[Thảo luận] Có nên làm việc triệt để với CA phường Thành Công không các cụ cho em ý kiến với?

fadco

Xe container
Việc là thế này các cụ ah, chiều nào đi làm về em cũng đi qua đoạn ngã 4 Huỳnh Thúc Kháng giao với Nguyên Hồng, chắc các cụ trên này đều biết quán bia hơi Hồng Hường ở đúng ngã 4 đấy nhỉ, đi làm về giờ tan tầm đang đông, mệt mỏi sau 1 ngày chém gió với đủ các thể loại người mà quán bia đó dựng xe chềnh ềnh đến 2,3 hàng dưới lòng đường, tất nhiên vỉa hè đã chiếm hết rồi, thế là xe 2 làn xe chỉ còn lại 1 làn để đi, lại tắc đường, rất nhiều lần qua đây đã bị ức chế với kiểu để xe này nên hôm qua em alo cho công an phường Thành Công để phản ánh sự việc, ddaij khái như sau:
Em: Xin lỗi cho tôi hỏi có phải CA phường Thành Công đó không?
CA:Đúng rồi anh cần gi?
Em: Xin lỗi cho hỏi đồng chí tên là gì( để sau này còn có sở cứ làm việc)
CA: Tôi ko có nghĩa vụ phải nói tên với anh, anh ở đâu có việc gì?
Em: Tôi xin hỏi là quán bia HH ngày nào cũng để xe tràn xuống lòng đường 2,3 hàng gây cản trở giao thông các anh có biết việc đó không ah?>
CA: Chúng tôi ko thể biết hết được từ 6h sáng đến 11h đêm của toàn bộ phường nên vấn đề này chúng tôi sẽ kiểm tra( văn vở vãi hàng)
Em: Chuyện này tồn tại rất lâu rồi mà chính quyền ko biết thì cũng lạ nhưng tôi xin thông báo cho chính quyền biết để xử lí, đừng để dân thắc mắc....
CA: Tôi sẽ báo cáo lên cấp trên xin ý kiến chỉ đạo, cảm ơn anh đã thông báo cho chúng tôi.
Em:Ok, nếu 1,2 hôm nữa mà tình trạng này vẫn tiếp diễn tôi sẽ có cách xử lí, chào đồng chí.
Theo các cụ em có nên xử lí triệt để vụ này không?nếu làm thì liệu có kết quả gì không hay lại chỉ công cốc công cò thôi vì tình trạng để xe 2,3 làn dưới lòng đường nguyễn y vân, các cụ cho em xin ý kiến chỉ đạo với

FujiS5200

Xe điện
Nên ạ, nhưng sẽ khó đấy. Khó tin chuyện chình ình trước mắt mà không biết, không nghe, không thấy đâu. (Còn vì sao lại 3 không như thế thì các bác tự dự lấy nhé).

PanChic

Xe đạp
Sắp bầu cử, bác cứ chụp ảnh cho lên báo thì chả xoắn hết cả lên ý chứ :))
@các bác cứ đi qua chỗ rạp xiếc ý, xe đỗ 3 hàng luôn nhưng CA phường với CA quận Hai Bà Trưng (ngay gần đấy) luôn thiếu người nên không thấy, không nghe, không biết gì đâu ạ :D

Comeback86

Xe buýt
hôm e qua Tân Mai thấy có quán Karaoke ngay cạnh CAP luôn đấy,xe cộ vứt bừa lòng đường luôn mà có thấy ý cò gì đâu.

f40fd

Xe điện
Hàng quán họ làm luật trước rồi, bác định triệt để kiểu gì, với ai ;))

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Sắp bầu cử, bác cứ chụp ảnh cho lên báo thì chả xoắn hết cả lên ý chứ :))
@các bác cứ đi qua chỗ rạp xiếc ý, xe đỗ 3 hàng luôn nhưng CA phường với CA quận Hai Bà Trưng (ngay gần đấy) luôn thiếu người nên không thấy, không nghe, không biết gì đâu ạ :D
Cụ phán quá chuẩn.

Cơ mà Cụ chủ cẩn thận ko ăn gạch đá nhá.

lenamhung83

Xe tăng
Hàng quán họ làm luật trước rồi, bác định triệt để kiểu gì, với ai ;))
Ở đoạn này buổi sáng tầm từ 6h - 7h thì bon taxi Mai Linh cũng chiếm làm chỗ giao ca, đi qua đó dễ bị các chú ấy va phải lắm, từ cả năm nay rồi cũng có ai nói gì đâu

29V3-5586

Xe buýt
Triệt để làm thì vẫn được thôi
Sắp bầu cử nên các cụ ở phường thành công này chắc chắn phải làm
Bác cứ làm tí ảnh hiện trường cho nóng rồi post lên + gửi cho phường ắt là họ phải làm ngay
Phố Tống Duy Tân Ngõ Cấm Chỉ nộp bn xiền làm luật cho CAP Hàng Bông mà còn bị dập cho ngây ngất ợ
Cần nữa bác gửi hẳn lên Quận :P

Móp

Xe tăng
Như cụ nói ở trên thì nếu 1,2 hôm nữa mà tình trạng này vẫn tiếp diễn, cách xử lý của cụ như thế nào?

totruongto3

Xe buýt
Hẳn nào, thỉnh thoảng em đi uống bia hay cafe lại bị xxx đến bắt, hóa ra bị người như cụ chủ thớt chơi xấu

bird

Xe buýt
thi những bọn này làm luật ca phươg rui mới dám làm thế đấy chứ chứ ko 150k/ xe đấy các bác ạ bọn nó chả ngu mà Ca cũng bít hết rùi ma

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Nên ạ, nhưng sẽ khó đấy. Khó tin chuyện chình ình trước mắt mà không biết, không nghe, không thấy đâu. (Còn vì sao lại 3 không như thế thì các bác tự dự lấy nhé).
Ở chỗ nhà em phường còn cử người đến tận quán cà phê để báo là sắp có đoàn kiểm tra đi qua để chủ quán dẹp đồ trên vỉa hè vào, chắc những chỗ khác cũng thế. Cũng là miếng cơm manh áo cả thôi. Quán nào cũng tuân thủ nghiêm chỉnh pháp luật thì xxx thối mồm à.

Nói vậy nhưng em vẫn ủng hộ cụ chủ thớt làm đến cùng, không dẹp được hết nhưng chắc cũng sẽ bớt chướng mắt hơn, ví dụ từ để 3 hàng xuống còn 2 hàng chẳng hạn. Cụ quen mấy bác hưu trí ở phường đấy mời các cụ tham gia cùng ra tận phường phản ánh có khi hiệu quả hơn.

inochi

Xe điện
Để xe cản trở giao thông thì bị bắt, xấu xa cái lổi rề

Hẳn nào, thỉnh thoảng em đi uống bia hay cafe lại bị xxx đến bắt, hóa ra bị người như cụ chủ thớt chơi xấu

Eisenhow

Xe máy
Khổ quá, em có đi uống bia đâu. Chỉ là đậu xe một tí vào tìm xem gấu có trong đấy thôi mà. Mà đậu xe 1 tí thì thôi cứ đậu tạm ra giữa lòng đường cũng được, cùng lằm nếu cụ chủ thớt muốn thì em bật cả mấy cài đèn dừng khẩn cấp cho cụ xem... trong lúc chờ em đi ra >:D<

Đùa tí, chứ các cụ mà bực với cái kiểu đỗ xe ở Hà Nội thì có mà bực cả ngày. Các cụ cần ví dụ về những tuyến đường đỗ xe lung tung thì có mà cả rổ.... >:D<

XPQ

Xe lăn
Mua bán hết rồi,không bổng dưng mà xxx hò nhau đi bắt mấy người quang gánh về làm báo cáo đâu.Bọn hàng ăn quán nhậu mà không nộp mỗi tháng chục triệu thì đỗ xe vào cốc à?Nhưng mấy cái chú trực ban xxx ở các phường thì công nhận là ngu thật,đíu biết học hành thế nào nhưng một phần chúng nó đíu coi nhân dân ra cái làn gì,mặt khác chúng nó cũng ngu thật.Trả lới nhân dân mà không hách dịch nạt nộ thì cũng nhấm nha nhấm nhẳng như chó cắn ma,không cáu cũng phải lộn ruột với chúng nó.

Mapu

Xe tăng
Việc là thế này các cụ ah, chiều nào đi làm về em cũng đi qua đoạn ngã 4 Huỳnh Thúc Kháng giao với Nguyên Hồng, chắc các cụ trên này đều biết quán bia hơi Hồng Hường ở đúng ngã 4 đấy nhỉ, đi làm về giờ tan tầm đang đông, mệt mỏi sau 1 ngày chém gió với đủ các thể loại người mà quán bia đó dựng xe chềnh ềnh đến 2,3 hàng dưới lòng đường, tất nhiên vỉa hè đã chiếm hết rồi, thế là xe 2 làn xe chỉ còn lại 1 làn để đi, lại tắc đường, rất nhiều lần qua đây đã bị ức chế với kiểu để xe này nên hôm qua em alo cho công an phường Thành Công để phản ánh sự việc, ddaij khái như sau:
Em: Xin lỗi cho tôi hỏi có phải CA phường Thành Công đó không?
CA:Đúng rồi anh cần gi?
Em: Xin lỗi cho hỏi đồng chí tên là gì( để sau này còn có sở cứ làm việc)
CA: Tôi ko có nghĩa vụ phải nói tên với anh, anh ở đâu có việc gì?
Em: Tôi xin hỏi là quán bia HH ngày nào cũng để xe tràn xuống lòng đường 2,3 hàng gây cản trở giao thông các anh có biết việc đó không ah?>
CA: Chúng tôi ko thể biết hết được từ 6h sáng đến 11h đêm của toàn bộ phường nên vấn đề này chúng tôi sẽ kiểm tra( văn vở vãi hàng)
Em: Chuyện này tồn tại rất lâu rồi mà chính quyền ko biết thì cũng lạ nhưng tôi xin thông báo cho chính quyền biết để xử lí, đừng để dân thắc mắc....
CA: Tôi sẽ báo cáo lên cấp trên xin ý kiến chỉ đạo, cảm ơn anh đã thông báo cho chúng tôi.
Em:Ok, nếu 1,2 hôm nữa mà tình trạng này vẫn tiếp diễn tôi sẽ có cách xử lí, chào đồng chí.
Theo các cụ em có nên xử lí triệt để vụ này không?nếu làm thì liệu có kết quả gì không hay lại chỉ công cốc công cò thôi vì tình trạng để xe 2,3 làn dưới lòng đường nguyễn y vân, các cụ cho em xin ý kiến chỉ đạo với
Ở khía cạnh xã hội và cộng đồng, em hoàn toàn ủng hộ cụ chủ. Nhưng cá nhân em thì em em nghĩ là thôi ợ, đằng nào thì tình trạng vẫn thế (quá bia thì kô thể đóng cửa mà chỗ để xe thì chẳng thể sinh ra thêm được,..), mình làm quyết liệt có khi lại bị gây khó khăn. Em nghĩ thế các cụ đừng mắng em ạ.

tiennam54

Xe tải
Em không hiểu cụ là ai mà cụ bảo xử lý triệt để được nhỉ? Nếu cụ xử lý triệt để được thì tốt quá.
Câu này nghe vô trách nhiệm vãi "Chúng tôi ko thể biết hết được từ 6h sáng đến 11h đêm của toàn bộ phường nên vấn đề này chúng tôi sẽ kiểm tra( văn vở vãi hàng)", ban ngày Phường đi đâu?

xe_het_xang

Xe tải
Cháu đi uống bia ở Hoàn Béo chỗ Ô Chợ Dừa còn được để xe trong sân trụ sở CAP cơ.
Hôm nào hết chỗ còn để ngay vỉa hè trước cửa CAP. Đại tiện lắm.

heroesdaubu

Xe điện
xxx có "Luật" rồi nên cứ thế mà làm thôi, xxx no rồi!

Wakeup

Xe điện
Ở khía cạnh xã hội và cộng đồng, em hoàn toàn ủng hộ cụ chủ. Nhưng cá nhân em thì em em nghĩ là thôi ợ, đằng nào thì tình trạng vẫn thế (quá bia thì kô thể đóng cửa mà chỗ để xe thì chẳng thể sinh ra thêm được,..), mình làm quyết liệt có khi lại bị gây khó khăn. Em nghĩ thế các cụ đừng mắng em ạ.
Em không đồng ý với ý kiến của bác.
Cái xã hội ở mình bây giờ nó nát bét do có nhiều người suy nghĩ xuê xoa, cả nể và nhất là sống cá nhân đấy bác ạ.