CIVIC 2.0 có hệ thống báo động không

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Chào các bác, các bác cho em hỏi CIVIC 2.0 có sẵ hệ thống báo động lúc mua xe không ạ?

Em đang dùng CIVIC 2.0, có không hiểu có không, vì cũng không quan tâm, và chưa thấy nó kêu bao giờ nên cũng không chú ý. nhưng hôm qua em vừa đỗ và khoá xe, thì con bé nhà em chạy đến giật cửa thì nó kêu ầm ý, em phải rút chìa ra unlock để tắt. Sau đó thử lại không thấy kêu nữa.

t2b

Xe tải
Thế ạ.
Nhân tiện các bác cho hỏi Cắm chìa vào ổ, đóng cửa ra ngoài thì nó có tự động đóng cửa lại không ?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thế ạ.
Nhân tiện các bác cho hỏi Cắm chìa vào ổ, đóng cửa ra ngoài thì nó có tự động đóng cửa lại không ?
Xe Libero của cháu thì khi chìa còn trong ổ, cố tình khóa bên ngoài bằng tay cũng không được, chả lẽ cái xe Civ lại ngu hơn xe ghẻ nhà cháu nhỉ

ManRoland

Xe buýt
bác muốn kiểm tra xem thực sự có báo động hay không chỉ việc thao tác như sau:
1. kéo cửa kính xe xuống
2. Đóng cửa lại và ấn khóa cửa trên chìa khóa.
3. Đợi khoảng >60 giây rồi thò tay vào ấn chốt mở cửa.

Xe bác mà không kêu thì bác đi bảo hành là vừa. chúc xe bác kêu he he :102:

Tran Thanh Hai

Xe buýt
1. kéo cửa kính xe xuống

Cảm ơn bác, sáng mai em thử và báo cáo bác,

bangmua74

Xe buýt
ManRoland viết View Post bác muốn kiểm tra xem thực sự có báo động hay không chỉ việ

Đúng vậy đó, em cũng thử rồi, nó kêu khiếp lắm

Minh's

Xe đạp
1. kéo cửa kính xe xuống

Chính xác
Lắp loại còi gì thì báo động bằng còi đấy

vietnvtn

Xe buýt
Nếu hỏng còi chắc cũng câm luôn nhỉ:)):)):))

phuong03

Xe đạp
Thực ra hệ thống báo trộm của Civic rất thông minh riêng xe 2.0 còn có thêm hệ thống kiểm soát cửa nóc nữa để cảnh báo khi có ăn trộm đột nhập vào từ cửa nóc. Nếu các bác muốn thử hệ thống này rất đơn giản rút chìa khóa xe ra nhưng vẫn đang ngồi trong xe một là bấm khóa cửa bằng chìa hai là để khoảng mấy chục giây thì hệ thống khóa cửa tự động và hệ thống báo động hoạt động lúc đó nó sẽ hú ầm lên và đen xi nhan trước sau cùng sáng nhấp nháy báo có người đột nhập trong xe. Chúc các bác vui vẻ...:41::41::41:

MoonMax

Xe điện
1. kéo cửa kính xe xuống

Có cách này dễ hơn ạ. Bác ngồi trong xe, rút chìa khóa ra, ấn nút đóng cửa trên chìa khóa, đợi 2' cho cái đèn đỏ táp lô nháy nháy. Bác ấn chốt mở cửa, nó sẽ kêu ầm lên như lợn chọc tiết ngay:ohmy:.
Hôm nọ ngồi đợi gấu mẹ ở Fivimart Đặng Tiến Đông, bố cháu cũng nghịch như thế, nó kêu ầm lên, đèn nháy lia lịa bố cháu sợ quá không biết làm thế nào để tắt nó đi thì mấy ông ở cửa hàng bên cạnh lao ra, giữ bố cháu lại:(. Bố cháu phải xuất trình giấy đăng ký, CMT và thanh minh trò nghịch dại, họ mới tin, may mà xe chính chủ chứ nếu không cũng lằng nhằng. Thời buổi này mà vẫn còn có người tốt các bác nhể:41:. Mà sau vụ đó cũng thấy yên tâm về cái hệ thống báo động này(k).
Mà tắt nó đi ntn các bác nhỉ? bố cháu cứ bấm loạn lên sau chả biết tắt bằng nút nào*-)

MoonMax

Xe điện
Thế ạ.
Có đấy bác ạ, bác mà quên là bó tay đấy.

ngocta

Xe tải
Có cách này dễ hơn ạ. Bác ngồi trong xe, rút chìa khóa ra, ấn nút đóng cửa trên chìa khóa, đợi 2' cho cái đèn đỏ táp lô nháy nháy. Bác ấn chốt mở cửa, nó sẽ kêu ầm lên như lợn chọc tiết ngay:ohmy:.
Hôm nọ ngồi đợi gấu mẹ ở Fivimart Đặng Tiến Đông, bố cháu cũng nghịch như thế, nó kêu ầm lên, đèn nháy lia lịa bố cháu sợ quá không biết làm thế nào để tắt nó đi thì mấy ông ở cửa hàng bên cạnh lao ra, giữ bố cháu lại:(. Bố cháu phải xuất trình giấy đăng ký, CMT và thanh minh trò nghịch dại, họ mới tin, may mà xe chính chủ chứ nếu không cũng lằng nhằng. Thời buổi này mà vẫn còn có người tốt các bác nhể:41:. Mà sau vụ đó cũng thấy yên tâm về cái hệ thống báo động này(k).
Mà tắt nó đi ntn các bác nhỉ? bố cháu cứ bấm loạn lên sau chả biết tắt bằng nút nào*-)
:)) :)) :))

vietnvtn

Xe buýt
Hình như Civic ko khóa cửa tự động khi mình quên ko khóa cửa đâu các bác nhỉ? E ko dám thử vì không khóa trộm nó chui vào xe mình mây mưa ở đấy thì bỏ xừ:^):21::))

tqt77

Xe điện
bố cháu xxx bỏ mịa :21::21::21: đùa chút thôi, bố cháu cứ đút chìa khóa vào, bật điện lên là hết liền. chả cứ gì 2.0 1.8MT cũng có đủ báo động bác ạ.

HVB

Xe tăng
Nó có cài đèn đỏ ở trong xe trên táp lô ấy. Khi khóa cửa nó nháy đèn mãi. Lúc mới khóa xong khoảng 15-30 giây gì đó thì nó cho phép mở cửa, kéo kính ... (đề phòng mình quên), nhưng sau đó mà động vào chốt mở cửa nó hú ầm lên, nháy đèn loạn xạ. Lúc ấy phải ấn lock khóa lần nữa mới hết. Em vẫn hay trêu con bé con, ngồi trong xe, khóa cửa và lúc sau mở cửa cho nó kêu.

Chế độ tự khóa cửa cũng có. Nếu mình nhấn nút mở cửa trên chìa khóa nhưng mình lại ko mở cửa ra, cứ để yên thế thì chỉ 30 giây sau nó tự khóa lại. Còn nếu đã thò tay mở ra rồi thì hết tác dụng. Vì vậy khỏi quên chìa :)

Mà em mua xe ở Tây Hồ, lúc lấy xe cô bé sale hướng dẫn mấy cái này mà? Mấy bác lấy xe ở Mỹ Đình ko đc hướng dẫn à?

Chỉnh sửa cuối:

Tran Thanh Hai

Xe buýt
hơ hơ, chẳng thấy ai hướng dẫn cả. Đọc tài liệu thì nói là option nên không rõ có không. Hôm nọ đi chơi nó kêu, giật bắn cả người, cứ nghĩ như xe có ma ấy.

pass

Xe buýt
Hướng dẫn sử dụng bọn này chuối thật cơ 8o| cái nào cũng ghi là option nên chịu k biết có hay k nữa

Miracle

Xe đạp
Hướng dẫn sử dụng bọn này chuối thật cơ 8o| cái nào cũng ghi là option nên chịu k biết có hay k nữa
Híc, thế thì các bác phải thử xem có ko chứ? Mà em nhớ có bác bảo quên chìa trong xe CV, phải đập miếng kính nho nhỏ góc chữ A (và có chụp ảnh lên). Sao lại quên được nhỉ, vì auto-lock của CV chỉ tự khóa xe khi sau 30 giây mà mình ko mở cánh ra thôi chứ. Còn đã trót mở cửa ra để ném chìa vào trong thì nó đâu có lock?

Tran Thanh Hai

Xe buýt
CIVIC chỉ kích hoạt auto lock khi bác unlock, nhưng không mở cửa, thì 30s sau nó tự lock, còn bác mở cửa là nó huỷ luôn auto lock.

Khang

Xe hơi
Sao xe em không thấy có nhỉ. Nhiều lần em để xe ơ nhà đến lúc lấy đi tưởng không khóa nên cứ thế mở cửa có thấy kêu gì đâu ngoài ra thằng cu tí nhà em cũng hay đá bóng vào xe của em lắm mà cũng chẳng thấy kêu trong khi xe thằng bạn đến nhà thằng bé đá cái là kêu um tỏi. Hay là xe em có vấn đề nhỉ? Chiều về em phải kiểm tra lại vụ này cái.