Có nên độ đèn led gầm cho xe ko???

altis1.8at

Đi bộ
Em định lắp bộ đèn led ở gầm xe con altis của em, nhưng ko biết độ bền và có anh hưởng gì đến xe không? Bác nào đã lắp rồi thì cho em ít kinh nghiệm:x:x:x:x

grandis01

Xe hơi
Hi ! Vụ này thì dễ thôi , pác thik chơi nếu pác chịu chi ( mà cái này cũng nhẹ ), lộng lẫy nhất vào buổi tối, "vip" đó nha . ;;)Bắt thêm dàn đèn led gầm ko gây hại gì đến xe cả , còn tuổi thọ thì hên xui thôi pác à !!!

HobbyDriver

Xe tăng
Hi ! Vụ này thì dễ thôi , pác thik chơi nếu pác chịu chi ( mà cái này cũng nhẹ ), lộng lẫy nhất vào buổi tối, "vip" đó nha . ;;)Bắt thêm dàn đèn led gầm ko gây hại gì đến xe cả , còn tuổi thọ thì hên xui thôi pác à !!!
Đẹp thì có đẹp thật, nhưng ... em thì em chả hiểu để làm gì, vì mình có mấy khi dùng đâu. Theo em thì đèn led trần hay hơn, và nếu bác có độ led trần thì hãy nên bỏ công, tặc lưỡi: ừ thì thêm led gầm.

HobbyDriver

Xe tăng
Đẹp thì có đẹp thật, nhưng ... em thì em chả hiểu để làm gì, vì mình có mấy khi dùng đâu. Theo em thì đèn led trần hay hơn, và nếu bác có độ led trần thì hãy nên bỏ công, tặc lưỡi: ừ thì thêm led gầm.
Ấy em quên: thêm cả led cửa nữa nhé, có ích khi mở cửa buổi tối: mình nhìn thấy mặt đường, còn xe khác thì thấy cửa xe mình

naiveboy79

Xe buýt
Em định lắp bộ đèn led ở gầm xe con altis của em, nhưng ko biết độ bền và có anh hưởng gì đến xe không? Bác nào đã lắp rồi thì cho em ít kinh nghiệm:x:x:x:x
Đúng là bên do hên xui cụ ạ :), em thấy lắp vào hại xăng lắm, vì tự dưng xe lại bị tải thêm khoảng 0.5 kg :P, đùa cụ vậy thôi, em thấy chẳng hại gì cả (không biết có phải xe em xe cỏ không), em lắp được tầm 3 tháng nay mà chưa thấy hiện tượng gì, giá cả thì hợp lý, chẳng đắt như mọi người nghĩ, với xe matiz như em thì chi phỉ chỉ tầm 1 bình xăng 30l :)

Không cần chịu chi lăm đâu cụ à, nó cũng ngon-bổ-rẻ lắm, chỉ tầm tiền vài lần cafe của cụ thôi

bác xem bên thớt của các bác hội LED ý, bên đó nhiều bác độ đẹp lắm
link led FC đây ạ: http://otofun.net/showthread.php?t=173829

chỉ nên độ dư lày thôi phục vụ cho mình cái đã còn bọn bên ngoài cứ từ từ
đèn mở cửa xe tối sáng thôi rồi nhìn thấy cả cái kim rơi dứoi thảm

cái này thì ko mở cửa nó cũng sáng do công tắc

đèn led trần bật lên nhìn thấy cẩ trứng cá thằng ngồi bên cạnh

còn thích trình diễn thì chơi dư lày

Xe cụ Dylan đẹp quá, nhìn mãi mới nhận ra, mà cụ đi thăm anh Hồ Cẩm Đào về rồi à?

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Thì để cho .....đẹp chứ để làm gì hả cụ. Làm đẹp cũng là 1 công dụng đấy.

naiveboy79

Xe buýt
Thì để cho .....đẹp chứ để làm gì hả cụ. Làm đẹp cũng là 1 công dụng đấy.
Đồng ý với cụ Mắt Kính, thỉnh thoảng làm đẹp và thay đổi cái xe tẹo mà cụ HobbyDriver

naiveboy79

Xe buýt

coldwinter

Xe tải
Xe bác dylan em đụng mặt mấy lần rồi nhưng toàn ban ngày nên chưa thấy xe bác ấy ngoài đời buổi tối nó hoành tà là mành thế nào nhưng đẹp đấy bác ạ.

coldwinter

Xe tải
Em muốn dán phản quang 4 cái viền xung quanh của RIM như bác dylan dán cho 2 vành cái motobike của bác nữa nhé, bác PM cho em cái giá, lúc nào em qua em phone bác trước, tự làm ngại quá, hihi

naiveboy79

Xe buýt
Em đang có một bộ đèn led gầm nhưng mà không biết mang đến đâu để lắp, các cụ tư vấn cho em chỗ nào làm đc việc này không ạ?
Cụ ra gara nào người ta chẳng lắp, miễn cụ xác định là đấu vào đèn nào hay công tắc riêng thôi :)

naiveboy79

Xe buýt
Thật hả cụ? Mấy gara em hay sửa xe, lúc đưa bộ đèn ra thì họ bảo bọn em không làm phần điện! ~X(
Thế thì cụ thử liên lạc với cụ khanhnq19 nhé, cụ ý vừa đi lắp cách đây tầm 10 ngày 0949.33.6666

altis_1.8at

Xe đạp
mấy cái đèn đó em chi sợ lắp lên đc vài hôm đi đường đá nó bắn vào rơi ra thì...~X(

altis_1.8at

Xe đạp
thanks cụ naiveboy79. Mới chạy xe nên còn nhờ các cụ chỉ bảo nhiều.
Cho em hỏi luôn là có cụ nào có logo của OF cho em xin 1 cái. phiền cụ nào có gửi cho em qua: 12C6 Ngõ 145 Quan Nhân, Thanh Xuân, Hà nội. em xin cảm ơn và hậu tạ:x:x:x

naiveboy79

Xe buýt
mấy cái đèn đó em chi sợ lắp lên đc vài hôm đi đường đá nó bắn vào rơi ra thì...~X(

thanks cụ naiveboy79. Mới chạy xe nên còn nhờ các cụ chỉ bảo nhiều.
Cho em hỏi luôn là có cụ nào có logo của OF cho em xin 1 cái. phiền cụ nào có gửi cho em qua: 12C6 Ngõ 145 Quan Nhân, Thanh Xuân, Hà nội. em xin cảm ơn và hậu tạ:x:x:x
Vụ logo có nhiều nơi lắm cụ ạ, nhưng thường theo em biết thì cụ phải đến tận nơi để xin chứ không ai mang đến cho cụ đâu
Còn đèn led nếu cụ dùng loại led silicon (có bọc 1 lớp silicon ở ngoài chứ ko phải loại bóng thủy tinh) thì em nghĩ vẫn ok, em dùng 3 tháng nay dán ở gầm xe cho dù nắng, mưa, sỏi, đá, bụi, bẩn, đường gồ ghề hay đường bằng đều vẫn sáng tốt cụ ạ

Loại led silicon nó tương tự thế này ạ

LED&HID4auto

Xe tải
Website
mernat.com.vn
Em cũng học theo làm cho em prado nhà em đây ạ

Và cả em Hummer H2 nữa

Chip_Tom

Xe hơi
Cụ đã lắp chưa, nếu lắp rồi cho e xem mấy cái ảnh. Mà bao nhiêu xèng vậy cụ?

OtoPro.Dung

Xe tăng
Đèn gầm Altis e có khá khá mẫu, các cụ có nhu cầu hay những vấn đề liên quan pem em nhé!
Altis 2014

Độ bi gầm

LED O-Block

LED Transformer

Việc độ Gầm khá đơn giản: Với những mẫu có sẵn, chỉ cần đấu giắc ăn ngay. Một số mẫu độ có phải chế Ba-đờ-sốc; một số mẫu dán các cụ ạ!