Có cụ nào đầu tư FLC Tropical Quảng Ninh không cho em xin ý kiến với

tobi1601

Xe hơi
Chào các cụ. Em được thông tin là ngày 23 này mở bán đợt tiếp theo khu FLC Tropical. Em thấy đất khu này đang rẻ với thấy lần mở bán trước cũng nhiều người mua, nghe nói hot lắm giá chênh theo giờ nên cũng hơi ham.
Mà giờ em đang hơi lăn tăn là nếu không bán chênh sang tay được luôn thì không biêt sau này khai thác cho thuê có dễ không. Vì em thấy vị trí khá xa với Hạ Long và hiện tại thì số lượng khách sạn, résort ở QN đang quá nhiều, mà QN khai thác được mỗi mùa hè.
Cụ nói quan tâm thì chia sẻ ý kiến cho em thảm khảo với

huynb1988

Đi bộ
có ai có cao kiến gì không ạ

bimbim1976

Xe điện
Khu này là đô thị ở lâu dài chứ có hướng đến khách du lịch j đâu mà cụ hỏi về khoản khai thác? Mua vì kì vọng giá nó lên vì so với trục bên Trần Quốc Nghiễn, k mua nhanh thì cũng hết hàng.

Chỉnh sửa cuối:

phuongbkhn

Xe hơi
dự án này e có bán, nhìn chung thấy thị trường khá tốt. khu này đúng như cụ bên trên nói là xây dựng thành khu đô thị để ở, nhưng cũng k hẳn là k phục vụ cho thuê đc, nhà mình mình khai thác theo hướng nào là tuỳ mình mà, đúng k ạ? Bây giờ cũng có nhiều hình thức đối với mảng cho thuê cụ ạ.

còn về mặt bán hàng thì hàng bán rất chạy (cái này e chia sẻ thật), giá cả cũng là khá ổn, liền kề tầm hơn 12tr/m2, shophouse tầm 15-18tr/m2 tiền đất, liền kề bán kèm cả móng, shophouse thì kèm cả nhà xây thô.

em nghĩ mua đầu tư là ổn, vì hiện tại như e thấy Hạ Long cũng hết quỹ đất khu trung tâm, mở rộng ra hướng đấy là điều đang diễn ra, đường ven biển đang làm gần đến dự án, quy hoạch còn có thêm đường nối trục chính dự án (56m) thông qua bên kia vịnh cửa Lục (tất nhiên các cụ bảo quy hoạch còn xa vời thì tuỳ đánh giá của mỗi người ạ). Tiềm năng của Hạ Long, Quảng Ninh thì em nghĩ các cụ là dân đầu tư thì k phải nói nhiều nữa rồi, nhất là sau khi thông đường cao tốc Hà Nội - Hạ Long, tới nữa là thông tiếp sang Vân Đồn.

các cụ quan tâm thì thảo luận thêm, e cũng học thêm từ các cmt của các cụ. Còn cụ nào cần thêm thông tin dự án thì inb e chia sẻ thêm hoặc alo cho e theo số: 0937.599.558 :D

quan.ct

Xe máy
Chào các cụ. Em được thông tin là ngày 23 này mở bán đợt tiếp theo khu FLC Tropical. Em thấy đất khu này đang rẻ với thấy lần mở bán trước cũng nhiều người mua, nghe nói hot lắm giá chênh theo giờ nên cũng hơi ham.
Mà giờ em đang hơi lăn tăn là nếu không bán chênh sang tay được luôn thì không biêt sau này khai thác cho thuê có dễ không. Vì em thấy vị trí khá xa với Hạ Long và hiện tại thì số lượng khách sạn, résort ở QN đang quá nhiều, mà QN khai thác được mỗi mùa hè.
Cụ nói quan tâm thì chia sẻ ý kiến cho em thảm khảo với
Để đầu tư hoặc lướt sóng thì cụ nên mua các dự án bán ra đợt đầu tiên, giá rất ổn đảm bảo chắc thắng. Chủ nhật tuần này bên em mở bán đợt đầu tiên của hơn 700 lô liền kề và shophouse ở Quảng Ninh. Có sổ đỏ luôn. Cam kết cụ đầu tư quá ổn, kiểu gì cũng lãi. Chỉ khoảng 1.3 tỷ/ lô. Diện tích từ 84-100-254m2 cho cụ chọn. cụ quan tâm ib ta trao đổi ạ

Để đầu tư hoặc lướt sóng thì cụ nên mua các dự án bán ra đợt đầu tiên, giá rất ổn đảm bảo chắc thắng. Chủ nhật tuần này bên em mở bán đợt đầu tiên của hơn 700 lô liền kề và shophouse ở Quảng Ninh. Có sổ đỏ luôn. Cam kết cụ đầu tư quá ổn, kiểu gì cũng lãi. Chỉ khoảng 1.3 tỷ/ lô. Diện tích từ 84-100-254m2 cho cụ chọn. cụ quan tâm ib ta trao đổi ạ
Dự án nào đấy cụ?

tobi1601

Xe hơi
Cụ cho em xin tên dự án cái

tobi1601

Xe hơi
Khu này là đô thị ở lâu dài chứ có hướng đến khách du lịch j đâu mà cụ hỏi về khoản khai thác? Mua vì kì vọng giá nó lên vì so với trục bên Trần Quốc Nghiễn, k mua nhanh thì cũng hết hàng.
Em search thì thấy khu Trần Quốc Nghiễn có cái dự án HD Mon gì đó mà em thấy giá phải hơn 70 ý hả cụ
Cụ phân tích thêm cho em chút là cái khu Hà Khánh này có gần trung tâm QN không ạ, mà em thấy ra nhiều dự án thế liệu có thể hấp thụ hết không cụ nhỉ

QuanCRV

Xe máy
Em search thì thấy khu Trần Quốc Nghiễn có cái dự án HD Mon gì đó mà em thấy giá phải hơn 70 ý hả cụ
Cụ phân tích thêm cho em chút là cái khu Hà Khánh này có gần trung tâm QN không ạ, mà em thấy ra nhiều dự án thế liệu có thể hấp thụ hết không cụ nhỉ
Cái này gần trung tâm quảng ninh mà, nằm trên trục đường chính nối từ cao tốc về trung tâm hạ long (du khach đi máy bay sẽ fai đi qua trục trần phú này);
Có tuyến đường trần thái tông (tuyến bao ven biển chạy qua phân khu hawai kết nối với đường 56m chay ra nút giao ngã 3 trần phú.
nhìn chung dự án này đầu tư lướt sóng trong giai đoạn 6-8 tháng tới là ok!

cuongscb

Xe tăng
Em dân Hạ Long đây, em thấy cái dự án này quá vớ vẩn thế mà dân mình lao vào mua khiếp thật, không hiểu nó PR kiểu gì mà đội Hà Nội sốt sình sịch.

winnghiepdu

Xe điện
thằng flc nợ nhà thầu 0 trả, mua sợ nó 0 hoàn thiện cơ bản đô thị.

EM ĐANG PHÂN PHỐI CÁC DỰ ÁN BĐS Ở QUẢNG NINH (FLC, SUN, SHAPHIRE, BEVERLY HILLS, UÔNG BÍ NEW CITY, KALONG MÓNG CÁI, VÂN ĐỒN...). BÁC NÀO CÓ NHU CẦU QUAN TÂM, CẦN TƯ VẤN DỰ ÁN NÀO PM ZALO HOẶC ALO EM: 0933788855 nhiệt tình từng minimet.
Còn như bác thớt đang băn khoăn dự án FLC em tư vấn luôn.
1. Ở đây là hình thức mua để ở chứ không phải nghỉ dưỡng (nếu có thì phải rất lâu nữa mới phát triển nghỉ dưỡng). Bắc mua đây là đơi lên hạ tầng mới thanh khoản thì ăn to, còn k thì lướt sóng ăn nhỏ.
2. Hiện tại dự án hoang vu nên giá phải chăng chứ định hướng sẽ mở rộng thành phố về phía đó (em có thông tin từ trong). Hôm mở bán đợt 2 bổ sung chị Thủy có nói hầm xuyên vịnh Cửa lục sẽ khởi công tháng 6/2019, đó là lý do FLC lựa chọn vị trí Hà Khánh.
3. Khách hàng của em mua FLC đợt mở bán 2 hiện tại đã đẩy cho khách khác chênh 5%. Thứ 3 tuần tới em sẽ giúp làm thủ tục với chủ đầu tư.
4. Đợt ra hàng thứ 3 đã ra chiều hôm qua 20/12 và giá em thấy > đợt 2 khoảng 7-10%.
Còn nhiều nhưng em đang vội đi gặp khách rồi, có gì tâm sự với các cụ sau :)
Cảm ơn các cụ.
À NHẮC LẠI CẦN TƯ VẤN DỰ ÁN NÀO CÁC CỤ PM ZALO HOẶC ALO EM: 0933788855

khongbiengioi

Xe máy
Cụ EuroWindow Đạt cho em hỏi nhờ tí.
Ý thứ tư của cụ là những người mua đợt đầu thì giá trị miếng đất của mình đã tăng 5% + 7% (hoặc 10%)= 12%.
Ví dụ mua 1tỷ thì đã đc 120tr hả cụ.

quan.ct

Xe máy
Em dân Hạ Long đây, em thấy cái dự án này quá vớ vẩn thế mà dân mình lao vào mua khiếp thật, không hiểu nó PR kiểu gì mà đội Hà Nội sốt sình sịch.
Bụt chùa nhà không thiêng thì sao cụ. Thông thường với mỗi dự án trước khi Đất Xanh bên em nhận phân phối đều đã có những nghiên cứu và đánh giá thị trường, tiềm năng phát triển mới quyết định tham gia. Khi tham gia chi phí bỏ ra để bán hàng không ít, vì vậy không có dự án nào chưa qua kiểm duyệt và nghiên cứu mà bên em nhận cả.
Với cả có những thông tin về quy hoạch, dự án phát triển cụ không làm trong nghề nên khó để tiếp cận được, không ngẫu nhiên mà Vin lại đặt trung tâm thương mại ở đó, cũng ko ngẫu nhiên mà Vin lại xin chuyển đổi bãi đỗ xe thành 1 loạt shophouse đâu cụ. Lúc thành hình thành khối rồi thì giá cứ gọi là gấp mấy lần ấy chứ

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

cuongscb

Xe tăng
Bụt chùa nhà không thiêng thì sao cụ. Thông thường với mỗi dự án trước khi Đất Xanh bên em nhận phân phối đều đã có những nghiên cứu và đánh giá thị trường, tiềm năng phát triển mới quyết định tham gia. Khi tham gia chi phí bỏ ra để bán hàng không ít, vì vậy không có dự án nào chưa qua kiểm duyệt và nghiên cứu mà bên em nhận cả.
Với cả có những thông tin về quy hoạch, dự án phát triển cụ không làm trong nghề nên khó để tiếp cận được, không ngẫu nhiên mà Vin lại đặt trung tâm thương mại ở đó, cũng ko ngẫu nhiên mà Vin lại xin chuyển đổi bãi đỗ xe thành 1 loạt shophouse đâu cụ. Lúc thành hình thành khối rồi thì giá cứ gọi là gấp mấy lần ấy chứ
Em không làm môi giới nhưng em là dân đầu tư đất cụ ạ, nhưng em chỉ đầu tư đến Hà Khánh A thôi, Hà Khánh B C và kể cả cái FLC tropical này em đánh giá nó không có giá trị thực trong khoảng thời gian ít nhất là 5 năm tới. Nếu kinh tế vĩ mô phát triển tốt như 2 năm vừa qua, dòng tiền sẽ tiếp tục đổ vào BDS thì các dự án này vẫn cứ hot, dân đầu tư vẫn mua đi bán lại có lãi. Nhưng nếu kinh tế đi xuống, thì em chắc rằng những người đã đầu tư vào thời điểm này của 3 dự án trên sẽ khó mà thoát hàng, nhất là thời điểm này giá đã được đẩy lên khá cao.
Em đầu tư đất khu Hà Khánh A từ năm ngoái, và thoát hết từ tháng trước rồi. Em đánh giá cơn sốt hiện tại là con sóng cuối cùng rồi, năm sau sẽ là đi ngang rồi từ từ đi xuống thôi.
Còn về quy hoạch, mỗi người sẽ có một góc nhìn nhận riêng. Về quan điểm cá nhân, em đánh giá rất thấp cái vị trí của FLC tropical.

quan.ct

Xe máy
Em không làm môi giới nhưng em là dân đầu tư đất cụ ạ, nhưng em chỉ đầu tư đến Hà Khánh A thôi, Hà Khánh B C và kể cả cái FLC tropical này em đánh giá nó không có giá trị thực trong khoảng thời gian ít nhất là 5 năm tới. Nếu kinh tế vĩ mô phát triển tốt như 2 năm vừa qua, dòng tiền sẽ tiếp tục đổ vào BDS thì các dự án này vẫn cứ hot, dân đầu tư vẫn mua đi bán lại có lãi. Nhưng nếu kinh tế đi xuống, thì em chắc rằng những người đã đầu tư vào thời điểm này của 3 dự án trên sẽ khó mà thoát hàng, nhất là thời điểm này giá đã được đẩy lên khá cao.
Em đầu tư đất khu Hà Khánh A từ năm ngoái, và thoát hết từ tháng trước rồi. Em đánh giá cơn sốt hiện tại là con sóng cuối cùng rồi, năm sau sẽ là đi ngang rồi từ từ đi xuống thôi.
Còn về quy hoạch, mỗi người sẽ có một góc nhìn nhận riêng. Về quan điểm cá nhân, em đánh giá rất thấp cái vị trí của FLC tropical.
Ồ vậy thì cụ với em đang lệch sóng nhau một chút. Em đang nói về dự án Uông Bí cơ. Cụ là dân đầu tư sành sỏi chắc chắn cụ cũng có những đánh giá và nhận định của riêng mình. Đợt nào cụ xuống HN em mời cụ ly cafe đàm đạo cụ nhé!

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

cuongscb

Xe tăng
Ồ vậy thì cụ với em đang lệch sóng nhau một chút. Em đang nói về dự án Uông Bí cơ. Cụ là dân đầu tư sành sỏi chắc chắn cụ cũng có những đánh giá và nhận định của riêng mình. Đợt nào cụ xuống HN em mời cụ ly cafe đàm đạo cụ nhé!
Vậy ạ, em cũng không để ý, vì thớt đang nói về dự á FLC tropical mà, nên em nghĩ cụ nói về dự án này.
Chứ trên Uông bí thì em chịu.:D:D