Côn Đảo - Xuân 2017

Babanhmuitran

Xe đạp
Em xin kính chào toàn thể các cụ!

Tình hình là nhà em dự định đi du lịch Côn Đảo .Dự kiến khởi hành tuần 2 tháng 3
Em xin các cụ chỉ giáo giúp em ngoài đó có những nơi nào nên đến và món gì ngon
(dĩ nhiên ngon bổ rẻ ạ) !Thêm nữa là nơi nào thì có sóng điện thoại di động ?
Mạng điện thoại nào phù hợp?

Misozuki

Xe hơi
Côn Đảo đầy đủ dịch vụ như đất liền nên cụ khỏi lo điện thoại mất sóng. Ăn uống cũng không thiếu thứ gì, hải sản đa dạng, ngon rẻ, bổ thì tùy người ☺. Đặc sản hạt bàng Côn Đảo cũng đáng mua làm quà.

Những điểm đến: Ngục Côn Đảo; Nghĩa trang Hàng Dương-viếng AH Võ Thị Sáu; Bến tàu Côn Đảo. Ngoài ra cũng có chùa để khách tới thắp hương, vãn cảnh ...

Babanhmuitran

Xe đạp
Côn Đảo đầy đủ dịch vụ như đất liền nên cụ khỏi lo điện thoại mất sóng. Ăn uống cũng không thiếu thứ gì, hải sản đa dạng, ngon rẻ, bổ thì tùy người ☺. Đặc sản hạt bàng Côn Đảo cũng đáng mua làm quà.

Những điểm đến: Ngục Côn Đảo; Nghĩa trang Hàng Dương-viếng AH Võ Thị Sáu; Bến tàu Côn Đảo. Ngoài ra cũng có chùa để khách tới thắp hương, vãn cảnh ...
Cám ơn cụ nhiều!

Ngô.Tường

Xe tăng
Em cũng hóng ak, vc em năm nay cũng dự định đi côn đảo mà chưa biết đi như thế nào. Ở hn chưa có chuyển bay nào bay thẳng ra côn đảo.

Babanhmuitran

Xe đạp
Bạn có thể tham khảo chuyến đi của tôi cuối năm 2015.
Trước hết cho phép em (cháu) xin đa tạ cụ đã chia sẻ kinh nghiệm quý báu qua chuyến đi Côn Đảo của cụ!
Thật sự rất ngưỡng mộ cụ về cách chụp hình, dẫn dắt câu chuyện khám phá du lịch đảo,cứ như một tour-guide chuyên nghiệp!
xin chân thành đa tạ cụ- Xin kinhs cụ 1 ly !