[Funland] Con gái 31t chưa lập gia đình có phải là ế rồi không ạ?

tinhoc6a

Xe hơi
Đấy là quan điểm của cá nhân mỗi người. Bác dùng và áp dụng cho bác thì được nhưng nếu bác áp cái quan điểm đó cho mọi người và bắt mọi người phải theo thì là sai.

Con người cả nam, nữ, giới tính thứ 3 hay là chưa xác định thì đều có quyền như nhau cả. Việc lấy chồng/vợ, có con không phải là quy định bắt buộc theo pháp luật để mà bắt mọi người phải tuân theo.
Làm sao bắt được, khuyến khích thôi mợ ơi. Không ai muốn đẻ khéo lại như Nhật Bản

vuongchieuquan

Xe tải
có vẻ bác đang nhầm đối tượng. Cả ngoài đòi lẫn trên FB hàng mấy trăm chứng sĩ xin kết bạn với em mà em ko add, đơn giản vì ko còn time để reply thì add làm gì. Chắc bác toàn gặp phải mấy đám rẻ rách nên có cái nhìn phiến diện về cách con gái kinh doanh. Tiêu chí kinh doanh của con gái thời @ rất đơn giản : thu được nhiều tiền mà ko cần phải gặp gỡ với người khác giới. Và chứng khoán là cánh cửa thần kì để vịt hóa thiên nga
Họho mấy con zời mới tập toẹ lướt tí cổ cánh, đánh tí bitcoin mà cứ nghĩ đời nó dễ như mơ. Xin lỗi mợ đi, đừng nghĩ đang ngon ăn mà cả đời mình sung sướng. Người ta nhà đầu tư lão luyện còn chưa dám vỗ ngực nói ngon nữa là mới thập thò đc vài đồng. Cứ thấy trên mạng ảo dăm ba cái thằng nhắn tin kết bạn là nghĩ mình có giá lắm ý :)) gớm đến đẹp như hoa hậu còn tìm đại gia bỏ mẹ ra nữa là mấy mống dùng ảnh ảo ra loè thiên hạ.

GiangNH3011

Xe hơi
Vẫn là quan điểm của đa số rằng đàn ông phải lấy vợ, sinh con, nuôi dạy con. Nếu không thế thì đúng là "bất hiếu" trừ trường hợp giới tính thứ 3 nhé mợ.
Dạ vâng cụ. Vậy là nam hay nữ thì vẫn cứ có quan điểm theo tập tục xã hội Việt Nam là đến tuổi là phải lấy vợ/chông và duy trì nòi giống. Không làm theo thì là bất hiếu

Và tôi vẫn giữ ý kiến của cá nhân là quan điểm này sai. Vì không phải ai cũng tìm được đúng đối tượng như mình muốn để mà lấy cả. Vây nhưng vì những định kiến bên ngoài tác động mà phải lấy chồng/vợ rồi không biết lấy nhau xong rồi sẽ ra sao thì quá là thiển cận.

Mợ chê xã hội VN giờ bất bình đẳng nam/nữ thì tôi nói trách nhiệm về phía nam giới đấy
Ý này của cụ là như thế nào ạ? Có nghĩa là nam giới là nguyên nhân gây bất bình đẳng xã hội? Cụ nói rõ hơn một chút cho tôi hiểu với.

Chỉ có điều chính các mợ kg thấy XH VN đã thay đổi quan niệm về bình quyền rồi mà các mợ đòi hỏi hơn nữa đến: "bình đẳng lộn ngược" thì tôi mới đề xuất mợ hô hào sửa chữa tiếp đến khi vừa ý thì thôi kia mà.
Tôi thì thấy rằng xã hội VN cũng có bình đẳng hơn một số nước không chỉ trong khu vực mà còn trên thế giới nữa ở việc phụ nữ có con rồi không đồng nghĩa với việc ở nhà làm nội trợ. Ngược lại, phụ nữ sau khi có con xong vẫn có thể đi làm, phát triển được sự nghiệp.

Tuy nhiên, đấy chỉ là một mặt bình đẳng, còn nhiều điều vẫn chưa có sự bình đẳng. Vậy nên tôi không rõ là cụ nói bình đẳng lộn ngược ở đây là như thế nào? Xã hội VN thay đổi về bình quyền ra sao?

Xã hội VN vẫn đang phát triển, thời kỳ này tôi nói là vàng thau lẫn lộn, cái được cổ súy hiện tại không đồng nghĩa là cái đó tốt đẹp. Đến cả các nước phát triển ở Châu Âu, Châu Mỹ vẫn đang đấu tranh đòi bình quyền (dù nhiều cái tôi thấy lố và ăn theo), vậy thì VN vẫn đang trên đà sửa chữa tiếp đó thôi.

Việc mợ đi đâu chọn ai là của riêng mợ. Tôi chỉ ra 3 con đường cho các mợ lựa chọn thôi.

Mợ nên đọc kỹ còm rồi phản hồi thì hay hơn ạ.
Có chỗ nào ở comment đầu tiên của cụ thể hiện cái ý – Đây là 3 con đường mà tôi nghĩ các mợ có thể lựa chọn không?

Thấy không sửa được thì next sang Tây hoặc là lấy khoai Tây cho phù hợp. Đơn giản hơn nữa là đừng có lấy chồng để được ăn chơi như mợ huyen141292 ở trên mợ ui
Cụ mới là người phải đọc kĩ lại cái cụ viết trước khi trả lời, đừng để tay nhanh hơn não cụ nhé.

GiangNH3011

Xe hơi
Đúng là pl không bắt buộc như vậy đó mợ. Nhưng nam/nữ đến tuổi không xd gia đình/sinh con là bất hiếu đấy ạ. Và bất hiếu mà không gây ra hậu quả gì cho con người cụ thể thì pl có kết tội được đâu.

Cái này thì phải thắp nén hương trên ban thờ nhà mình sám hối mới nhận ra được.
Ôi giời ơi, không đưa ra được lý lẽ để tranh luận nữa giờ cụ phải lôi đến vấn đề cúng bái tổ tiên, tôn giáo ra để nói à? Thôi, qua mấy câu tranh luận tôi cũng hiểu được quan niệm của cụ và của tôi khác nhau như nào cũng như kiểu phản biện cùn của cụ. Cụ là người quote comment của tôi đầu tiên nên tôi phải reply lại. Nhưng đến giờ thì tôi stop, không phí thời gian với cụ nữa nhé.

andyquan

Xe hơi
có con bạn 38t vẫn alone suốt ngày rủ đi nhậu

GiangNH3011

Xe hơi
Làm sao bắt được, khuyến khích thôi mợ ơi. Không ai muốn đẻ khéo lại như Nhật Bản
Vâng. Giờ không chỉ Nhật Bản, Hàn Quốc và nhiều nước Châu Á nữa đều đang ngại đẻ, ngại lấy chồng vợ vì nhiều lý do nhưng trong đó chủ yếu là áp lực kinh tế, trách nhiệm đè nặng. Mỗi người mỗi quan điểm, không ai có thể ép ai thay đổi được. Tôi cũng chỉ đưa ra quan điểm của cá nhân. Nhưng vì thấy nhiều người quy chụp, dùng quan điểm của mình cho rằng đó là đúng, người không theo quan điểm đó là sai nên tôi mới lên tiếng thôi.

tinhoc6a

Xe hơi
Vâng. Giờ không chỉ Nhật Bản, Hàn Quốc và nhiều nước Châu Á nữa đều đang ngại đẻ, ngại lấy chồng vợ vì nhiều lý do nhưng trong đó chủ yếu là áp lực kinh tế, trách nhiệm đè nặng. Mỗi người mỗi quan điểm, không ai có thể ép ai thay đổi được. Tôi cũng chỉ đưa ra quan điểm của cá nhân. Nhưng vì thấy nhiều người quy chụp, dùng quan điểm của mình cho rằng đó là đúng, người không theo quan điểm đó là sai nên tôi mới lên tiếng thôi.
Mợ ơi bình tĩnh nào ^^ thực ra quan trọng nhất là tìm được đúng người để lấy thôi, chứ không thì phụ nữ khổ lắm, còn áp lực kinh tế, trách nhiệm theo mình thấy ở Việt Nam giờ phần nhỏ thôi

andyquan

Xe hơi
Mợ ơi bình tĩnh nào ^^ thực ra quan trọng nhất là tìm được đúng người để lấy thôi, chứ không thì phụ nữ khổ lắm, còn áp lực kinh tế, trách nhiệm theo mình thấy ở Việt Nam giờ phần nhỏ thôi
đôi khi lấy về lại khác cụ ạ

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Dạ vâng cụ. Vậy là nam hay nữ thì vẫn cứ có quan điểm theo tập tục xã hội Việt Nam là đến tuổi là phải lấy vợ/chông và duy trì nòi giống. Không làm theo thì là bất hiếu

Và tôi vẫn giữ ý kiến của cá nhân là quan điểm này sai.
Tôi thấy mợ bình tĩnh rồi đấy ạ. Như vậy thì tốt hơn vì tranh luận đỡ chủ quan hơn ạ.
Xin phân tích về khía cạnh "bất hiếu" : Nam, nữ thì đều do cha mẹ sinh thành dưỡng dục mới nên người được có phải không mợ? Vậy để trả ơn sinh thành thì nam/nữ đến tuổi: "trai lớn dựng - gái khôn gả chồng" (đây là lời các cụ xưa dạy thế - nếu mợ bảo các cụ xưa sai" thì không nên tranh luận). Lấy vợ/chồng sinh con là cách bt (hay nhất) để trả cái ơn sinh ra mình cho gđ, dòng họ, xã hội, đất nước....
Nếu mợ vẫn mãi cho là quan điểm này sai thì... đến khi già hối tiếc cũng chả để làm chi

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Ôi giời ơi, không đưa ra được lý lẽ để tranh luận nữa giờ cụ phải lôi đến vấn đề cúng bái tổ tiên, tôn giáo ra để nói à? Thôi, qua mấy câu tranh luận tôi cũng hiểu được quan niệm của cụ và của tôi khác nhau như nào cũng như kiểu phản biện cùn của cụ. Cụ là người quote comment của tôi đầu tiên nên tôi phải reply lại. Nhưng đến giờ thì tôi stop, không phí thời gian với cụ nữa nhé.
Vâng chào mợ. Tôi xin không quote còm của mợ nữa nhé. Xin lỗi vì đã làm mất thời gian nhé. Good luck!

LVP2021

Đi bộ
Em nghĩ việc nam nữ yêu, kết hôn, sinh con đẻ cái là quy luật của cả loài người, hàng ngàn năm phát triển theo quy luật đó và được đa số nhân loại tuân theo một cách tự nhiên mà ko cần phải có luật pháp hay quy định... Có những trường hợp cá biệt do các nguyên nhân khác nhau, thì cũng không thể làm chệch hướng của quy luật tự nhiên này được. Nê với thớt này, chủ đề đang là vun đắp, xây dựng cho mợ chủ sớm có người yêu..., Còn vấn đề các quan điểm, quyền cá nhân thì chắc các cụ mợ cũng tự biết và cảm nhận được lợi, thiệt ntn...gồng mình thể hiện thì cũng phải mệt mỏi nhận ra thì lại đã muộn, thời gian ko chờ ai cả, giá mà không có yếu tố thời gian kiểm chứng thì chúng ta coa thể tranh luận nghìn năm ko hết.

Lâu ko vào đây thấy các bác bình luận rôm rả quá! Xin thông báo hiện tại e vẫn đang độc thân và vẫn đang cần đc tư vấn chống ế ạ :))

kvboto

Xe container
Lâu ko vào đây thấy các bác bình luận rôm rả quá! Xin thông báo hiện tại e vẫn đang độc thân và vẫn đang cần đc tư vấn chống ế ạ :))
Ơ, thế, mợ Giang ơi, làm thế nào để chống ế, hết ế nhỉ ?

thanhtra3vi

Xe tải
Website
3aetsco.com.vn
Mợ có rảnh bữa nào hẹn nhao cf chúng mình tâm sự chuyện nhân sinh nhỉ :D

kvboto

Xe container