Thảo luận Có nên sơn đổi mầu xe

Sibu0805

Xe hơi
Em mới sắm vợ hai focus HB 2009 mầu bạc nhưng vợ cả cứ ỉ ôi chê bai, đòi đổi sang mầu trắng. Của đáng tội em cũng thấy focus mầu trắng là đẹp nhất nhưng cứ lăn tăn là đổi mầu sẽ làm giảm giá trị xe.

Các cụ gần xa tư vấn giùm em xem có nên chiều vợ cả phen này mà cho vợ 2 đi thẩm mĩ viện một phen không.

Em xin vodka các cụ trước ạ

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em mới sắm vợ hai focus HB 2009 mầu bạc nhưng vợ cả cứ ỉ ôi chê bai, đòi đổi sang mầu trắng. Của đáng tội em cũng thấy focus mầu trắng là đẹp nhất nhưng cứ lăn tăn là đổi mầu sẽ làm giảm giá trị xe.

Các cụ gần xa tư vấn giùm em xem có nên chiều vợ cả phen này mà cho vợ 2 đi thẩm mĩ viện một phen k
Em xin tư vấn với cụ
Đổi mầu sẽ phải xin giấy đổi mầu .nếu xe cụ chính chủ thì đơn giản
thứ 2 cụ sẽ mất thời gian và tiền bạc
thứ 3 sau này cụ bán đi giá sẽ giảm hơn so với nguyên bản
nhưng lếu thích thì nhích .e cung tham gia về mầu sơn trắng .
mầu trắng có rất nhiêu mầu .mầu trắng sứ .trắng kem .trăng ngà ....có 1 mầu trắng e thích nhất là bên trong trắng sứ bên ngoài camay xanh dương

liyueqiang

Xe tải
E cũng đang có nhu cầu giống cụ

billy2207

Xe tải
Em xin tư vấn với cụ
Đổi mầu sẽ phải xin giấy đổi mầu .nếu xe cụ chính chủ thì đơn giản
thứ 2 cụ sẽ mất thời gian và tiền bạc
thứ 3 sau này cụ bán đi giá sẽ giảm hơn so với nguyên bản
nhưng lếu thích thì nhích .e cung tham gia về mầu sơn trắng .
mầu trắng có rất nhiêu mầu .mầu trắng sứ .trắng kem .trăng ngà ....có 1 mầu trắng e thích nhất là bên trong trắng sứ bên ngoài camay xanh dương
Xin giấy đổi màu có rắc rối ko cụ, trước giờ em cứ nghĩ là ko được đổi màu xe chứ?

Sibu0805

Xe hơi
Em đã hỏi rồi, thủ tục đổi mầu cũng không khó lắm. Các cụ lên điểm đăng ký xe làm đơn xin đổi mầu rồi về tự xử. Đến ngày hẹn là lấy đăng ký mới thôi. Kiểm định thì đến hạn sẽ điều chỉnh. Nói vậy thôi chứ cứ qua dịch vụ cho nhàn, nhanh.
Cái ngại là sơn xe mất hơn 11 củ và nằm gara mất cả tuần + đúng là mất giá khi muốn bán lại. Tâm lý người mua cứ như kiểu mua phải con xe "đểu" dù đi ở HN thì xe nào cũng phải sơn lại thân vỏ vài lần.

nhuyanhuk

Xe máy
Sơn đổi màu cụ phải làm lại đăng kiểm đấy!

3Dvietnam

Xe tăng
Nếu mà cụ đổi màu trước khi phủ bóng cụ ngâm cứu có xăm(cũng xịt bằng sơn chứ ko phải lấy cọ quẹt đâu ạ ko có gờ mí gì hết) hình gì lên capo thì hú em nhé? Ở nước ngoài chơi nhiều thể loại này lắm mà VN vẫn quan niệm sơn zin nên mới chỉ thịnh hành trên 2b,4b thì trong HCM cũng tương đối..Cụ vào fb dưới chữ ký em ngó qua xem sao,ko hiểu sao máy e ko đăng ảnh dc

3Dvietnam

Xe tăng
sơn lang tiên cá lên capo xe 4 chõ có giá là bao nhiêu hả cụ
Giá thành phụ thuộc vào mẫu cụ ạ(cụ có mẫu chưa gửi e ngó qua cái) vì nàng tiên cá nhưng chắc còn các phụ cảnh nữa em chưa biết khó dễ ntn nên chưa báo giá cụ dc..Mẫu khó tới đâu tụi e cũng làm dc hết tuy nhiên mẫu tiên cá là 1 thể loại khó(nó ở dạng chân dung và rất nhiều chi tiết như vảy cá) giá sẽ cao.
Capo màu gì vậy cụ? để em ngâm cứu thêm mẫu nào đơn giản mà vẫn đẹp gửi cụ

promano

Xe hơi
Các cụ ơi cho e hỏi cái màu xanh đen của mấy con BMW sport mã màu là j cụ nhỉ?
Xe sơn xong phải đi đăng kiểm lại ko các cụ hay là xin đổi màu sơn, thay cà vẹt là xong ạ?
Thanks các cụ.

dovietdungxd

Xe hơi

Các cụ gần xa tư vấn giùm em xem có nên chiều vợ cả phen này mà cho vợ 2 đi thẩm mĩ viện một phen không.

Kính chào cụ!E đóng góp ý kiến cá nhân e thế này cụ nhé,quan điiểm của e thì vỏ xe cũng như cái áo cụ mặc thôi,nếu áo bẩn,rách,bạc màu thì cụ mặc có thích ko ạ,chắc chắn là ko cụ nhỉ?Vì thế cụ phải giặt áo,thay áo nên việc cụ sơn lại xe hay đổi màu ní cũng y chang.Tiếp nữa khi xe đã lưu hành thì chắc chắn sẽ bị va quệt và phải sơn lại,như thế đã là mất gin rùi điiều này đồng nghĩa với việc sơn lại hay đổi màu chả khác gì nhau.Thủ tục đổi màu xe rất đơn giản và ít chi phí.Nhiều người mua xe cứ đòi xe phải gin như khi xuất xưởng thế quan điểm này là không ổn bởi đã là xe thì phải bảo dưỡng sửa chữa thay thế khi hỏng hóc,nếu mua một chiếc xe chạy được vài năm rùi mà chủ xe chả bảo dưỡng gì,chả thay thế gì thủ hỏi chiếc xe đó có ổn không?Và khi người mua sử dụng sẽ phải bỏ tiền ra để làm những bất cập đó thành ra của mình tất.E mua xe cũ thì chủ càng thay thế nhiều e càng yên tâm điều này khác với xe nát cụ nhé.
Mấy quan điểm cá nhân của e cụ xem xét nhé,và chiếc xe cụ và gia đình sử dụng nên cụ phải thỏa mãn đã sau đó hãy quan tâm tới điều khác.Hì 2 năm e đổi màu 3 lần cảm giác mỗi lần sử dụng xe màu mới lạ lắm cụ ạ.Cứ như mình vừa mua xe mới vậy lại thích hơn yêu hơn đỡ chán nó hơn.
Mong cụ lựa chọn được phương án của mình và chúc cụ cùng gia đình luôn mạnh khỏe,hạnh phúc ngày càng thành đạt hơn!
Xin chân thành cám ơn và chào hợp tác!

dovietdungxd

Xe hơi
Các cụ ơi cho e hỏi cái màu xanh đen của mấy con BMW sport mã màu là j cụ nhỉ?
Xe sơn xong phải đi đăng kiểm lại ko các cụ hay là xin đổi màu sơn, thay cà vẹt là xong ạ?
Thanks các cụ.
Chào cụ!cầm đèn chạy trước ô tô xíu các cụ nhé,thứ nhất mọi người ko biết xe cụ màu gì nên ko thể trả lời cụ được,thứ hai để chính xác thì phải xem mã màu nhà sản xuất đóng trên xe cụ ạ.Nên tốt nhất cụ nên mang xe qua gara nào đấy để họ kiểm tra cho cụ.

strong2003

Xe máy
sơn cả xe có phải hạ máy tháo nội thất k các cụ

promano

Xe hơi
Chào cụ!cầm đèn chạy trước ô tô xíu các cụ nhé,thứ nhất mọi người ko biết xe cụ màu gì nên ko thể trả lời cụ được,thứ hai để chính xác thì phải xem mã màu nhà sản xuất đóng trên xe cụ ạ.Nên tốt nhất cụ nên mang xe qua gara nào đấy để họ kiểm tra cho cụ.
Cụ ơi màu kiểu như này này.
Có thể tối hơn chút xíu nữa.

kimthanh_jsc

Xe tăng
đổi làm gì cụ, sơn không zin mất giá lắm

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net
sơn cả xe có phải hạ máy tháo nội thất k các cụ
nội thất thì phải tháo hết .tháo hết 4 kinh cánh cử và phàn ca su lẹp cửa.còn lòng máy có xe pải cẩu máy có xe không .hoặc long máy dữ nguyên mầu

bachmy

Xe tải
nội thất thì phải tháo hết .tháo hết 4 kinh cánh cử và phàn ca su lẹp cửa.còn lòng máy có xe pải cẩu máy có xe không .hoặc long máy dữ nguyên mầu
Chào cụ. E muốn sơn lại con Fiesta Ecoboost sang màu xanh lục chi phí hết bao nhiêu và thời gian làm hết bao lâu.
Một việc nữa là sau này xe e xước xát, đi làm bảo hiểm ở hãng liệu họ có sơn lại như màu mới đc k cụ nhỉ ?

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chào cụ. E muốn sơn lại con Fiesta Ecoboost sang màu xanh lục chi phí hết bao nhiêu và thời gian làm hết bao lâu.
Một việc nữa là sau này xe e xước xát, đi làm bảo hiểm ở hãng liệu họ có sơn lại như màu mới đc k cụ nhỉ ?
cụ chỉ cần cho em đời xe , hình ảnh màu xe là em lấy được mã màu ,lên cụ không phải ngài chuyện sau này sơn dăm lại khác màu
thời gian từ 7-10 ngày giá em inbox

bên em đang có tri ân khách hàng thưa cụ

NGUYENNGOCHUNG

Xe đạp
cụ cho em hỏi là sơn xong ráp lại cho ok ko hay ọp ẹp , e đang rất lo vấn đề này, có đc như zin ko?

ATTILA

Xe điện
Sơn lại toàn bộ thân vỏ xe có mất time ko các cụ?

tiaset

Xe đạp
Em ủn lên cho các cụ, em cũng đang mặc lại áo mới cho vk2 của em ở Hà Thành.