[Funland] Có cụ nào già rồi mà nghe nhạc Đen Vâu như em.

siêu cao thủ

Xe hơi
đấy cháu ko biết các bạn cụ đang nói là ai cả. Ngoài cổ điển, jazz thì vẫn cứ thu huyền, thanh hoa tàu anh qua lúi. chế lonh thanh tuyền tuấn dzũ thôi
Mấy loại nhạc này hồi 1x, 2x em nghe nhiều và thấy hay, chả hiểu sao càng già càng thấy khó lọt tai, giờ toàn nhạc trẻ giã cho nó yêu đời :D

ubisapro

Xe trâu
E ko nghe được rap nên ... chịu :D

Tommytep

Xe tăng
Mấy loại nhạc này hồi 1x, 2x em nghe nhiều và thấy hay, chả hiểu sao càng già càng thấy khó lọt tai, giờ toàn nhạc trẻ giã cho nó yêu đời :D
cụ đoàn chuẩn! Nhạc vàng em thấy đc cái công nghệ tốt, xử lý giọng trong và ổn nhưng ca từ bao nhiêu năm vẫn u buồn sầu não. Nhạc trẻ bây giờ nó rất đa dạng & có gu. Nhiều bạn như Đen thực sự là tài năng chứ ko giống nhạc thị trường những năm 2000s. Em chuyên trị nhạc Tây: pop, rock, rồi edm, house suốt tuổi trẻ; & rất kỳ thị nhạc trẻ Việt vì ám ảnh nhạc “thị trường “. Hồi bạn Đen này mới nổi em cũng dè bỉu - chắc cũng loại vớ vẩn thôi - nhưng cố nghe vài lần bài hit đầu tiên Và anh dek cần gì nhiều ngoài em thì thấy thuyết phục - bạn này tài năng & có gu nhạc thực sự. Nghe Đen nhiều thì spotify nó suggest ra nhiều bạn trẻ khác cùng gu nhạc cũng rất hay! Nhạc trẻ cho nó tươi mới vui vẻ con người. Cụ nào mà đam mê nhạc Vàng thì nghe tới Đen Vâu chắc giãy như đỉa phải vôi :))

Tommytep

Xe tăng
Playlist nó cứ giữ nguyên thế ấy.
Nó theo gu nhạc của cụ mà, cụ hay next bài gì, ca sỹ gì là nó hiểu & ko lặp lại trong Daily Mix nữa. Còn playlist có sẵn thì cơ bản vẫn thế cụ, lâu lâu có bài mới nổi thì nó đảo bài đi thôi. Cái spotify phải nói quá đỉnh, cụ thích gì nó cũng chiều đc

SangSangVu

Xe buýt
Đen đúng kiểu giá trị lõi, không ồn ã, cứ từ từ ra nhạc mà chất nhạc không khác gì hồi mới xuất hiện. Sau mỗi bài hit lại có 1 đống fan, chơi rap mà giờ fan đông hơn cả ca sĩ nhạc pop.

antidau

Xe container
Bài Trốn Tìm lập kỉ lục luôn các Cụ nè.
Bài này phần hát mấy thanh niên MTV hát ở 1 tầm nó ngang Tùng Dương rồi
Tuy nhiên lyric của cụ Đen vẫn hay

antidau

Xe container
Em trung niên nhưng xưa đã nghe Eminem, Will Smith nên rap ko mới, thế nên cũng ko nghe rap Việt.
Hồi còn trẻ cháu cũng nghe rap Mỹ nhưng không hiểu lyric lắm
Giờ cháu nghe rap tiếng Việt thấy rất vào tai, kể cả cái thể loại nhạc rap teengirl đú bẩn như Gái Việt Đi Vào Bar :))

Chỉnh sửa cuối:

Happymom

Xe buýt
Lâu lắm em chả nghe nhạc Việt nhưng gần đây thích nghe Đen Vâu 😆
Trốn tìm, về nhà, lớn rồi còn khóc nhè ...
Trốn tìm rất chill. Đúng là người trưởng thành trốn ko ai tìm 😂 Trốn mãi rồi tự ra.

Hư Không

Xe tăng
Mỗi nhạc bạn này là 2 thế hệ nhà em nghe đc cùng nhau, đó là em và 2 đứa nhóc cấp 1 :D

Anita Emi

Xe điện
Em trung niên nhưng xưa đã nghe Eminem, Will Smith nên rap ko mới, thế nên cũng ko nghe rap Việt.
Rap Mỹ mới chuẩn chất rap và nó ở một đỉnh cao khác, nghe Eminem thường phải bật ra câu chửi kiểu tsb sao nó hát được như thế nhỉ! :D

Rap Đen Vâu chất rap thì không ăn thua, nhưng ca từ, ý nghĩa, giai điệu thì khá. Nói chung mình nghe như một bài hát hay thôi chứ cũng không cần coi nó là rap :D

Mr met

Xe tăng
Con người cũng như con chim, sáng kiếm ăn chiều bay về tổ.
Con nào cũng như con nào, chẳng con sướng chẳng con nào khổ.
Con người cũng như con chim, chiều về tổ sáng thì kiếm ăn.
Ngày mải mê cơm gạo, đêm co mình với một miếng chăn.
Em có nguyên list nhạc chất lượng cao của ĐV trong PC cụ ah. Nghe nhạc của Đen từ ablum KOBUNOVO còn nhiều chất lắm 😆😆
Cụ share em kho nhạc của cụ đc ko ạ?! :)
Thực ra trước đây em thích nhạc tiền chiến, nhạc trịnh và nhạc pop Âu Mỹ! Gần đây cũng nghe nhiều nhạc Việt của các bạn trẻ. Thực sự các bạn bây giờ sáng tác gu và có chất! Em thích hai trạng thái đối nghịch nhưng lại khá gần nhau là nhạc của Lê Cát Trọng Lý và Đen Vâu.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Thời còn trẻ cháu cũng hay nghe nhạc âu mỹ, nhưng chẳng bao giờ nghe rap. Giờ có Đen Vâu thì lại thích nghe. Nhạc của Đen chắc chắn khác các loại rap việt khác nên nghe lọt tai giới già. Có điều nhạc của Đen chỉ mình đen hát, không thấy ai cover lại cả.

Tunglong88bg

Xe máy
Lời rap hay và ý nghĩa, e cũng giống cụ

VB2016

Xe hơi
E cũng thích, hay nghe bài Về nhà

dalink

Xe điện
cụ đoàn chuẩn! Nhạc vàng em thấy đc cái công nghệ tốt, xử lý giọng trong và ổn nhưng ca từ bao nhiêu năm vẫn u buồn sầu não. Nhạc trẻ bây giờ nó rất đa dạng & có gu. Nhiều bạn như Đen thực sự là tài năng chứ ko giống nhạc thị trường những năm 2000s. Em chuyên trị nhạc Tây: pop, rock, rồi edm, house suốt tuổi trẻ; & rất kỳ thị nhạc trẻ Việt vì ám ảnh nhạc “thị trường “. Hồi bạn Đen này mới nổi em cũng dè bỉu - chắc cũng loại vớ vẩn thôi - nhưng cố nghe vài lần bài hit đầu tiên Và anh dek cần gì nhiều ngoài em thì thấy thuyết phục - bạn này tài năng & có gu nhạc thực sự. Nghe Đen nhiều thì spotify nó suggest ra nhiều bạn trẻ khác cùng gu nhạc cũng rất hay! Nhạc trẻ cho nó tươi mới vui vẻ con người. Cụ nào mà đam mê nhạc Vàng thì nghe tới Đen Vâu chắc giãy như đỉa phải vôi :))
Em nghĩ như cụ. Mà các bạn ấy giờ sáng tác nhạc rất hiện đại mà lại gần gũi, nói ra những điều mà chúng ta có thể đồng cảm. Chưa kể lại còn tươi vui. Tại sao không!?

vihali

Xe container
Rap Mỹ mới chuẩn chất rap và nó ở một đỉnh cao khác, nghe Eminem thường phải bật ra câu chửi kiểu tsb sao nó hát được như thế nhỉ! :D

Rap Đen Vâu chất rap thì không ăn thua, nhưng ca từ, ý nghĩa, giai điệu thì khá. Nói chung mình nghe như một bài hát hay thôi chứ cũng không cần coi nó là rap :D
Hehe, cụ nhắc đến chửi thì rap Mẽo nói tục thôi rồi, điều mà có lẽ nhạc VN ko thể có vì buộc phải "trong sáng". Nói tục bằng ngôn ngữ bọn đế quốc cũng đỡ ngượng hơn cụ ạ :)

antidau

Xe container

Đen Vâu flow ở bên Mỹ nó gọi là Old School style