Đánh giá Cơ Sở KTM Giải Phóng - Phong Cách Làm Việc Quá Tồi

duongpi

Đi bộ
Giành cho bác nào đang có ý định mua xe hoặc mang đi bảo hành xe ở bên cơ sở KTM Giải Phóng, Hà Nội.

Thật sự thì sau bao nhiêu lần mang ra hãng để sửa hết lỗi này tới lỗi khác, hôm nay em không thể chấp nhận nổi phong cách làm việc của nhân viên KTM Giải Phóng. Lúc trước em có mang xe qua kiểm tra tại KTM Giải Phóng, thì có báo kiểm tra lỗi này
Sau khi kiểm tra và map lại, xe đã sử dụng được bình thường khoảng 1 tuần. Và khi đó bên hãng có nói là nếu lại xảy ra lỗi đó, thì mang lại đây để hãng sửa lại. Tổng chi phí cho lần đó là 350k gồm 200k map và 150k công map ??

Hôm nay em tiếp tục mang ra hãng để kiểm tra lỗi đó, lần này em có nói với hãng là kiểm tra xem hiện tượng này là bị làm sao. Hãng báo là đã kiểm tra bằng máy thì thấy bình thường, không xử lý được. Hơn nữa em còn không hề yêu cầu vệ sinh họng gió và họng ga, hãng đã tự ý làm và tổng thiệt hại ra đi là 375k, sau khi hỏi kĩ thuật em đã không hài lòng và trả tiền để về cho nhanh.

Em mua xe ở đó ngay từ lúc mới nhập về, còn bảo hành mà kiểm tra xe vẫn mất phí bình thường. Lỗi thì không sửa được, họng gió không hề bẩn mà để vệ sinh, trong khi chỉ yêu cầu là kiểm tra lỗi. Em mang xe ra chờ từ 10h sáng tới 2h chiều mà không giải quyết được cái gì, tiền thì mất cho những thứ không đáng có, lắp ráp lại ổ khoá còn lệch. Thật sự không thể hiểu nổi đây là phong cách làm việc của bên hãng KTM, hay là chỉ của KTM Giải Phóng?

Các bác cho em hỏi xe của các bác có bị vậy không ạ? Và đây là lỗi gì, cách khắc phục như nào để em còn mang đi sửa ạ. Chứ ngày nào đi làm nhìn xế cưng như này thật sự phát chán luôn. Em cảm ơn các bác trước nhé.

pirates30

Xe tải
Em chưa đc đi xe này bao giờ nên ko biết :D

phuclong_hl

Xe hơi
Vẫn không thấy nó bị lỗi gì. Xe t lần nào sáng ra mở nó cũng tự lên ga như thế mà. :|
Còn KTM ở Giải Phóng thì dịch vụ đắt lòi kèn rồi, có khi nào hỗ trợ đúng nghĩa đâu chỉ nhăm nhe tính tiền thôi.