Có gara nào chuyên xử lý tiếng kêu lạch tạch trên taplo và nội thất không ạ

ducthang85

Xe tải
Em đang đi con hyundai đời tống ( 2005 ) xg300 . Hiện tại taplo xe em khi đi vào chỗ sóc thì có tiếng kê dù là bé nhưng hơi khó chịu , cánh cửa bên lái cũng có tiếng lạch tạch , cánh cửa bên phải thì khi bật bass lớn có tiếng rè . Em cũng đi nhiều xe rồi , em biết các bác gara rất ngại làm món này vì công không lấy được cao nhưng rất mất time tìm nguyên nhân . Công việc thì em nghĩ là tháo toàn bộ ra , sau đó chèn cao su mỏng vào các mối nối nhưng quan trọng nhất là thợ phải cực khéo tay không lại làm xước nội thất thì quá tội , thay toàn bộ các loại chốt dùng 1 lần , gia cố lại bằng các con độn nhỏ . Bác nào giúp em được thì cho em xin cái báo giá , em chấp nhận công cao ạ . thank các bác nhiều .

lamly

Xe tải
Em cũng quan tâm món này. Cụ chủ làm xong hoặc tìm được mối báo em nhé. Xe em chưa kêu nhiều, nhưng cũng có một hai chỗ, không tìm ra.

ducthang85

Xe tải
Em cũng quan tâm món này. Cụ chủ làm xong hoặc tìm được mối báo em nhé. Xe em chưa kêu nhiều, nhưng cũng có một hai chỗ, không tìm ra.
xe cũ thì cơ bản là xe nào cũng sẽ bị cụ ạ , cụ nào mà gara chuyên làm món này em khẳng định cũng ăn to đới

ducthang85

Xe tải
món này khó gặm lắm cụ..muốn tìm ra ..thì phải là thợ nhiều kinh nghiệm và mất thời gian lắm..phải chạy xe qua nhiều cung đường vắng và lắng nghe tiếng lọc cọc từ đâu ra..chứ để nguyên xe mà tháo ra xem ..kg tìm ra đâu
khó gặm chính vì thế em chấp nhận công cao mà cụ , còn thợ kinh nghiệm thì đương nhiên rồi , chẳng nhẽ cho thợ ko kinh nghiệm làm xe em thì em để nguyên tiếng kêu còn hơn . Còn vấn đề đường vắng thì cụ yên tâm đi , đường nào giờ cũng vắng hết .

ducthang85

Xe tải
Em ủn tiếp để nhờ các bác thợ kinh nghiệm ạ

Helios2012

Xe đạp
Xe em bị kêu ở kính bên phụ khi đóng cửa hoặc đi chỗ xóc. Cụ nào giúp em với.

mrQuick8x

Xe điện
Em nghĩ vụ này cụ bố trí t.gian tự xử lý dần, cụ tìm mua đủ các con chốt, nở nhựa và keo dính, ống tuy ô trong, ống cao su đệm..v.v chắc sẽ ổn thôi.

vntrump

Xe đạp
Em đang đi con hyundai đời tống ( 2005 ) xg300 . Hiện tại taplo xe em khi đi vào chỗ sóc thì có tiếng kê dù là bé nhưng hơi khó chịu , cánh cửa bên lái cũng có tiếng lạch tạch , cánh cửa bên phải thì khi bật bass lớn có tiếng rè . Em cũng đi nhiều xe rồi , em biết các bác gara rất ngại làm món này vì công không lấy được cao nhưng rất mất time tìm nguyên nhân . Công việc thì em nghĩ là tháo toàn bộ ra , sau đó chèn cao su mỏng vào các mối nối nhưng quan trọng nhất là thợ phải cực khéo tay không lại làm xước nội thất thì quá tội , thay toàn bộ các loại chốt dùng 1 lần , gia cố lại bằng các con độn nhỏ . Bác nào giúp em được thì cho em xin cái báo giá , em chấp nhận công cao ạ . thank các bác nhiều .
Vấn đề của cụ xử lý thế nào rồi, nếu ok mách tôi với

Mr. Bonjames

Xe tải
Có vẻ Hyundai hay bị lỗi này. Em vừa lấy cin Santafe máy dầu mà đằng sau và cánh bên phụ kêu như mưa rào.