[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

Red One1

Xe lăn
I'm coming home
There's nowhere else I'd rather go

Blue_Sky_2691

Xe tăng
EM cũng thích ở nhà nên 5 ngày làm việc chỉ lên cty 2 ngày cho đồng nghiệp đỡ quên mặt nhau với có họp hành gì thôi, còn lại làm ở nhà cho thoải mái :D

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
EM cũng thích ở nhà nên 5 ngày làm việc chỉ lên cty 2 ngày cho đồng nghiệp đỡ quên mặt nhau với có họp hành gì thôi, còn lại làm ở nhà cho thoải mái :D
Hồi covid làm ở nhà cả tháng còn được cụ nhỉ. Cháu đang xem công ty nào cho làm từ xa là cháu nhảy, ra đường chen chúc bụi bặm bẩn thỉu chán lắm rồi.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Hồi covid làm ở nhà cả tháng còn được cụ nhỉ. Cháu đang xem công ty nào cho làm từ xa là cháu nhảy, ra đường chen chúc bụi bặm bẩn thỉu chán lắm rồi.
Chuẩn cụ ạ. Ngày nào xem app báo chất lượng không khí tím ngắt, đường thì tắc nên cứ ở nhà ung dung vệ sinh ăn uống xong rồi bật máy lên làm. Nhà cháu cách cty có 2km nhưng vẫn thích ở nhà hơn

KoenigseggPigani

Xe tăng
Thời U30 e chẳng ở nhà mấy, tối chỉ về ngủ
Giờ U40 chẳng hiểu do mọi tiện nghi sắm đủ ở nhà hay sao cug đi làm về chỉ muốn ở nhà k thích lang thang như xưa nữa

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ ạ. Ngày nào xem app báo chất lượng không khí tím ngắt, đường thì tắc nên cứ ở nhà ung dung vệ sinh ăn uống xong rồi bật máy lên làm. Nhà cháu cách cty có 2km nhưng vẫn thích ở nhà hơn
Cuộc sống thế còn gì bằng. Bao kiếp lầm than sáng sáng chiều chiều vẫn phải chen chúc hít bụi trong gió lạnh, trong nắng cháy... trong đó có cháu...

ancopxkaia

Xe hơi
Đi làm về các cụ mợ thích đi nhậu nhẹt chơi bời với hội không?
Chẳng hiểu sao em có hội chị em ở cơ quan. Ai cũng có gia đình hết rồi nhưng rất thích đi chơi sau giờ làm việc. Đi cũng không nhiều lắm tháng đôi lần.
Đi ăn, rồi đi nhậu, đi bar.. đến tầm 11h,12h đêm
Nhưng sao em lại không thích vậy tý nào. Nhưng lần nào cũng phải vác xác đi vì tập thể. Huhu.
Em cũng ko biết do mình lập dị hay không.
Tính em cứ hết giờ là em muốn về. Muốn về nhà từng phút từng giây. Ví dụ như đợt này e rảnh, em mong ngóng đến 5h để về. Rồi e cố gắng làm thế nào để lấy xe nhanh nhất để về tới nhà. Em chẳng thích đi chơi sau giờ làm việc. Trừ khi là đi chơi với ng em thật sự yêu mến và khiến em thấy thoải mái như đi với chồng con, đi chơi với bme hoặc em gái... hoặc bạn gái thân nhất. Nhưng cũng là tuỳ hôm và tuỳ sức khoẻ thôi chứ đa phần e chỉ muốn đi về nhà. Không làm gì cũng được, chỉ cần được đi về nhà, cởi bỏ bộ đồ đi làm, mặc lên người bộ đồ thoải mái nhất, nằm lên giường, mở 1chương trình yêu thích nhất nằm xem cùng chồng và con gái. Đó là thiên đường của em:-*:-*
Chết chết, đu dát đai mợ ơi, mợ phải chịu khó đi ra ngoài chứ :-??

ru ru o nha.jpg

buicongchuc

Xe ba gác
Em cũng chỉ muốn về nhà sau giờ làm... để thay bộ đồ rồi đi chơi thể thao :D

Binhyennoiay

Xe điện
Em cũng thế, có công có việc thì phải chạy. Còn không là em ở lì trong nhà ko thấy chán. Đi ăn đi chơi ks 5 sao hay rì sọt sang chảnh cũng ko sướng bằng về nhà nằm dài trên giường của mình.

ubisapro

Xe trâu
E làm xong cũng muốn về nhà. Tất nhiên về nằm nghỉ ngơi :D

Tiểungưnhi88

Xe điện
Đi là để cảm nhận không đâu bằng nhà mình.

MuathuHN252

Xe lăn
Em cũng thế, có công có việc thì phải chạy. Còn không là em ở lì trong nhà ko thấy chán. Đi ăn đi chơi ks 5 sao hay rì sọt sang chảnh cũng ko sướng bằng về nhà nằm dài trên giường của mình.
E còn tập thể dục trong nhà luôn ạ

Binhyennoiay

Xe điện
E còn tập thể dục trong nhà luôn ạ
Em kể Mợ nghe vụ tập thể dục giảm cân của em nó gian nan lắm thay. Đầu tiên em tập lớp, đc vài bữa lười bỏ. Xong hô quyết tâm chạy bộ, cũng đc dăm bữa là thôi. Ông lão nhà em bảo bơi đi, mua thẻ cho em 1 năm bơi, em đi đc đúng 2 buổi. Rồi đến mục là em tập thể dục tại sân nhà, xong dần dần là tập trong phòng ngủ và giờ là tập trên giường luôn cho lành hehe. Tìm trên YT đc bài tập trên giường đúng í thế là ngon luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe lăn
Em kể Mợ nghe vụ tập thể dục giảm cân của em nó gian nan lắm thay. Đầu tiên em tập lớp, đc vài bữa lười bỏ. Xong hô quyết tâm chạy bộ, cũng đc dăm bữa là thôi. Lão nhà em bảo bơi đi, lão mua thẻ cho em 1 năm bơi, em đi đc đúng 2 buổi. Rồi đến mục là em tập thể dục tại sân nhà, xong dần dần là tập trong phòng ngủ và giờ là tập trên giường luôn cho lành hehe. Tìm trên YT đc bài tập trên giường đúng í thế là ngon luôn :D
Thế cái thẻ bơi đâu rồi mợ ơi

my.eb

Xe điện
Em cũng thích ở nhà. Ko có việc gì ra tiền là đố ai bê được em đi ra khỏi nhà. Dần dần em dịch chuyển được công việc về làm ở nhà thì chắc em chỉ xuống đất đi mua đồ ăn, đồ dùng rồi em lên trú ẩn trong cái tổ của mình hihi

MuathuHN252

Xe lăn
Em cũng thích ở nhà. Ko có việc gì ra tiền là đố ai bê được em đi ra khỏi nhà. Dần dần em dịch chuyển được công việc về làm ở nhà thì chắc em chỉ xuống đất đi mua đồ ăn, đồ dùng rồi em lên trú ẩn trong cái tổ của mình hihi
qua nay rảnh e vừa lượn 1 xíu mấy quán cf gần nhà, ôi gần nhà mà cả ở đây cũng gần 10 năm nhưng em còn chưa ngồi quán nào, ko biết quán nào ntn luôn mợ ah. Sáng nay e còn đi bộ ra quán ấy

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Năng lượng đốt sạch ở CQ rồi thì muốn về nhà --> làm việc tận tâm. Mấy ô hết giờ phi đi được là làm việc không tân tâm, không tổn hao năng lượng:))

xomo

Xe buýt
Đi làm về các cụ mợ thích đi nhậu nhẹt chơi bời với hội không?
Chẳng hiểu sao em có hội chị em ở cơ quan. Ai cũng có gia đình hết rồi nhưng rất thích đi chơi sau giờ làm việc. Đi cũng không nhiều lắm tháng đôi lần.
Đi ăn, rồi đi nhậu, đi bar.. đến tầm 11h,12h đêm
Nhưng sao em lại không thích vậy tý nào. Nhưng lần nào cũng phải vác xác đi vì tập thể. Huhu.
Em cũng ko biết do mình lập dị hay không.
Tính em cứ hết giờ là em muốn về. Muốn về nhà từng phút từng giây. Ví dụ như đợt này e rảnh, em mong ngóng đến 5h để về. Rồi e cố gắng làm thế nào để lấy xe nhanh nhất để về tới nhà. Em chẳng thích đi chơi sau giờ làm việc. Trừ khi là đi chơi với ng em thật sự yêu mến và khiến em thấy thoải mái như đi với chồng con, đi chơi với bme hoặc em gái... hoặc bạn gái thân nhất. Nhưng cũng là tuỳ hôm và tuỳ sức khoẻ thôi chứ đa phần e chỉ muốn đi về nhà. Không làm gì cũng được, chỉ cần được đi về nhà, cởi bỏ bộ đồ đi làm, mặc lên người bộ đồ thoải mái nhất, nằm lên giường, mở 1chương trình yêu thích nhất nằm xem cùng chồng và con gái. Đó là thiên đường của em:-*:-*
Em giống mợ.
Bố trí làm việc tại nhà luôn :D