Thảo luận Chuyên đề về xe GLC tại Việt Nam

12 PAJERO

Xe hơi
Xe em GLC300 đăng ký tháng 5/2016 chạy âmf ầm khi kiểm tra không có nước vào cầu nhưng vẫn lắp ống thở cầu trước cho yên tâm.
Khi mới dùng được 6 tháng thì cửa trước đóng mở không được êm ái, vào hãng kiểm thì bảo hỏng bản lề hãng bảo hành thay luôn cả cụm.
Từ lúc mua xe đến nay em thấy hài lòng. Em mua xe ỏ ĐL An du và bảo hành ở star Long biên
Các cụ cho em hỏi làm thế nào để tự kiểm tra má phanh trươc mòn hay chưa, (đừng bảo em là nó hiện chữ trên tap lô nhé). Má phanh sau thì em nhìn thấy chưa mòn, má phanh trước nó bị che kín không nhìn được. Xe em chạy được hơn 5 vạn km chưa thay má phanh lần nào.

qlevis

Xe điện
Xe em GLC300 đăng ký tháng 5/2016 chạy âmf ầm khi kiểm tra không có nước vào cầu nhưng vẫn lắp ống thở cầu trước cho yên tâm.
Khi mới dùng được 6 tháng thì cửa trước đóng mở không được êm ái, vào hãng kiểm thì bảo hỏng bản lề hãng bảo hành thay luôn cả cụm.
Từ lúc mua xe đến nay em thấy hài lòng. Em mua xe ỏ ĐL An du và bảo hành ở star Long biên
Các cụ cho em hỏi làm thế nào để tự kiểm tra má phanh trươc mòn hay chưa, (đừng bảo em là nó hiện chữ trên tap lô nhé). Má phanh sau thì em nhìn thấy chưa mòn, má phanh trước nó bị che kín không nhìn được. Xe em chạy được hơn 5 vạn km chưa thay má phanh lần nào.
e nhớ ko nhầm thì khi nào má phanh mòn nó sẽ báo mà?

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Lỗi nước vào cầu xảy ra, hãng có thông báo để các xe khác biết mà tránh không cụ?
Sau đợt nước lọt vào gây sự cố thì hãng có thông báo cho đại lý, thông báo trên trang chủ, và sale nhắn tin gọi điện cho các kh đã mua glc mang xe vào kiểm tra để hạn chế nguy cơ hỏng hóc cho xe. bác có thể xem lại ở link dưới đây
https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=2046332632044210&id=165043846839774

Chỉnh sửa cuối:

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
bác Hùng chạy giữ xe thế, hơn 5 vạn mà chưa phải thay má phanh. bác đổi xe đi cho e có việc làm :D

luckylukets

Đi bộ

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com

Diep.MercedesVn

Đi bộ
mấy lần định xuống $ e 300 nhưng lại thôi vì nghe đồn thổi nhiều lỗi quá ko biết bản 219 đã ổn chưa để lại suy nghĩ ...
Bác đang phân vân vấn đề gì của GLC300 vậy? Em có thể gặp Bác trao đổi về vấn đề này không ạ? Hoặc Bác có thể qua trực tiếp bên em để trao đổi với thợ kĩ thuật luôn để biết chính xác. lh em Điệp : 0988 102 834. Mercedes VietNam Star -386 Nguyễn Văn Linh, Long Biên, HN bác nhé

QuachHu

Xe máy
Bản mới GLC250 2020 khi nào về VN vậy các cụ sales?

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Bản mới GLC250 2020 khi nào về VN vậy các cụ sales?
Hiện tại nghe đồn thì T9 mở bán bên Mỹ. VIỆT NAM thì thường sau 8-12 tháng, chưa có lịch từ Mer VN bác à. Nhanh nhất chắc cũng phải tầm t2-t3 2020

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Chậc, lâu quá. Không đợi được rồi. Thanks cụ.
Vâng , lâu lắm bác à. Bên châu âu mới quảng cáo thôi. Vài tháng nữa mới mở bán. Về việt nam mình còn phải chuẩn bị linh kiện trước tầm 6 tháng, lắp xong lại xin làm giấy tờ đăng kiểm mấy tháng mới xong. Nên cũng chưa biết lúc nào mới có xe bác à

trungtrochn

Xe máy
Các cụ ở đây cho em hỏi vụ này cái. Bạn em đặt cọc lấy merc S xong có việc không lấy xe dc. Thế thì 100 củ tiền đặt cọc có dc lấy lại ko??? Ko lấy lại dc thì có dc chuyển sang mua con khác ko??? Bên haxaco kêu ko lấy lại cọc. Em thấy vô lí sao ấy??

họa sỹ già

Xe buýt
Các cụ ở đây cho em hỏi vụ này cái. Bạn em đặt cọc lấy merc S xong có việc không lấy xe dc. Thế thì 100 củ tiền đặt cọc có dc lấy lại ko??? Ko lấy lại dc thì có dc chuyển sang mua con khác ko??? Bên haxaco kêu ko lấy lại cọc. Em thấy vô lí sao ấy??
Ôi sồi ôi, gặp bọn này mà ko giấy tờ quy định ngày giờ ko mất cọc thì toi rồi. Tôi đã xa xả nói là làm việc vs dluq mer (hay các hãng) đều phải trên giấy tờ. Bọn nó dã man lắm. Bạn biết tôi đặt cọc xe 200tr ( trong khi đó nó yêu cầu có 50tr). Nhưng ghi vào: Tất cả các hạng mục bàn giao , đúng ngày giờ trên giấy sai số là tôi phạt cọc. Khách hàng sai số nó phạt vậy nó sai số thì sao, ghi vào .Sợ vãi đái.

Chỉnh sửa cuối:

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Đa số các trường hợp kh muốn rút cọc thì sale sẽ hỗ trợ làm 1 đơn đề nghị, trình bày lý do xin rút cọc ( lý do hợp lý, chứ nếu mà các bác rút cọc mua xe chỗ khác thì e dự sẽ hơi khó :D ). Sau đó sale sẽ giải trình với giám đốc đại lý và làm thủ tục chi tiền sau vài ngày. Bác cứ bảo bạn bác trao đổi thiện chí với sale và đại lý, và làm thủ tục thì e nghĩ sẽ xử lý được thôi.
Tiền cọc bác chuyển sang mua chiếc khác cũng của mer thì không có khó khăn gì, còn rút tiền cọc về thì phải dựa vào lý do thực tế thì bên bán sẽ quyết định việc có trả cọc hay không bác à .

corollaJ

Xe buýt
Đa số các trường hợp kh muốn rút cọc thì sale sẽ hỗ trợ làm 1 đơn đề nghị, trình bày lý do xin rút cọc ( lý do hợp lý, chứ nếu mà các bác rút cọc mua xe chỗ khác thì e dự sẽ hơi khó :D ). Sau đó sale sẽ giải trình với giám đốc đại lý và làm thủ tục chi tiền sau vài ngày. Bác cứ bảo bạn bác trao đổi thiện chí với sale và đại lý, và làm thủ tục thì e nghĩ sẽ xử lý được thôi.
Tiền cọc bác chuyển sang mua chiếc khác cũng của mer thì không có khó khăn gì, còn rút tiền cọc về thì phải dựa vào lý do thực tế thì bên bán sẽ quyết định việc có trả cọc hay không bác à .
Về lý thuyết là thế nhưng thực tế thì khác cụ ạ, cho dù có lý do hợp lý thì em e rằng để lấy lại đủ cọc cũng trầy vi tróc vẩy:D

trungtrochn

Xe máy
The
Hic hãng ko có xe giao đúng hẹn thì ko sao. Khách sai hẹn thì pải dc sự đồng ý của đại lý thì mới dc cầm cọc về :(. Thui đằng nào cũng do mình sai :(. Thế chuyển sang mua xe khác cũng ở đại lý ấy thì tiền cọc có mất ko hả bác???. Em sợ ko mất thì xe cũng đắt mẹ lên vài chục so với giá ở bên khác ấy. Hazz ở cửa dưới khổ thật

trungtrochn

Xe máy
Tiện chỗ này toàn các bác đã đi glc. Các bác cho em xin giá hợp lý glc 250. 1 là giá mới 2 là giá tham khảo con lướt 2018.( Chờ bản mới chắc ko chờ dc )

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
The
Hic hãng ko có xe giao đúng hẹn thì ko sao. Khách sai hẹn thì pải dc sự đồng ý của đại lý thì mới dc cầm cọc về :(. Thui đằng nào cũng do mình sai :(. Thế chuyển sang mua xe khác cũng ở đại lý ấy thì tiền cọc có mất ko hả bác???. Em sợ ko mất thì xe cũng đắt mẹ lên vài chục so với giá ở bên khác ấy. Hazz ở cửa dưới khổ thật
Bác chuyển mua xe khác cũng ở đại lý ấy thì e nghĩ là đơn giản mà. Giá cả bác vẫn đàm phán hợp lý đôi bên theo tình hình thị trường là được ạ