[Funland] Có bác nào có vợ giống em không???

hoangmanggiadinh

Xe đạp
Chào cả nhà, em xin phép tâm sự chuyện này không biết có nhiều bác đàn ông con trai có cùng cảnh ngộ với em không. Em năm nay lập gia đình hơn 10 năm rồi. Em không hiểu sao khoảng vài năm trở lại đây, vợ em rất khó tính, nóng tính, và rất hay cắn, cấu... em khi tức giận chuyện gì, cô ấy sẵn sàng đập phá đồ đạc, gào thét và cấu, cắn em rất đau. Thực sự chuyện đàn ông bị vợ đánh 1 vài cái nếu em sai thì không vấn đề gì, nhưng hầu như cô ấy tức giận vì những chuyện rất nhỏ, ví dụ như chuyện em rửa bát không sạch, hay giặt quần áo không phân loại theo mầu. Em rất ngại va chạm vợ chồng cãi chửi nhau nên hầu như em đều nhịn và cố gắng không làm cô ấy bực mình, nhưng vợ em cư như theo cơn. Mỗi khi đến chu kỳ phụ nữ, cô ấy rất khó tính và thường là vào thời gian đó thì em sẽ bị cắn, cào cấu... có dấu vết trên người. Có đợt tức giận, cô ấy đánh em cảm giác như gẫy xương sườn, đau đến 3 tuần mới khỏi. Mà em cứ ngại đi viện kiểm tra nên cứ để theo dõi mỗi ngày nó giảm đi 1 chút đau. Thực sự làm thằng đàn ông đi kiếm tiền nuôi vợ con, nấu ăn lau dọn nhà cửa, giặt quần áo, đón con... việc gì em cũng làm. Không nghiện ngập bất cứ món gì, bia rượu gái gú cờ bạc đều không, làm được bao nhiêu vợ biết vì tài khoản các loại tiền chuyển về TK vợ hết. Em làm tất cả cũng vì hạnh phúc gia đình, hạnh phúc cho các con, mà sao nhiều lúc ức chế không biết làm sao. Có nói với bố mẹ mình hay bố mẹ vợ thì đều không ai giúp được vì ông bà cũng đều bảo là không thể nào dậy được nữa, các con cố gắng mà sống hạnh phúc cho ông bà vui. Ngày xưa lúc bực quá em cũng có lần đấm, đá vợ 2 lần để cô ấy dừng lại, không tiếp tục gào thét, cấu xé em, nhưng bây giờ em nghĩ lại nên mỗi lần bị đánh đấm cào xé, cấu cắn, em cứ ngồi yên cho làm thoải mái, vì cũng không biết làm cách nào để chống lại cho hợp lý. Mình đàn ông mà đấm hay gạt cho 1 phát thì cô ấy bắn ra ngay nhưng không muốn làm thế. Và cô ấy mỗi lần giận bất cứ chuyện gì cũng đều đòi đi ra luật sư để ly dị ngay lập tức, có đợt em không nghe, cô ấy vác dao kề vào đầu em bảo là nếu mày không ly dị thì mày chết... các kiểu. Xong 1 lúc sau lại thôi... em thực sự bất lực không biết cá tính vợ em kiểu gì nữa. Các bác có ai có vợ như thế này cho em 1 lời khuyên ạ.

Zai nắng

Xe điện
Tập nhẫn nhịn là 1 đức tính tốt :))

ubisapro

Xe trâu
Kiếm gấu khác ;))

sudichat2002

Xe container
Khuyến nghị 1: thay mái...

sudichat2002

Xe container
Khuyến nghị 2: dẫn đao tự cung...

deadlove

Xe điện
Chỉ có 2 nguyên nhân, một là vợ cụ bị thần kinh, viêm dây thần kinh động vật, hai là cụ bị yếu sinh lý :)

hoangmanggiadinh

Xe đạp
Các bác cứ đặt mình vào hoàn cảnh em một cách nghiêm túc xem ạ. Em còn 2 đứa con trai mới 8 tuổi và 3 tuổi rất đáng yêu. Em không muốn con em phải sống thiếu cha hoặc mẹ. Ai nhìn vào cũng bảo gia đình em hạnh phúc, chẳng thiếu cái gì. Nhưng đúng là người trong cuộc mới có những vấn đề mà không kêu ai được.

enhat4ever

Xe tăng
Gặp phải con thần kinh rồi. Chia buồn với cụ chủ :T

xegiacmo

Xe container
“Thực sự làm thằng đàn ông đi kiếm tiền nuôi vợ con, nấu ăn lau dọn nhà cửa, giặt quần áo, đón con... việc gì em cũng làm. Không nghiện ngập bất cứ món gì, bia rượu gái gú cờ bạc đều không, làm được bao nhiêu vợ biết vì tài khoản các loại tiền chuyển về TK vợ hết”

Sai lầm là nằm ở đây nhé .

“có đợt em không nghe, cô ấy vác dao kề vào đầu em bảo là nếu mày không ly dị thì mày chết...”

Trốn nhanh đi còn kịp

hoangmanggiadinh

Xe đạp
Chỉ có 2 nguyên nhân, một là vợ cụ bị thần kinh, viêm dây thần kinh động vật, hai là cụ bị yếu sinh lý :)
Em thì thấy em cũng bình thường, mỗi hiệp có khi phải cả tiếng, mà vợ đều lên đỉnh 2 đến 3 lần. Vợ em thường phải né em về chuyện này vì đôi lúc cô ấy cũng kêu mệt và không sẵn sàng. Em thì quan điểm nếu vợ thấy thoải mái là mình chiều, còn không thoải mái thì em không bao giờ ép cả.

comiki

Xe lăn
Có lẽ vợ cụ có vấn đề về thần kinh, em thật. Nên cho đi khám để sớm có hướng điều trị kẻo có ngày oan gia, hối ko kịp.

hoangmanggiadinh

Xe đạp
“Thực sự làm thằng đàn ông đi kiếm tiền nuôi vợ con, nấu ăn lau dọn nhà cửa, giặt quần áo, đón con... việc gì em cũng làm. Không nghiện ngập bất cứ món gì, bia rượu gái gú cờ bạc đều không, làm được bao nhiêu vợ biết vì tài khoản các loại tiền chuyển về TK vợ hết”

Sai lầm là nằm ở đây nhé .

“có đợt em không nghe, cô ấy vác dao kề vào đầu em bảo là nếu mày không ly dị thì mày chết...”

Trốn nhanh đi còn kịp
Em làm kinh doanh tự do, có nghề nên sống ở đâu cũng được mọi người yêu quý. Nhiều lúc em chỉ muốn đi đến 1 thành phố mới, bỏ lại tất cả để sống cuộc sống của mình. Nhưng vẫn nghĩ về 2 đứa con do mình đã sinh ra, chúng đều ngoan và thông minh nhanh nhẹn đáng yêu, em lại không nỡ.

stephanie

Xe tải
em hỏi khí không phải chứ vk cụ năm nay bao nghiêu rồi! tâm lý giống tiền mãn kinh quá! cụ đưa vk đi khám đi! cụ mua thêm trà Hoa cúc cho vk cụ uống.

bautroitrongxanh

Xe đạp
Có khả năng trầm cảm. Cụ chủ tìm hiểu và dẫn gấu nhà đi khám chữa. Những lúc ntn rất cần ck bên cạnh. Công sức cụ chủ nhẫn nhịn, chịu đòn thì nên dùng để tìm giải pháp. Chứ không ai nhịn mãi một đời đc, sẽ có một ngày cụ chủ đến điểm tới hạn và bật lại, rồi những nỗi nhịn này khả năng cao sẽ được lôi ra đong đếm chi li. Nên nhé, dùng công sức đó để giúp vk thì có thể sẽ cứu vãn đc gia đình.

hoangmanggiadinh

Xe đạp
Có lẽ vợ cụ có vấn đề về thần kinh, em thật. Nên cho đi khám để sớm có hướng điều trị kẻo có ngày oan gia, hối ko kịp.
Vợ em rất sắc sảo, ăn nói khéo léo. Người ngoài ai cũng khen. Nhưng về nhà thỉnh thoảng đặc biệt lúc vào chu kỳ đèn đỏ, rất hay nổi nóng vì những chuyện nhỏ và đòi ly dị, một năm phải 7, 8 lần. Em mặc dù không bao giờ muốn ly dị nhưng bị ép quá, em cũng ký sẵn hết các giấy cho hết tài sản con cái, em bảo cô ấy muốn đưa ra tòa lúc nào cũng được. Vì em không biết phải làm thế nào nữa...

hoangmanggiadinh

Xe đạp
em hỏi khí không phải chứ vk cụ năm nay bao nghiêu rồi! tâm lý giống tiền mãn kinh quá! cụ đưa vk đi khám đi! cụ mua thêm trà Hoa cúc cho vk cụ uống.
Vợ em 39. Em cũng nghi là như vậy. Cũng mua mấy loại thuốc của nhật về uống. 1 tháng được khoảng 10 ngày mát tính, 10 ngày ẩm ương, 10 ngày trước trong và sau chu kỳ thì kiểu gì cũng gây sự rồi cào cấu cắn xé em các kiểu. Thành ra người em liên tục bị các vết cắn, xước, em không dám cởi trần nữa.

hoangmanggiadinh

Xe đạp
Có khả năng trầm cảm. Cụ chủ tìm hiểu và dẫn gấu nhà đi khám chữa. Những lúc ntn rất cần ck bên cạnh. Công sức cụ chủ nhẫn nhịn, chịu đòn thì nên dùng để tìm giải pháp. Chứ không ai nhịn mãi một đời đc, sẽ có một ngày cụ chủ đến điểm tới hạn và bật lại, rồi những nỗi nhịn này khả năng cao sẽ được lôi ra đong đếm chi li. Nên nhé, dùng công sức đó để giúp vk thì có thể sẽ cứu vãn đc gia đình.
Em cũng không biết làm cách nào để dẫn vợ đi được.

xegiacmo

Xe container
Vợ em rất sắc sảo, ăn nói khéo léo. Người ngoài ai cũng khen. Nhưng về nhà thỉnh thoảng đặc biệt lúc vào chu kỳ đèn đỏ, rất hay nổi nóng vì những chuyện nhỏ và đòi ly dị, một năm phải 7, 8 lần. Em mặc dù không bao giờ muốn ly dị nhưng bị ép quá, em cũng ký sẵn hết các giấy cho hết tài sản con cái, em bảo cô ấy muốn đưa ra tòa lúc nào cũng được. Vì em không biết phải làm thế nào nữa...
Thường thì vợ chồng sau 10 năm thì hiểu nhau quá rồi . Có vẻ cụ không hiểu tâm sinh lý của đối tác .
Đàn bà có 2 thứ làm họ thoả mãn , đó là đủ tiền và lên đỉnh . Nếu cụ xác định tiền cơ bản đủ thì là vế thứ 2 .
Có 1 số con cái khi đến kỳ là nhu cầu x2 , x5 , cụ phải độ lại hàng thôi