào tình hình tiền quỹ để lâu mà không dùng.
Được sự ủy quyền của chủ tịch và một số anh em ủn phía sau. Qua buổi khảo sát với kinh phí được cấp là khá lớn ( ăn có con gà mà cũng không hết..). Chúng ta đã có được địa điểm để khám phá và thử nghiệm vợ 2 cũng như tạo điều kiện cho anh em trong hội ngày càng gắn bó hơn.

Lịch trình cụ thể sẽ như sau.
Thời gian tiến hành. ngày 02 và 03 tháng 07 năm 2016

Địa điểm tập trung: Trung tâm Hội nghị Quốc Gia.
Thời gian cụ thể như sau.
05h.00 tất cả mọi người có mặt.
05h.00- 05h 15 : phát và dán số thứ tự các xe tham gia. Giao nhận bộ đàm. Phân công người chạy đầu và khóa đuôi đoàn.
05h 15: bắt đầu xuất phát.
Tuyến đường di chuyển : Các cụ Hà Nội chạy theo tuyến đường 5B đến đường giao Quốc lộ 10 thì chuyển hướng sang QL10 chạy về Uông Bí.
6h 30: Di chuyển đến Hải Phòng ( ngã tư Quán Toan chờ đoàn Hải phòng).
6h 30 đến 7h 15 ; Ăn sáng tại Hải Phòng
7h 30 đến 8h 15: Xuất phát đi Uông Bí.
8h 15 đến 8h 30 nghỉ ngơi ghép đoàn với đoàn Quảng Ninh
8h30 - 10h di chuyển đến đại điểm tập kết. Khu đá chồng ( Ngọa Vân - Yên Tử)
Trên đường vào chúng ta có thể thăm một số ngôi chùa dọc đường đi.
10h đến 11h; Hạ trại dựng lều , che bạt chống nóng cho các Son.
11h đến 12h : Ăn trưa tại trại ( đồ ăn sẵn )
12h đến 14h: nghỉ ngơi

14h; Đoàn chia làm 2 nhóm.
Nhóm 1 cùng với các bà cả tổ chức trò chơi cho tụi Son , đưa tụi Son đi thăm Am Ngọa Vân
5h thì chuẩn bị hậu cần như kiêm củi. đào bếp Hoàng Cầm. Dựng nhà Vệ Sinh dã chiến. Đến 6 h chiều thì nổi lửa nướng BBQ.

Nhóm 2: Xuất phát lúc 13h 30 . Di chuyển theo đường lâm tặc đến hồ Bến Châu. Thời gian di chuyển dự kiến mất 1h cho 5km đường .
Tại đây chúng ta tổ chức ofroad cho các cụ
( chỗ này là bãi huấn luyện của xe lội nước của quân đội có đầy đủ địa hình địa vật cho các cụ thi thố, nếu có thể sẽ tham gia thi đấu kéo xe tăng nếu đơn vị bộ đội cho phép)

Nội dung đang xây dựng nhưng có các nội dung sau
* 1 ông bác sĩ chuyên bẻ chân gà nhắm rượu và chữa liền xương sẽ phụ trách hướng dẫn mọi người cách sơ cấp cứu người bị tai nạn để các cụ có thể áp dụng giúp mình và giúp người.
*. 1 ông chuyên chém gió về kỹ thuật hướng dẫn các cụ cách thay lốp xe nó như thế nào
* Một ông chuyên gia của hãng ( chưa mời được) hướng dẫn các cụ về kỹ thuật xe những khái niệm cơ bản ( nếu có hỏng thì đừng nghe ông này mà hãy gọi cứu hộ mang vào hãng).
*. Một ông chuyên về chạy địa hình ( cái này cụ Thắng XO chịu trách nhiệm tìm giúp không làm được thì Kích lão quét rác ra khỏi nhóm). Lão này sẽ chỉ cho các cụ cách thức và phương pháp chạy xe tránh bị sập gầm cũng như các thế chổng mông hay ghếch chân đái bờ rào).
Khoảng 6h các cụ thuộc nhóm 2 sẽ di chuyển về nơi hạ trại.
19h 30 tối. chúng ta tổ chức lửa trại bao gồm: Đốt lửa trại, cởi quần áo nhảy Disco. Hát hò.. ( Cấm uống rượu bằng Lavi giống hôm trước) .
23h .00 tắt điện đi ngủ ( có phần phân công canh gác).

Ngày Hôm sau.
7h00 Đánh thức toàn bộ đoàn dậy
7h00-8h : Ăn sáng.
8h- 9h. Các cụ vui chơi với các mợ và các con.
10h đoàn xuất phát ra về.
11 h ăn trưa trên đường ra.
13h.00 cùng ngày các cụ chia tay chia chân chạy xe về Hà Nội
14h 00 Các cụ có mặt tại Hà Nội.

Dự kiến phát sinh: Có khách mời của PVC hoặc thành viên các câu lạc bộ xe bán tải khác.. Đoàn hỗ trợ của hãng (nếu có). Trong trường hợp phát sinh thì sẽ có bổ sung thay đổi sau.

Các cụ cho thêm ý kiến để hoàn thiện.

NAC 06

Xe tải
Em háo hức chờ ngày xuất hành \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

chungocdong

Xe máy

Vị trí di chuyển từ chỗ cắm trại ra bãi ofroad.

MANKICHI_01

Xe buýt
Em oánh dấu phát đã!!!!!

chungocdong

Xe máy
Danh sách những đồ cần mang theo.
Đồ dùng cá nhân ( bao gồm 1 bố 1 mẹ 2 con)

1. Lều 2 lớp ( lớp trong chống muỗi, lớp ngoài chống mưa). Kinh nghiệm là các cụ mua 1 cái mà dùng.
Yêu cầu: Lều dành cho 4 người. Giá giao động từ 1,2tr đến 2,5 tr tùy tường loại. Các cụ không lên đi thuê vì giá thuê khoảng 300ngàn/ngày mà lại hay bị thiếu đồ. các cụ nhớ mua thêm tấm cách nhiệt để trải phía dưới
2. Đèn ngủ: Các cụ kiếm 1 loại led nhỏ chạy bằng pin hoặc sạc điện khoảng 100K.Đèn này dùng soi trong lều ( nhớ là bà cả thay quần áo thì tắt đèn đi không lộ hết hàng).
3. Đèn đội đầu, loại đeo trán cái này dành cho các cụ nào muốn gắp đâu trúng đó. không có thì các cụ mua 1 đèn pin.
4. gối ngủ có thể dùng loại gối hơi hoặc cụ mang cái gối tựa đầu theo xe vào mà dùng cũng được.
5. Thuốc uống cho các thành viên trong gia đình nếu có bệnh lý ( thuốc đặc trị ) thuốc đi ngoài, thuốc chống say. thuốc chống muỗi cắn,
6. Nước uống/ các cụ mang theo lạoi bình 5 lít hoặc 10 lít nhưng nhớ là đừng sài sang bằng cách mua lavi nhé, chỉ cần vỏ bình và nước máy ( dùng để tắm tráng cho bọn Son hay cho chị em dùng). Mỗi nhà khoảng 10 lít là đủ. Nước uống thì đoàn mua dùng chung.
7. Quần áo phương châm là gọn nhẹ mỗi người 2 bộ là ổn, riêng tụi Son thì có thể hơn.
8. Đồ ăn vặt cho các mẹ và con.
9. Đồ dùng cá nhân như khăn mặt, bàn trải đánh răng...
10. Diều + súng bắn nước cho tụi Son nó chơi.
11. 1 con dao nhỏ để gia đình gọt trái cây và đêm ngủ để trong lều cho an toàn.
12, Quạt điện ( không bắt buộc) loại quạt dùng pin chạy được 5h. treo trên lều khoảng 300K.

Cụ nào có điều kiện thì tháo hộ em nóc thùng sau ra cho cái bạt bơm đầy nước vào làm bể bơi cho tụi nhóc ( Ai tham gia thì đăng ký với em).

chungocdong

Xe máy
Đồ dùng cần chuẩn bị chung cho đoàn

1. xẻng công binh; dùng để dựng nhà vệ sinh , lấp hố, cứu hộ: Chưa có
2. Bát , đũa dùng 1 lần Mua
3. Dao- Thớt Đã có
4. Trà+ Cafe Mua
5. Dao chặt Đã có
6. Máy phát điện Cụ Hiếu QN đã nhận
7. Loa ngoài trời Chưa có
8. Bộ đàm Chưa có
9. Bạt trải Đã có 1 cái mua thêm 1 cái nữa.
10. Than và củi gần rừng dễ kiếm
11. Bộ cứu thương ( băng bông, gạc. thuốc men) Cụ Bình nguyên nhận vụ này
12. Đèn chiêu sáng dùng điện 12V Đã có
13. Bình ắc quy 12V Cụ nào có cho hội mượn
14. Đồ ăn
1 con lơn quay cái vụ này cụ Trường Lê đảm nhận ,cụ nhờ nhà hàng làm sẵn nướng qua 1 chút đóng gói mang đi, lòng mề thì luộc chín cho vào hộp xốp. các đồ còn lại gần ngày đi căn cứ số ngươi tham gia em sẽ mua. gia vị mì chính đồ uống có cồn 12 độ.

15. Thùng đá 1 bình 45 lít đã có cụ nào có thì cho hội mượn 1 cái nữa.
16. Rượu; Cụ nào tài trợ thì đăng ký.
17. Loa cầm tay 2 cái chưa có.

Có 3 cái lễ đi vào chùa bao gồm 1 lễ chùa dưới chân núi , am ngọc vân và chỗ cắm trại cụ Phong Trần chịu trách nhiệm giúp em ( Hoa quả- hương đăng) không xài đồ mặn nhé.

Em cố gắng thu xếp sao cho các cụ chỉ mất khoảng 500k / 1 người cho chuyến đi này.
Tạm thời ai đăng ký tham gia thì đóng cho mợ Thina Nguyễn giúp .
người lớn tham gia; 500k/ người
trẻ em dưới 6 tuổi; miễn phí
trên 6 tuổi; 150K/ bé.
Trước khi về tổng kết thừa ra thì cho vào bữa ăn cuối, nếu thiếu thì bổ đầu đóng bổ sung.

Chỉnh sửa cuối:

chungocdong

Xe máy
Tổi chức trò chơi cho tụi Son.

Thả diều
Nhảy bao bố
Bắn súng nước

Vụ này cụ với mợ nào xung phong hộ em.

Đào nhà vệ sinh; em chọn 2 cụ ngẫu nhiên làm việc này. Có 2 nhà nhé 1 cho Nam và 1 cho Nữ.
Kiếm củi; Lùa tụi Son nó đi kiếm củi

Đầu bếp chế biến; Cụ nào thạo thì đăng ký tham gia.

Phần việc của em đến đây là hết. Còn nhảy múa hát hò thế nào thì cụ Đạt PT phụ trách nhé. Em lo hậu cần mà.

chungocdong

Xe máy
Mời các cụ đăng ký tham dự.

HAco

Xe hơi
Hưởng ứng bằng tinh thần cái chứ đặt xe mà đến tận 10-7 mới có xe lại đăng ký các kiểu nữa nên chưa tham gia được tiếc quá

YORK

Xe tăng
Tôi có cái quạt 12VDC để hôm 31 này nhậu mang đi ném thùng xe ông cho hội bếp núc dùng Đông nhé

artmedia5881

Xe container
Đồ dùng cần chuẩn bị chung cho đoàn

1. xẻng công binh; dùng để dựng nhà vệ sinh , lấp hố, cứu hộ: Chưa có
2. Bát , đũa dùng 1 lần Mua
3. Dao- Thớt Đã có
4. Trà+ Cafe Mua
5. Dao chặt Đã có
6. Máy phát điện Cụ Hiếu QN đã nhận
7. Loa ngoài trời Chưa có
8. Bộ đàm Chưa có
9. Bạt trải Đã có 1 cái mua thêm 1 cái nữa.
10. Than và củi gần rừng dễ kiếm
11. Bộ cứu thương ( băng bông, gạc. thuốc men) Cụ Bình nguyên nhận vụ này
12. Đèn chiêu sáng dùng điện 12V Đã có
13. Bình ắc quy 12V Cụ nào có cho hội mượn
14. Đồ ăn
1 con lơn quay cái vụ này cụ Trường Lê đảm nhận ,cụ nhờ nhà hàng làm sẵn nướng qua 1 chút đóng gói mang đi, lòng mề thì luộc chín cho vào hộp xốp. các đồ còn lại gần ngày đi căn cứ số ngươi tham gia em sẽ mua. gia vị mì chính đồ uống có cồn 12 độ.

15. Thùng đá 1 bình 45 lít đã có cụ nào có thì cho hội mượn 1 cái nữa.
16. Rượu; Cụ nào tài trợ thì đăng ký.
17. Loa cầm tay 2 cái chưa có.

Có 3 cái lễ đi vào chùa bao gồm 1 lễ chùa dưới chân núi , am ngọc vân và chỗ cắm trại cụ Phong Trần chịu trách nhiệm giúp em ( Hoa quả- hương đăng) không xài đồ mặn nhé.

Em cố gắng thu xếp sao cho các cụ chỉ mất khoảng 500k / 1 người cho chuyến đi này.
Tạm thời ai đăng ký tham gia thì đóng cho mợ Thina Nguyễn giúp .
người lớn tham gia; 500k/ người
trẻ em dưới 6 tuổi; miễn phí
trên 6 tuổi; 150K/ bé.
Trước khi về tổng kết thừa ra thì cho vào bữa ăn cuối, nếu thiếu thì bổ đầu đóng bổ sung.
Thùng đá em có 1 cái nhé.

artmedia5881

Xe container
Hưởng ứng bằng tinh thần cái chứ đặt xe mà đến tận 10-7 mới có xe lại đăng ký các kiểu nữa nên chưa tham gia được tiếc quá
Đi cùng các cụ khác cũng được đâu cần phải có xe mới đi cụ. Quan trọng máu đã

NAC 01

Xe đạp
Vụ này em đã trao đổi với Vũ Hoàng Dương( một đạo diễn yêu thơ, yêu màu tím, yêu trẻ nhỏ cả mẹ chúng nó và ghét sự gian dối) chắc hội NAC sẽ làm 1 video về hội và phong cảnh của hành trình đi Tây Yên Tử này! Tiêu chí là đi chùa nên chùa được cái gì sẽ chùa, còn cái gì cần đầu tư máy móc sẽ thuê nhưng clip này sẽ là sản phẩm " ai cũng muốn khoe"! Có phát sinh kinh phí thì sẽ trích quỹ, hoặc anh em bổ đầu chia cuối cùng đi xin tài trợ.....nội bộ nhà NAC!:)) có kế hoạch cụ thể em sẽ báo nhá!:)

realmx84

Xe hơi

designer.hn

Xe hơi
Chương tình hay quá, nhìn ảnh các cụ đi tiền trạm đã thấy kích thích lắm rồi

NAC 06

Xe tải
Vụ này em đã trao đổi với Vũ Hoàng Dương( một đạo diễn yêu thơ, yêu màu tím, yêu trẻ nhỏ cả mẹ chúng nó và ghét sự gian dối) chắc hội NAC sẽ làm 1 video về hội và phong cảnh của hành trình đi Tây Yên Tử này! Tiêu chí là đi chùa nên chùa được cái gì sẽ chùa, còn cái gì cần đầu tư máy móc sẽ thuê nhưng clip này sẽ là sản phẩm " ai cũng muốn khoe"! Có phát sinh kinh phí thì sẽ trích quỹ, hoặc anh em bổ đầu chia cuối cùng đi xin tài trợ.....nội bộ nhà NAC!:)) có kế hoạch cụ thể em sẽ báo nhá!:)
Làm ngon hơn cò níp hôm trước hãng làm cho nó máu :P

NAC 06

Xe tải
Cày mãi mà vẫn đi bộ hả chủ tịch :))