[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

thngaylangthang

Xe ngựa
Em cũng ngẫm nhưng ko nhiều và gõ nhiều ... ntn

chuyenchemgio

Xe tăng
có lạm phát thật k ạ
lạm phát thế nào được, ng ta còn đang lo giảm phát kia kìa, Hàng hoá sx ra ko tiêu thụ đựợc do cấm biên, vận tải các nước hạn chế, xăng gỉam, dịch vụ du lịch gỉảm, kéo theo hàng loạt các cty- tập đoàn giảm, lỗ, phá sản, ng dân thiếu tiền, tâm lý tích trữ ko tiêu sài, càng làm kte trì trệ, xét về vĩ mô, chi tiêu của ng này là nguồn thu của ng khác, cả tgioi hạn chế chi tiêu, mua sắm, thì kéo theo giảm phát toàn cầu. nó khác với lạm phát năm 2008-2010,
lạm phát ( nếu có) trong tgian này thì phải 2022, khi chính phủ bơm nhiều nghìn tỉ vào lưu thông, tiền thừa nhiều, hết dịch toàn cầu, mua sắm chi tiêu bạt mạng, các gói kích cầu đẩy ra, dân có tiền tích trữ, ăn tiêu thả ga khi đó mới đc gọi là lạm phát,

toannoiphet25

Xe hơi
lạm phát thế nào được, ng ta còn đang lo giảm phát kia kìa, Hàng hoá sx ra ko tiêu thụ đựợc do cấm biên, vận tải các nước hạn chế, xăng gỉam, dịch vụ du lịch gỉảm, kéo theo hàng loạt các cty- tập đoàn giảm, lỗ, phá sản, ng dân thiếu tiền, tâm lý tích trữ ko tiêu sài, càng làm kte trì trệ, xét về vĩ mô, chi tiêu của ng này là nguồn thu của ng khác, cả tgioi hạn chế chi tiêu, mua sắm, thì kéo theo giảm phát toàn cầu. nó khác với lạm phát năm 2008-2010,
lạm phát ( nếu có) trong tgian này thì phải 2022, khi chính phủ bơm nhiều nghìn tỉ vào lưu thông, tiền thừa nhiều, hết dịch toàn cầu, mua sắm chi tiêu bạt mạng, các gói kích cầu đẩy ra, dân có tiền tích trữ, ăn tiêu thả ga khi đó mới đc gọi là lạm phát,
the thi doi den 2022 mua đất nó đắt lên hay rẻ đi cụ nhẩy , e đang tính mà ai cũng khuyên h múc đi

1 tháng qua, theo những người em tiếp xúc, những người gọi điện thoại cho em nhờ tư vấn thì em đúc kết ra 1 điều: người VN không những lạc quan nhất thế giới, mà còn là những người luôn sợ đồng tiền không sinh lợi ( cái kiểu ls ngân hàng 7-8%/năm được coi là không sinh lợi). Thế nên nhăm nhăm chỉ muốn đầu tư, kiếm tiền, ......
Người có 30tr tiết kiệm cũng hỏi: làm cái gì, đầu tư mua chứng khoán, mua USD, vàng,..... hay gì để sinh lợi?
Người có 2 tỷ cũng hỏi: gửi tiết kiệm được ưu đãi có 8,9% thì không ăn thua, mày xem có chỗ nào đầu tư kiếm lợi bảo Chị....
mình bảo, đang dịch bệnh, tiên lượng xấu cả thế giới, em nằm im xem sao đã, và đều nhận được câu trả lời.
THời buổi này phải nhanh chân kiếm tiền, cứ như mày thì xã hội nó chén hết thịt, đến xương cũng không còn cho mày ăn!!!
hahaaaaaa!!!!!!! ôi VN

tieudaovnt

Xe tăng
Ngắn hạn thì giảm phát, không cấp cứu kịp thời thì đổ vỡ toàn bộ kinh tế. Chính phủ các nước sẽ bơm tiền hỗ trợ, kích thích các loại về dài hạn sẽ lạm phát. Thực tế tăng trưởng tín dụng VN đang khá ổn định và thấp, tỷ giá đang được quản lí khá linh hoạt, cơ bản tình hình đang được kiểm soát, nếu mọi việc ngon nghẻ năm nay có thể vẫn tăng trưởng 4-5%, lạm phát vẫn dưới 4% như mục tiêu. Sang năm sẽ hơi căng xíu lạm phát có thể lên 5-7%, nhưng tăng trưởng cũng đựoc dự báo lên 7- 8%

meunin2013

Xe buýt
Bằng giờ này năm trước em bán và túc tắc tìm đất, gặp được căn phù hợp mua luôn ko lăn tăn. Chỉ cần mọi sinh hoạt cs trở lại bt là ổn.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ thớt ra mấy khu toàn sv nghèo các tỉnh về thì lấy đâu cao lớn
Cụ cổng nhạc viện , trường múa , nghệ thuật quân đội ,....xem các cháu cú gọi là nuột ....chẹp chẹp

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Tại sao chúng ta cần nhớ chính xác năm nào ví dụ 783 trước Công Nguyên và ông nọ ông kia mang 20 vạn hay 30 vạn quân, bao nhiêu thuyền....Sau đó tiến vào nước ta theo các đường.... Theo em các trận chiến chỉ nên tóm tắt theo kiểu sơ đò dễ hiểu, dễ nhớ và lược bớt các thông tin quá chi tiết. Cái gì cần chi tiết sau này trẻ có thể tự tra google. Quan trong hơn là cần nhớ từng giai đoạn, ví dụ đời nhà Trần về quân sự nhớ đến cái gì, về nông nghiệp, về thương mại, về giáo dục, về văn hoá, về quan hệ quốc tế....Như vậy giáo viên và học sinh sẽ tăng cường tìm hiểu nhiều hơn.... Thôi em không nói nữa vì có thể cái em nói không đúng các cụ ạ.
Em thấy lịch sử việt nam quá hay, trải qua bao thăng trầm, có vô số chuyện để nói. Vậy mà đợt lâu lâu rồi em xem lại 1 số đề thi cấp 2 cấp 3 tuyền thấy đa số là: nêu các ý chính trong hội nghị tw khoá xx, ý nghĩa lịch sử của đại hội ảng toàn quốc lần thứ xx...
Trong khi đó cái chuyện về chiến tranh biên giới tây nam em đọc, nghe, tìm hiểu suốt mấy năm nay mà vẫn chưa hết, sách giáo khoa em nhớ ko nhầm thì vỏn vẹn có vài trang giấy. Thú thật hồi đó em đc học mà chả hiểu tý gì luôn.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Cụ đầu tư khu nào? Cụ có đầu tư khu Chúc Sơn không

vinicar

Xe buýt
Em đi xem 1 ô ở KĐT Định Công, nghĩ dịch không có người mua mà quay đi quay lại có người khác mua rồi. Nhu cầu thực vì em thấy mua xong xây ngay giờ chắc lên tầng 1 rồi. Tóm lại theo em nhu cầu cao là có tuy nhiên cũng tùy khu.

Chĩm111

Xe điện
Người ta bảo nên cụ có mua không, nguời ta bảo không nên cụ nghĩ gì.

Đi mua đất, xem chán chê, trả giá mòn lưỡi còn chưa biết có mua được không. Miếng kết thì chủ nó hét cao cứng giá, miếng vừa tiền thì nhìn không ưng ý, trả phát bán ngay lại sợ hớ, đồng ý xong hết hết về dẫn vợ/người thân sang coi lại thì bĩu môi....vân vân và mây mây.
Cụ có trải nghiệm và nó phản ánh đúng thực tế luôn ạ!

fghj

Xe máy
Thời điểm nó phải phù hợp với mình, tại địa điểm mình hiểu. Chứ trên đây biết j mà tl

Đinh Bộ Lĩnh

Xe buýt
Người ta bảo nên cụ có mua không, nguời ta bảo không nên cụ nghĩ gì.

Đi mua đất, xem chán chê, trả giá mòn lưỡi còn chưa biết có mua được không. Miếng kết thì chủ nó hét cao cứng giá, miếng vừa tiền thì nhìn không ưng ý, trả phát bán ngay lại sợ hớ, đồng ý xong hết hết về dẫn vợ/người thân sang coi lại thì bĩu môi....vân vân và mây mây.
Dân chuyên còm chuẩn ko cần chỉnh, mà chỉnh thì lại ko chuẩn.

Em mà có tiền em cứ xem lô đất thấy vuông vức pháp lý sạch giá same mặt bằng chung của khu vực sau khi hỏi một vài lô khác là xúc luôn, chứ dẫn thêm người đi coi mệt lắm. nhưng em mua thường vứt đó 3 -5 năm mới bán thấy lời hơn gửi ngân hàng đáng kể, còn lướt sóng thì mình không đú dc với hội cò đất địa phương đâu.

ubisapro

Xe trâu
E chưa kịp nghĩ vì chưa có xèng :D

Mr.Alo

Xe lăn
Cứ đợi vỡ bds thì đến tết công gô

Tiện em đang bán mảnh ở chữ ký :))

thaihanh22

Xe đạp
không phải ai cũng được trợ cấp đâu bác

thaihanh22

Xe đạp