CHUYEN TU XE SO SAN SANG SO TU DONG

logix

Đi bộ
Báo cáo các cụ là trước đây em quen chạy số sàn sedan, giờ chuyển qua số tự động bản Sò dầu 2017.
Các cụ có thâm niên nniều kinh nhiệm chỉ giáo giúp em các lưu ý cơ bản nhé.
Cám ơn các cụ ạ.

hero88

Xe máy
E chả có kinh nghiệm gì đâu, nhưng cũng được lái cả 2 rồi. Nếu sang số tự động bác tập 1 ngày chỗ vắng cho quen, sau đó khi lái thì trong đầu luôn nghĩ mình đang lái xe số tự động để xử lý kịp thời. Một thời gian sau là bác phản xạ quen thôi

Vietxdct

Xe buýt
tập luyện thôi cụ, nguyên tắc là chỉ sử dụng chân phải thôi, gót chân phải đặt giữa chân ga và chân phanh thành hình chữ V, rời chân ga thì chủ động đặt hờ chân phanh ngay để tập phanh chủ động, buộc chân trái xuống sàn nhé cụ, mới đi số AT thì đi đường bằng rất dễ chỉ ga và phanh kết hợp, bác ra chỗ vắng tập lên xuống vỉa hè hay chỗ dốc thoai thoải để thử cảm giác chân ga, kiểu đưa xe từ đường lên vỉa hè cao hơn để vào nhà ý ạ, tránh ga thốc đột ngột kiểu xe điên, tập depa khởi hành giữa dốc (dễ hơn số sàn nhiều, một số xe đời cao có hỗ trợ khởi hành ngang dốc rồi). Nói chung đã thạo MT rồi chuyển sang AT rất dễ, bác tập vài hôm là quen thôi ạ. Dừng đèn đỏ lâu cụ về N, kéo phanh tay. Tập thói quen dừng xe kéo phanh tay trước rồi mới về P. chúc cụ vui bên vợ mới AT, thân!

toechuoi

Xe tăng
cụ nhớ 1 cái nữa là ngớt chân ga thì sang chân phanh luôn và vào ga thì vào từ từ thôi là ổn. E nghĩ cụ nên tập 1 buổi ở khu vắng vắng cho quen xe trước rồi hẵng đi cho yên tâm ợ...:)

logix

Đi bộ
cụ nhớ 1 cái nữa là ngớt chân ga thì sang chân phanh luôn và vào ga thì vào từ từ thôi là ổn. E nghĩ cụ nên tập 1 buổi ở khu vắng vắng cho quen xe trước rồi hẵng đi cho yên tâm ợ...:)
Nhà cháu đã đạp ga như ăn cướp rồi cụ ợ kkk