[Funland] Con các cụ các mợ trên thành phố… nhiều tiền học thêm lắm vào nhìn đây mà học tập

Camontinhyeu

Xe điện
Bộ giao dục triển khai gộp kỳ thi tốt nghiệp vào kỳ thi Đại học và cho thi tại địa phương là cải lùi trong hoạt động thi cử của VN. Mô hình này nước ngoài có thể áp dụng đúng nhưng ở VN thì ko thể, vì khi tổ chức tại địa phương thì xảy ra vấn đề địa phương nào cũng làm mọi cách để con em mình có kết quả tốt nhất, chưa kể việc lãnh đạo tác động vào kết quả thi như vụ các tỉnh phía Tây Bắc là một ví dụ. Về điểm cộng khu vực bao nhiêu năm vẫn không hề thay đổi, các vùng miền gần như không có khoảng cách chênh lệch về kinh tế cho phát triển giáo dục nhưng vẫn bê nguyên xi điểm ưu tiên cho các vùng miền như vài chục năm trước là ko hợp lý. Đồng ý ưu tiên cho các vùng miền vùng sâu, vùng xa nhưng ko nên cho mức chênh lệch khủng khiếp 2 điểm, 2,5 điểm như hiện nay.

Kairos

Xe đạp
Vớ va vớ vẩn, cụ đọc cho kĩ vào, biết dân tộc nội trú cộng điểm kiểu gì ko?
Trường mức độ khá của HN là LQĐ đã có 97 hs >=27 điểm là gấp 2 trường này.
Toàn giật tít vớ vẩn. Hs ở HN là học giỏi nhất cả nước search ko tính phí.
:v
Vớ va vớ vẩn, cụ đọc cho kĩ vào, biết dân tộc nội trú cộng điểm kiểu gì ko?
Trường mức độ khá của HN là LQĐ đã có 97 hs >=27 điểm là gấp 2 trường này.
Toàn giật tít vớ vẩn. Hs ở HN là học giỏi nhất cả nước search ko tính phí.
1. cụ phải tính tỉ lệ
số hs có điểm >= 27 không tính ưu tiên
ở trường thpt dân tộc nghệ an là 40/149= 27%
LQĐ là 97 nhưng cụ biết 1 khoá là bn hs ? Lớp 10 LQĐ năm 2021 là 716 hs
97/716 = 13,5%
tỉ lệ hs Dân Tộc ở Nghệ An có điểm thi trên 27 gấp đôi một trường công lập nội thành Hà Nội????
2. cụ đọc lại đoạn nào em nói HN học giòi nhất cả nước?
ai mới là người vớ vẩn ở đây?

Me^4ba'nh

Xe tăng
Quay lại các trường tự thi tuyển sinh thì cũng thế:
- lò luyện thi (của các thầy cô dạy ĐH)
- HN SG lại đông nghịt phụ huynh, hs đi thi.
….
Chả cần phải cải tiến cải lùi gì cứ ai học thì đăng ký xét học bạ thôi. Siết chặt đầu ra. Không lấy việc đỗ ĐH để tính thành tích.
Tự phụ huynh và hs sẽ phải tính toán năng lực học, khả năng tài chính, công việc sau khi ra trường …. nhưng mà như thế nó lại không phải mái trường … :( .

Chỉnh sửa cuối:

laixeboxit

Xe điện
Em lại nhớ câu ngu dân dễ trị của ai đó, nên việc này cũng dễ hiểu.

Txpt

Xe tải
:v

1. cụ phải tính tỉ lệ
số hs có điểm >= 27 không tính ưu tiên
ở trường thpt dân tộc nghệ an là 40/149= 27%
LQĐ là 97 nhưng cụ biết 1 khoá là bn hs ? Lớp 10 LQĐ năm 2021 là 716 hs
97/716 = 13,5%
tỉ lệ hs Dân Tộc ở Nghệ An có điểm thi trên 27 gấp đôi một trường công lập nội thành Hà Nội????
2. cụ đọc lại đoạn nào em nói HN học giòi nhất cả nước?
ai mới là người vớ vẩn ở đây?
Trường nội trú này gồm nhiều tỉnh và chỉ có 1 trường nội trú như thế tức là đã tuyển chọn.
Cụ có thể gg số hs trên 27,28 điểm HN luôn dẫn đầu có năm gấp 2 lần địa phương thứ 2 là tp HCM.
Hà Nội năm nào cũng có thủ khoa cả nước báo chí có nói nhưng ko giật tít vì tít ko mạnh kiểu nghèo mà giỏi.
Cuối cùng em đố cụ tìm được trường nào ko chuyên ở bất kỳ tỉnh nào có số hs>=27 điểm là 176 như Kim Liên mà HN có vài 3 trường ko chuyên như thế.

Skoda_Favorit

Xe container
Vớ vẩn thật! Ra đề kiểu hô khẩu hiệu nên không phân hoá được nhóm hs có lực học khác nhau!
Ưu việt - Ưu việt - Ưu ưu việt!!!!

phamhungbs

Xe điện
Ngoài cái title gây war, thì nội dung và kết quả, theo em, cũng là tương đối và không thật chất, chưa phản ánh được năng lược học thật sự của các cháu. Nếu các trường cứ tổ chức thi riêng theo đề của trường thì các cháu mà cụ đang tự hào thể hiện ra ngay. Chớ thấy hoa nở mã ngờ xuân về.

Kairos

Xe đạp
Bộ giao dục triển khai gộp kỳ thi tốt nghiệp vào kỳ thi Đại học và cho thi tại địa phương là cải lùi trong hoạt động thi cử của VN. Mô hình này nước ngoài có thể áp dụng đúng nhưng ở VN thì ko thể, vì khi tổ chức tại địa phương thì xảy ra vấn đề địa phương nào cũng làm mọi cách để con em mình có kết quả tốt nhất, chưa kể việc lãnh đạo tác động vào kết quả thi như vụ các tỉnh phía Tây Bắc là một ví dụ. Về điểm cộng khu vực bao nhiêu năm vẫn không hề thay đổi, các vùng miền gần như không có khoảng cách chênh lệch về kinh tế cho phát triển giáo dục nhưng vẫn bê nguyên xi điểm ưu tiên cho các vùng miền như vài chục năm trước là ko hợp lý. Đồng ý ưu tiên cho các vùng miền vùng sâu, vùng xa nhưng ko nên cho mức chênh lệch khủng khiếp 2 điểm, 2,5 điểm như hiện nay.
Em thấy có 2 lý do
1. Đề quá dễ dẫn đến phổ điểm quá cao. năm nay khối A trung bình toàn 24, 25 đ cộng 2 điểm nữa là 27
Ngày xưa điểm trung bình khối A khoảng 16 cộng 2 điểm nữa là 18
cụ nào học giỏi thì sẽ hiểu 27 đ và 25 đ trình độ chênh lệch rất nhiều. Để nâng đc 2 đ khỉ đã "đỉnh cao" khó hơn nhiều lần so với 2 đ để từ 16 lên 18 đ
Giống như vđv điền kinh chuyên nghiệp nâng cao thành tích đc 2 giây so vs mấy cụ bụng phệ bắt đầu tập chạy vậy.
2. Gộp 2 kỳ thi, trao quyền cho địa phương dẫ đến tiêu cực. Cụ nào còn nhớ ngày xưa thi tốt nghiêp phổ thông được mang phao và được quay cóp ntn. Xưa em thi mà khi ra khỏi phòng phao thi vứt trắng sân trường.

laonongtridien

Xe buýt
Hàng chục năm, mấy đời "bộ chưởng", hết các thể loại cải, vẫn như cccc

Toàn TS với GS lên nắm quyền điều hành mà mỗi cái việc chốt một phương án thi ĐH sao cho chuẩn, mãi cũng ko xong.
Hơn 20 năm trước em thi ĐH,được 20đ cũng đã là một kỳ tích rồi
Xét tuyển thì ko dám, thi tuyển gộp như này quá nhiều bất cập (đội đen thì đã trong tù, đội đỏ chỉ là chưa bị lộ). Ko hiểu rồi GD ĐH sẽ đi về đâu?

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]

Hơn 95% học sinh con em đồng bào dân tộc thiểu số, hoàn cảnh khó khăn nhưng Trường Phổ thông Dân tộc nội trú THPT số 2 Nghệ An có đến 36 học sinh đỗ đại học từ 30 điểm trở lên ở mùa tuyển sinh năm 2021.
Update: hóa ra nó nằm giữa trung tâm tp Vinh ạ :))

.

Chỉnh sửa cuối:

superrlinh

Xe buýt
Em nghĩ có thể đây là lớp chọn, học sinh được chắt lọc từ nhiều tỉnh miền trung đưa về trường dân tộc ở Nghệ An để đào tạo. Em có biết một bạn cũng từ trường này ra, học an ninh, du học Nga rất giỏi và năng động. Tuy nhiên em đồng ý là bộ GD đang đưa nền giáo dục đi xuống.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]

Hơn 95% học sinh con em đồng bào dân tộc thiểu số, hoàn cảnh khó khăn nhưng Trường Phổ thông Dân tộc nội trú THPT số 2 Nghệ An có đến 36 học sinh đỗ đại học từ 30 điểm trở lên ở mùa tuyển sinh năm 2021.
...
Giỏi quá xin chúc mừng.

cưỡi chổi

Xe lăn
Ô hay, trường nội trú người ta không bị nghỉ học gián đoạn, không phải học online nên học sinh vẫn giỏi mà các cụ. Trong khi con cháu các cụ ở nhà thì thầy trò họ vẫn cùng nhau ôn luyện mà. Mặt khác HS được cộng tận mấy điểm nên trên 30đ là bình thường

qtv10291

Xe máy
Năm ngoái thấy trường này cũng có 14 cháu đạt 30 điểm và nhảy vọt một phát tăng 21 bậc lên xếp thứ 4 toàn tỉnh luôn:

Tức là có đột biến từ năm ngoái rồi, không biết là do lãnh đạo trường chăm chút hơn hay lứa học sinh mới vượt trội hơn nhỉ :-/:-/

butchikim

Xe ba gác
Chúc mừng các cháu và các thầy cô nhà trường.

cairong_2011

Xe container
Quan trọng điểm gốc của các cháu có thể cao, do đề thi cũng ko có gì là phân hóa, đánh đố như trước. Chưa kể các cháu ở vùng đó, người dân tộc ... thì được thêm mấy điểm ưu tiên

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Ô hay, trường nội trú người ta không bị nghỉ học gián đoạn, không phải học online nên học sinh vẫn giỏi mà các cụ. Trong khi con cháu các cụ ở nhà thì thầy trò họ vẫn cùng nhau ôn luyện mà. Mặt khác HS được cộng tận mấy điểm nên trên 30đ là bình thường
Cụ đã bao giờ thăm quan một trường dtnt chưa, đôi khi có những hs tiếng Kinh còn chưa sõi. Coi trừ đi điểm cộng thì vẫn được 27,28đ 3 môn. Ôi em thấy cảm phục quá :))