[Funland] Có nên xây nhà ở quê thời điểm này không

dongnguyenmoc

Xe tải
Quê em ở Hoà Lạc chưa có nhà ở quê chỉ có đât. Thấy kinh tế suy thoái quá mà may coa tí tiền mặt cừa đủ xây cái nhà ở quê lỡ may khó khăn quá về làm vườn. Em đang tính đi đâu tư hoặc xây nhà ở quê.
Hỏi ý kiến cac cụ nên làm gì?

Khả năng tài chính của cụ, gia cảnh của cụ mà lại đi hỏi mọi người thì ai mà trả lời đc.

1975

Xe tải
Đứa bạn em đang xây cái trên Xanh Villas, em nghĩ do nhu cầu của mình thôi chứ sao đi hỏi.

Ladagia

Xe điện
Quê em ở Hoà Lạc chưa có nhà ở quê chỉ có đât. Thấy kinh tế suy thoái quá mà may coa tí tiền mặt cừa đủ xây cái nhà ở quê lỡ may khó khăn quá về làm vườn. Em đang tính đi đâu tư hoặc xây nhà ở quê.
Nhà cụ định làm tầm bao nhiêu xèng? Tài chính có dư dả thì cụ xây, ko thì cứ tích luỹ thêm đã.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nếu cụ ở hãng xây, ko thì để tiền gom đất quanh đấy mà đầu tư

lodudu

Xe điện
Tầm này mua đất găm ok ko các cụ

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Câu hỏi của cụ bảo khó thì khó , bảo dễ cũng dễ. Cụ cần xác định được các mục tiẻu sau .
1. Xây làm gì ? Xây để ở , cho thuê ? Để ở là nhu cầu cấp thiết hay chỉ để thư giãn . Mục đích để hưởng thụ thì tài chính phải dư dả , thu nhập ổn định .
2. Tài chính có đủ không ? Đi vay thì thôi .

caisua

Xe lăn
Câu hỏi của cụ bảo khó thì khó , bảo dễ cũng dễ. Cụ cần xác định được các mục tiẻu sau .
1. Xây làm gì ? Xây để ở , cho thuê ? Để ở là nhu cầu cấp thiết hay chỉ để thư giãn . Mục đích để hưởng thụ thì tài chính phải dư dả , thu nhập ổn định .
2. Tài chính có đủ không ? Đi vay thì thôi .
em cũng nghĩ như cụ, cứ ra cái bảng câu hỏi đã, khi trả lời xong là biết nên như nào
Như em thì chưa bao giờ trồng trọt chăn nuôi gì nên đương nhiên sẽ chỉ rình rình bán béng đi luôn vì kể cả có xây đẹp rồi em cũng chỉ lôi bạn bè chục lần là chán. Về đầu tư đất xung quanh thì em nghĩ tầm này AE đang nhất loạt muốn bán ra cắt lỗ nên chưa phải lúc mua vào khu vực ngoại thành.

moonlife

Xe container
Có nhu cầu thì xây ko thì thôi chứ hỏi thế này biết trả lời sao. Còn thời điểm thì tầm này ko nên xây, để qua Tết.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
em cũng nghĩ như cụ, cứ ra cái bảng câu hỏi đã, khi trả lời xong là biết nên như nào
Như em thì chưa bao giờ trồng trọt chăn nuôi gì nên đương nhiên sẽ chỉ rình rình bán béng đi luôn vì kể cả có xây đẹp rồi em cũng chỉ lôi bạn bè chục lần là chán. Về đầu tư đất xung quanh thì em nghĩ tầm này AE đang nhất loạt muốn bán ra cắt lỗ nên chưa phải lúc mua vào khu vực ngoại thành.
Vâng , cứ cân đối nhu cầu sử dụng là ra ngay cụ ạ . Đất cát thì e lại ko rành

Red2010

Xe điện
Hình như đây là post thứ 2 của cụ sao í. Lần trước hỏi về phương án, e có inbox nhưng ko thấy phản hồi

moonlife

Xe container
Tầm này ai nhận xây mà xây hở cụ 😂
Nhận chứ. Túc tắc khởi công xong đc cái móng. Ra Tết làm tiếp. Còn chủ nhà chịu chơi chi đậm tay thì kịp lên thô đủ tầng cho con nhà 3-4 tầng.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Nhận chứ. Túc tắc khởi công xong đc cái móng. Ra Tết làm tiếp. Còn chủ nhà chịu chơi chi đậm tay thì kịp lên thô đủ tầng cho con nhà 3-4 tầng.
Thiết kế và xin giấy phép mất 1 tháng , sau ngày 15/12 âm lịch thợ nghỉ về quê thì cụ xây 3-4 tầng kiểu gì ạ 😂 cũng chẳng ông chủ nhà nào khởi công cuối năm cả 😂

moonlife

Xe container
Thiết kế và xin giấy phép mất 1 tháng , sau ngày 15/12 âm lịch thợ nghỉ về quê thì cụ xây 3-4 tầng kiểu gì ạ 😂 cũng chẳng ông chủ nhà nào khởi công cuối năm cả 😂
Ở quê ko cần gpxd cụ nhé. Phần thô cần thiết làm cấp tập thì 7 ngày/sàn có gì đâu cụ? Phần móng khó khăn cho hẳn 10 ngày. Tổng khoảng 40-45 ngày là cất nóc con nhà 4 tầng đã bao gồm cả tường xây thô. Quan trọng là đội thợ như nào và túi tiền của chủ nhà như nào thôi chứ việc này em tin nhiều cụ trên OF này làm tốt. Từ h đến Tết còn khoảng gần 2 tháng, đội chuyên họ làm đến 25-26 thậm chí 28 Tết là bth nhé.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Ở quê ko cần gpxd cụ nhé. Phần thô cần thiết làm cấp tập thì 7 ngày/sàn có gì đâu cụ? Phần móng khó khăn cho hẳn 10 ngày. Tổng khoảng 40-45 ngày là cất nóc con nhà 4 tầng đã bao gồm cả tường xây thô. Quan trọng là đội thợ như nào và túi tiền của chủ nhà như nào thôi chứ việc này em tin nhiều cụ trên OF này làm tốt. Từ h đến Tết còn khoảng gần 2 tháng, đội chuyên họ làm đến 25-26 thậm chí 28 Tết là bth nhé.
😂 quê nào không cần giấy phép thế cụ . Cuối năm thợ đang lo đi lấy tiền còn chẳng xong ai lại đi ôm vào đâu cụ . Đổ mái xong cụ xây luôn được kể cũng tài 😂

vephiadong

Xe điện
Khi nào không vướng bận, con cái lớn cả thì mới nên xây nhà ở quê để cuối tuần về
Có xây cũng xây dạng nhà vườn với hiên rộng
Hòa Lạc em có nhà vườn mà để không, thỉnh thoảng về xem nhà đất còn không, chụp ảnh check in rồi về phố, Về một lúc sức đâu dọn dẹp vệ sinh...đem đồ ăn theo hoặc ra quán cho nhàn

vephiadong

Xe điện
😂 quê nào không cần giấy phép thế cụ . Cuối năm thợ đang lo đi lấy tiền còn chẳng xong ai lại đi ôm vào đâu cụ . Đổ mái xong cụ xây luôn được kể cũng tài 😂
XD nhà ở nông thôn không cần giấy phép cụ nhé

moonlife

Xe container
XD nhà ở nông thôn không cần giấy phép cụ nhé
Vâng. Ý e quê là nông thôn ạ. Ko tính các thành phố đô thị hay khu quy hoạch dưới tỉnh. E đính chính thêm là sổ đỏ có ghi ONT thì ko cần gp. Sổ đỏ ghi ODT thì cần.
Thêm nữa là đội thợ xây mà vẫn cần về cầy cấy thì next ạ. Đội kiểu thợ vườn đấy cùng quân số tốc độ làm lâu gấp đôi các đội chuyên nghiệp.