[Thảo luận] Chuyện dở khóc, dở cười ở khu Khương Đình nhà em !

—E†3rNaL

Xe tải
Chả là dạo này bức xúc quá các Bác ạ. Em sống ở đấy đã lâu mà cũng đã chứng kiến nhiều điều oái oăm.
Chuyện là : hôm qua đi làm bằng 2B,vì có cuộc họp nên comple cà vạt nghiêm chỉnh, đi rõ sớm, trời hơi mưa lất phất( nên không mặc áo mưa ) đường thì bẩn kinh hồn. Đường này như ngày em đi 2 lần, trong đầu cũng luôn phòng sẵn tình huống tránh bị bắn lên người. Đi ra chỗ khu tập thể Cao sả lá bỗng dưng 1 em xe Taxi đi cùng chiều rõ nhanh lao ngang qua---> kết quả bộ quần áo của em và quả mũ bảo hiểm trông y như là vừa đi tập trận về. điên không chịu nổi không kịp đuổi thằng Taxi mất dạy kia, mà có đuổi thì cũng chẳng làm gì được( vì đây là khách quan đem lại, do đường xá quá bẩn và xấu ) lại đành quay về tắm rửa mặc bộ khác vào, trong lòng ấm ức không chịu được.
thế rồi lại sáng nay gặp 1 bà cũng bị y chang như mình hôm qua, chị ta chỉ biết lắc đầu.
chuyện là thế. mấy ngày hôm nay trên báo chí luôn có các bài báo nói về tai nạn GT nghiêm trọng liên quan đến ổ gà và đường xấu có nước.
Em thiết nghĩ Nhà nước mình phải có biện cam thiệp vào cơ quan nào lắp đặt cái gì dưới lòng đường, khi đào bới lên lắp đặt xong phải có trách nhiệm làm lại như cũ, ít nhất không được 90, 100% thì cũng phải được 80-85% chứ em thấy bọn này cứ hồn nhiên như cô tiên đào lên nhiều khi mặc kệ. phản ảnh lên phản ảnh xuống nhưng có sử phạt đâu. Nhà nước mình nên có quy định sử phạt rõ ràng và làm rõ trách nhiệm thuộc về ai.
Không thể đẻ xảy ra tình trạng người dân chết oan chỉ vì cái hố ga, đoạn đường xấu. mà không phải đâu xa nó nằm ngay trong lòng Thủ đô và các tp lớn.

taylailua

Xe buýt
Ai cũng biết thế. Ở nước ngòai mà làm đường không cẩn thận, để xảy ra tai nạn thì bị tù như chơi (chắc nước ngòai họ có lương tâm và lòng tự trọng)..

Còn ở quê hương em thì....chẳng ai lấy súng bắn vào chân mình cả

Carens2009

Xe điện
Em cũng nghi như bác,phải có chế tài đối với trường hợp như vây.Nêu có việc đào đường khi làm xong phải trả lại nguyên vẹn như cu,và có làm thì làm ban đêm chứ kô được làm ban ngày

Civic 29Z-7083

Xe hơi
nguy hiểm quá
em phải công nhận tay lái bác cứng
chứ èo oặt như em thì đi rồi

Civic 29Z-7083

Xe hơi
đi qua cái đoạn Hồ Hoàn Kiếm
thì ổ gà như điên roài cứ xoành xoạch hoài đi mệt lắm
mang tiếng là trung tâm Thủ Đô mà thía :mad::mad::mad::mad:

lengkeng

Xe tăng
Nước ta còn nghèo mà các bác... đừng đòi hỏi đất nước mang lại gì cho các bác mà phải tự cố gắng phấn đấu xem mình đã làm được gì cho đất nước (c)

xaydungbg

Xe tải
Nói chung hạ tầng của ta cần phải điều chỉnh nhiều.
Mà cần phải làm lại hết và nhiều nhiều - nói thật như thế em mới có việc và có money để đổ xăng chạy chứ (Em làm xây dựng mừ các cụ) :21: :21: :)) :)) :)) :)) :))

mercurate

Xe tăng
Nước ta còn nghèo mà các bác... đừng đòi hỏi đất nước mang lại gì cho các bác mà phải tự cố gắng phấn đấu xem mình đã làm được gì cho đất nước (c)
Em chưa đóng góp được gi cho đất nước, nhưng những gì được giao thì nên làm với tinh thần trách nhiệm cao. Không làm được nói mia nó là không làm được để thằng khác làm. Mấy bố giao thông và điện lực đang như vậy. sao cứ doanh nghiệp nhà nước thì kêu lỗ, bất kể lĩnh vực gi.
Thực ra, em chỉ muốn, một điều, không phải cho em, mà là cho đất nước, cho tất cả mọi người: Là các nhà lãnh đạo hãy làm đúng trách nhiệm của mình. Em nghĩ, chúng ta không phải lo cống hiến cho đất nước, nói thế xa vời wa. Mỗi người dân làm tốt phần việc của mình, mỗi nhà lãnh đạo cũng hãy làm tôt phần việc của mình, trước mắt là như vậy, không cần lo cho thằng khác. Em nghi vậy thi đất nước sẽ đi lên thôi. Em nghĩ cụ cũng mong như vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Google

Xe tăng
Cứ khởi tố chịu trách nhiệm hình sự thì mới tử tế được.
Bọn làm đường toàn ăn bớt vật liệu, cắt công đoạn
Bao đứa trẻ rơi xuống cống chết rồi mà có đứa ào chịu trách nhiệm đâu
CPcủa ông 3Dung tham nhũng kinh quá

calibrationwater

Xe điện
"đừng hỏi đất nước làm gì cho bạn mà hãy hỏi bạn đã cấu véo được gì từ đất nước"
Làm được việc này bác sẽ yêu đất nước và thông cảm hơn cho đất nước vì còn quá nghèo...:)):)):)):)):)):))

sonnguyen

Xe buýt
Cái này cũng có chế tài phạt rồi mà, mấy chú TTGT cũng có nhiệm vụ kiểm tra cái này, nhưng Kụ thông cảm, mấy bác ý đang bận bám *ít mấy ông xxx rình xe tải ngoài đường, cứ từ từ rồi sẽ đến phố nhà cụ.....:)):)):))

—E†3rNaL

Xe tải
Em chưa đóng góp được gi cho đất nước, nhưng những gì được giao thì nên làm với tinh thần trách nhiệm cao. Không làm được nói mia nó là không làm được để thằng khác làm. Mấy bố giao thông và điện lực đang như vậy. sao cứ doanh nghiệp nhà nước thì kêu lỗ, bất kể lĩnh vực gi.
Thực ra, em chỉ muốn, một điều, không phải cho em, mà là cho đất nước, cho tất cả mọi người: Là các nhà lãnh đạo hãy làm đúng trách nhiệm của mình. Em nghĩ, chúng ta không phải lo cống hiến cho đất nước, nói thế xa vời wa. Mỗi người dân làm tốt phần việc của mình, mỗi nhà lãnh đạo cũng hãy làm tôt phần việc của mình, trước mắt là như vậy, không cần lo cho thằng khác. Em nghi vậy thi đất nước sẽ đi lên thôi. Em nghĩ cụ cũng mong như vậy thôi.
em ủng hộ Bác về quan điểm đó.
Tất cả các dự án bị chậm lại phần nhiều là do quá chậm so với tiến độ vì không giải ngân được. Dự án ra thì thi nhau ăn bớt, ông A moi của ông B, ông B tìm cách rút lõi, làm ăn chống đối....v.v... ngày trước bào thiếu tiền để làm Dự án, thì nay có tiền làm không xong... tắc trách là do cơ quan chức năng không chịu đi sâu đi sát, mà những quan điểm thì mỗi người khác nhau. những chỗ cần thiết như Khương Đình nhà em đáng nhẽ ra phải làm ngon lành cách đây gần chục năm rồi, nhưng đắp chiếu chỉ sửa sang lại chút ít gọi là có.còn những dự án khác chẳng mang lại ích lợi gì thì sao lại chú tâm thế không biết vì 1 lý do : có ăn chia, vì đường đó qua quê nhà ông ý, qua mảnh đất nhà ông ý và mảnh đất ý ra ngoài mặt đường, rồi mang lại ích lợi cho quê hương các vị lãnh đạo.... còn những chỗ khác không cần thiết.... nó là thế đấy. Em rất bức xúc mà cũng chỉ biết ngậm hột thị thôi các Bác ạ

—E†3rNaL

Xe tải
Cái này cũng có chế tài phạt rồi mà, mấy chú TTGT cũng có nhiệm vụ kiểm tra cái này, nhưng Kụ thông cảm, mấy bác ý đang bận bám *ít mấy ông xxx rình xe tải ngoài đường, cứ từ từ rồi sẽ đến phố nhà cụ.....:)):)):))
Bác thật là.... Bác mà cùng khu nhà em thì Bác mới biết là... buồn vì mình ở giữa thủ đô mà không bằng con đường vào làng nhà mấy Bác ..... ấy!

Chỉnh sửa cuối:

sonnguyen

Xe buýt
Bác thật là.... Bác mà cùng khu nhà em thì Bác mới biết là... buồn vì mình ở giữa thủ đô mà không bằng con đường vào làng nhà các Bác Lãnh đạo cấp cao
Đường vào em trước cũng tệ như đường vào nhà bác thôi, buồn thì cũng có nhưng nói mãi có giải quyết được léo đâu, mang lên đây xả cho đỡ stress chứ lôi mấy bác to đầu vào đây làm gì...Bản thân em cũng làm nghề xây dựng, giao thông, cũng ức chế nhưng thôi thì cứ tạm an ủi mình là cố có ý thức đến mức có thể thôi. Dù sao cũng chia sẻ cùng bác :^)

Xi dau

Xe tải
các bác cứ đòi hỏi nhiều quá! các bác muốn em nhận trách nhiệm ư :^):^):^) để em nghĩ lại xem thế nào!!!!!!!!!!!!!
em vẫn chưa lấy lại được vốn các bác ạ, thư thư cho em vài thập kỷ nữa để em lấy lại vốn và có ít tiền lời chư!
Ông bà mình đã dạy ""Một vốn Bốn lời"" các bác cứ từ từ nhé :))

Primera

Xe tăng
Dài quá mình đọc thấy loánh thoáng chữ Trách Nhiệm. Cái đó là hàng xa xỉ đắt lắm, nước mình chưa đủ giàu để có trách nhiệm đâu !!!

—E†3rNaL

Xe tải
Đường vào em trước cũng tệ như đường vào nhà bác thôi, buồn thì cũng có nhưng nói mãi có giải quyết được léo đâu, mang lên đây xả cho đỡ stress chứ lôi mấy bác to đầu vào đây làm gì...Bản thân em cũng làm nghề xây dựng, giao thông, cũng ức chế nhưng thôi thì cứ tạm an ủi mình là cố có ý thức đến mức có thể thôi. Dù sao cũng chia sẻ cùng bác :^)
Bức xúc thì nhiều lắm, kể ra thì dài dài, nhưng mấy cái vụ rào chắn đường với rào phân cách sao em thấy đoạn Chùa Bộc, Tôn Đức thắng, Tây sơn.... sao cứ mấy tháng lại thay dù vẫn dẹp, chỉnh sửa liên tục. lúc thì bằng sắt, sau lại bê tông có khi lại là nhựa cứng.... vài tháng sau lại bê tông. nhưng cái đó kinh phí đâu phải nhỏ. vậy mà chú tâm vậy, quan tâm vậy....??????

yeugau

Xe tải
Ủng hộ ý kiến của bác, lâu nay chúng ta quen nghe khẩu hiệu suông rồi, nên suy nghĩ, hành động và làm những điều thiết thực cho bản thân và cho cộng đồng:6:

thuytrieudo

Xe buýt
Ai cũng biết thế. Ở nước ngòai mà làm đường không cẩn thận, để xảy ra tai nạn thì bị tù như chơi (chắc nước ngòai họ có lương tâm và lòng tự trọng)..

Còn ở quê hương em thì....chẳng ai lấy súng bắn vào chân mình cả
Cụ chỉ được cái này chuẩn. Chẳng có ai vừa đá bóng, vừa thổi còi mà lại để đội mình thua độ cả. 1,2,3 Việt Nam cố lên :21::21:

Thichtat

Xe tăng
Nếu ai cũng nghĩ được như cụ thì đất nước ta sẽ tốt đẹp biết bao!

@ Chào cụ chủ thớt, em cũng ở trong Kim Giang ngày ngày đi trên con đường bị mấy bác làm cống, làm mương gì đó khoét lên đào bới mãi mà không xong :102: Không phải việc của mình, nhưng em thấy mấy ông đào bới cứ xẻ cong đường mới tinh lên đào đào, bới bới mà thấy xót hết cả ruột. Chúng nó làm lãng phí tiền thuế của dân ta thế mà **** làm gì được :'(