Chi hội Có nên chế bình xăng con cho Fiat Siena 1.3 ELX

Bang_Europe

Đi bộ
Em kính chào các bác !

Số là em vừa tậu được cong Siena 1.3 ELX 2002 mà nó hành em quá , cái gì cần làm cũng làm rồi , thay nhớt, lược xăng , nước mát , tahy 4 bugi , thay cẩm biến đánh lửa ,, thay bình Accqui , xúc béc , vệ sinh khoang máy mà xe đi thì cứ bị lâu lâu oà ga vòng tua cứ nhảy lên nhảy xuống , lúc bị lúc không . Đem ra gara thì mấy bác bảo đây là bệnh kinh niên , Fiat nó hành dữ lắm , muốn chạy ngon thì chế bình xăng con khoảng 3 Triệu mà chạy cho yên tâm chứ xe này rất nhiều cẩm biến mà không có máy đọc thì không bắt bệnh được , sửa bạy bạ lại hư nặng ra . Em cũng chẳng biết xử lý sao , có nên chế BXC hay sống chung với lũ . Nhờ các bác cao nhân tư vấn giúp em ạ chứ nghe nó gầm rú em cũng điên lắm .

maianhbao1102

Xe tăng
Em kính chào các bác !

Số là em vừa tậu được cong Siena 1.3 ELX 2002 mà nó hành em quá , cái gì cần làm cũng làm rồi , thay nhớt, lược xăng , nước mát , tahy 4 bugi , thay cẩm biến đánh lửa ,, thay bình Accqui , xúc béc , vệ sinh khoang máy mà xe đi thì cứ bị lâu lâu oà ga vòng tua cứ nhảy lên nhảy xuống , lúc bị lúc không . Đem ra gara thì mấy bác bảo đây là bệnh kinh niên , Fiat nó hành dữ lắm , muốn chạy ngon thì chế bình xăng con khoảng 3 Triệu mà chạy cho yên tâm chứ xe này rất nhiều cẩm biến mà không có máy đọc thì không bắt bệnh được , sửa bạy bạ lại hư nặng ra . Em cũng chẳng biết xử lý sao , có nên chế BXC hay sống chung với lũ . Nhờ các bác cao nhân tư vấn giúp em ạ chứ nghe nó gầm rú em cũng điên lắm .
Đừng cụ ạ. Chế bxc làm cái xe giảm giá trị đi nhiều đó cụ.

Bang_Europe

Đi bộ
thanks cụ . vậy là sống chung với giặc chờ ngày giải phóng hả cụ

U_OAT

Xe điện
Cụ đã đến đúng bác sỹ Fiat chưa. Nếu chưa thì cụ hãy ghé qua khám bệnh rồi quyết định chưa muộn nhé!

Bang_Europe

Đi bộ
trên này có bác nào chế qua BXC chưa ạ cho em xin ý kiến ...........

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
trên này có bác nào chế qua BXC chưa ạ cho em xin ý kiến ...........
Làm thì cũng làm được, về nguyên tắc thì không có gì là khó cả, nhưng mà người ta tính chuyện đi Fiat là để hưởng thụ sự hiện đại của xe cao cấp trên một chiếc xe có giá cả dễ chịu mà cụ :)
Mọi bệnh tật đều có thể sửa được hết, phụ tùng Fiat thì giờ không đắt đâu, còn nếu thực sự cụ không có niềm đam mê về kỹ thuật, công nghệ mà muốn chế độ kiểu ấy thì em khuyên thực lòng là cụ nên kiếm chiếc xe nào đó cùng tầm giá, đời sâu sâu (dùng chế hòa khí) của Toy hoặc xe Hàn ý cụ ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Đừng cụ ạ. Chế bxc làm cái xe giảm giá trị đi nhiều đó cụ.
Về giá trị tiền bạc thì không vấn đề gì vì một em Si giá hiện tại thế nào chắc mình cũng rõ, nhưng mà nó giảm đi mất cái độ sướng khi sử dụng phải không cụ? :)

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Em kính chào các bác !

Em chưa biết cụ mang qua garage nào, ở đâu, nhưng mà các chú thợ phán kiểu đấy thì thực lòng mà nói nghe nó chuối quá về mấy cái trình độ được gọi là thợ ý. Em không có ý gì quá đáng đâu nhưng em khuyên cụ nên tham khảo anh em trên này trước khi muốn làm gì thì làm, muốn sửa ở đâu thì sửa cụ ạ.
Em dự bệnh xe cụ cũng không nặng đâu, cụ mang qua cụ Tân bên Sóc Sơn đi (nếu cụ ở loanh quanh gần HN), hoặc nếu có time thì lang thang cofe với mấy cao thủ có kinh nghiệm chơi xe Fiat trên này để hội chẩn. Em dám cam kết bắt được trên 90% bệnh và có phương án sử lý ngon, bổ, rẻ cho cụ ngay ý mà, chưa cần phải đến máy đọc, máy điếc gì đâu :)
Em mong cụ đừng moi móc, chế cháo thay thế ruột gan em nó như mấy đ/c "thợ" kia tư vấn, phí hoài lắm cho Fiat cụ nhé. Nhiều cụ trên này mua xe chỉ lai tạp chút xíu thôi còn sùng sục kiếm cách để undo lại cho về tiêu chuẩn của nó đấy cụ ạ :)

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Nâng cấp thì có chứ em chả thấy hạ cấp kiểu đấy bao giờ đối với fiater mà nói thì là tối kị
Em định Vodka cụ phát mà sao không được nhỉ? Nó cứ bảo em để ý cụ quá đấy :D

maianhbao1102

Xe tăng
Về giá trị tiền bạc thì không vấn đề gì vì một em Si giá hiện tại thế nào chắc mình cũng rõ, nhưng mà nó giảm đi mất cái độ sướng khi sử dụng phải không cụ? :)
Vì mất cái độ sướng nên giá tiền nó cũng mất đi nửa đến quá nửa cụ ạ. Cụ mocchau vửa múc một con như vậy đấy. Và cụ ấy đang có ý định trả lạ trinh nguyên cho em nó. :)

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Vì mất cái độ sướng nên giá tiền nó cũng mất đi nửa đến quá nửa cụ ạ. Cụ mocchau vửa múc một con như vậy đấy.
Thì em trong đoàn đón tiếp cụ ý và cụ danca về HN mờ cụ, xe cụ mocchau em thẩm rùi :)
Cụ mocchau cưới được em nó giá quá thơm đấy cụ ợ!
Hôm đấy ngồi đến quá nửa đêm mới về nhà , vợ bắt ra nằm divang, cấm cửa luôn :D

Bang_Europe

Đi bộ
Cam on cac cu rat nhieu . Em thi chang biet gi ve xe . Nghe cac cu tren dien dan khen em no qua nen bo co co y dinh ban nen em quat ngay va luon .. xe 1.3 elx doi 2002 mot doi chu den gio sang tay cho em nen ko lo taxi . Chi co dieu 1-2 thang ba moi boc xe ra chay mot lan ko biet vay co anh huong gi toi ba cai cam bien , xang , nhot khong. Tam thoi em boc ra chay deu hang ngay theo doi xem sao Roi bao cao cac cu tiep

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Cam on cac cu rat nhieu . Em thi chang biet gi ve xe . Nghe cac cu tren dien dan khen em no qua nen bo co co y dinh ban nen em quat ngay va luon .. xe 1.3 elx doi 2002 mot doi chu den gio sang tay cho em nen ko lo taxi . Chi co dieu 1-2 thang ba moi boc xe ra chay mot lan ko biet vay co anh huong gi toi ba cai cam bien , xang , nhot khong. Tam thoi em boc ra chay deu hang ngay theo doi xem sao Roi bao cao cac cu tiep
Xin chúc mừng cụ :)
Em nó màu gì thế? Tiện tay cụ quăng vài cái ảnh lên đây để bọn em nghía cái nào, vợ đẹp là phải để các anh em cùng thưởng lãm cụ ạ :D