[Funland] Có thể yêu cầu li hôn chỉ vì thấy vợ... ngủ xấu!

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Em đọc báo thấy ở Nhật Bản, chỉ cần người đàn ông cho là xấu thì có thể li dị trước sự đồng tình của mọi người và luật pháp.
Em cũng từng sống ở Nhật nhưng cũng chưa được nghe qua điều này, nên ko có gì kiểm định thông tin, nhưng em cảm thấy có logic vì thấy rằng chất lượng giấc ngủ với đàn ông Nhật rất quan trọng, vợ chồng ngủ cùng phòng nhưng trải chăn đệm riêng cạnh nhau (kiểu như 2 giường đơn kê sát, nhưng họ ko nằm giường). Đàn ông Nhật là con trâu cày tiền của cả gia đình nên họ cũng được cả XH ưu tiên hơn.
Em thì không tài giỏi nên vợ vẫn phải nai lưng đi làm kiếm tiền, vì thế vợ em sai vặt em nhiều lắm, bị sai riết thành quen rồi ;));));)). Khi ngủ thì được vợ gác chân, chèn sát mép giường. Em tò mò vì biết trên OF rất nhiều cụ giỏi, là trụ cột kinh tế của cả gia đình, ko biết chất lượng cuộc sống các cụ ở nhà nó dư lào ạ?

Câu 1 đáp án A ạ.

Dream 100

Xe ngựa
Luật này quá phũ phàng, thiếu nhân văn và không thực tế 😀😀😀

jafwm

Xe điện
Thế thì trước khi lấy vợ nên coi trước xem ngủ thế nào xong hẵng lấy cho đỡ mất công li hôn!?

quynhanh03

Xe điện

barca6996

Xe container
Em đọc báo thấy ở Nhật Bản, chỉ cần người đàn ông cho là xấu thì có thể li dị trước sự đồng tình của mọi người và luật pháp.
Em cũng từng sống ở Nhật nhưng cũng chưa được nghe qua điều này, nên ko có gì kiểm định thông tin, nhưng em cảm thấy có logic vì thấy rằng chất lượng giấc ngủ với đàn ông Nhật rất quan trọng, vợ chồng ngủ cùng phòng nhưng trải chăn đệm riêng cạnh nhau (kiểu như 2 giường đơn kê sát, nhưng họ ko nằm giường). Đàn ông Nhật là con trâu cày tiền của cả gia đình nên họ cũng được cả XH ưu tiên hơn.
Em thì không tài giỏi nên vợ vẫn phải nai lưng đi làm kiếm tiền, vì thế vợ em sai vặt em nhiều lắm, bị sai riết thành quen rồi ;));));)). Khi ngủ thì được vợ gác chân, chèn sát mép giường. Em tò mò vì biết trên OF rất nhiều cụ giỏi, là trụ cột kinh tế của cả gia đình, ko biết chất lượng cuộc sống các cụ ở nhà nó dư lào ạ?

Câu 1 đáp án A ạ.
E chỉ sợ lúc thức mà k đẹp 😍chứ lúc ngủ thì cụ thức với ai 🤔

hoangduc.sbr

Xe container
Thế này thì # j luật bên Ấn cho đàn ông đc tự ý ly hôn đơn phương đâu nhỉ.
Nói chung là em méo mê nổi kiểu hình thái xh của bọn Jap, Kor. 1 phần cũng do định kiến ghét bọn này từ trc.

barca6996

Xe container

cusao

Xe lăn
Em thì thấy bình thường ạ. Chủ yếu là do góc nhìn và cách tiếp cận vấn đề thôi ạ.
Ví dụ: Cả thế giới vẫn cho phép vợ hoạc chồng ly hôn vì ghét, tức là không yêu quí nhau nữa đấy ạ !

Chu An

Xe điện
Cá nhân em, dù là môi kề má ấp hàng ngày, nhưng đã là phụ nữ thì nên cố gắng giữ cái duyên của mình. Đàn ông là phái mạnh nên đa số yêu cái sự nhẹ nhàng, mềm mại, duyên dáng của người khác phái. Cái suy nghĩ "đã là vợ chồng thì làm gì phải giữ kẽ" nhiều khi là nguyên nhân khiến vợ chồng trở lên nhạt nhẽo, vô duyên, vô vị. Người nào đằm thắm, dịu dàng, hiền thục sẽ rèn cái nết đáng yêu đó ngay từ khi còn là thiếu nữ, để rồi khi lấy chồng nó biến thành một phản xạ vô điều kiện, đáng yêu và gợi cảm mọi lúc, mọi nơi.

MiTa

Xe lăn
Cái này thì nhường cụ khác, ở nhà em chỉ được và chỉ dám bật ... cái công tắc :(
Thế là ngon hơn e rồi. E bật công tắc còn phải xin phép gấu, nó gật đầu mới dc bật.

Dân Tổ

Xe container
Ngủ xấu là như nào các cụ nhỉ ;)) chứ em thấy ex của em cũng gái Nhật trước đây lắm tư thế rất hay mà nhở. :))

Kia_fote

Xe điện
Thế là ngon hơn e rồi. E bật công tắc còn phải xin phép gấu, nó gật đầu mới dc bật.
Cụ vẫn ngon hơn em. Em xin phép bật cũng ăn đập ngay. Cứ hóng khi nghe vk e hèm cái thì bật là vừa =))

hoangduc.sbr

Xe container
Cái này thì nhường cụ khác, ở nhà em chỉ được và chỉ dám bật ... cái công tắc :(
Cụ chỉ đc cái tài chém gió thôi, bật công tắc mà vợ nó thấy tạch tạch ngứa mắt, nó vẫn tớp cụ như thường.
Cụ bảo chỉ dám bật cái nắp bồn cầu thì em còn tin đc:-w