[Funland] Có nên xin số điện thoại người giúp đỡ mình

Peheohaman

Đi bộ
Chào các bác ạ , chuyện của em là tuần trước em có đi đến nhà người bà con xa , buổi trưa nắng mà em bị lạc đường , em lại không đặt được xe , nên em quyết định vừa đi bộ vừa hỏi đường
Đi đc 1 đoạn có anh kia chạy xe lên hỏi đi đâu cho quá giang , anh đó mặc đồ giống làm văn phòng với đeo cái balo to ở sau, em đưa địa chỉ thì anh ấy chở em tới nơi luôn .
Tới nơi em tính xin sdt a đó để tối về nhắn tin cám ơn mà ngại . Nên em nói cám ơn rồi vô nhà luôn.
Nếu lúc đó e xin sdt thì có kỳ cục ko ạ , e sợ bị từ chối nên ko dám 🙂.

Ra_đi

Xe tải
Xin bt chả sao, không cho cũng bt.
Nếu không cho thì họ nghĩ chắc xin số để cảm ơn, nhưng họ không cần thì thôi.
Lần sau vậy cụ đưa 5 lít cùng lời cảm ơn, nếu có đk. không thì cảm ơn chân thành cũng đủ.

windy1

Xe điện
Lời cám ơn, nói đúng lúc, vẫn tốt hơn là lấy số điện thoại và sau đó, mới nói lời nói cám ơn.

Người làm ơn, không bao giờ đưa ra số đt của mình, chỉ để muốn nghe lời nói cám ơn, sau nầy. Họ giúp người vì thấy có người cần giúp đở.

Mợ mang ơn người nầy, thì có thể giúp đở lại người khác, khi gặp được người cần giúp.

letrungdungcz

Xe tăng
Chào các bác ạ , chuyện của em là tuần trước em có đi đến nhà người bà con xa , buổi trưa nắng mà em bị lạc đường , em lại không đặt được xe , nên em quyết định vừa đi bộ vừa hỏi đường
Đi đc 1 đoạn có anh kia chạy xe lên hỏi đi đâu cho quá giang , anh đó mặc đồ giống làm văn phòng với đeo cái balo to ở sau, em đưa địa chỉ thì anh ấy chở em tới nơi luôn .
Tới nơi em tính xin sdt a đó để tối về nhắn tin cám ơn mà ngại . Nên em nói cám ơn rồi vô nhà luôn.
Có thể kiếp trước cụ đã giúp người đó bằng cách cho họ đi quá giang bằng xe ngựa. Kiếp này họ báo đáp lại.

Nghĩ thế cho đỡ lăn tăn và ko cần xin sđt nữa nhé cụ.

Laonhaque

Xe tải
Thầm thương trộm nhớ rồi, kể mà xin luôn thì có phải giờ đỡ thấy hối tiếc ko …

Peheohaman

Đi bộ
Thầm thương trộm nhớ rồi, kể mà xin luôn thì có phải giờ đỡ thấy hối tiếc ko …
Ko phải vậy đâu ạ , e hay bị người khác lợi dụng và lừa, nên gặp những người tốt như vậy em rất quý , dù nam hay nữ cũng vậy .

barca6996

Xe container
Tốt bụng dư này trong of chắc chỉ có Manhpd

Laonhaque

Xe tải
Ko phải vậy đâu ạ , e hay bị người khác lợi dụng và lừa, nên gặp những người tốt như vậy em rất quý , dù nam hay nữ cũng vậy .
Mợ lạc quan lên, ng tốt còn nhiều lắm. Không nói đâu xa, các cụ ọp phơ cực kỳ nhiệt tình và tốt bụng ạ ;;)

Việc xin số đt là việc hết sức bình thường.
Nhưng em thấy nhiều người xem việc cho số là cái gì đó rất kinh khủng, cứ như họ biết số thì họ đến đốt nhà mình ko bằng.
Sống cứ xởi lởi hào sàng lên cho nó sang cái thằng người chứ lị, người ngay thì chả sợ gì việc cho số cả.

Kể ra những lần giúp người trên đường các cụ lại bảo em khoe khoang. Có nhiều lần em giúp người ta lúc bị tai nạn, sau này ae rất thân tình, anh này ờ Tổng cục XYZ. Có lần khác em giúp đỡ 2 mẹ con nhà chị kia đi vào cao tốc, vụ cứu người đó ầm ĩ MXH suốt 2 năm, giờ mỗi dịp lễ tết chị ấy luôn nhắn tin chúc mừng, mình giúp người ko mong họ trả ơn, nhưng có thêm những người bạn trong cs cũng rất tuyệt vời.

Em cứ ăn chơi trời phù hộ, hết tiền tiên sẽ giúp. Kệ mịa, cứ phải hào sảng cho đời nó phiêu :))

juve99

Tháo bánh
Việc xin số đt là việc hết sức bình thường.
Nhưng em thấy nhiều người xem việc cho số là cái gì đó rất kinh khủng, cứ như họ biết số thì họ đến đốt nhà mình ko bằng.
Sống cứ xởi lởi hào sàng lên cho nó sang cái thằng người chứ lị, người ngay thì chả sợ gì việc cho số cả.

Kể ra những lần giúp người trên đường các cụ lại bảo em khoe khoang. Có nhiều lần em giúp người ta lúc bị tai nạn, sau này ae rất thân tình, anh này ờ Tổng cục XYZ. Có lần khác em giúp đỡ 2 mẹ con nhà chị kia đi vào cao tốc, vụ cứu người đó ầm ĩ MXH suốt 2 năm, giờ mỗi dịp lễ tết chị ấy luôn nhắn tin chúc mừng, mình giúp người ko mong họ trả ơn, nhưng có thêm những người bạn trong cs cũng rất tuyệt vời.

Em cứ ăn chơi trời phù hộ, hết tiền tiên sẽ giúp. Kệ mịa, cứ phải hào sảng cho đời nó phiêu :))
E cũng thích ăn chơi, đợt này đang ngâm cứu xem có cách nào khả thi, không phải làm gì mà vẫn có tiền ăn chơi :-j

Dacia90

Xe tăng
Cảm ơn ngay lúc chở đến là ổn nhất. Giờ nhớ lại định hỏi sđt để cảm ơn? Nhỡ hỏi mà anh kia không nhớ sđt a ta thì cũng bằng không, có phải ai cũng nhớ sđt của mình đâu. Có khi hỏi địa chỉ anh ta rồi viết thư tay, hoặc email anh ta còn chắc chắn hơn hỏi sdt.

Nguyen Nhinh

Xe hơi
Nghe lãng mạn nhờ :D . Cụ ấy đi xe máy thì ít khả năng lang thang ở đây.

kaku223223

Xe tăng

Chào mợ, mình là người chở mợ hôm trước đây, mợ ko phải ngại gì cả nhé, tính mình thương người dễ vào việc lắm. Mợ để lại dây kẽm mình dẫn mợ đi zả ơn nhóe :-*

scorp8x

Xe container
Chào mợ, mình là người chở mợ hôm trước đây, mợ ko phải ngại gì cả nhé, tính mình thương người dễ vào việc lắm. Mợ để lại dây kẽm mình dẫn mợ đi zả ơn nhóe :-*
Quả này lại nhớ trend cứu nét thời 2k :)) :)) :))

Honghen2008

Xe container
Ơn trả cho ngừoi khác cũng được, nhưng nhẹ nhàng cám ơn lúc đó là một lời cám ơn chân thành nhất.( Mợ mà xinh nữa thì anh chàng kia cả ngày vui vẻ và biết đâu lại giúp đỡ được thêm nhiều người khác nữa)

agrimeco

Xe lăn
Mợ có muốn đi đâu nữa ko để em qua đón :D

Vinhdq164

Xe buýt
Chào mợ. M mới là ng hôm trc cho mợ quá giang đây. Nếu mợ k phiền thì ib sdt cho m nhé
P/s: ah mợ có bán gì k để m ủng hộ