[Funland] Có nên xây nhà ở quê thời điểm này không

zaiwaz123

Xe điện
Cụ chủ lên đây hỏi chứng tỏ cũng chẳng dư dả gì , xây kiểu cuối tuần về nghỉ thì không nên vì sau này muốn về ở hẳn lại phải đập đi xây lại...

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Tầm này mua đất găm ok ko các cụ
Cụ tiền tươi thì múc vứt đấy. E thật, chứ đừng có nghe mấy lão trên này hô toang sập, có tiền bây h thà vứt bank 2025 quay lại. Nghe mấy lão ấy khắm lắm, vì thực tế lên đây dìm bds cũng với ý định mua bds vào thôi. Chân tình.:D

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Quê em ở Hoà Lạc chưa có nhà ở quê chỉ có đât. Thấy kinh tế suy thoái quá mà may coa tí tiền mặt cừa đủ xây cái nhà ở quê lỡ may khó khăn quá về làm vườn. Em đang tính đi đâu tư hoặc xây nhà ở quê.
Hỏi ý kiến cac cụ nên làm gì?
Cụ cân nhắc và tìm hiểu thị trường. Hiện tại giá Nguyên vật liệu: sắt thép, xi măng....đã giảm nhiều so vs cách đây 6 tháng r. Hợp lý thì triển.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Vâng. Ý e quê là nông thôn ạ. Ko tính các thành phố đô thị hay khu quy hoạch dưới tỉnh. E đính chính thêm là sổ đỏ có ghi ONT thì ko cần gp. Sổ đỏ ghi ODT thì cần.
Thêm nữa là đội thợ xây mà vẫn cần về cầy cấy thì next ạ. Đội kiểu thợ vườn đấy cùng quân số tốc độ làm lâu gấp đôi các đội chuyên nghiệp.
Cụ cho e xin đội nào 45 ngày lên 3 tầng em đội ơn cụ . Cụ đổ mái mà vẫn xây được em đến bái cụ làm sư phò 😂

moonlife

Xe container
Cụ cho e xin đội nào 45 ngày lên 3 tầng em đội ơn cụ . Cụ đổ mái mà vẫn xây được em đến bái cụ làm sư phò 😂
Giá nó khác thôi cụ. Cụ cần pm em em hướng dẫn cách làm nhưng quan trọng là quân cán của cụ nó phải ngon, các nhóm nhóm nề, nhóm cốp pha, nhóm bê tông thép, phải biết phối hợp nhịp nhàng. Làm thì như bth, lên sàn đến đâu xây tường luôn đến đấy, xây xong vào cốp pha rồi đến thép rồi bê tông. Ko phải đổ mái xong mới xây chèn tường nhé. Em thấy tiến độ 7-8 ngày/sàn rất bth mà sao cụ có vẻ ngạc nhiên nhỉ?

vephiadong

Xe điện
Cụ cho e xin “ nông thôn “ nào không cần giấy phép xd ạ
Đây cụ

i) Công trình xây dựng cấp IV, nhà ở riêng lẻ ở nông thôn có quy mô dưới 07 tầng và thuộc khu vực không có quy hoạch đô thị, quy hoạch xây dựng khu chức năng hoặc quy hoạch chi tiết xây dựng điểm dân cư nông thôn đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt; công trình xây dựng cấp IV, nhà ở riêng lẻ ở miền núi, hải đảo thuộc khu vực không có quy hoạch đô thị, quy hoạch xây dựng khu chức năng; trừ công trình, nhà ở riêng lẻ được xây dựng trong khu bảo tồn, khu di tích lịch sử - văn hóa;

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Giá nó khác thôi cụ. Cụ cần pm em em hướng dẫn cách làm nhưng quan trọng là quân cán của cụ nó phải ngon, các nhóm nhóm nề, nhóm cốp pha, nhóm bê tông thép, phải biết phối hợp nhịp nhàng. Làm thì như bth, lên sàn đến đâu xây tường luôn đến đấy, xây xong vào cốp pha rồi đến thép rồi bê tông. Ko phải đổ mái xong mới xây chèn tường nhé. Em thấy tiến độ 7-8 ngày/sàn rất bth mà sao cụ có vẻ ngạc nhiên nhỉ?
Thì đương nhiên phải xâu xong mới đổ mái chứ cụ , mà đổ mái xong cụ xây chồng tầng tiếp luôn à 😂

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Đây cụ

i) Công trình xây dựng cấp IV, nhà ở riêng lẻ ở nông thôn có quy mô dưới 07 tầng và thuộc khu vực không có quy hoạch đô thị, quy hoạch xây dựng khu chức năng hoặc quy hoạch chi tiết xây dựng điểm dân cư nông thôn đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt; công trình xây dựng cấp IV, nhà ở riêng lẻ ở miền núi, hải đảo thuộc khu vực không có quy hoạch đô thị, quy hoạch xây dựng khu chức năng; trừ công trình, nhà ở riêng lẻ được xây dựng trong khu bảo tồn, khu di tích lịch sử - văn hóa;
Quê cụ chủ ở Hoà Lạc thì có nằm trong diện nàu không cụ ?

moonlife

Xe container
Thì đương nhiên phải xâu xong mới đổ mái chứ cụ , mà đổ mái xong cụ xây chồng tầng tiếp luôn à 😂
Chứ sao. Chạy tiến độ thì tối hôm trước đổ bê tông xong sáng hôm sau cho phép đi nhẹ nói khẽ trên sàn + cho xây tường hay lên buộc thép ghép cốp pha cột được rồi. Tránh đi lại vào giữa sàn thôi. Giữ đủ 3 tầng giáo cụ nhé hoặc cùng lắm 2 tầng giáo full, tầng dưới đủ ngày thì chống điểm (ko chơi tháo ra chống lại mà xác định chỗ nào chống điểm là để cố định luôn) . Dùng bê tông phụ gia R14.

Chỉnh sửa cuối:

moonlife

Xe container
Quê cụ chủ ở Hoà Lạc thì có nằm trong diện nàu không cụ ?
Cụ nên tìm hiểu lại nghề đi. Trên này nhiều cao thủ lắm nhưng đa số chỉ đọc thôi ko phát biểu mấy đâu.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Cụ nên tìm hiểu lại nghề đi. Trên này nhiều cao thủ lắm nhưng đa số chỉ đọc thôi ko phát biểu mấy đâu.
Em thì không phải nghề thợ xây nên cũng ít tìm hiểu . Nhưng thấy cụ xây hơn tháng được 3 tầng thì thấy siêu quá . Hỏi xem cụ thi công kiểu gì mở mang kiến thức thôi 😂

BIM_MEC

Xe máy
vật liệu rẻ thì xây cũng hợp lý, sớm ngày nào mình dc sử dụng sớm ngày đó

DUYHN

Xe máy
Em thì không phải nghề thợ xây nên cũng ít tìm hiểu . Nhưng thấy cụ xây hơn tháng được 3 tầng thì thấy siêu quá . Hỏi xem cụ thi công kiểu gì mở mang kiến thức thôi 😂
Có gì đâu mà siêu cụ!cháu thấy mấy khu shophouse gần nhà cháu xây 6 tầng trát mặt ngoài có mấy tháng là xong!giờ họ dùng bê tông phụ gia nên nhanh lắm!còn chất lượng thì cháu ko biết nhưng giờ cần tiến độ họ làm nhanh lắm quan trọng chủ đầu tư có cho làm ko thôi!với lại hơn tháng như cụ trên nói thì có thể là 1 tháng 29 ngày chưa sang đến tháng thứ 2 nên làm tốt cụ ạ!kiểu như mấy ô sale báo giá nhỉnh 1 tỷ hỏi thì là 1ty950 vẫn chưa đến 2 t mà 😆😆😆

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Có gì đâu mà siêu cụ!cháu thấy mấy khu shophouse gần nhà cháu xây 6 tầng trát mặt ngoài có mấy tháng là xong!giờ họ dùng bê tông phụ gia nên nhanh lắm!còn chất lượng thì cháu ko biết nhưng giờ cần tiến độ họ làm nhanh lắm quan trọng chủ đầu tư có cho làm ko thôi!với lại hơn tháng như cụ trên nói thì có thể là 1 tháng 29 ngày chưa sang đến tháng thứ 2 nên làm tốt cụ ạ!kiểu như mấy ô sale báo giá nhỉnh 1 tỷ hỏi thì là 1ty950 vẫn chưa đến 2 t mà 😆😆😆
Dùng bê tông phụ gia R7 thì là nhanh nhất rồi cụ . Làm dự án thì cháu biết họ có thể làm nhanh như vậy chứ nhà dân làm vậy thì chủ nhà hay cười ra nước mắt 😂

moonlife

Xe container
Em nói đơn vị là ngày, 40-45 ngày đổ mái tầng 4. E cũng chỉ nói phần thô, chưa trát tường bao, chưa hoàn thiện gì cả, chưa xây ngăn. Bê tông sử dụng là R14 thương phẩm. Cốp pha giáo chống thép, thuê đủ 3 tầng giáo. Phần móng phần ngầm mất 10-12 ngày. Lên trên 7-8 ngày/tầng. Tổng 40-45 ngày. Hiển nhiên để làm với tốc độ này thì tiền phải như nào. Đương nhiên giá sẽ phải cao hơn khá nhiều giá bình thường.
Cụ gì kia vẫn chưa hình dung ra đc thì chịu.

Chỉnh sửa cuối:

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em nói đơn vị là ngày, 40-45 ngày đổ mái tầng 4. E cũng chỉ nói phần thô, chưa trát tường bao, chưa hoàn thiện gì cả, chưa xây ngăn. Bê tông sử dụng là R14 thương phẩm. Cốp pha giáo chống thép, thuê đủ 3 tầng giáo. Phần móng phần ngầm mất 10-12 ngày. Lên trên 7-8 ngày/tầng. Tổng 40-45 ngày. Hiển nhiên để làm với tốc độ này thì tiền phải như nào. Đương nhiên giá sẽ phải cao hơn khá nhiều giá bình thường.
Cụ gì kia vẫn chưa hình dung ra đc thì chịu.
Thôi cụ ạ , em cũng có nói gì cụ đâu . Trong nghề nói ra nhiều khi không hay . Cụ làm được thì tốt chứ sao đâu .

BIM_MEC

Xe máy
Cụ đã quyết định xây nhà chưa giờ vật liệu rẻ xây là hợp lý, nhà vợ e chuyên cấp vật liệu

Jason88

Xe tăng
cụ làm XD mà nhỉ, em thấy 45 ngày lên 3 tầng e thấy ko có gì mới lạ đâu, gần nhà em có vài nhà xây e nhìn rồi. Bọn nó xây nhanh vđ :)) ,để ý cứ 1 tuần lên 1 tầng là có thật đấy. Mỗi tội hoàn thiện lâu vãi, chắc nội thất cầu kỳ.