[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
update 2018 :) mua loại gì tùy hoàn cảnh và bối cảnh :D. sau khi mua cái này thì em về nhà mới, tất nhiên em lắp cái mới chứ chả mua cái cũ làm gì, em cũng chả tôn sùng Nhật bãi đến mức như các cụ nghĩ đâu, chỉ đơn giản là hợp với hoàn cảnh lúc ý :D
à với cả trong đám công tơ này có con chạy sai (bị chậm), sau này phải thay mà chả nhớ có phải cái dùng cho phòng này không :D

Mùa hè đến rồi, vấn đề về điều hòa có rất nhiều cụ quan tâm trong đó có em, hôm trưa thứ 7 vừa rồi em đi 1 đoạn đường tầm 7km mà gặp không biết bao nhiêu xe máy chở điều hòa chạy vè vè ngoài đường (thợ đi lắp cho khách).
Sau khi đọc rất nhiều threads về điều hòa: mới, cũ, nội địa Nhật, VN xuất khẩu. em quyết định mua điều hòa Nhật bãi do phù hợp với điều kiện kinh tế của em hơn. Còn đối với ai đây không phải là vấn đề thì em khuyên cứ mua hàng mới, với giá gần gấp đôi không nhẽ không hơn, ít nhất là đẹp hơn  Sau đây là đôi dòng chia sẻ với các cụ về cảm nhận của em dòng 1 tuần sử dụng điều hòa Nhật bãi
I. Tú bà
Sau khi tìm hiểu và chốt hạ dùng điều hòa Nhật bãi, em đã xác định là sẽ mua trên OF cho yên tâm mặc dù trên thị trường và ngay gần nhà em có rất nhiều người bán món này. Đầu tiên em đến cửa hàng của một mợ, hỏi han sơ bộ một vài câu rồi em về, có lẽ do là mợ nên khó bắt chuyện hơn. Sau đó em đến cửa hàng của một cụ khác cũng là KDCN trên OF. Cụ ý tiếp khá nồng nhiệt, giới thiệu về em ý rất nhiệt tình, nào là tuy em ý không còn tờ rinh nhưng em ý rất biết chiều khách, nào là dùng hàng nhà cụ ý cụ ý sẽ bảo kê cho anh em yên tâm sự dụng , em mủi lòng nên nhắm mắt đưa chân. Cụ ý được cái hay hỏi thăm về cảm nhận của khách đã mua về chất lượng hàng nhà cụ ý, có gì không ưng phản ánh cụ giải quyết ngay. Thợ cụ này lắp cũng tạm được, có đôi chút trục trặc kỹ thuật nhưng ngay lập tức được “tú bà” rat ay cứu giúp.
Đánh giá: 8,5/10
II. Body
Do em nó đã qua tay mấy cha dân chơi bên Nhật nên không thể lung linh như hàng mới được, nếu các cụ gặp em nó lúc em ý mới từ bển về chắc sợ chạy mất dép bởi em nó trông vàng vọt như người bị bệnh gan giai đoạn cuối. Qua một vài nghiệp vụ chuyên môn của Tú bà thì nhìn chung em nó trông chấp nhận được. Cũng trắng trẻo như Ngọc Trinh lúc chưa trang điểm  Lưu ý các cụ nên làm công tác tư tưởng trước cho ông bà và gấu chứ không về thấy mất bao nhiêu sính lễ mà dắt về một em trông quê quê, ông bà lại la cho.
Đánh giá: 6/10 – đương nhiên rồi, hàng cũ mà.
À loanh quanh mãi mà chưa giới thiệu, tên em nó là Mitsubishi, 9000 BTU, em đồng hương với chị Mazia Orawoa 
III. Phục vụ:
Cảm giác em được em ý phục vụ rất sung sướng các cụ ạ. Do em ý có cái kỹ năng gọi là Inverter, nó nhẹ nhàng trìu mến chứ không đanh đá gay gắt như con mụ già nhà em đang dùng (Mitsubishi non Inverter) . Nó lên chầm chậm, xuống cũng chầm chậm chứ không chạy ù ù một hồi rồi lại Phạch một cái là tắt. Nên không có tình trạng Bật thì lạnh mà Tắt thì nóng như cách cái con mụ già đang phục vụ em. Với các phục vụ này em nó rất thích hợp cho trẻ nhỏ và cụ già. Đặc biệt hơi thở em nó nhẹ tựa làn gió thu…
Đánh giá: 9/10
IV. Giá cả: Tổng thiệt hại để rước em ý về là 7tr (hơi đắt :( )
Còn cái giá phải trả để được em nó phục vụ hàng ngày là bao nhiêu? Có lẽ đây là một trong những câu hỏi mà các cụ quan tâm nhất, may mắn thay phòng em lắp đặt em nó có công tơ riêng nên việc đo đạc khá thuận tiện
1. Phụ tùng: Bộ đổi nguồn
Do chạy điện 110V nên em nó cần 1 bộ đổi nguồn để tiếp sức. Trong 1 tuần nghỉ lễ, trong phòng có bộ đổi nguồn với 1 switch mạng hoạt động liên tục. Sau gần 8 ngày hoạt động liên tục thì 2 thiết bị trên tiêu thụ hết gần 1 số điện, tầm 0,1 số điện 1 ngày.
2. Sức ăn của em ý:
Em mô tả qua phòng mà em đặt em ý, vì cái này cũng ảnh hưởng khá nhiều đến sức ăn của em. Phòng em có diện tích gần 13m2, ở tầng 3 nhà 5 tầng, có ban công nên có ánh sang trực tiếp chiếu vào phòng vào mấy tiếng buổi sang. Trong phòng ít đồ đạc, không tủ quần áo, không thiết bị phát nhiệt như tivi hay máy tính.
Về cách sử dụng cũng có ảnh hưởng đến sức ăn của em ý. Người em thuộc loại nhiều bạc nhạc ít cơ nên chịu lạnh kém, em thường bật 26 độ tầm 1 tiếng cho mát rồi để 28 – 29 độ, tổng thời gian sử dụng là trên dưới 7 tiếng. Sau 3 ngày kết quả như sau:
- Ngày 1: dùng tầm 7 tiếng, công tơ lúc em đi ngủ là 737,8 lúc em thức dậy là 738,6. Như vậy là hết 0,8 số điện cho 7 tiếng phục vụ, thật khó tin, ngày mai thử lại xem thế nào?
- Ngày 2: cũng tầm 11 rưỡi bật, 5 6h tắt, số công công tơ lúc đi ngủ là 739,5 lúc thức dậy là 740,3, hết 0,8 số điện - giống hệt hôm qua ư, thật khó tin.
- Ngày 3: ngay sau ngày 2 và cả ngày không gì nên em không xem số lúc đi ngủ nữa mà xem luôn số lúc tỉnh dậy là 741,5, như vậy là hết 1,2 số điện.
Sau đây là hình minh họa:
Ngày 1:

Ngày 2:

Ngày 3:

Đánh giá: 9,5/10 - Với cách điều kiện phòng của nhà em, cách sử dụng điều hòa của em và điều kiện thời tiết Hà Nội cách đây mấy ngày (khi chưa mưa) thì một buổi tối (trên dưới 7 tiếng) thì em nó tiêu tốn của em hết trên dưới 1 số điện. Ôi quá hợp lý cho một cuộc tình đẹp.
Còn một câu hỏi quan trọng nữa mà cả em và các cụ đều muốn biết nhưng em cũng chưa có câu trả lời. Đó là em độ bền của em nó thể nào? Em nó có hay nhõng nhẽo đổ bệnh không? Cái này em cũng chỉ biết chờ thời gian trả lời thôi.
Thôi em đi ngủ đây, có gì mai em sẽ chỉnh sửa bổ sung sau.

Update: trong đợt nắng nóng vừa rồi, em thử thì tốn điện hơn các cụ ạ (đương nhiên là thế) hết tầm 3 số điện từ 10h tối đến 6h sáng
chả bù cho con pana 18k cơ của em, ôi mẹ ơi 1 tối bật 8 tiếng em đồ nó phải chén của em cỡ tầm 12-15 số những ngày nắng nóng đỉnh điểm,

BMV_HN

Xe điện
Mua điều hòa cũ là một sai lầm nếu cụ có tiền.
Sai lầm hơn nữa nghĩ nó tiết kiệm (tiền ) hơn .
Và chỉ nhận ra sau 1 thời gian sử dụng khi hỏng mà không gọi được khi cần sửa.

Lollipop2018

Xe tải
Mua điều hòa cũ là một sai lầm nếu cụ có tiền.
Sai lầm hơn nữa nghĩ nó tiết kiệm (tiền ) hơn .
Và chỉ nhận ra sau 1 thời gian sử dụng khi hỏng mà không gọi được khi cần sửa.
Thật ah cụ , cứ tưởng hàng bển về là nó tốt hơn hàng trong nước chứ

.Đại Bàng Chúa.

[Tịch thu bằng lái]
Bữa nọ có cái thớt inveter có tiết kiệm hay không mà toàn bác dân kt vào cãi mãi trong khi em là người dùng - thấy nó tiết kiệm từ 40-50% . Mấy bác í cứ bảo chưa chắc , do cách đo này nọ . Thôi em không cãi nữa , tự sướng với mình thôi . E cũng dùng 1 cái 1hp5 bãi gần như bật 24/24 mà tất tật tháng có 400k tiền điện.
Em cũng vừa múc con Midea invet hơn 6 củ bạc, em thì cũng chả quan trọng cái invet này lắm đâu vì em nghĩ cũng chả tiết kiệm hơn được bao nhiêu, cả năm có vài tháng hè chứ mấy, mà có phải ngày nào cũng bật đâu ạ, nhà em vẫn ưu tiên mọi thứ tự nhiên hơn nên thích dùng quạt, nóng quá mới mở điều hòa.

Cái invet này em nghe nói bảo bật lâu lâu 1 tý nó mới tiêt kiệm, chứ bật vài tiếng lại tắt cũng chả tiết kiệm đâu.

.Đại Bàng Chúa.

[Tịch thu bằng lái]
update 2018 :) mua loại gì tùy hoàn cảnh và bối cảnh :D. sau khi mua cái này thì em về nhà mới, tất nhiên em lắp cái mới chứ chả mua cái cũ làm gì, em cũng chả tôn sùng Nhật bãi đến mức như các cụ nghĩ đâu, chỉ đơn giản là hợp với hoàn cảnh lúc ý :D
à với cả trong đám công tơ này có con chạy sai (bị chậm), sau này phải thay mà chả nhớ có phải cái dùng cho phòng này không :D

Mùa hè đến rồi, vấn đề về điều hòa có rất nhiều cụ quan tâm trong đó có em, hôm trưa thứ 7 vừa rồi em đi 1 đoạn đường tầm 7km mà gặp không biết bao nhiêu xe máy chở điều hòa chạy vè vè ngoài đường (thợ đi lắp cho khách).
Sau khi đọc rất nhiều threads về điều hòa: mới, cũ, nội địa Nhật, VN xuất khẩu. em quyết định mua điều hòa Nhật bãi do phù hợp với điều kiện kinh tế của em hơn. Còn đối với ai đây không phải là vấn đề thì em khuyên cứ mua hàng mới, với giá gần gấp đôi không nhẽ không hơn, ít nhất là đẹp hơn  Sau đây là đôi dòng chia sẻ với các cụ về cảm nhận của em dòng 1 tuần sử dụng điều hòa Nhật bãi
I. Tú bà
Sau khi tìm hiểu và chốt hạ dùng điều hòa Nhật bãi, em đã xác định là sẽ mua trên OF cho yên tâm mặc dù trên thị trường và ngay gần nhà em có rất nhiều người bán món này. Đầu tiên em đến cửa hàng của một mợ, hỏi han sơ bộ một vài câu rồi em về, có lẽ do là mợ nên khó bắt chuyện hơn. Sau đó em đến cửa hàng của một cụ khác cũng là KDCN trên OF. Cụ ý tiếp khá nồng nhiệt, giới thiệu về em ý rất nhiệt tình, nào là tuy em ý không còn tờ rinh nhưng em ý rất biết chiều khách, nào là dùng hàng nhà cụ ý cụ ý sẽ bảo kê cho anh em yên tâm sự dụng , em mủi lòng nên nhắm mắt đưa chân. Cụ ý được cái hay hỏi thăm về cảm nhận của khách đã mua về chất lượng hàng nhà cụ ý, có gì không ưng phản ánh cụ giải quyết ngay. Thợ cụ này lắp cũng tạm được, có đôi chút trục trặc kỹ thuật nhưng ngay lập tức được “tú bà” rat ay cứu giúp.
Đánh giá: 8,5/10
II. Body
Do em nó đã qua tay mấy cha dân chơi bên Nhật nên không thể lung linh như hàng mới được, nếu các cụ gặp em nó lúc em ý mới từ bển về chắc sợ chạy mất dép bởi em nó trông vàng vọt như người bị bệnh gan giai đoạn cuối. Qua một vài nghiệp vụ chuyên môn của Tú bà thì nhìn chung em nó trông chấp nhận được. Cũng trắng trẻo như Ngọc Trinh lúc chưa trang điểm  Lưu ý các cụ nên làm công tác tư tưởng trước cho ông bà và gấu chứ không về thấy mất bao nhiêu sính lễ mà dắt về một em trông quê quê, ông bà lại la cho.
Đánh giá: 6/10 – đương nhiên rồi, hàng cũ mà.
À loanh quanh mãi mà chưa giới thiệu, tên em nó là Mitsubishi, 9000 BTU, em đồng hương với chị Mazia Orawoa 
III. Phục vụ:
Cảm giác em được em ý phục vụ rất sung sướng các cụ ạ. Do em ý có cái kỹ năng gọi là Inverter, nó nhẹ nhàng trìu mến chứ không đanh đá gay gắt như con mụ già nhà em đang dùng (Mitsubishi non Inverter) . Nó lên chầm chậm, xuống cũng chầm chậm chứ không chạy ù ù một hồi rồi lại Phạch một cái là tắt. Nên không có tình trạng Bật thì lạnh mà Tắt thì nóng như cách cái con mụ già đang phục vụ em. Với các phục vụ này em nó rất thích hợp cho trẻ nhỏ và cụ già. Đặc biệt hơi thở em nó nhẹ tựa làn gió thu…
Đánh giá: 9/10
IV. Giá cả: Tổng thiệt hại để rước em ý về là 7tr (hơi đắt :( )
Còn cái giá phải trả để được em nó phục vụ hàng ngày là bao nhiêu? Có lẽ đây là một trong những câu hỏi mà các cụ quan tâm nhất, may mắn thay phòng em lắp đặt em nó có công tơ riêng nên việc đo đạc khá thuận tiện
1. Phụ tùng: Bộ đổi nguồn
Do chạy điện 110V nên em nó cần 1 bộ đổi nguồn để tiếp sức. Trong 1 tuần nghỉ lễ, trong phòng có bộ đổi nguồn với 1 switch mạng hoạt động liên tục. Sau gần 8 ngày hoạt động liên tục thì 2 thiết bị trên tiêu thụ hết gần 1 số điện, tầm 0,1 số điện 1 ngày.
2. Sức ăn của em ý:
Em mô tả qua phòng mà em đặt em ý, vì cái này cũng ảnh hưởng khá nhiều đến sức ăn của em. Phòng em có diện tích gần 13m2, ở tầng 3 nhà 5 tầng, có ban công nên có ánh sang trực tiếp chiếu vào phòng vào mấy tiếng buổi sang. Trong phòng ít đồ đạc, không tủ quần áo, không thiết bị phát nhiệt như tivi hay máy tính.
Về cách sử dụng cũng có ảnh hưởng đến sức ăn của em ý. Người em thuộc loại nhiều bạc nhạc ít cơ nên chịu lạnh kém, em thường bật 26 độ tầm 1 tiếng cho mát rồi để 28 – 29 độ, tổng thời gian sử dụng là trên dưới 7 tiếng. Sau 3 ngày kết quả như sau:
- Ngày 1: dùng tầm 7 tiếng, công tơ lúc em đi ngủ là 737,8 lúc em thức dậy là 738,6. Như vậy là hết 0,8 số điện cho 7 tiếng phục vụ, thật khó tin, ngày mai thử lại xem thế nào?
- Ngày 2: cũng tầm 11 rưỡi bật, 5 6h tắt, số công công tơ lúc đi ngủ là 739,5 lúc thức dậy là 740,3, hết 0,8 số điện - giống hệt hôm qua ư, thật khó tin.
- Ngày 3: ngay sau ngày 2 và cả ngày không gì nên em không xem số lúc đi ngủ nữa mà xem luôn số lúc tỉnh dậy là 741,5, như vậy là hết 1,2 số điện.
Sau đây là hình minh họa:
Ngày 1:

Ngày 2:

Ngày 3:

Đánh giá: 9,5/10 - Với cách điều kiện phòng của nhà em, cách sử dụng điều hòa của em và điều kiện thời tiết Hà Nội cách đây mấy ngày (khi chưa mưa) thì một buổi tối (trên dưới 7 tiếng) thì em nó tiêu tốn của em hết trên dưới 1 số điện. Ôi quá hợp lý cho một cuộc tình đẹp.
Còn một câu hỏi quan trọng nữa mà cả em và các cụ đều muốn biết nhưng em cũng chưa có câu trả lời. Đó là em độ bền của em nó thể nào? Em nó có hay nhõng nhẽo đổ bệnh không? Cái này em cũng chỉ biết chờ thời gian trả lời thôi.
Thôi em đi ngủ đây, có gì mai em sẽ chỉnh sửa bổ sung sau.

Update: trong đợt nắng nóng vừa rồi, em thử thì tốn điện hơn các cụ ạ (đương nhiên là thế) hết tầm 3 số điện từ 10h tối đến 6h sáng
Xem thớt này em mới buồn cười
Có clip bà già vào cửa hàng quần áo mua đồ..
Có cái điều khiển điều hòa và cái iphone thì bà ta chắc là thấy điều khiển điều hòa lắm nút thế là đút vội vào túi và ra về
:)) có dịp e sẽ up lên cho a e hóng
Giờ hàng hóa bão hòa rồi còn bãi bèo gì, điều hòa, tủ lạnh, máy giặt, tivi ... cứ mới mà giã, mà cũng đồ Nhật chứ hàng mã gì đâu. Còn đồ bãi thì thấy mấy cụ chuyên âm thanh hay sưu tầm. Chắc nó có cái hay riêng của nó.

BMV_HN

Xe điện
Thật ah cụ , cứ tưởng hàng bển về là nó tốt hơn hàng trong nước chứ
Tốt hơn nếu cụ mua đồ mới của Nhật Bản
Đồ cũ thì đừng tin. Họ thải ra. buôn nhập rác về 1 bán 3 bảo hành tùy tâm.
Thì tưởng rẻ hóa đắt. Câu: tôi không giầu để mua hàng rẻ tiền là cực đúng.
Sửa bằng nửa cái máy mà phải kén thợ, kén giờ...như mấy cụ đi Fiat với BMV đời tống ấy :D

Lollipop2018

Xe tải
Tốt hơn nếu cụ mua đồ mới của Nhật Bản
Đồ cũ thì đừng tin. Họ thải ra. buôn nhập rác về 1 bán 3 bảo hành tùy tâm.
Thì tưởng rẻ hóa đắt. Câu: tôi không giầu để mua hàng rẻ tiền là cực đúng.
Sửa bằng nửa cái máy mà phải kén thợ, kén giờ...như mấy cụ đi Fiat với BMV đời tống ấy :D
Vâng thank cụ, chả biết mấy thứ kia sao, chứ em làm vài dàn mini Nhật, nồi cơm điện nhật và thậm chi là bếp gas dương của nhạt dùng sướng lắm cụ ah, vụ điều hòa thì em chưa tìm được người ưng ý để mua

huuthe93

Xe hơi
Máy Thaí-Malay xuất Việt tuy mới đó nhưng về công nghệ thì nó là rác của tụi Nhật
Đơn giản là dân Asean là dân nghèo mà đã nghèo thì ham rẻ, muốn rẻ thì đơn giản nhất là cắt option, ăn bớt vật liệu đi
Dân xứ nhiệt đới cắt mịa nó cái chức năng sưởi đi (heat) chỉ làm 1 chiều thôi, ko nâng lia, dọn dàn gì hết, ko cảm biến hồng ngoại gì hết
Làm dàn đồng bền như thế làm gì để tụi thợ nó chết đói à thay mịa nó bằng dàn nhôm, con ốc inox làm gì thấy mịa nó bằng kẽm :( dùng đc vài năm nó bị oxi hóa sùi, nó nổ cmn ra xong review lên đây kêu tại sao nó nhanh hỏng thế mới dùng đc có 5 năm :))
Ai bảo mấy tính năng kia hàng chính hãng không có ??? Mấy con daikin tầm 13tr sẽ có. Còn đi so mấy con nhật bãi với mấy con mono bèo mới thì cũng chịu

huuthe93

Xe hơi
Thì nó có cái tấm lọc tạo oxi và cũng để khử mùi điều hòa nên những người già và trẻ em ở trong phòng ko bị thiếu oxi nên ngủ dậy ko bị váng đầu, ko bị khô mũi, khô da, ko bị viêm họng...những người bị viêm xoang, viêm mũi dị ứng, người bị say điều hòa vẫn có thể sung sướng ngồi phòng lạnh đc
Đó đồ Nhật nó tốt như vậy đó, nó luôn hướng đến bảo vệ sức khỏe của người sử dụng ko cắt xén option, ăn bớt vật liệu như hàng Thaí-Malay xuất VN. Tóm lại cũng bởi chữ Nghèo
Cùng 1 thương hiệu nhưng sản phẩm SX cho dân Nhật dùng vs dân VN dùng khác hẳn nhau
Mấy con điều hòa rác ấy có bù ẩm *** đâu mà bảo không khô da với mũi. Ngay đến cả VRV cũng *** có bù ẩm chứ đừng nói đến mấy con cục bộ. Chỉ có duy nhất hệ điều hoà trung tâm chiller đi kèm với AHU là có bù ẩm. Toàn PR mấy hàng cũ tút tát lại. Còn về tiết kiệm điện thì hàng mới đầy con tiết kiệm điện thậm chí hơn.

LoiNhuDon

[Tịch thu bằng lái]
Nhân thớt về ĐH, các cụ am hiểu về ĐH cho em hỏi ngu tý: Tại sao khi lắp ĐH không hàn chặt luôn đường ống kín lại giống như Tủ lạnh nhỉ ? Vì đã xđ lắp ĐH thì ít ai di chuyển vị trí, thường là cố định rồi, trừ phi chuyển nhà thì mới tháo mang đi ( mà nhà em chuyển nhà thì cũng bỏ luôn cái ĐH không tháo mang đi)...???
Nhà em lần nào cứ gọi thợ bảo dưỡng ĐH, đo đo đạc đạc 1 lúc lại kêu thiếu gas, cần bơm thêm gas ...chả hiểu, đường ống lắp cứ rò gas thế thì sao không hàn cứng đi cho kín nhỉ ??? :D

zonet

Xe tăng
Không nên. Đhòa sản xuất ở VN bây giờ vừa tốt, bền, giá hợp lý lâu rồi. Việc quái gì phải dùng rác của thằng khác

ckoto

Xe hơi
Em đã chơi điều hòa Nhật bãi khoảng 15 con, đến giờ rút ra kết luận: Trừ khi mua điều hòa mới của Nhật( Gía rất cao) hoặc mua hàng Nhật bãi rất rẻ( Hỏng thì vứt) còn không nên dính vào. Em ở tỉnh lẻ, khi hỏng gọi 5 ông thợ đến thì 4 ông đi về, 1 ông đòi giá từ 800k đến 1,5tr tiền sửa.

Highvoltage2207

Xe buýt
Chất lượng (đồ Nhật nội địa cũ) chưa biết thế nào nhưng nút bấm và điều khiển thì toàn chữ Nhật nhìn đã thấy ngứa mắt rồi.
Có chỗ tử tế thì dán cho mấy cái giấy ghi hướng dẫn các chức năng, có chỗ thì chả ghi gì (có khi ông bán cũng chả biết dùng thế nào nốt) - nên mới có cảnh có ông mua về rồi chả biết dùng thế nào lại chụp hình cái điều khiển lên nhờ mọi người dịch hộ.

huuthe93

Xe hơi
Chất lượng (đồ Nhật nội địa cũ) chưa biết thế nào nhưng nút bấm và điều khiển thì toàn chữ Nhật nhìn đã thấy ngứa mắt rồi.
Có chỗ tử tế thì dán cho mấy cái giấy ghi hướng dẫn các chức năng, có chỗ thì chả ghi gì (có khi ông bán cũng chả biết dùng thế nào nốt) - nên mới có cảnh có ông mua về rồi chả biết dùng thế nào lại chụp hình cái điều khiển lên nhờ mọi người dịch hộ.
Thế mới khổ bác ạ. Hàng của bọn Nhật mới tinh nó mang sang bảo hành máy nén 5-10 năm không mua mà mấy cái đồ nó vất đi vỏ vàng suộm chúng nó mang về tút tát lại lại tranh nhau mua. Điều hoà Nhật bãi 10 con thì tút tát cả 10. Hàn lẫy nhựa, sơn vỏ, chải giàn .... cục nóng nọ ghép với mặt lạnh kia..... nói chung đủ kiểu

Carens2009

Xe điện
Em có mua điều hoà nội địa của một mợ ở trên này, hãng panasonic. Về dùng một thời gian mới biết không hẹn được giờ tắt mở.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Cụ ơi em nhầm chút về thông số, em đính chính lại:
- Dung tích bình nhiên liệu: 3,8l
- Mức tiêu hao nhiên liệu tại 75% tải: 0,5l/h
Như vậy, nếu cụ đổ đầy bình thì chạy đc khoảng 8 tiếng.

cụ cho xin rì viu em này, mua về thì tình trạng mới bao nhiêu %? đã chạy tí nào trước đó chưa? cụ chạy bấy lâu nay có vấn đề gì không?
e muốn thay cái kích điện 2-3 năm lại ăn cái ắc qui 4 củ

Tướng cướp

Xe điện
cụ cho xin rì viu em này, mua về thì tình trạng mới bao nhiêu %? đã chạy tí nào trước đó chưa? cụ chạy bấy lâu nay có vấn đề gì không?
e muốn thay cái kích điện 2-3 năm lại ăn cái ắc qui 4 củ
View attachment 3675054
Cụ ơi máy mới 100% chưa sử dụng, em dùng hơn năm nay rồi, êm như ru, cụ tưởng tưởng chiếc super cup 50 nó bền như nào thì chiếc này nó thế.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Cụ ơi máy mới 100% chưa sử dụng, em dùng hơn năm nay rồi, êm như ru, cụ tưởng tưởng chiếc super cup 50 nó bền như nào thì chiếc này nó thế.
có mối bán máy dùng ít, đòi giá tận 9,5 triệu
nhưng ko biết có đúng máy xịn không. bác có biết cách kiểm tra số seria no của máy không?