Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

huydatau

Xe tải

ndt1235

Xe hơi
thời buổi này mà còn tin vào cái vụ nhiều khoáng chất à, vì karofi xạo quá bày đặt khoáng chất này nọ nên em chả thèm mua. Báo chí đăng đầy tin khoáng chất đấy có tốt cho sức khỏe đâu mà quảng cáo lắm vào, chỉ cần uống nước tinh khiết là tốt nhất cho sức khỏe rồi cụ ạ, khoáng chất thì cung cấp qua đường ăn uống nhé. Mua máy lọc nước taọ nhiều khoáng có ngày mang bệnh vào người
Em chỉ cần cái lọc nước sao cho sạch thôi, mấy vụ tạo khoáng không cần đâu.

Thiên hà 2005

[Tịch thu bằng lái]
thời buổi này mà còn tin vào cái vụ nhiều khoáng chất à, vì karofi xạo quá bày đặt khoáng chất này nọ nên em chả thèm mua. Báo chí đăng đầy tin khoáng chất đấy có tốt cho sức khỏe đâu mà quảng cáo lắm vào, chỉ cần uống nước tinh khiết là tốt nhất cho sức khỏe rồi cụ ạ, khoáng chất thì cung cấp qua đường ăn uống nhé. Mua máy lọc nước taọ nhiều khoáng có ngày mang bệnh vào người
Bác nói thế chỉ 1 chiều thôi.nước tinh khiết ko có khoáng khi uống vào người sẽ thấy thiếu năng lượng

Justin.JR

Xe hơi
Mấy hôm nay em đang lang thang tìm hiểu về các loại công nghệ máy lọc nước thì thấy nổi trội nhất có máy lọc nước dùng lõi RO và máy lọc nước ion kiềm giàu hydro. RO thì cỡ 6 - 8 - 10 triệu (tùy hãng, tùy model), nhưng ion kiềm giàu hydro giá gần trăm triệu. Chênh lệch nhau quá nhiều, em thấy hơi shock. Vẫn biết là mỗi ngày, dân ta lại quan tâm tới chất lượng cuộc sống nhiều hơn, nhưng máy lọc nước mà lên tới gần trăm triệu thì có thực sự cần thiết? Và với giá tiền ấy, bao gia đình ở Việt Nam ta có khả năng chi trả? OF nhà mình có nhà cụ mợ nào đang xài dòng siêu cao cấp này ko, review em nghe với ạ.

rongnho

Xe tăng
Không, sáng ăn phở trà đá, trưa bún trả nước mía, bia đá bẩn thì mọi thứ cần tương đối thôi.

Mecuabum

Xe tải
Gần trăm triệu thì chỉ dành cho nhà giàu và siêu giàu thôi. Dân đen như em thì xài RO thôi. Nhà em đang tin dùng Karofi iRO 2.0, model K9IQ-2, mua cách đây 2 năm là cỡ 8 củ hơn gì đó sao ấy. Về chất lượng nước thì cá nhân em uống thấy rất “ngon”. Nhà em lớn bé đều uống nước trực tiếp tại vòi. Ngoài ra thì nấu cơm, rửa rau, đun nấu các thể loại cũng dùng nước lọc này tuốt.

butchikim

Xe ba gác
Cháu ko dùng, trừ khi được tặng/biếu :D

Medman

Xe đạp
Tiền không có dùng nước máy còn phải tiết kiệm..... Còn có nhiều tiền thì máy lọc nước 100 triệu cũng vẫn rẻ.....

hoangadt

Xe tải
Mấy hôm nay em đang lang thang tìm hiểu về các loại công nghệ máy lọc nước thì thấy nổi trội nhất có máy lọc nước dùng lõi RO và máy lọc nước ion kiềm giàu hydro. RO thì cỡ 6 - 8 - 10 triệu (tùy hãng, tùy model), nhưng ion kiềm giàu hydro giá gần trăm triệu. Chênh lệch nhau quá nhiều, em thấy hơi shock. Vẫn biết là mỗi ngày, dân ta lại quan tâm tới chất lượng cuộc sống nhiều hơn, nhưng máy lọc nước mà lên tới gần trăm triệu thì có thực sự cần thiết? Và với giá tiền ấy, bao gia đình ở Việt Nam ta có khả năng chi trả? OF nhà mình có nhà cụ mợ nào đang xài dòng siêu cao cấp này ko, review em nghe với ạ.
Có cung thì có cầu, mà có cầu mới có cung thôi cụ ơi. Ai có điều kiện thì dùng. Nhà em thì ko dùng, xung quanh cũng ko ai dùng nên chả biết chất lượng thực tế ra sao. Nhưng em thấy hãng quảng cáo Hydro có trong nước kiềm có tác dụng làm chậm hơn quá trình lão hóa và cải thiện sự bất ổn định của các nhiễm sắc thể thường được tìm thấy trong các tế bào lão hóa. Đánh đúng tâm lý cụ mợ nào muốn sống lâu, trẻ lâu. Còn em thì chỉ mong thọ cỡ 75 là ngon rồi =))

hoangadt

Xe tải
Gần trăm triệu thì chỉ dành cho nhà giàu và siêu giàu thôi. Dân đen như em thì xài RO thôi. Nhà em đang tin dùng Karofi iRO 2.0, model K9IQ-2, mua cách đây 2 năm là cỡ 8 củ hơn gì đó sao ấy. Về chất lượng nước thì cá nhân em uống thấy rất “ngon”. Nhà em lớn bé đều uống nước trực tiếp tại vòi. Ngoài ra thì nấu cơm, rửa rau, đun nấu các thể loại cũng dùng nước lọc này tuốt.
Bên Karofi này đang có chiến dịch 60 ngày đổi trả miễn phí máy lọc nước. Tức là khách hàng mua bất kỳ máy lọc nước nào của Karofi cũng sẽ được đổi trả miễn phí trong vòng 60 ngày. Kể cả khi khách hàng ko thích nữa vẫn có thể trả hàng và được hoàn tiền 100%. Ăn chơi đấy 8-}8-}8-}

xegiacmo

Xe container
Có tiền thì lại thành hợp lý , cũng cái xe thôi mà cái mấy trăm , cái thì mấy chục tỉ :))

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
Tiền không có dùng nước máy còn phải tiết kiệm..... Còn có nhiều tiền thì máy lọc nước 100 triệu cũng vẫn rẻ.....
Mấy ku nhóc 2k 2k1 trong ko biết uống nước mưa trong chum là gì cụ nhỉ...:)

L.C.D

Xe container
Nhà bạn em dùng máy hơn trăm củ. Thấy bảo nó điều chỉnh hàm lượng khoáng chất các thứ cho phù hợp và tốt cho sức khoẻ.

NNS

Xe ngựa
lại thịt lừa ý mà, xưa có cái hãng lọc nước éo gì lobby bệnh viện để quảng cáo xài lọc của nó lọc ra nước éo gì có tác dụng ... chữa ung thư. đcm lũ bất nhân=))

hoangadt

Xe tải
lại thịt lừa ý mà, xưa có cái hãng lọc nước éo gì lobby bệnh viện để quảng cáo xài lọc của nó lọc ra nước éo gì có tác dụng ... chữa ung thư. đcm lũ bất nhân=))
Lại giống có bên quảng cáo máy lọc nữa chữa được mỡ máu đó cụ, hài hước vl ra :">

drchimnon

Xe tăng
Ion kiềm này em nghe manh nha đa cấp từ cách đây 10 năm rồi. Em thì cứ RO thôi, giờ đang từ 3.x tr lên 5tr rồi, đắt lòi.