CÔN ĐẢO-- THIÊN ĐƯỜNG.. và.. ĐỊA NGỤC TRẦN GIAN

Hyundai-motoR

Xe tăng
Hà nội..
Ngày xxx tháng xy...
Hà nội nóng quá ! lại nhân dịp nghỉ dài 2/9 mấy anh em quyết định làm một chuyến dài ngày.
Bóng bàn mất tháng cộng với rủ Dê, chăn dắt các kiểu, cuối cùng nhóm em cũng chốt được ...4 mạng (y)(y)
Nhưng không sao 2 nam 2 nữ vưỡn ngon choét :69::69:
Và thế là khăn gói lên đường.
Lịch trình dự định:
Cà mau : 1/9
Côn Đảo 2/9-5/9
Campuchia: 5/9-9/9

Phần 1: ĐỊA NGỤC TRẦN GIAN..

Sau vụ đi Cà Mau không thành do delay ở Nội Bài mất 4h :77::77:.Nghỉ 1 ngày ở SG lang thang miền Tây, sáng hôm sau chúng tôi ra Côn Đảo chào mừng quốc khánh 2/9.
Đi theo đoàn có Phó chủ tịch Quốc Hội Trương Quang Được cùng phu nhân và vài cố vấn " vụ này gọi là nhờ bóng quan lớn (l)(k)
Từ SG chỉ mất khoảng 45' bay là ra đến Côn Đảo - nơi 1 thời từng là Trường Đại Học Chính Trị, cũng là nơi "đào tạo" nhiều lãnh đạo nhất Việt Nam.

Chiếc ATR 72- một trong những loại máy bay cổ lỗ nhất còn được sử dụng.( mỗi ngày có 1 chuyến bay ra CĐ và sau đó nó lại quay về luôn )

Chiếc máy bay mang chúng tôi đến Côn Đảo trong 1 buổi sáng mùa thu trời xanh biếc. Nhìn từ trên cao, Côn Đảo mở ra trong tầm mắt với 1 màu xanh mơn man của cây cỏ hoà lẫn với màu xanh kỳ lạ và biến đổi liên tục của biển. Khó có thể tin được hòn đảo xinh đẹp này lại đã từng 1 thời là địa ngục trần gian cho những chiến sỹ cách mạng kiên cường, với hơn 20.000 người đã ngã xuống.

10h AM chúng tôi được chào đón tại Sân bay CÔN SƠN, nó còn 1 tên gọi khác là Sân bay Cỏ Ống,
ấn tượng ban đầu là dịch vụ ở đây khá chu đáo khi thấy 1 tấm giấy đánh tên Trưởng đoàn được treo ở sảnh.

ATR 72

Con đường từ sân bay về đến thị trấn CônĐảo khoảng 15km chạy sát bờ biển, phong cảnh rất đẹp và hoang sơ đến kì lạ.
Đi từ sân bay đến khách sạn mất khoảng 30 phút cho gần 15km, chúng tôi bắt gặp trên đường những pha đổ đèo ngoạn mục với 1 bên là núi 1 bên là biển bao la trải dài ngút tầm mắt, 1 không gian biển khiến người ta choáng ngợp và phơi phới cõi lòng.

Hyundai-motoR

Xe tăng
11h AM nhận phòng tại CĐ Resort, ( ở thi trấn CĐ chỉ có vài nhà nghỉ thôi) sau đó mấy anh em đi ăn trưa ở nhà hàng trong Resort.

em tranh thủ shot vài fát. Đây là 1 trong những loài đặc hữu của CĐ

bãi biển trước khu nghỉ ( nằm gần cầu tàu 914)

Phòng mấy anh em nằm ngay cạnh phòng bác Được nên có cả security- đúng là ăn ở hiền lành nên đi đâu cũng có người phù hộ

[/IMG]

Không khí ở đây thích vô cùng, nó khoáng đạt và tươi mát, làm cho con người cảm thấy vô cùng yên tĩnh, thư giãn, dường như bao nhiêu mệt mỏi có thể tan biến ngay đi. ( nghe đâu dân số trên đảo khoảng hơn 5000 người) Ngay phía bên phải khách sạn là Bảo Tàng (hay còn gọi là nhà Chúa Đảo), nơi lưu giữ những bức ảnh, lưu vật và những câu chuyện đầy đau thương của những năm tháng chiến tranh. Bên trái khách sạn là Nhà tưởng niệm chị Võ Thị Sáu, và chênh chếch xa xa khách sạn là Cầu tàu 914. Có thể nói, khách sạn SG-CĐ được toạ lạc trên khu đất đẹp và thuận tiện nhất trên đảo. Ở đây còn có tổ chức tour đi thăm quan đảo, cho thuê xe máy hay phát bản đồ miễn phí.

Mấy chị em tranh thủ ra Sâu Hàng..( chỉ tội mấy thằng cầm máy ảnh thỏ còn chưa ra hơi:'( )

trong Resort

Nắng vàng , biển xanh và chị em ..

( còn tiếp )

Chỉnh sửa cuối:

bopby

Xe đạp
Đẹp quá ! mời cụ ly voka lấy sức post tiếp (b)(b)(b) ...

3Lazang

Xe tăng
Tiếp đi bác , đang đoạn tả chị em thì lại dừng :)) Bác này thâm thật :)):)):))

Anthq

Xe tăng
Cảnh đẹp, người đẹp. Tiếp tục đi bác ơi (b)

Meo Thamlam

Xe lăn
Em cũng 1 lần ra Côn Đảo bằng máy bay trực thăng. Thú vị lắm, cảnh đẹp và hoang sơ, có dịp em cũng sẽ la thăm thú lại.

sunnyhanoi

Xe điện
Gia đình em cũng mới đi Côn Đảo hè vửa rồi. Công nhận là cảnh đẹp hoang sơ và lãng mạn vô cùng. Chỉ mỗi tội dịch vụ còn chưa phát triển lắm. Em nghe nói đang có dự án nước ngoài đầu tư mấy khu resort cao cấp ở Côn Đảo.

Hyundai-motoR

Xe tăng
Gia đình em cũng mới đi Côn Đảo hè vửa rồi. Công nhận là cảnh đẹp hoang sơ và lãng mạn vô cùng. Chỉ mỗi tội dịch vụ còn chưa phát triển lắm. Em nghe nói đang có dự án nước ngoài đầu tư mấy khu resort cao cấp ở Côn Đảo.
Hihi cái vụ này em đi năm ngoái ..em thích Côn Đảo nhất trong các hòn đảo và bãi biển ở mình..
Hiện nay trên CD đang triển khai dự án của Six Senses Hideaways..khu resort bẩy sao thứ 2 ở Việt nam. Phải công nhận bọn này có con mắt cực tinh. Từ sân bay Cỏ Ống về thị trấn CD thì khu này nằm bên tay trái chiếm trọn 1 bãi biển cực đẹp.
Các cụ thích vẻ đẹp hoang sơ thì theo em nên đi sớm, dịch vụ ở CD là đủ:P:P với dân phượt như bọn em. Chi tiết sẽ có ở phần II --Thiên Đường

Chỉnh sửa cuối:

Hyundai-motoR

Xe tăng
em đang up thêm ảnh phục vụ các cụ ..Cảm ơn các cụ đã quan tâm và theo dõi..(b)(b)

Hyundai-motoR

Xe tăng
Em cũng 1 lần ra Côn Đảo bằng máy bay trực thăng. Thú vị lắm, cảnh đẹp và hoang sơ, có dịp em cũng sẽ la thăm thú lại.
Nhà con chưa bao giờ được đi bằng cái phương tiện này cả :redface: nghe nói ở SG có chuyến bay bằng trực thăng ra CD cụ gì cụ cho em ít thông tin nhá. Giá rẻ là lần sau nhà con cũng cố đi bằng được (l)(l)

MoonMax

Xe điện
Đúng là nhờ bóng bác Được có khác. Người và vật, mọi thứ đều Được.

Bác cho biết những gì còn chưa được nhé?

Mà ATR72 này không cổ lỗ đâu bác ạ, nó cũng hiện đại phết đấy chuyên dùng để bay chặng ngắn trong nội địa, ít nhất là cũng hơn quả King gì đó của Ba Đức.

chaybo

Xe điện
Ơ thế cát ở đây đen hở Bác? Hay ở gần cầu tàu nó thế?
Cũng hôm 2/9 em đi Phú quốc, thấy cát ở đó như kem sướng lắm.

adonis

Xe buýt
Nghe thấy chạnh lòng quá