[Ngành hàng khác] Chuyên tư vấn du học, định cư tại Canada

Mợ Yến

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ có trường Cao Đẳng nghề hay trung cấp nghề không ạ? F1 nhà e đang học 12 bên Mỹ, nó muốn học hết thì sang Canada học tiêp.

st101814

Xe tăng
Cụ có trường Cao Đẳng nghề hay trung cấp nghề không ạ? F1 nhà e đang học 12 bên Mỹ, nó muốn học hết thì sang Canada học tiêp.
Có cụ ạ, có một số chương trình học nghề hay học college mất 1-2 năm ra là có thể xin việc đi làm được rồi.

st101814

Xe tăng
Nghe hấp dẫn nhỉ, liệu có ổn k hả các cụ/mợ có kinh nghiệm :D
Vâng, con đường đi thực ra là rất dài cho những người mới, nó ngắn đi đáng kể vì có những người đi trước và các khâu khó còn lại thì có thể trả tiền để mua dịch vụ mợ ạ. Trước khi qua bên này em cũng đã từng nghĩ con đường ra nước ngoài sinh sống và làm việc là bất khả thi, nhưng sau này em nghĩ lại nếu mình không dám thử và bước đi trên con đường dài ấy, các con em đã không bao giờ có cơ hội sinh sống và học tập ở bên này mợ ạ.

biahoihanoi

Xe container
Trình độ tiếng Anh của cụ và bằng cấp chuyên môn thế nào ạ. Em sẽ tư vấn cho cụ ạ
Em tốt nghiệp đh ngoại ngữ và đh ngoại thương, 15 năm kinh nghiệm quản lý cty riêng của em về xuất nhập khẩu. Tài chính thừa đủ theo yêu càu của cụ nhưng sang đó thì đầu tư cái gì phù hợp?

st101814

Xe tăng
Em tốt nghiệp đh ngoại ngữ và đh ngoại thương, 15 năm kinh nghiệm quản lý cty riêng của em về xuất nhập khẩu. Tài chính thừa đủ theo yêu càu của cụ nhưng sang đó thì đầu tư cái gì phù hợp?
Đầu tư vào nhà hàng là phù hợp vì nó đáp ứng nhu cầu ăn uống ở đây. Người đầu tư và gia đình cũng dễ dàng có thêm thu nhập từ việc làm cho chính nhà hàng của mình. Bên em sẽ làm tất cả các khâu từ xây dựng, vận hành và chuyển giao lại cho nhà đầu tư theo hình thức chìa khóa trao tay. Cụ năm nay bao nhiêu tuổi rồi ạ ?

ThaiBala

Xe buýt
Mô hình đầu tư định cư nước ngoài hiệu quả

Nếu các cụ xác định cho con cái đi ra nước ngoài, sau này ở lại làm việc và định cư thì nên quan tâm.

- Vì sau khi định cư, con cái các cụ được học hành miễn phí từ lớp 1 đến lớp 12.Cấp đại học thì chỉ đóng học phí bằng một phần nhỏ so với sinh viên nước ngoài.

- Chế độ y tế, phúc lợi xã hội ở Canada tốt
- Con người hiền hoà, thân thiện, thiên nhiên tươi dẹp

Bên em nhận tư vấn đầu tư định cư trọn gói cho cac cụ mợ có nhu cầu, với nhiều năm kinh nghiệm và đội ngũ nhân viên có kinh nghiệm và bằng cấp, đảm bảo cơ hội định cư cho các cụ mợ theo hướng An Cư Lạc Nghiệp

Đầu tư là để sinh lời - đảm bảo hiệu suất đầu tư tối thiểu là 10%
Hoàn tất thủ tục để sang Canada sau 6-9 tháng kể từ ngày nộp hồ sơ
Chi phí hợp lý, dịch vụ vượt trội. Uy tín 100%.

Hiện bên em chỉ còn 02 dự án cho năm 2019 thôi ạ
Em 48 tuổi, nghề đầu bếp, đã và đang chiến đấu ở úc được 4 năm, bếp trưởng nhà hàng Việt.
Tiếng anh PTE 60
Đang vướng một chút vì sức khỏe của ông con lớn nên em tìm xem có đường nào hay hơn thì em bốc cả nhà bay phát nữa.
Vợ em và con gái út cũng đang ở úc, con gái học trường Úc được 3 năm rồi, năm nay vào lớp 5.
Cụ xem có gì hay tư vấn em phát.

ThaiBala

Xe buýt
Đầu tư vào nhà hàng là phù hợp vì nó đáp ứng nhu cầu ăn uống ở đây. Người đầu tư và gia đình cũng dễ dàng có thêm thu nhập từ việc làm cho chính nhà hàng của mình. Bên em sẽ làm tất cả các khâu từ xây dựng, vận hành và chuyển giao lại cho nhà đầu tư theo hình thức chìa khóa trao tay. Cụ năm nay bao nhiêu tuổi rồi ạ ?
Em thích cái này này
Em đang vận hành một nhà hàng VN tại Melbourne, em dựng nó lên từ cái bếp gia đình, chạy được 4 năm rồi, bán tốt lắm

biahoihanoi

Xe container
Nhà hàng cũng được vì trước em học đầu bếp, làm nhà hàng khách sạn chục năm rồi mới mở cty riêng. Tuy nhiên em hơn 40 rồi, con cái cũng lớn rồi thì có phù hợp không?

st101814

Xe tăng
Nhà hàng cũng được vì trước em học đầu bếp, làm nhà hàng khách sạn chục năm rồi mới mở cty riêng. Tuy nhiên em hơn 40 rồi, con cái cũng lớn rồi thì có phù hợp không?
Cụ có trình độ tiếng Anh tốt không ?

st101814

Xe tăng
Em 48 tuổi, nghề đầu bếp, đã và đang chiến đấu ở úc được 4 năm, bếp trưởng nhà hàng Việt.
Tiếng anh PTE 60
Đang vướng một chút vì sức khỏe của ông con lớn nên em tìm xem có đường nào hay hơn thì em bốc cả nhà bay phát nữa.
Vợ em và con gái út cũng đang ở úc, con gái học trường Úc được 3 năm rồi, năm nay vào lớp 5.
Cụ xem có gì hay tư vấn em phát.
Như trường hợp của cụ thì nên tìm cách xin việc bên này, bên em sẽ hỗ trợ cụ xin PR định cư. Tiếng Anh PTE 60 cụ cố gắng cầy thêm tý. 48 tuổi thì hơi già :) nên cụ phải sang Canada làm việc càng sớm càng tốt để có thêm kinh nghiệm làm việc ở đây

nhimbi

Xe tải
Trại hè năm bao nhiêu xèng cụ

st101814

Xe tăng
Chào cụ, như cụ nói trình độ tiếng Anh của cụ ổn thì cơ hội sang Ca làm mảng nhà hàng khách sạn là Ok. Nếu cụ thực sự quan tâm thì nghiên cứu nghiêm túc nhé. Tiếng Anh tối thiểu để đạt yêu cầu chương trình đầu tư định cư là IELTS 4.5

st101814

Xe tăng
Chất lượng giáo dục của Canada được đánh giá thuộc top hàng đầu của thế giới. Phần lớn các em học sinh Việt Nam khi sang du học tại Canada đều thích nghi nhanh chóng và có thành tích học tập đặc biệt xuất sắc. Có thể nói dân tộc nhỏ bé của chúng ta có một khả năng học tập đáng kể, thứ thiếu chỉ là môi trường giáo dục phù hợp để các em vươn xa mà thôi.

Ngoài hệ thống các trường công vốn không có ký túc xá cho các học sinh thì có một số các trường tư thục hoặc các trường thuộc các tổ chức tôn giáo không thuộc hệ thống trường công cung cấp dịch vụ ký túc xá, hay các trường chỉ dành riêng cho một giới tính như nam hoặc nữ.

Các trường này thuộc hệ thống các trường trung học nội trú của Canada viết tắt là CAIS và có học phí cao hơn nhiều so với các trường công lập tại Canada. Học sinh ở đây được chăm sóc toàn diện, và chất lượng giáo dục của các trường này cũng rất tốt do giới hạn số lượng học sinh và tuyển được các giao viên có kinh nghiệm và chuyên môn cao đến giảng dạy.

TUCSON9389

Xe tăng
có rất nhiều mợ ạ. em có thằng bạn nó đưa cu nhà nó sang học ngành điện hệ cao đẳng, trung cấp thôi. thời gian ngắn và khả năng xin việc cao.