Có nên dán nóc xe City ko?

Rafa City

Xe máy

Hi các cụ!

Vợ 2 của em màu trắng, đời 2014, đã độ Bodykit, đuôi gió, ốp mạ crom 2 bên cánh xe, nẹp kính inox, giờ lại muốn dán nóc xe màu đen cho tăng phần cá tính & thể thao. Tại em hỏi 1 số người thì lại nhận được ý kiến trái chiều. Người thì bảo xe trắng mà dán nóc màu đen thì đẹp nhưng sẽ bị nóng vì màu đen tích tụ nóng (xe em thường xuyên đậu ngoài trời). Người thì tư vấn rằng ko bị nóng vì loại dán đó là film cách nhiệt chứ ko phải decal thông thường. Cá nhân thì rất thích nhưng em đang phân vân nên chưa quyết định. Hơn nữa, em ở Hải Phòng thì có thể dán ở đâu, nhờ các cụ tư vấn giùm em nhé!

Cám ơn các cụ!

Phucyenxanh

Xe điện
nếu nhà có đk cụ phủ cạc bon đê + kẻ nắp capo nữa thì... khỏi chê

drwatson

Xe hơi
Đang quan tâm vụ cạc bon nóc. City 2014 mầu trắng mà dán nóc, kẻ nắp capo, ốp bodykit thì... Em dự là hot hơn cả Ngọc Trinh

ltrphuc

Xe tăng
Dán thoải mái đi cụ, không thích thì bóc thôi mà có sao đâu. Còn vụ nóng thì cụ cứ yên tâm, bọn em chạy cả cái xe sơn màu đen sẵn từ đầu đến *** còn chả lo nóng thì thôi cụ dán mỗi cái nóc mà lại lo nóng hơn :)) về lý thuyết nó sẽ có nóng hơn đôi chút nhưng thực tế không đáng kể nếu cụ chạy trên đường và bật điều hòa. Còn nếu cụ đỗ 1 chỗ dưới trời nắng thì đến mái bằng bê tông cũng nóng chứ đừng nói cái xe ô tô :D
Nếu ở HN thì lên Cao Bá Quát dán là đẹp nhất ạ

drwatson

Xe hơi
Có cụ nào chơi quả dán nóc này không, đi có anh có em cho xôm. Đi dán 1 mình ngại quá

ltrphuc

Xe tăng
Có cụ nào chơi quả dán nóc này không, đi có anh có em cho xôm. Đi dán 1 mình ngại quá
cụ phải tiên phong chuột bạch chứ ạ :D độ xe vẫn thích nhất nếu mình là người đầu tiên có món đó cụ ạ ;))

fansmda29

Xe hơi
Những thứ đồ chơi đó thích thì làm luôn đi cụ ơi!

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
Hi các cụ!
Vợ 2 của em màu trắng, đời 2014, đã độ Bodykit, đuôi gió, ốp mạ crom 2 bên cánh xe, nẹp kính inox, giờ lại muốn dán nóc xe màu đen cho tăng phần cá tính & thể thao. Tại em hỏi 1 số người thì lại nhận được ý kiến trái chiều. Người thì bảo xe trắng mà dán nóc màu đen thì đẹp nhưng sẽ bị nóng vì màu đen tích tụ nóng (xe em thường xuyên đậu ngoài trời). Người thì tư vấn rằng ko bị nóng vì loại dán đó là film cách nhiệt chứ ko phải decal thông thường. Cá nhân thì rất thích nhưng em đang phân vân nên chưa quyết định. Hơn nữa, em ở Hải Phòng thì có thể dán ở đâu, nhờ các cụ tư vấn giùm em nhé!

Cám ơn các cụ!
Cụ dán nóc Panorama 3 lớp oke không nóng đâu ạ.

fansmda29

Xe hơi
Ngọc Trinh cũng nên thay đổi kiểu áo chứ, hôm váy trắng, hôm váy kẻ sọc đen, như vậy mới mốt. Khuyên cụ là nếu cụ thì nhích thôi.

cucho

Xe tăng
Dán vô tư đi bác chủ ạ. đừng sơn

Về lý thuyết thì đúng là sẽ nóng hơn vì màu đen sẽ hấp thụ nhiệt. Nhưng thực tế thì chả ai cảm nhận đc là sau khi dán nóc có nóng lên thât hay không. Cũng chưa có máy móc dở hơi nào đi đo xem trường hợp nhiệt độ trong cabin sẽ tăng lên mấy phần trăm 1 cách chung chung.

Tóm lại, cứ dán đi nếu thấy đep. Về mặt kỹ thuật và tiện dụng không có vấn đề gì hết. Ai ngăn cản bác thì đó toàn là những ngừoi lẩm cẩm

anhtaibk

Đi bộ
co ong ban dang quan tam. hom no minh lay xe roi. cung giai phong

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
Em thì em máu dán nóc City nhà em lắm rồi, nhưng ở Hải Phòng thì chưa tìm được thợ tin cậy. Ko biết cụ có thể thu xếp thời gian mang theo dụng cụ tác nghiệp xuống Hải Phòng trang điểm cho vợ 2 em được ko? Giá cả ko thành v/đề, miễn sao chất lượng & nhiệt tình.
Bên cháu lại không có thợ nào đi được cụ ạ. Khi nào cụ tiện đi chơi qua HN thì ghé cửa hàng cháu nhé.

hanhpn

Xe tải
Cụ Oto Pro mật thư cho em cái vụ dán nóc nhé