Có cách nào chống chuột vào xe không các bác?

xe bus

Xe máy
Xe mình để ở bãi gửi xe mà sáng nào ra đi cũng bị chuột chui vào, thấy toàn vết chân trên máy. Có 2 ông bạn hàng xóm, một ông thì bị nó cắn đứt dây điện nên không nổ được máy còn một ông thì do chuột chạy vào nên bị đàn chó của bãi trông xe cào xước hết nắp cappbô phải sơn lại. Mình kể chuyện vậy để bác nào có kinh nghiệm thì cho ý kiến giúp nhé, làm thế nào để lũ chuột không chui vào xe chơi cả đêm được nhỉ? Còn ai chưa gặp thì rút kinh nghiệm nhé

Tùng0937444444

Xe tải
Số 10 cụm dân cư 810 - Vĩnh Quỳnh - Thanh Trì - Hà
Website
www.canthuexe.com
Chuyển sang bãi xe của bác Tùng :)

he he em bảo chưa thấy chứ có bảo không có đâu , biết đâu sáng mai ra thấy cả đàn đang ngủ trên ghế lái :102: chắc phát điên mất , vụ này nghe có vẻ đơn giản nhưng gặp rồi chắc điên mất :^)

tmn

Xe tải
Chuột vào xe em đã từng bị roài.
Con xe cũ của em để quả dứa chín trên xe cho nó thơm, hôm sau chui vào xe thấy còn vỏ không + phưn rải rác. Bật điều hòa lên ngửi thấy cả mùi phưn của nó, điên không chịu nổi. Sau đó dùng hộp xịt dạng giết muỗi hiệu gì gì đó ... phun cả vào khoang máy thì hết hẳn (cẩn thận phun khi xe đã nguội hẳn nhé, không thì cháy xe luôn đới)

qisheng

Xe buýt
Xe em cũng bị rồi, chuột tha đầy cơm nguội, xương xẩu vào trong khoang máy ngồi chén, nhưng chưa phá phách gì. Em lập tức lau chùi, làm sạch, xịt RP7 vào chỗ nó đã vào và đỗ xe ra xa chỗ đó, bây giờ ổn rồi.

NGUYENNGOC

Xe tải
Trước đây cũng có 2 topic nói về chủ đề này rồi.
Các bác xem lại đi nhé.

qisheng

Xe buýt
À quên, đây là công nghệ của bác Gấu. Nhưng không biết bệnh khỏi bằng thuốc gì, RP7 hay đỗ ra chỗ không có chuột, hihi.
Em trả bằng rượu voka HN nhá. Voted!

9Dragon

Xe tăng
Chỗ bãi xe em hay đỗ thỉnh thoảng cũng có chuột vào , xe khác thì em nhìn thấy tận mắt , nhưng xe em thì em chưa bắt quả tang thằng chuột nào. Nhưng có lẽ nó cũng vào rồi. Bác nào có cách nào đuổi chuột hiệu quả ko ah

dvd

Xe tăng
Đơn giản thôi mà. Mời bác Mèo bẩn ngồi vào mấy ngày. Lũ chuột ngửi thấy mùi bác ấy thì sợ ngay mà, đảm bảo chạy mất dép.

hieunghn

Xe máy
em cũng phải thử xịt RP7 xem sao , để trong nhà mà nó còn cắn tan nát bộ dây nước rửa kính , đã tính cách bẫy 1 con đạp nát bét ròi bôi vào xe rồi đấy các bác ạ hehehehehe

focus_S

Xe điện
Xe mình để ở bãi gửi xe mà sáng nào ra đi cũng bị chuột chui vào, thấy toàn vết chân trên máy. Có 2 ông bạn hàng xóm, một ông thì bị nó cắn đứt dây điện nên không nổ được máy còn một ông thì do chuột chạy vào nên bị đàn chó của bãi trông xe cào xước hết nắp cappbô phải sơn lại.
Xe em để trong xưởng mà cũng bị chuột cắn đứt dây diện dấn đến hệ thống phanh ABS làm mất phanh ABs lại vừa bị chó cào xước hết nắp capbo , mang xe xuống đại lý vừa đi vừa Mô Phật . May trời thương đến đại lý an toàn . :6: :6: :6:

Kiabuoisang

Xe container
:)) Hãy dùng keo dính chuột hoặc xích một bác mèo vào đó, cho thêm con cá khô cho nó ăn, 1 chai lavie nữa, cả 1 chậu tro bếp để nó ị. Hết chuột ngay thôi. có điều kiện thì cho tất cả vào trong xe....đảm bảo hiệu qủa,(y)

humxam

Xe hơi
Các pac cứ nghĩ đâu cho xa! Như em, nếu chuột mà nhiều thì pac cứ bẫy lấy một vài con chuột nhà. sau đó lấy ít nước ********* của nó đã tè ra bôi vào trong capo. Đảm bảo lâu lâu mới phải làm lại như thé một lần!

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Mua cái lồng bẫy chuột 15k trong chợ Đồng Xuân vứt vào xe bẫy lấy 1 con. Lúc nào bẫy được rồi thì vứt con chuột ra, để cái lồng lại trong xe (tốt nhất là không rửa).
Chuột nó ngửi được mùi cái lồng nào đã từng bẫy được chuột các bác ạ.

TATA_nano

Đi bộ
Các pac cứ nghĩ đâu cho xa! Như em, nếu chuột mà nhiều thì pac cứ bẫy lấy một vài con chuột nhà. sau đó lấy ít nước ********* của nó đã tè ra bôi vào trong capo. Đảm bảo lâu lâu mới phải làm lại như thé một lần!
:))(y) em thấy cách này của bác quá được ,nhưng theo em bác bắt 1 con " tiểu hổ " góp thêm phần vào đó đảm bảo hiệu quả ngay