Thảo luận Có nên mua bạt che nắng, nhựa cây và chim ỉa k các cụ?

Roby JV

Xe đạp
Chả là xe mình để ở bãi, không có mái che. Mùa hè nắng quá phải đổ ở gốc cây cho mát, để gốc cây thì lá cây, quả, nhựa và chim, bướm ị tùm lum. Hỏi kinh nghiệm các cụ có nên mua cái bạt che cho đỡ xót xe không ạ? Che bạt hấp hơi có ảnh hưởng j đến xe không? Thời gian tháo, mở, giặt bạt có quá tội thời gian lau rửa xe không các cụ

CXP

Xe buýt
Em thì thấy không nên. Em cũng đã từng dùng bạt để phủ xe để dưới gốc cây, nhưng rồi phải bỏ vì phủ lên, tháo xuống khá nhiều thao tác bất tiện, bạt lại cũng bị bẩn nên bẩn sang cả quần áo, rồi xước dăm sơn xe các kiểu.
Nói chung nếu không thường xuyên sử dung xe mới nên dùng bạt.
Một kinh nghiệm của em là khi đi đâu về, mình bớt chút thời gian dùng chổi lông phủi sạch bụi bám bên ngoài xe, như vậy nếu mưa thì không bị lem nhem và sau này làm vệ sinh xe sẽ dễ hơn.

Marance

Xe tăng
Bạt phủ xe cực hữu ích cho các cụ thích chim chuột trong xe 😂.
Cụ chủ nên cân nhắc thêm phương án này.

cugieo

Xe tăng
Bạt phủ dễ xước xe nếu như có gió to, mưa thì om nước gây han gỉ, chưa kể chuột rất thích chui vào làm tổ. Nếu mặc áo sơ mi trắng mà tháo bạt ra thì xác định lem nhem hết.
Nếu tìm được chỗ nào có mái che hoặc có bóng mát của cây cũng tốt, đôi khi thêm tí tiền để có chỗ có mái che mát mẻ nhưng cũng phải cao ráo tránh mưa ngập. Mưa to như hôm qua ở Hà Nội thì gió tốc bay cả bạt luôn.

hoaandong

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 7 Ngách 2 Ngõ 102 Nguyễn Đổng Chi - Hà Nội
Website
AndongLTD.com
em cũng gửi bãi như bác. cũng từng lăn tăn rồi cuối cùng là ko dùng bạt. chỉ dùng mỗi ô che kính nắng.
vì sợ rằng che bạt vài bữa xước hết bên ngoài. nắng ko sao. chứ mưa xong mà có việc phải đi gập bạt vào thì có mà hết hơi. nên thôi kệ

giang_081190

Xe đạp
Cái bạt thì đúng là xước kinh hồn luôn :(
em bỏ bạt rồi. Các cụ gửi xe trong nhà được là tốt nhất.

cugieo

Xe tăng
Đôi khi tìm được chỗ có mái che thì cũng tốn tí tiền cũng chấp nhận. Ở Hà nội kiếm được chỗ có mái che không phải là dễ dàng. Nhiều xe đỗ ở ngõ, ở bên đường, hay vỉa hè nắng mưa cũng phải có bạt phủ vì đi ít. Nhiều nhà có chỗ để xe nhưng để đảm bảo an toàn cháy nổ hoặc dễ bị ngập khi mưa to nên đành đem ra ngoài gửi.
Có cái bạt thì cũng có ích nhưng đôi khi thấy cũng khá phiền toái. Nhiều người chấp nhận gửi xe xa nhà 1 chút, tốn kém một chút để có chỗ để xe như trong hầm chung cư, trong bãi có mái che, và cao ráo yên tâm mỗi khi mùa mưa đến.

Thanh_Binh

Xe điện
Nếu quen thì mỗi lần trải mất tầm 2 phút, nhưng bất tiện khi trời mưa phải phơi khô chứ ko thành ổ nấm mốc

Bigboss92

Xe máy
Có vẻ mất công các cụ nhỉ