[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

xitruman

Xe buýt
Em có lần sáng đạp xe đi làm thấy xe hiến máu tạt vào hiến rồi đạp tiếp đi làm tầm 10km nữa, tối các bạn lại rủ đi nhậu, lại đạp đi nhậu, cả đi và về tầm 30km nữa vưỡn bình thường. Kể ra cũng hơi liều.
Vậy là sức khoẻ của bác là rất tốt ạ. Chúc bác luôn mạnh khoẻ ạ.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Tốt nhất là thôi! Vacxin chín ép k biết đường nào mà lần cả, cứ chấp nhận ở trong nhà giữ gìn rau cỏ qua ngày 1 thòi gian đi vậy

tienlong

Xe buýt
Tiêm bình thường cụ nhé, vợ em là bác sỹ đang cho con bú (hơn 8 tháng), đã tiêm rồi, chả sao cả.

sactimtn

Xe tăng
Các cụ 70 đời đầu trở về trước chắc sẽ nhớ tới sản phầm giải khát quốc dân đầu tiên của nền kinh tế thị trường:Nếp ga.
Ko biết vì khi già đi người ta sẽ hoài niệm nhiều lên hay tại dịch dã, nguồn cung bia nặng độ bị ngắt quãng mà tự nhiên tôi nhớ đến cái thời nếp ga rót ra cốc có vài viên đá, món giải khát kiêm tăng lực vừa bình dân vừa sang chảnh cái thời đói khổ ấy.
Thế là đồ xôi, giã men, lá nhãn rồi ủ ..vv Vừa làm vừa nhớ lại kỷ niệm ngày xưa phụ bố nấu rượu thay cho cái kinh nghiệm bằng 0, bổ xung bằng những cuộc điện thoại kèm hình cho người thân ở xa rồi sản phẩm cuối cùng cũng có.Rượu nếp giống như các cụ vẫn mua ăn ngày Đoan ngọ 5-5 âm, vắt lấy nước lọc kỹ rồi đóng chai.

Mỗi người một khẩu vị nên sẽ khó để so sánh nhưng tôi thấy, với giá thành "sản xuất" chưa có công (dịch ở nhà lẽ ra còn được thêm tiền coi như giải trí nên ko tính công các cụ nhé!) nằm trong khoảng giá Leffe và nếu đi mua rượu nếp về tự vắt thì giá cũng vẫn chưa tới Chimay mà trải nghiệm thì cực kỳ thú vị, nó ko giống như vang, chẳng giống rượu Tây nào và cũng ko như bia Tây, Ta, Tàu,Thái... Một hương thơm ngọt tự nhiên đậm đà vừa quen vừa lạ, một vị êm tê vừa thoảng vừa sâu đủ làm dịu cơn khát, làm nhẹ nỗi niềm và làm mờ đi hiện tại cho thả lỏng cả thể xác lẫn tâm hồn.
Gấu và F1 chỉ sau một bữa đã nghiện luôn (dù rượu bia đội ấy rất ghét) và đòi làm để uống thường xuyên!
Bác cho em xin cái quy trình làm của bác để em học

lion90heart

Xe đạp
Cccm cho em hỏi chút. Gấu nhà em sang tuần được đi tiêm covid theo lịch đăng ký tại công ty. Hiện gấu nhà em đang cho con bú. Em có tìm hiểu thì mẹ cho con bú tiêm được nhưng cũng muốn hỏi thực tế gấu nhà các cụ và các mợ có ai giống gấu em mà tiêm không ạ? Tiêm về có vấn đề gì không ạ? Em cảm ơn.
ko nên nhé cụ, vợ em cũng có suất tiêm, hỏi bác sĩ ng ta cũng bảo đang cho con bú thì ko nên vì thực tế chưa có nghiên cứu cho người cho con bú với Vaccine covid-19. Nếu cai sữa được thì tiêm, còn ko thì thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Nhungp

Xe hơi
Em thấy khi đi hiến máu sẽ có 1 giấy xác nhân số lượng máu hiến và khi có việc cần dùng đến máu sẽ được bồi hoàn số lượng máu tương đương mà không mất tiền. Nhưng em muốn hỏi là việc bồi hoàn này ở bất kỳ bệnh viện Công nào đúng không ạ hay phải cùng hệ thống hay cùng tỉnh ? Và có bị làm khó dễ gì không ?

formen

Xe lăn
Em thấy khi đi hiến máu sẽ có 1 giấy xác nhân số lượng máu hiến và khi có việc cần dùng đến máu sẽ được bồi hoàn số lượng máu tương đương mà không mất tiền. Nhưng em muốn hỏi là việc bồi hoàn này ở bất kỳ bệnh viện Công nào đúng không ạ hay phải cùng hệ thống hay cùng tỉnh ? Và có bị làm khó dễ gì không ?
k cụ ợ, đổi luôn và ngay thậm chí máu được mang ra dùng trước khi cụ nộp lại giấy này.

hôteo

Xe buýt
Tiêm bình thường cụ nhé, vợ em là bác sỹ đang cho con bú (hơn 8 tháng), đã tiêm rồi, chả sao cả.
Mợ nhà mình tiêm loại nào vậy cụ? Có cụ trên cũng bảo moderna thì được astra thì k nên ạ.

tuan_nguyen261188

Xe điện
k cụ ợ, đổi luôn và ngay thậm chí máu được mang ra dùng trước khi cụ nộp lại giấy này.
Mình đi hiến máu nhưng chả bao giờ mong muốn mình hay người thân nhận lại đâu phải không cụ...:x:x:x

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Các cụ 70 đời đầu trở về trước chắc sẽ nhớ tới sản phầm giải khát quốc dân đầu tiên của nền kinh tế thị trường:Nếp ga.
Ko biết vì khi già đi người ta sẽ hoài niệm nhiều lên hay tại dịch dã, nguồn cung bia nặng độ bị ngắt quãng mà tự nhiên tôi nhớ đến cái thời nếp ga rót ra cốc có vài viên đá, món giải khát kiêm tăng lực vừa bình dân vừa sang chảnh cái thời đói khổ ấy.
Thế là đồ xôi, giã men, lá nhãn rồi ủ ..vv Vừa làm vừa nhớ lại kỷ niệm ngày xưa phụ bố nấu rượu thay cho cái kinh nghiệm bằng 0, bổ xung bằng những cuộc điện thoại kèm hình cho người thân ở xa rồi sản phẩm cuối cùng cũng có.Rượu nếp giống như các cụ vẫn mua ăn ngày Đoan ngọ 5-5 âm, vắt lấy nước lọc kỹ rồi đóng chai.

Mỗi người một khẩu vị nên sẽ khó để so sánh nhưng tôi thấy, với giá thành "sản xuất" chưa có công (dịch ở nhà lẽ ra còn được thêm tiền coi như giải trí nên ko tính công các cụ nhé!) nằm trong khoảng giá Leffe và nếu đi mua rượu nếp về tự vắt thì giá cũng vẫn chưa tới Chimay mà trải nghiệm thì cực kỳ thú vị, nó ko giống như vang, chẳng giống rượu Tây nào và cũng ko như bia Tây, Ta, Tàu,Thái... Một hương thơm ngọt tự nhiên đậm đà vừa quen vừa lạ, một vị êm tê vừa thoảng vừa sâu đủ làm dịu cơn khát, làm nhẹ nỗi niềm và làm mờ đi hiện tại cho thả lỏng cả thể xác lẫn tâm hồn.
Gấu và F1 chỉ sau một bữa đã nghiện luôn (dù rượu bia đội ấy rất ghét) và đòi làm để uống thường xuyên!
Em còn nhớ cho thêm chén rượu trắng, thêm cái lòng đỏ trứng gà nữa cơ! :P

Nhungp

Xe hơi
Em cũng có đi hiến máu và có nhận được giấy đó, cũng may mắn là không phải dùng.
Nhất là nếu nhà nước cho phép người hiến máu có quyền nhượng lại máu cho người thân của mình trong gia đình hay trong sổ hộ khẩu thì chắc sẽ thu hút được nhiều nguồn hiến hơn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

harpagon

Xe tải
E nhớ ngày xưa đi qua nhà máy rượu HN ở NCT mùi thơm lắm,sực nức luôn ko lẫn đi đâu được.Nhưng sau này đi qua chả còn thấy được mùi thơm đó nữa,ko hiểu có nấu rượu nữa ko hay mua các thứ về pha rồi đem bán
Bán trên thị trường thì họ pha một phần rượu + nước đường rồi lên men.