Chi hội Có nên tin màu xe hợp phong thủy?

otomap

Đi bộ
Chả là trước h e chẳng tin bói toán với tử vi là mấy. Nhưng nay khi chuẩn bị mua xe thấy nhiều người nói đến vấn đề chọn màu xe hợp phong thủy nên giờ hơi lăn tăn. Các bác ở đây có ai mua xe mà màu ko hợp mạng chưa a. Nếu rồi cho e chút cảm nhận :>. Riêng e mạng mộc nhưng mắt e nhìn và cái j màu trắng đều kết, nhất là xe : KF, Hay KM màu trắng phải đẹp nhất, đẹp gấp mấy lần chứ chả chơi ( trong mắt e thôi nha mấy bác đừng gạch đá)... Vợ e cũng mạng mộc lun thể. Các bác cho e chút ý kiến nha để e chuẩn bị rước vợ 2 :-/ ....

Chỉnh sửa cuối:

futureneodo

Xe buýt
E mạng Mộc nè, hợp màu xanh đen, 2B chạy trắng, đỏ còn 4B thì đang chạy em màu BẠC ......he he, thích thì nhích thui....

hoangthanhnb

Đi bộ
Mộng thì hợp với màu tối, ko nhất thiết màu đen.

batmancar

Xe điện
Em cũng mộc đây, 5 xe thì toàn trắng với vàng cát với đen thôi. Hiện tại hai vợ chồng em di hai cái mầu trắng luôn! Không suy nghĩ lăn tăn thì cứ mua thôi, còn suy nghĩ thi cụ nên mua mầu xanh cho đúng mệnh!

Chỉnh sửa cuối:

Matiz 1.0

Xe điện
E cũng mộc... Nhưng xe lại màu ghi! Còn cung xử nữ nữa chứ... E nghĩ trc tiên là yếu tố tâm lý.. Nếu mầu hợp mệnh có lẽ tâm lý có vẻ yên tâm hơn!

CaoTruong

Xe đạp
Có kiêng có lành, nhưng túm lại bác chạt trên dường do bác làm chủ ko phụ thuộc vào xe màu gì, thích màu nào nhich màu đó bác ạ, em mạng mộc cũng mới làm cái xe màu đỏ đây bác ạ

ThanhTuấn

Xe tải
nếu bác ko mê tín thì màu nào cũng ok, nhưng cũng cân nhắc trước bác ợ.
e xin kể câu truyện của e cách đây 6 năm về trước để bác tham khảo.
e trước đây cũng ko bao h biết mê tín và kể cả đến bây h, nhưng đi mua xe hoặc xây nhà cũng nên xem ngày để tư tưởng được thoải mái hơn, mênh e là mộc, trước đây àm ăn rất khấm khá em có mua con ma tịt màu xanh cốm, từ lúc mua xe thì làm ăn tụt dốc xe suốt ngày sửa chữa rồi bị ngập nước, làm ăn thì cụt vốn đến đường bán cả xe, gặp ông xem phong thủy thì ông có nói là mệnh mộc mua xe màu xanh như vậy là ko được rồi cái xe đó nó ko nuôi mình mà mình phải nuôi nó, hỏng suốt là chắc chắn.
từ khi e bán cái xe ma tịt đến nay đã 5 năm em đã phải vất vả kiếm tiền thì nay cũng có thể dư sức mua được 1 cái xe đẹp, nhưng vì nhu cầu ko cần phải bóng bẩy quá em cũng mua con KM cho nó hợp với nhu cầu của mình, tiết kiệm là quốc sách mà.

có 1 lời khuyên nho nhỏ:
- bác mệnh mộc nên chọn xe màu xanh nước biển, đen.
- Tối kỵ với những màu sau: đỏ (lửa) vàng ánh kim (những màu kim loại), xanh lá cây.
đó là những gì e đã từng trải qua và khuyên bác để tránh những gì ko hay cho sau này, tâm lý thoải mái nữa bác ợ.
Còn phần xem ngày giờ thì nên chọn ngày giờ đưa xe về nhà sẽ tốt hơn, nếu mua rồi mà chưa được ngày giờ mang về thì có thể gửi ở gara mua xe, hoặc nhờ ai lái về gửi ở đâu đó, rồi đến ngày bác mới mang về nhà nhé. lưu ý: xe chưa đến ngày mang về thì bác đừng có ngồi lên lái, trả tiền thì nhờ người đi cùng trả hộ.
đó là góp ý nho nhỏ để bác tham khảo, còn bác nào ko thik những lời khuyên của e thì cũng xin đừng ném gạch e tội nghiệp.

huancongtu

Xe tăng
Nên cho mệnh nó lên bác chủ nhé
Nhưng cũng ko quan trọng quá mà bỏ qua 1 cô vợ 2 xinh - khỏe - rẻ

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
e trước đây cũng ko bao h biết mê tín và kể cả đến bây h, nhưng đi mua xe hoặc xây nhà cũng nên xem ngày để tư tưởng được thoải mái hơn, mênh e là mộc, trước đây àm ăn rất khấm khá em có mua con ma tịt màu xanh cốm, từ lúc mua xe thì làm ăn tụt dốc xe suốt ngày sửa chữa rồi bị ngập nước, làm ăn thì cụt vốn đến đường bán cả xe, gặp ông xem phong thủy thì ông có nói là mệnh mộc mua xe màu xanh như vậy là ko được rồi cái xe đó nó ko nuôi mình mà mình phải nuôi nó, hỏng suốt là chắc chắn.
từ khi e bán cái xe ma tịt đến nay đã 5 năm em đã phải vất vả kiếm tiền thì nay cũng có thể dư sức mua được 1 cái xe đẹp, nhưng vì nhu cầu ko cần phải bóng bẩy quá em cũng mua con KM cho nó hợp với nhu cầu của mình, tiết kiệm là quốc sách mà.

có 1 lời khuyên nho nhỏ:
- Tối kỵ với những màu sau: đỏ (lửa) vàng ánh kim (những màu kim loại), xanh lá cây.
đó là những gì e đã từng trải qua và khuyên bác để tránh những gì ko hay cho sau này, tâm lý thoải mái nữa bác ợ.
Còn phần xem ngày giờ thì nên chọn ngày giờ đưa xe về nhà sẽ tốt hơn, nếu mua rồi mà chưa được ngày giờ mang về thì có thể gửi ở gara mua xe, hoặc nhờ ai lái về gửi ở đâu đó, rồi đến ngày bác mới mang về nhà nhé. lưu ý: xe chưa đến ngày mang về thì bác đừng có ngồi lên lái, trả tiền thì nhờ người đi cùng trả hộ.
đó là góp ý nho nhỏ để bác tham khảo, còn bác nào ko thik những lời khuyên của e thì cũng xin đừng ném gạch e tội nghiệp.
Đoạn làm ăn của bác thì em không dám bàn nhưng đoạn lời khuyên thì em cũng làm đúng theo như thế đấy ạ. Em không mê tín nhưng làm nhà, sửa nhà, mua xe em đều để bà già xem ngày giờ. Em quan niệm cái xe nó cũng như cái nhà nhỏ di động được của mình, các cụ thấy có đúng không ạ. Có kiêng có lành, chả mất gì. Hôm em mua cái xe đầu tiên cũng nhờ bạn em đến lái ra đỗ ngay ngắn bên ngoài rồi em mới nhẩy lên đi. Còn mầu xe thì do sở thích :)

Mà xe bác đang đi mầu gì thế :)

cong_tu_bot_bg

Xe hơi
nói chung là tùy sở thích bác à . Mua xong xem có cái j màu hợp với mình thì dán miếng nho nhỏ vào xe vừa là trang trí vừa là có mài hợp mệnh :)

otomap

Đi bộ
Đó h toàn nhờ anh google coi phong thủy, hôm qua có gọi đt cho 1 thầy nghe nói là uy tín ổng phán em 88 mạng mộc nhưng sinh đầu đầu năm hụt kim nên ko nhất thiết là kiêng kỵ màu trắng:-s túm lại đang nhờ mẹ vợ đến trc típ hỏi thầy lun cho chắc :) Chứ cái này nó còn chuyên sâu lằng nhằng nhìu thứ nhờ anh google có ngày vỡ mồm như chơi. Có tin tức j e sẽ rep lại cho các cụ quan tâm...

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Không biết có bao nhiêu người tin nhưng em thấy đa số đi mua xe đều trước tiên trọn màu hợp phong thuỷ sao đó chọn màu mình mình thích.

uno

Xe máy
Đoạn làm ăn của bác thì em không dám bàn nhưng đoạn lời khuyên thì em cũng làm đúng theo như thế đấy ạ. Em không mê tín nhưng làm nhà, sửa nhà, mua xe em đều để bà già xem ngày giờ. Em quan niệm cái xe nó cũng như cái nhà nhỏ di động được của mình, các cụ thấy có đúng không ạ. Có kiêng có lành, chả mất gì. Hôm em mua cái xe đầu tiên cũng nhờ bạn em đến lái ra đỗ ngay ngắn bên ngoài rồi em mới nhẩy lên đi. Còn mầu xe thì do sở thích :)

Mà xe bác đang đi mầu gì thế :)
Chị Vỹ Dạ bảy màu mà cũng kiêng kem thế cơ à? Như ở cữ ý nhể? :))

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chị Vỹ Dạ bảy màu mà cũng kiêng kem thế cơ à? Như ở cữ ý nhể? :))
hế hế, trộm vía giờ đang đi cái xe đen, ngẫm ra cái mệnh MỘC của anh em mình cứ càng tối lại càng sáng =))

nutrilite

Xe tải
hế hế, trộm vía giờ đang đi cái xe đen, ngẫm ra cái mệnh MỘC của anh em mình cứ càng tối lại càng sáng =))
Cụ phán em xem 2 vợ chồng em mệnh Hỏa thì hợp màu nào ? Em đang đi xe màu trắng , muốn đổi xe lấy vía làm ăn

cuncon

Xe điện

có 1 lời khuyên nho nhỏ:
Bác mua Matiz thì nhiều ng giống bác lắm, thằng bạn e mua xe như bác mà tiền sửa hết nửa con xe lúc mua rồi.

MEC

Xe hơi
Em nghĩ cứ màu xe mình thích là OK. Còn chọn được màu xe hợp với mệnh mình, lại đúng màu mình thích thì tuyệt cú mèo roài.

Rickyman

Xe điện
Có cụ nào xem phong thủy thầy phán chỉ hợp màu tím không :D, chả nhẽ có tiền không được đi xe