[Funland] Có cụ nào đi Cát Bà mà đi tàu biển từ Phà Gót?

LienPhuong

Xe điện
Em định đi Cát Bà, đọc thấy nhiều cụ bảo đợi phà lâu lắm, nhưng em hỏi nhà xe thì họ không đi phà mà cho khách đi tàu cao tốc biển từ Phà Gót sang đảo mất 8 phút, không phải đợi. Cụ nào đi cách này chưa review giúp em?

Update: em đang ở Cát Bà. Các cụ nên đi cáp treo nhé, ga đẹp, chạy êm, đi nhanh. Xe buýt đón cũng nhanh mỗi người một ghế không hề nhồi nhét.

Chỉnh sửa cuối:

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng ké!

toimuondie

Xe container
Em định đi Cát Bà, đọc thấy nhiều cụ bảo đợi phà lâu lắm, nhưng em hỏi nhà xe thì họ không đi phà mà cho khách đi tàu cao tốc biển từ Phà Gót sang đảo mất 8 phút, không phải đợi. Cụ nào đi cách này chưa review giúp em?
Đi tàu cao tốc thì thà đi cáp treo còn hơn.
Người ta chọn đi phà vì muốn mang ô tô sang cùng.

khanhnguyen09

Xe container
Em đi rồi, đến phà cụ lên tàu cao tốc sang bên kia luôn, bên kia có xe 40 chỗ chở cụ về ks.

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
theo em cụ chủ nên đi cao tốc, sang kia thuê xe đến ks
Chứ đi phà rồi mang theo xe thì đi đợi cũng lâu, đến lúc về nếu trùng ngày cao điểm cuối tuần thì max lâu
Em nhớ mãi hôm đi về chiều CN, đi từ 2h chiều mà 8h mới lên phà, 12h mới về đến HN

toimuondie

Xe container
Cáp treo hoạt động rồi hả cụ? Em ít đọc báo + ko dùng fb nên ko cập nhật dc gì.
Cáp treo hoạt động được tầm 1 tháng rồi

Sao cáp treo lại hơn cụ? Miễn là sang nhanh thôi mà. Nhà em không đi ô tô riêng nên không cần qua phà ah.
Cụ hãy đi và trải nghiệm.
Đi tàu cao tốc cụ vẫn phải ra bến phà, mà đợi phà lâu là đúng, nhưng nó tắc kéo dài ra đến tận đường cao tốc. Tàu cao tốc dù có nhanh nhưng vào được đến tàu cũng đã là 1 vấn đề. Sang bên Phù Long cụ lại phải kiếm xe vào Cát Bà (khả năng cty du lịch của cụ cung cấp)
Giá vé cáp treo 200K khứ hồi (nhớ giữ vé để đi về, mua 1 chiều là 150K. Người có hộ khẩu Hải Phòng được giảm 50K), đi hết khoảng 10 phút sang đến Phù Long. Từ đây có xe to đẹp mát mẻ đưa vào trung tâm Cát Bà (vé 30K)

khanhnguyen09

Xe container
Có phải đợi không cụ? Nếu đi được thế thì nhanh cụ nhỉ.
Nó là dịch vụ mà, tàu cao tốc thì chạy liên tục, có 5-10 phút là sang đến nơi, sang đó xe 40 chỗ chờ sẵn rồi. Lúc về cũng vậy, xe 40 chỗ đưa cụ đến bến phà, cụ xuống tàu cao tốc sang bên kia có xe 40 chỗ đợi sẵn đưa cụ về HN, chẳng phải đợi chờ gì.

Trác Thúy Miêu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào mang oto sang CB là sai lầm vì sang đó chả đi được đến đâu với lại xếp xe lâu lắm lắm :(

toimuondie

Xe container
Nó là dịch vụ mà, tàu cao tốc thì chạy liên tục, có 5-10 phút là sang đến nơi, sang đó xe 40 chỗ chờ sẵn rồi. Lúc về cũng vậy, xe 40 chỗ đưa cụ đến bến phà, cụ xuống tàu cao tốc sang bên kia có xe 40 chỗ đợi sẵn đưa cụ về HN, chẳng phải đợi chờ gì.
Vấn đề xe cụ vào được chỗ tàu cao tốc đợi hết bao lâu?

LienPhuong

Xe điện
Cáp treo hoạt động được tầm 1 tháng rồi

Cụ hãy đi và trải nghiệm.
Đi tàu cao tốc cụ vẫn phải ra bến phà, mà đợi phà lâu là đúng, nhưng nó tắc kéo dài ra đến tận đường cao tốc. Tàu cao tốc dù có nhanh nhưng vào được đến tàu cũng đã là 1 vấn đề. Sang bên Phù Long cụ lại phải kiếm xe vào Cát Bà (khả năng cty du lịch của cụ cung cấp)
Giá vé cáp treo 200K khứ hồi (nhớ giữ vé để đi về, mua 1 chiều là 150K. Người có hộ khẩu Hải Phòng được giảm 50K), đi hết khoảng 10 phút sang đến Phù Long. Từ đây có xe to đẹp mát mẻ đưa vào trung tâm Cát Bà (vé 30K)
Lên cáp treo nhanh không cụ? Nghĩa là ra tàu cao tốc phải đợi hả cụ???
Em hỏi bên CatbaExpress thì họ nói không phải đợi vì tàu của họ, sang đảo xe họ đón luôn.

toimuondie

Xe container
Lên cáp treo nhanh không cụ? Nghĩa là ra tàu cao tốc phải đợi hả cụ???
Em hỏi bên CatbaExpress thì họ nói không phải đợi vì tàu của họ, sang đảo xe họ đón luôn.
Lên tàu cao tốc thì có thể nói là đi được luôn
Nhưng từ đường rẽ vào chỗ tàu cao tốc là cả 1 vấn đề, vì nó cũng đỗ ở bến phà, đường vào chật chội, ngày cuối tuần thì xe cộ cực đông, thường xuyên tắc đường. Thông thường muốn nhanh thì xuống xe đi bộ vào thôi.
Còn lên cáp treo thì phút mốt, thời gian cáp treo chạy cũng chỉ 10 phút. Cụ cũng có thể dặn xe cty đón bên kia hoặc đi xe buýt của khu cáp treo vào trong Cát Bà.

khanhnguyen09

Xe container
Vấn đề xe cụ vào được chỗ tàu cao tốc đợi hết bao lâu?
Em ko đi xe riêng, năm ngoái em đi là thuê xe chở đến phà, xong đi tàu cao tốc sang. Lúc về em ko thuê xe lên đón nữa mà đi luôn xe của bên dịch vụ này, tức là nó đón cụ từ ks đến bến phà, xong cụ đi tàu cao tốc sang bên kia có xe 40 chỗ chờ sẵn đưa cụ về HN. À ý cụ là xe 40 chỗ vào đến bến hả, nó làm dịch vụ với bọn bến nên xe nó có đường riêng vào thẳng bến ko phải đợi chờ gì.

Chỉnh sửa cuối:

Gagarose

Xe điện
Em hãi nhất tàu cao tốc Cát Bà, Cô Tô
Không phải vì say sóng mà vì không yên tâm về khả năng an toàn của loại phương tiện này
Có thể các cụ nói em lo xa vớ vẩn, nhưng em rất nhát

Hainam1987

Xe hơi
Em đi rồi nhé cụ, bọn em lái xe xuống gửi ở bến tàu, xong mua vé tàu cao tốc từ đấy ra Cát Bà, nhanh với đỡ bị tắc hơn đi phà vì cuối tuần phà tắc lâu lắm. Hạn chế là phải gửi xe chứ ko như đi phà là cho xe lên Cát Bà để đi được.