[Thảo luận] Civic biển xanh đè mặt MerC250 bị quất lại

Boytriton

Xe điện
Hôm thứ 7 tuần vừa rồi em đang đi trên NKToan, tự nhiên thấy tiếng còi xe pộp pộp e liếc gương chả thấy gì ngoài em Civic biển xanh 31A.6116, theo thói quen em đi vào bên phải cho vượt, chạy đc 1 đoạn thấy em Civic rống lên ư ử xin vượt em Mer trắng, em Mer ko thèm bắt nhời, cứ thong thả đi, Civic lượn vào trong và lại rú lên ư ử, lên đc 2/3 em Mer vẫn ư ử và đè mặt em Mer, trong khi vượt ẩu lên Civic chạm nhẹ vào 1 xe máy chắc có tý xước má phải nên càng cay em Mer, sau khi đè Mer Civic dừng hẳn và mở cửa, em Mer cũng ko vừa lùi lại và đánh hết lái phải để lượn tiếp, lúc đó em sát ngay sau Mer, vì ghét bọn biển xanh nên em cũng lùi để lấy đường cho Mer, em Mer lượn đc lên, điều đáng nói là tài xế là 1 girl xinh, tóc búi cao nhìn rất yêu... Tài xế Civic tức quá, đấm bụp phát vào kính em Mer, em Mer vẫn bình thản lướt đi ko ý kiến gì, lúc đó em chậm lại và bảo ông tài xế Civic là thôi vì họ là đàn bà, lạ 1 điều là thằng kia ko thôi tiếp tục lên xe ư ử đuổi theo Mer về phía Chùa hà, e rẽ phải vào NVHuyen nên ko biết sau đó dư nào nữa.
Kết luận: Thằng hèn.

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Chuyện này em nghĩ chắc có nhiều tranh cãi, chứ đã xin vượt mà cứ thong thả thì em nghe không ổn.

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hôm thứ 7 tuần vừa rồi em đang đi trên NKToan, tự nhiên thấy tiếng còi xe pộp pộp e liếc gương chả thấy gì ngoài em Civic biển xanh 31A.6116, theo thói quen em đi vào bên phải cho vượt, chạy đc 1 đoạn thấy em Civic rống lên ư ử xin vượt em Mer trắng, em Mer ko thèm bắt nhời, cứ thong thả đi, Civic lượn vào trong và lại rú lên ư ử, lên đc 2/3 em Mer vẫn ư ử và đè mặt em Mer, trong khi vượt ẩu lên Civic chạm nhẹ vào 1 xe máy chắc có tý xước má phải nên càng cay em Mer, sau khi đè Mer Civic dừng hẳn và mở cửa, em Mer cũng ko vừa lùi lại và đánh hết lái phải để lượn tiếp, lúc đó em sát ngay sau Mer, vì ghét bọn biển xanh nên em cũng lùi để lấy đường cho Mer, em Mer lượn đc lên, điều đáng nói là tài xế là 1 girl xinh, tóc búi cao nhìn rất yêu... Tài xế Civic tức quá, đấm bụp phát vào kính em Mer, em Mer vẫn bình thản lướt đi ko ý kiến gì, lúc đó em chậm lại và bảo ông tài xế Civic là thôi vì họ là đàn bà, lạ 1 điều là thằng kia ko thôi tiếp tục lên xe ư ử đuổi theo Civic về phía Chùa hà, e rẽ phải vào NVHuyen nên ko biết sau đó dư nào nữa.
Kết luận: Thằng hèn.
Cụ viết nhầm rồi phải là đuổi theo Mer chứ.
Em Like cái điềm đạm của mợ Mer

Laoba

Xe điện
Hình như nhiều chỗ cụ nhầm giữa mer và civic

kirby 173

Xe buýt
đi láo là phải bụp lại ngay ạ

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Đi đường mà nghe ọp ọp cái nà em cứ són hết cả, mợ Mec rũng cảm đới :-bd

Boytriton

Xe điện
Chuyện này em nghĩ chắc có nhiều tranh cãi, chứ đã xin vượt mà cứ thong thả thì em nghe không ổn.
Hi, có như nào em nói vậy mà. Vì khi Civic rống lên ư ử mấy hồi mà chả thấy Mer nhường đường

cwise

Xe container
Hi, có như nào em nói vậy mà. Vì khi Civic rống lên ư ử mấy hồi mà chả thấy Mer nhường đường
Vâng, lúc đang vội mà gặp phải mấy con dở hơi này thì cũng mệt ra phết.

theph

Xe điện
Chả ai ra làm sao cả, ông xin đường cũng cùn mà bà không nhường cũng lởm.

Little Sushi

Xe buýt
Thôi cụ ợ nghe ọp ọp thì tránh xa cho nhà cháu nhờ,gặp đúng xe công vụ đang làm nhiệm vụ lại thiệt thân :(

Fiat

Xe buýt
ko thấy mợ Mer vào phản hồi các bác nhỉ? :D

Boytriton

Xe điện

Hien_Matiz

Xe buýt
Đơn giản thôi,
- Thằng biển xanh kia, chỉ có lái mà không có ai khác trên xe => 90% là thằng lái xe, Civic biển xanh 31-xxxx cũng thường thôi, cấp sở, cục, vụ, quận, huyện, thậm chí các đơn vị sự nghiệp nó cũng xài được. Mấy bác to bên thành phố thì V2 giá trị phải trên 1B.
- Con bé cưỡi Mec 250 kia cũng có thể đoán danh tính như sau: con/cháu/bồ ... của mấy sếp cỡ quận, sở, thành phố, CP, TW ... hoặc vợ/bồ/em ... của mấy đại gia có số má. Hoặc tài hơn thì là chủ doanh nghiệp lớn, và thường bao mấy cha hay đi biển xanh - trong đó có sếp của thằng lái con Civic ...
- Hoặc bé lái Mec 250 vừa tối qua cặp kè với sếp của cha Civic biển xanh, nhưng để cha lái xe này mốc mép ....
Và gì gì nữa ....

Boytriton

Xe điện
Đơn giản thôi,
- Thằng biển xanh kia, chỉ có lái mà không có ai khác trên xe => 90% là thằng lái xe, Civic biển xanh 31-xxxx cũng thường thôi, cấp sở, cục, vụ, quận, huyện, thậm chí các đơn vị sự nghiệp nó cũng xài được. Mấy bác to bên thành phố thì V2 giá trị phải trên 1B.
- Con bé cưỡi Mec 250 kia cũng có thể đoán danh tính như sau: con/cháu/bồ ... của mấy sếp cỡ quận, sở, thành phố, CP, TW ... hoặc vợ/bồ/em ... của mấy đại gia có số má. Hoặc tài hơn thì là chủ doanh nghiệp lớn, và thường bao mấy cha hay đi biển xanh - trong đó có sếp của thằng lái con Civic ...
- Hoặc bé lái Mec 250 vừa tối qua cặp kè với sếp của cha Civic biển xanh, nhưng để cha lái xe này mốc mép ....
Và gì gì nữa ....
Mợ nói chuẩn là thằng Civic chỉ đi có một mình thôi ạ, nếu có sếp nó em nghĩ nó chả ẩu hay mất time dừng lại đâu ạ

Becgie

Xe điện
Em rất ghét cái kiểu xin vượt mà không cho vượt như mợ đi Mẹc kia, và cũng ghét nhất cái kiểu biển xanh đi láo như ông Vịt kia.
Nói tóm lại là:"kẻ cắp gặp bà già" =))8-x

coolpix8700

Xe ngựa
Chả ai ra làm sao cả, ông xin đường cũng cùn mà bà không nhường cũng lởm.
Em cũng thấy như bác!
chạy nhanh được thì chạy, không thì nhường cho người ta đi. Đi sai thì đầy đường. Như em nếu đường khó, không tránh được thì em nháy xi nhan trái để cho họ vượt phải, họ đã len lên được thì cố tránh một chút để họ qua. Đi theo kiểu "đè" như vậy nhỡ vớ phải ông xe cũ thì mình thiệt dù đã mất thời gian dừng lại cãi nhau!

inovavgj

Xe container
tại anh tại ả