[Funland] Chuyện vui trưa thứ 7

Cuabeo

Xe buýt
Câu chuyện của cụ lại rẽ sang hướng khác mất rồi, chúc mừng cụ =))
Chúc mừng gì cụ? khổ bỏ mẹ ra. Lúc cưa nó thì em thường xuyên phải móc sạch ví bao cả phòng nó ăn, chuyện em cắm xe lấy tiền đóng học phí là quá thường, nếu cứ tính toán như giờ thì chắc con quái thai này nhà em là mẹ của thợ mỏ. Lúc cưa đổ nó thì ví em là ví của nó, nó lấy tiền trong ví em còn đ éo hỏi em dù lương nó gấp 2 lương em. đm, nghĩ giờ vẫn cay, nhờ có nó mà em biết lập quỹ đen với kinh nghiệm đến giờ cũng phải 25 năm.
Giờ thì có quản cả tk ngân hàng em cũng kệ mẹ nó, quỹ đen em đầy.

PHC

Xe buýt
Thưa cccm. E có Cu e (88) cùng ty mới quen một bạn gái (91) làm cùng toà nhà. Htrc cơm trưa xong có rủ e đi cafe và có cả e gái đó (đấy là buổi gặp lần thứ 2 giữa 2 bạn "trẻ" 😁 ). Bạn gái kia chủ động chọn quán TLJ (bán bánh) rồi nhắn địa chỉ. Khi bọn e qua đó và cả 3 ra gọi đồ uống thì e gái bắt đầu đi chọn bánh. Cu e thấy thế nói với e gái là chỉ chọn bánh cho e ý, còn 2ae ăn cơm rồi nên chỉ dùng đồ uống thôi. Đợi mãi vẫn thấy e gái vẫn đang loanh quanh chọn bánh, cu e mới thanh toán hoá đơn 3 đồ uống trc rồi mang ra bàn ngồi đợi. Sau một lúc thấy e gái khệ nệ bê cả khay bánh to đùng ra quầy để thanh toán (mà theo đánh giá của e với chỗ bánh đó thì phải dành cho 3 người và ăn 2 bữa mới hết 😁 ). Tự nhiên thấy e gái gọi "anh ơi ra thanh toán" (khả năng chắc chưa nhớ ra tên). Sau khi cu e ra thanh toán thêm tiền bánh thì E gái yêu cầu cho tất cả bánh vào túi mang về chứ ko ăn ngay. E cũng ko để ý vì lúc đầu cũng nghĩ là mang bánh ra cả 3 ngồi nhâm nhi cho thêm chút hương vị cơ 😆, sau lúc về cu e nói e mới biết. Sau đó ra bàn ngồi nc, đc mấy câu hỏi han xã giao e gái quay ra đề cập vay tiền "nãy a thanh toán e thấy trong ví a có mấy tờ 500k. A cho e vay đi" (nguyên văn e nghe thấy là thế). Cu e tìm lý do từ chối thì nc thêm tầm 5p là e gái xin phép về trc vì đến giờ làm. Còn 2ae ngồi lại, lúc sau lại thấy e gái nhắn rủ đi ăn tối và ko quên nhắn nhủ nội dung vay tiền.
CCCM thấy sao với tình huống này nhỉ, e thì thấy e gái kia hồn nhiên và vô tư quá, nên cũng hơi ái ngại cho cu e nếu có ý định tiến xa hơn, 88 chưa vợ chắc cũng mót rồi 😁.
Em gái bật tín hiệu nhận kèo em bé đường - bố đường đấy cụ. Phím cu em cụ khớp lệnh thôi.

caisua

Xe lăn
Con bé đó 1 là thiểu năng,2 là tăng động,3 là cả 2 bệnh. Mà hỏi bác luôn,em nó quê ở đâu biết không?
cụ biết rồi còn hỏi, chỗ em cũng có mấy đứa quê ở đó, ko phải đứa nào cũng vậy nhưng phàm đã vậy thì chắc chắn ở đó ra

myob

Xe tăng
Haha,kiểu này gặp 1 lần ko có lần thứ 2 cụ nhỉ
Chả hiểu não em này lắp ở đâu?
Khi bọn trẻ nó 24h sống ảo, tin vào mấy câu chuyện chém gió, tào lao, ngôn tình trên face... cày phim Hàn xẻng đêm ngày... thần tượng mê mệt nhóm nhạc nào đó... cụ tin em đi... mọi thứ đều có thể vì cái não đó có còn chỗ nào để giáo dục và học tập ý thức và cách sống sao cho đúng

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Khi bọn trẻ nó 24h sống ảo, tin vào mấy câu chuyện chém gió, tào lao, ngôn tình trên face... cày phim Hàn xẻng đêm ngày... thần tượng mê mệt nhóm nhạc nào đó... cụ tin em đi... mọi thứ đều có thể vì cái não đó có còn chỗ nào để giáo dục và học tập ý thức và cách sống sao cho đúng
thế thì chết cụ ak, càng ngày càng phát triển mà lại vậy thì buồn lém

Lara

Xe buýt
Em vớ phải con quái thai gấp mấy còn phải chịu đây này. Lúc còn đang cưa nó thì em bao 100%. Lúc yêu rồi thì tiền trong ví em là của nó. Lúc cưới rồi thì cả tiền trong tài khoản của em cũng là của nó. Lúc có con rồi thì tiền mẹ đẻ em hứa cho cũng là của nó.
Em giống cụ.
Em còn khổ hơn cụ. Lúc đi ngủ, cái quần sịp của e cũng là của nó. Nó bảo cởi là phải cởi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Gái thử lòng ấy mà.
Éo đâu gái rủ đi ăn mà đến nơi bảo em lấy cho em thôi, 2 anh ăn rồi. Nó nghĩ bụng, ịt mịa keo vãi đái. Thế thì em nó mua cho bỏ tức, lại vay nữa. Chịu được thì bước tiếp, k thì lượn. Nó chả tiêc gì.
Nếu biết tán thì đã lăng xăng đi chọn bánh cho gái rồi, em ăn gì để anh lấy cho.... Lúc đầu tán gái thằng nào chả phải vậy.

RosemaryCherry

Xe container
Chúc mừng gì cụ? khổ bỏ mẹ ra. Lúc cưa nó thì em thường xuyên phải móc sạch ví bao cả phòng nó ăn, chuyện em cắm xe lấy tiền đóng học phí là quá thường, nếu cứ tính toán như giờ thì chắc con quái thai này nhà em là mẹ của thợ mỏ. Lúc cưa đổ nó thì ví em là ví của nó, nó lấy tiền trong ví em còn đ éo hỏi em dù lương nó gấp 2 lương em. đm, nghĩ giờ vẫn cay, nhờ có nó mà em biết lập quỹ đen với kinh nghiệm đến giờ cũng phải 25 năm.
Giờ thì có quản cả tk ngân hàng em cũng kệ mẹ nó, quỹ đen em đầy.
Em note lại để học hỏi, cảm ơn bác nhiều :x :x :x

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Ngọt ngọt bây giờ cũng 500k/s rồi
Cứ thế mà tính cho đỡ nghĩ ngợi đau đầu

NgVuBi

Xe tải
Gái thử lòng ấy mà.
Éo đâu gái rủ đi ăn mà đến nơi bảo em lấy cho em thôi, 2 anh ăn rồi. Nó nghĩ bụng, ịt mịa keo vãi đái. Thế thì em nó mua cho bỏ tức, lại vay nữa. Chịu được thì bước tiếp, k thì lượn. Nó chả tiêc gì.
Nếu biết tán thì đã lăng xăng đi chọn bánh cho gái rồi, em ăn gì để anh lấy cho.... Lúc đầu tán gái thằng nào chả phải vậy.
cụ đọc thế nào mà lại có chỗ bảo rủ gái đi ăn đấy?

cusao

Xe lăn
Em cũng ủng hộ style này, nên rõ ràng mạch lạc ngay từ lúc đầu như thế. Đánh giá thế nào thì tùy năng lực của các bên. Còn tốt hơn là mập mờ để hồi kết ngã ngửa ra thì đã muộn

Vova

Xe container
Văn cụ viết chán quá,chấm phẩy lung tung,ngữ pháp lộn xộn. Các cụ trẻ đi làm văn phòng trên phố lớn mà viết đoạn văn ngắn chưa xong thì ...lấy vợ thế nào được.
Em tưởng chỉ cần nhiều tiền mua bánh, chứ viết cả đoạn văn để làm gì :)

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
cụ đọc thế nào mà lại có chỗ bảo rủ gái đi ăn đấy?
Muốn tán gái mà tiếc bữa ăn. Hẹn hò trưa thì ít nhất cũng phải biết nói: trưa nay anh mời em ăn trưa nhé. Sau đó no cật thì mới dâm dật rủ đi ngủ nghỉ hay cafe thì tùy.
Chứ éo đâu ra quán bảo em gọi mà ăn đi, a ăn no rồi. Hóa đơn cũng tính trước. Tán gái cũng phải có tí chiều chuộng, ga lăng.

Dân Tổ

Xe container
Sugar sugar rồi cụ thớt chậm update quá ;))