[VHGT] Chuyện đi chung xe của các OFFER

honda_cub79

Xe lăn
Cho đi nhờ, nhỡ đâu ông khách mang theo hàng nóng, và ma túy, lại gặp 141 kiểm tra thì lại vỡ mẹt các cụ nhể, thôi ta cứ đi 1 mình cho nó lành.

tranphong79

Xe điện
Em thấy vụ này chắc không khả thi, quen biết sơ sơ qua mạng mà chung xe thì hơi quá

biahoihanoi

Xe lăn
Nói chung đi chung xe cũng được nhưng phải có 1000 post trở lên mới tin được.

nxuhn

Xe buýt
H xh rối ren lắm chẳng biết đằng nào mà lần cả,đơn giản như việc đặt gạch mà còn vỡ nữa thì tin làm sao đc mà cho cưỡi v2 cùng!

coolPC

Xe tải
Website
www.facebook.com
em thấy khó có khả năng thực thi lắm ...

tuanhlu

Xe tải
Em nghĩ là ý tưởng này hay nhưng lích kich lắm ạ...các cụ mà ở chung xóm và làm cùng khu vực thì may ra thực hiện dễ hơn (đấy là chưa kể tan sở mỗi người một hướng đi quan hệ giao lưu thì sao). Chài khó thực hiện. Chi bằng các cụ đều đi phương tiện công cộng thì có lẽ dễ thực hiện hơn...:D

thaonguyen_car

Xe tăng
Khó lắm Cụ ơi! Anh em làm cùng cơ quan, ở gần nhau còn chẳng đi cùng nhau đc nữa là ...... Công việc khác nhau, mối quan hệ xã hội khác nhau, có ai đi làm là đc về ngay đâu? Ông về sớm. Ông về muộn. Có ông về nhà nấu cơm ngay cho Vợ, có ông bận đi với Bồ, có ông đi làm thêm. Có ông bận uống bia. Nên bất tiện lắm. Vậy vẫn là xe ai nhười đó cưỡi ạ

koala_benho

Xe tăng
hix. Mai em về quê nội ở NB tặng sữa cho các cháu nhà nghèo trong xóm, có mấy thùng bê lên xuống xe khách mấy lần cũng thấy oải quá. Định lập thớt hỏi có bác nào tiện đường cho quá giang mà đọc thấy các bác ngại làm em cũng ngại. Lại thôi vậy :(

phongt2qh

Xe tải
Áp dụng cho việt nam chắc loạn mất...

xecub49

Xe điện
2 cụ sợ trẩu tre nhỉ em ngĩ cần phải có các thứ khác chứng minh chứ bác. ví dụ CMND chẳng hạn. nc ko tránh dc cái này ạ nhưng em nghĩ nếu gom ng vài ng thuê xe của 1 cụ quen biết thì đi cũng dc ạ,
Ý cụ rất tốt nhưng thời buổi loạn như thế này em cũng không dám đâu ạ. Thôi vợ em em cưỡi cho lành

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là ý tưởng này không mới tí nào. Ngay trong OF này đã có ít nhất 1 thớt phát động phong trào này. Nếu muốn thành công, phải có một công ty (tổ chức) đứng ra điều hành thì mới đỡ ngại những vấn đề về an ninh, an toàn.
Em nhớ ở Đức có hình thức kinh doanh này từ lâu rồi. Có một số công ty đứng ra thu thập cả thông tin về người có xe đi đâu đó và những người có nhu cầu đi. Họ sẽ kết nối để sao cho các cụ đi được. Cty chỉ thu khoảng 10% giá trị 'vé', bản thân vé cũng rất rẻ nếu so với giá taxi.
Bản thân em nhiều khi phải chạy xe không đi khá xa, nghĩ cũng thấy phí phạm thật.
Bác này chắc đã từng ở bển.
Tôi đã từng sử dung dịch vụ này ở Đức (tôi đi Stuttgart - Berlin), họ hỏi kỹ về nhân than, và hỏi muốn đi cùng ai, tuổi tác...., hạn chế việc đi khác giới.

Giá vé thì rất rẻ so với đi Tàu hỏa.

Nhưng cái này chỉ có thể áp dung khi đi xa.
Còn đi chung xe kiểu như bác chủ thớt đặt ra: Áp dung cho thể loại chỉ "Sáng cắp ô đi, tối cắp về", it phải đi giao dịch...
Ngoài ra, luôn phải có 1 chú Dự bị: Nếu ông A đến lượt, nhưng phải đi vắng ==> Ông B thay thế.

Nói chung là khó tổ chức.

cunconcrv

Xe hơi
Em thấy phong trào đi chung xe của các nước tiên tiến cũng khá sôi nổi nhằm tiết kiệm nhiên liệu, chi phí và an toàn ạ
Em nghĩ rằng tại sao Otofun mình ko lập hội đi chung xe giữa các OF nhằm tăng cường mối giao kết với các anh em và tiết kiệm chi phí ạ
Các cụ thấy thế nào ạ
Cũng còn tùy cụ ah . giúp người là tốt nhưng không đơn giản như vậy cụ nhé

pnew

Xe điện
Bác này chắc đã từng ở bển.
Tôi đã từng sử dung dịch vụ này ở Đức (tôi đi Stuttgart - Berlin), họ hỏi kỹ về nhân than, và hỏi muốn đi cùng ai, tuổi tác...., hạn chế việc đi khác giới.

Giá vé thì rất rẻ so với đi Tàu hỏa.

Nhưng cái này chỉ có thể áp dung khi đi xa.
Còn đi chung xe kiểu như bác chủ thớt đặt ra: Áp dung cho thể loại chỉ "Sáng cắp ô đi, tối cắp về", it phải đi giao dịch...
Ngoài ra, luôn phải có 1 chú Dự bị: Nếu ông A đến lượt, nhưng phải đi vắng ==> Ông B thay thế.

Nói chung là khó tổ chức.
Đi chung mà lại sử dụng xe riêng thì không ổn. Ý tưởng này được áp dụng thành công ở nhiều nơi trên nhiều lĩnh vực nhưng bản chất của nó là sử dụng chung dịch vụ mà người tổ chức phải là nhà cung cấp dịch vụ đó. Cái này sẽ thành công nếu các hãng taxi, vận tải đứng ra thực hiện. Ở HN hiện tại có dịch vụ mua chung khá thành công.

duongtm

Xe tăng
Sáng thì cắp ô đi, chiều lại tính về sớm tạt ngang ngửa tí, mấy ông kia tính sao nhở :D

Dream China

Xe hơi
Em thấy phong trào đi chung xe của các nước tiên tiến cũng khá sôi nổi nhằm tiết kiệm nhiên liệu, chi phí và an toàn ạ
Em nghĩ rằng tại sao Otofun mình ko lập hội đi chung xe giữa các OF nhằm tăng cường mối giao kết với các anh em và tiết kiệm chi phí ạ
Các cụ thấy thế nào ạ
Ý tưởng hay đấy nhưng em e là quản lý hơi khó

2 tai 8 banh

Xe container
Sáng thì cắp ô đi, chiều lại tính về sớm tạt ngang ngửa tí, mấy ông kia tính sao nhở :D
bẩm cụ, sau 1 tuần chung chạ lại hàng ai nấy cưỡi thôi ạ
hay thì có hay dưng ở mềnh không hạp
nước ngoài đi từ nhà đến công sở khoảng 30 - 50km là thường, đường ngang ngõ tắt ít nên đi chung được
ở ta đi làm thường thì cách chưa đến chục km, xa hơn là ở trọ cho gần, đường ngang tắt nhiều nên chung chạ là điều không thể ạ

Edulinks

Xe tải
Trường hợp ngược lại em lại sợ mấy ông vớ vỉn thuê xe xong lại ý đồ xấu với hành khách... Nên vấn đề này chắc là khó đấy các cụ nhỉ

A TỦN

Xe tải
Trừ khi cùng cơ quan hoạc quen biết lâu lắm trong phạm vi hẹp thì có thể. Chứ còn lại là khó lắm các cụ ạ.

ReadOnly

Xe tăng
Kể ra đi ít thì ok chứ ngày nào cũng đi nghĩ đi nghĩ lại mình chả khác lái xe cho khách lắm :))

car2

Xe hơi
em thỉnh thoảng cần xuống Hải Phòng. Em ở khu vực quận Hai Bà Trưng - Hà nội. Cụ nào mà hay xuống HP, cho em quá giang với, em gửi tiền xăng ạ.