Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

vivukhapnoi

Xe hơi
Mấy hôm nay em đang lang thang tìm hiểu về các loại công nghệ máy lọc nước thì thấy nổi trội nhất có máy lọc nước dùng lõi RO và máy lọc nước ion kiềm giàu hydro. RO thì cỡ 6 - 8 - 10 triệu (tùy hãng, tùy model), nhưng ion kiềm giàu hydro giá gần trăm triệu. Chênh lệch nhau quá nhiều, em thấy hơi shock. Vẫn biết là mỗi ngày, dân ta lại quan tâm tới chất lượng cuộc sống nhiều hơn, nhưng máy lọc nước mà lên tới gần trăm triệu thì có thực sự cần thiết? Và với giá tiền ấy, bao gia đình ở Việt Nam ta có khả năng chi trả? OF nhà mình có nhà cụ mợ nào đang xài dòng siêu cao cấp này ko, review em nghe với ạ.
Nhà em mới sắm Karofi eRO 8 cấp, ngon, bổ, rẻ. Hơn 5 củ mà còn được đổi trả miễn phí trong vòng 60 ngày cụ ạ.

ubisapro

Xe trâu
Loại này e ko dám dùng ợ ;))

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Chết chênh nhau vài tháng thôi. Cụ muốn lọc. 1.2 củ là đủ. Vài tháng thay một lần. Thằng trả trăm củ để lọc không có đâu.

toilaixebus

Xe máy
Chắc phải có gì tốt vì thấy nhật với mỹ nó có dùng nhiều, nhưng đúng là đắt quá, cái bé tý dubgf di động như bình sữa trẻ con cũng trên duoi chục củ

vivukhapnoi

Xe hơi
Bên Karofi này đang có chiến dịch 60 ngày đổi trả miễn phí máy lọc nước. Tức là khách hàng mua bất kỳ máy lọc nước nào của Karofi cũng sẽ được đổi trả miễn phí trong vòng 60 ngày. Kể cả khi khách hàng ko thích nữa vẫn có thể trả hàng và được hoàn tiền 100%. Ăn chơi đấy 8-}8-}8-}
Chơi trội vl ra cụ ạ. Em đi ĐMX mua tủ lạnh mới cho ông bà ngoại, thấy có chương trình này nên mới sắm 1 con. Kangaroo ngày xưa hot mà bây giờ thấy có vẻ Karofi nổi trội hơn. Đi đâu cũng thấy Karofi. Ra sân bay Nội Bài còn thấy mấy cái bót uống nước của Karofi luôn.

HoangLink

Xe tải
Các cụ cho em hỏi tí về máy Karofi phát
Em muốn tắt tiếng kêu bíp bíp báo thời gian thay lõi được ko ạ? Còn tới 455 là cũng lâu lắm mà mỗi lần lấy nước cứ pip pip rất khó chịu.

Justin.JR

Xe hơi
Em muốn tắt tiếng kêu bíp bíp báo thời gian thay lõi được ko ạ? Còn tới 455 là cũng lâu lắm mà mỗi lần lấy nước cứ pip pip rất khó chịu.

Hình như có thể reset lại á chứ cụ?

jazzzzz

Xe lăn
Kinh doanh ngon nhất là oánh vào nỗi sợ của người dân, càng có tiềng càng sợ chết.

chicken10

Xe tải
Mấy hôm nay em đang lang thang tìm hiểu về các loại công nghệ máy lọc nước thì thấy nổi trội nhất có máy lọc nước dùng lõi RO và máy lọc nước ion kiềm giàu hydro. RO thì cỡ 6 - 8 - 10 triệu (tùy hãng, tùy model), nhưng ion kiềm giàu hydro giá gần trăm triệu. Chênh lệch nhau quá nhiều, em thấy hơi shock. Vẫn biết là mỗi ngày, dân ta lại quan tâm tới chất lượng cuộc sống nhiều hơn, nhưng máy lọc nước mà lên tới gần trăm triệu thì có thực sự cần thiết? Và với giá tiền ấy, bao gia đình ở Việt Nam ta có khả năng chi trả? OF nhà mình có nhà cụ mợ nào đang xài dòng siêu cao cấp này ko, review em nghe với ạ.
Máy lọc nước có nhiều kiểu máy lọc nước, giống như nước uống cũng có nhiều kiểu ấy cụ. Em thì thấy hiện trên thế giới có 2 loại màng lọc chính là RO và Nano. Theo hiểu biết hạn hẹp của em (nếu sai điểm nào thì nhờ các cụ sửa hộ) thì lọc RO sẽ cho ra nước uống tinh khiết và vô khuẩn tuyệt đối, nhưng nếu uống hàng ngày thì về lâu về dài cơ thể sẽ bị thiếu 1 số khoáng chất và 1 số loại vi khuẩn có lợi, muốn cân bằng thì phải bổ sung khoáng chất. Lọc Nano thì nước vẫn giữ được khoáng chất nhưng thường không diệt khuẩn được 100%.

chicken10

Xe tải
Bên Karofi này đang có chiến dịch 60 ngày đổi trả miễn phí máy lọc nước. Tức là khách hàng mua bất kỳ máy lọc nước nào của Karofi cũng sẽ được đổi trả miễn phí trong vòng 60 ngày. Kể cả khi khách hàng ko thích nữa vẫn có thể trả hàng và được hoàn tiền 100%. Ăn chơi đấy 8-}8-}8-}
Karofi chơi trội thế, vẽ ra cái chương trình có 1-0-2 trên thị trường máy lọc nước Việt Nam ;;);;);;) Lót dép hóng Kangaroo, Sun house, AO smith chơi lớn như Karofi nào. Cá lớn đấu nhau, ngư ông đắc lợi đôi đường. \:D/\:D/\:D/

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E có bán, nhưng k chằc có tốt như quảng cáo nen e cug k dùng, nhà e chỉ dùng con mèng meng rẻ nhất mà e đang bán thui :D

Mecuabum

Xe tải

Đây là lõi 9, chứ ko phải lõi 1.
Lõi 1 báo thay trước, cụ ấn chặt phím 1.4 để mở khóa sau đó ấn phím 2 xem lõi 1 chỉ số bao nhiêu. Mà ko biết làm tốt nhất gọi thợ hoặc KTV công ty xuống cho nhanh.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Trên of em đã thấy có bộ đến 200tr tại nhà khách hàng rồi ạ.
Nhà em thì chỉ dám lắp bộ máy cỏ thánh gióng thôi ạ.

Justin.JR

Xe hơi
E có bán, nhưng k chằc có tốt như quảng cáo nen e cug k dùng, nhà e chỉ dùng con mèng meng rẻ nhất mà e đang bán thui :D
Mợ thấy Karofi ổn ko mợ? Em thấy bên này đang có chương trình đổi trả miễn phí, hoàn tiền 100% sau 60 ngày sử dụng, nếu ko ưng ý thì có thể đổi trả hàng, lấy lại tiền. Có thật ko mợ? Hay treo đầu dê bán thịt chó, lúc đổi trả thì thủ tục dài 9km, trên web công ty ghi cũng lằng nhằng, cụ xác nhận hộ em phát: https://karofi.com/60-ngay-doi-tra-mien-phi.html?

lại thịt lừa ý mà, xưa có cái hãng lọc nước éo gì lobby bệnh viện để quảng cáo xài lọc của nó lọc ra nước éo gì có tác dụng ... chữa ung thư. đcm lũ bất nhân=))
Ấy ấy, cụ lại dùng từ lóng roài, em thấy bên Mitsu có dòng tạo kiềm mà em cũng chưa tin lắm. Thêm tý công nghệ, đẩy cao truyền thông thì chắc giá sẽ cao cụ nhể. Em chỉ thấy lọc tổng cho gia đình như LK, BT mới có giá tầm trăm tr thôi.