Có nên rửa xe nhiều ko????

DangMilan

Xe máy
Các bác cho em hỏi có nên rửa xe nhiều ko?E nghe 1 số người nói rửa xe nhiều ko tốt cho sơn xe vì nó làm bạc màu có đúng ko ạ?Mà xe e là xe màu trắng trời mưa xong bẩn lắm ko rửa nhìn nó bẩn kinh khủng.Ra tiệm rửa xe họ toàn lấy nước rửa chén sunlight rửa có tốt ko ạ?

MinPrince

Xe buýt
:)) Cho em hỏi , theo cụ nếu mình ở bẩn mà đi chơi vs bạn gái có được hem =))). Bẩn thì phải rửa cho sạch chứ, sợ gì ạ :))

Em nghĩ bùn đất.... bám vào xe lâu ngày mới là tác nhân gây hại.
Chăm rửa và rửa đúng cách (phun nước loại bỏ bùn đất, chất rửa chuyên dụng >> em dùng chai nước rửa bán tại cửa hàng nội thất; giẻ mềm hoặc bọt biển...) nếu tự sướng.
Bẩn thì phải rửa, nhưng ra hiệu thì chấp nhận sống chung với lũ thôi Cụ ạ.

s0c_uuu

Xe buýt
mua về dán xe vào cụ ạ.
rửa thoải mái. không rửa thì nhanh bi gỉ lắm. chất lượng xe bây h không như xưa mà :)

lanhuong1965

Xe điện
Các bác cho em hỏi có nên rửa xe nhiều ko?E nghe 1 số người nói rửa xe nhiều ko tốt cho sơn xe vì nó làm bạc màu có đúng ko ạ?Mà xe e là xe màu trắng trời mưa xong bẩn lắm ko rửa nhìn nó bẩn kinh khủng.Ra tiệm rửa xe họ toàn lấy nước rửa chén sunlight rửa có tốt ko ạ?
-Nếu rửa xe mà sài chất tẩy rửa chuyên dụng thì ok,nhưng giá nó cao nên ngoài tiệm không sài,toàn sài loại ăn mòn xe không thôi(Không chuyên dụng)
-Các bác có điều kiện thì rửa xe ở nhà vẫn hơn(Tiết kiệm $ thì không bao nhiêu nhưng xe dơ ít thì rửa = nước là sạch rồi,không cần xa bong)Lâu lâu đem ra tiệm cho họ rửa xịt vào những kẹt mà ở nhà chúng ta không làm sạch được,rồi muốn kỹ thì về nhà chúng ta xịt lại 1 lần cho hết chất tẩy rửa của tiệm.

mr_anh

Xe hơi
ko biết các bác thế nào, chứ em mà cứ xe bẩn là không dám ra đường ...

nguyenbathang37

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
dán nilon vào thì cứ ra tiệm mà rửa thui cụ ạ.Giờ ngồi nhà hì hục cũng nản mà xe bẩn đi chán lắm,xe sạch nhìn sáng người hơn bao nhiu í :)

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
=)) câu hỏi này na ná như : người bẩn thì có nên tắm nhiều ko? đi ! nhiều thì có cần ửa ít ko

vkd

Xe buýt
Cứ bẩn là rửa thôi . Xe trắng thì bọc nilon vào . Rửa thoải mái . 6 tháng bóc nilon bọc lại như mới . Chứ xe rửa ít . Lâu ngày nhìn cái vành thấy sợ

zozo102

Xe máy
xe máy thì e cuối tuần rửa, oto thì cứ 2 ngày đem vòi ra fun nước=))

tungpr123

Xe buýt
-Nếu rửa xe mà sài chất tẩy rửa chuyên dụng thì ok,nhưng giá nó cao nên ngoài tiệm không sài,toàn sài loại ăn mòn xe không thôi(Không chuyên dụng)
-Các bác có điều kiện thì rửa xe ở nhà vẫn hơn(Tiết kiệm $ thì không bao nhiêu nhưng xe dơ ít thì rửa = nước là sạch rồi,không cần xa bong)Lâu lâu đem ra tiệm cho họ rửa xịt vào những kẹt mà ở nhà chúng ta không làm sạch được,rồi muốn kỹ thì về nhà chúng ta xịt lại 1 lần cho hết chất tẩy rửa của tiệm.
cụ này nói chí phải , em đòng tình với quan điểm của cụ

dongkivs

Xe hơi
Đơnn giản - cái gì nhiều cũng không tốt! Bẩn quá thì phải rửa thôi !

at2011

Xe tải
E nghĩ sơn xe còn lâu mới bạc được, cứ rửa thoải mái thôi.

lhxndd

Xe buýt
mua về dán xe vào cụ ạ.
rửa thoải mái. không rửa thì nhanh bi gỉ lắm. chất lượng xe bây h không như xưa mà :)
Nhà sản xuất khuyến cáo không nên dán xe vào vì chính lớp nylon gặp nhiệt độ, hóa chất, chất hóa học có trong nylon của lớp dán sẽ tương tác với bề mặt sơn xe bên trong và có thể gây hiện tượng sơn xe bị biến đổi, hoặc phồng rợp,v.v..

lhxndd

Xe buýt
E nghĩ sơn xe còn lâu mới bạc được, cứ rửa thoải mái thôi.
Bạn nói chuẩn đấy, các bạn chăm rửa xe mới không bị phai màu sơn (tránh để tình trạng xe đang chạy dưới trời nắng, chạy vào rửa xe ngay, vì lúc đó bề mặt sơn xe vẫn còn nóng, rửa xe có chất tẩy rửa sẽ không tốt bằng bạn rửa xe lúc trời mát hoặc sáng hoặc về chiều). Ngoài ra, các bạn cũng tránh vừa mới chạy xe rất lâu như vừa chạy đường trường đi xa về, xong vào tiệm rửa xe liền vì lúc đó nhiệt độ máy xe còn cao, các bạn nên chờ lúc xe nguội hẳn rồi mới đem đi rửa.

Sơn xe nhà sản xuất đã bảo vệ bằng các lớp chống mài mòn và oxy hóa rồi, các bạn yên tâm!

DangMilan

Xe máy
Các cụ nói đúng đấy e thì bẩn là e ko chịu đc rồi.Tại thấy mấy người khuyên nên thử lên đây hỏi xem sao.Chứ xe trắng mà bẩn nhìn kinh lắm.Với lại họ toàn lấy nước rửa chén rửa xe nên e cũng hơi sợ thôi :D

kinkin09

Xe đạp
Bác Cứ đi . Và biết giữ chút. Tránh va quệt ( khi gửi xe ) . Tránh va chạm ko đáng có. vv. Chứ em chưa thấy ai rửa xe mà cũ và xấu đi cả. Mới mua nên giữ gìn là phải rùi. Em thì bẩn quá thì phải rửa. Còn nếu theo lịch đều đặn thì cứ T7 làm nửa ngày về rửa xe. để luôn í đấy tối đi chơi qua lấy. Đẹp luôn. :D

vkd

Xe buýt
Nhà sản xuất khuyến cáo không nên dán xe vào vì chính lớp nylon gặp nhiệt độ, hóa chất, chất hóa học có trong nylon của lớp dán sẽ tương tác với bề mặt sơn xe bên trong và có thể gây hiện tượng sơn xe bị biến đổi, hoặc phồng rợp,v.v..
Đấy chắc là do bác dán nilon khô thoai . Chứ từ hồi biết đi xe e toán dán nước . Chẳng thấy hiện tượng phổng rộp gì cả ? Chỉ bik là con nouvo của e sau 2 năm . Bóc nilon ra thợ nhìn còn phải choáng vì độ mới

ducanh91

Xe điện
cứ rửa tẹt đi bác ak ! sao bác phải lo nghĩ mấy ch nhỏ nhặt này làm gì :D