[Funland] Công nghệ máy giặt LG hơn máy giặt Nhật bãi?

j23

Xe container
Cái máy này chập cháy là do hàng kém chất lượng không phải do nguyên lý.
Kể cả máy sấy lồng ngang nếu có loại chất lượng kém thì nó cũng cháy như thường cụ ạ.
- Vải pha nylon cực dễ bắt nhiệt và phát nhiệt
- Toàn bộ vật liệu dẫn nhiệt: Vải - nhựa
- Nguyên lý vận hành kém an toàn (chủ yếu dựa vào quạt sấy trực tiếp từ bộ phát nhiệt -> cách dùng đúng phải là: quần áo trước khi cho vào tủ sấy PHẢI khô gần như hoàn toàn, còn ẩm tức là nhốt luôn độ ẩm trong tủ sấy -> dẫn điện và dễ chập điện tại các điểm tiếp xúc/quạt sấy
-...
Về độ an toàn thì nó kém xa máy sấy thông thường, chủ yếu vì hàng trôi nổi quá nhiều, thế nên đợt trước em vận động người nhà kể cả ở quê, bỏ hết loại tủ sấy này đi, cũng may là vài năm gần đây máy sấy nó rẻ đi đáng kể nên nhiều nhà có thể chuyển từ tủ sấy (1-2 triệu) sang máy sấy (6-7 triệu) vừa an toàn hơn và đạt hiệu năng/hiệu quả tốt hơn.

maka13

Xe tải
Cụ cứ để ý dòng pana thì không nên chọn khung sườn màu đen mà nên chọn khung sườn màu trắng, của cụ màu đen không nên mua cũng như pana thì giặt êm sạch hơn To vì có giặt nước nóng nhưng khung vỏ nhựa cũng như càng nếu mua dùng lâu dài thì ko bền ạ. Giá thì pana đời cao hơn, dễ sửa hơn mẫu mã đẹp giá cũng đội lên cao. Cụ cứ cân nhắc ạ.
Em có con Z96A1 đẹp lắm, dùng ngon so với giá pana nhưng độ bền thì vô đối ạ
Vâng, cụ cho em thắc mắc 1 chút là sao thằng Toshiba cầm đầu công nghệ như thế mà nó lại không có cái chức năng giặt nước nóng là sao nhỉ? Thằng Pana cũng chỉ giặt nước nóng đến 60 độ là tối đa, mà chỉ ở mấy con đời cao mới có (hình như đời National hồi xưa cũng có mà sau lại bỏ, mới đây mới cho giặt nước nóng lại vào). Chứ mấy con máy cỏ siêu thị nó giặt nước nóng lên đến 90 độ lận, em giặt đồ của trẻ sơ sinh rất đã, như là được tiệt trùng vậy, chăn ga em giặt nước nóng mới thấy đủ sạch.

Huydai04

Xe tải
Vâng, cụ cho em thắc mắc 1 chút là sao thằng Toshiba cầm đầu công nghệ như thế mà nó lại không có cái chức năng giặt nước nóng là sao nhỉ? Thằng Pana cũng chỉ giặt nước nóng đến 60 độ là tối đa, mà chỉ ở mấy con đời cao mới có (hình như đời National hồi xưa cũng có mà sau lại bỏ, mới đây mới cho giặt nước nóng lại vào). Chứ mấy con máy cỏ siêu thị nó giặt nước nóng lên đến 90 độ lận, em giặt đồ của trẻ sơ sinh rất đã, như là được tiệt trùng vậy, chăn ga em giặt nước nóng mới thấy đủ sạch.
Chắc do nó không tiết kiệm điện chứ mỗi lần giặt khoảng 80l nước đun đến 90 độ hết khoảng 7 số điện

j23

Xe container
Nhà em máy giặt + máy sấy ngày nào cũng hoạt động, và thường xuyên giặt nước nóng 30-40 độ, công nhận tốn điện phết :)

j23

Xe container
Cụ đang dùng máy LG à?
Giặt LG sấy Elec cụ ah. Sấy LG thì tốt hơn nhưng cũng đắt hơn kha khá. Giờ sấy Elec đã cực rẻ rồi, nhất là các Model cũ dù cũng nhiều công nghệ như chế độ sấy hơi nước hay chế độ sấy đồ tinh xảo blah blah...Em cũng dùng sấy LG rồi nên có kinh nghiệm

Possible

Xe tải
Em đọc từ đầu thấy khá nhiều cụ vote combo Giặt LG, sấy Elect. Các cụ cho em xin 1-2 mã ổn ổn của 2 loại trên với ạ (tài chính tổng tầm 22 củ)

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Các cụ cho em hỏi cái!
Máy sấy Electrolux nó là truyền động trực tiếp!
Mát giặt nó vẫn trung thành truyền động qua dây curoa.
Đừng bảo Electrolux không đủ trình, hay công nghệ để làm!
Chắc phải có lý do nào đó nên nó mới làm như thế chứ nhỉ?
Nhiều cụ ở đây am hiểu nhờ phân tích hộ vấn đề này!

caisua

Xe lăn
Có hàng Nhật bãi vì bọn Nhật bỏ đi để mua LG mới mà, cụ cứ phải giải thích nhiều làm gì :))

maka13

Xe tải
Các cụ cho em hỏi cái!
Máy sấy Electrolux nó là truyền động trực tiếp!
Mát giặt nó vẫn trung thành truyền động qua dây curoa.
Đừng bảo Electrolux không đủ trình, hay công nghệ để làm!
Chắc phải có lý do nào đó nên nó mới làm như thế chứ nhỉ?
Nhiều cụ ở đây am hiểu nhờ phân tích hộ vấn đề này!
Chắc chắn cụ đã nhầm lẫn thế nào, chứ làm gì có máy sấy electrolux nào truyền động trực tiếp, vẫn dây curoa thôi
Còn truyền động trực tiếp hay dây curoa thì phương pháp nào cũng có ưu nhược điểm riêng, đến các hãng lớn như Bosch, Miele nó vẫn làm model truyền động dây curoa đấy thôi. Máy giặt nội địa Nhật Panasonic hồi xưa làm truyền động trực tiếp sau nó vẫn khai tử và chuyển hết sang truyền động bằng dây curoa đấy thôi, nhưng nó làm rất tốt, vắt 1.600 vòng/phút vẫn êm ru

toyennha

Xe lăn
Em mua cái máy giặt Sanyo cửa trên lúc có lãnh tháng lương đầu tiên. Đến giờ là 23 năm vẫn chạy tốt. Em chẳng khái niệm hàng nội địa nhật- hàn-TQ gì hết.. thấy giá ổn là mua.

Xe bọ xít

Xe container
Tiếp tục sê-ri công kích hàng Nhật bãi rác+ tư vấn chọn mua đồ điện tử cho các cụ OF
Các cụ thần thánh cái công nghệ của máy giặt rác Nhật như: sấy vs giặt khử khuẩn... Blablo thì đây con LG fc1409d4e này các cụ xem ngon chả kém nhé.
Cũng sấy, khử khuẩn giặt hơi nước đủ cả mà giá cũng chỉ 13-14tr (rẻ hơn máy giặt rác Nhật mà tụi gian thương nó bán). Giặt 9kg, sấy 5kg, máy màu xám nhìn rất đẹp, công nghệ truyền động trực tiếp êm hơn hẳn dây cua roa mà giá lại rẻ hơn
Thực sự công nghệ làm máy giặt của LG 2 năm gần đây bắt đầu họ vượt xa các hãng khác rất nhiều rồi. Tụi Nhật vs Electrolux bắt đầu chào thua LG
Ủng hộ LG dám xuất khẩu công nghệ cho VN và các nước ASEAN ko như tụi Nhật bẩn tính chỉ ôm khư khư công nghệ cho nội địa

Con này mã là gì đấy Cụ

mopo aki

Đi bộ
Đội đấy còn đỡ chứ mua mấy đồ công nghệ mà của các ông VN mình OEM thì không bao giờ có mặt luôn ấy cụ ạ. Nhà em có cây nước nóng lạnh mua 4tr của Kangaroo, giờ mất chức năng nóng mà gọi không bao giờ có mặt cụ ạ. Coi như hỏng luôn.
bọn nhật ngủm dần cũng vì service kém đó

hoangdung59

Xe tải
Công nghệ hay không công nghệ thì nhìn bề ngoài làm sao biết được ạ, có mở máy ra mới thấy, bãi hay lô hay bất kỳ con máy nào cứ mổ phanh ra thì có dùng hết đời có hỏng đâu ạ, chứ mua tù mù thì khác gì bán thịt chó treo đầu dê đâu các cụ nhỉ. Em bán máy toàn bh 2 năm có sợ bố con thằng nào đâu. Ngon hơn cửa hàng cả về giá lẫn chất lượng luôn ạ 😊

Racehorse206

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi máy giặt LG cửa trước kê thêm cái chân thì nó lại rung lắc dữ dội là sao, các chân bằng phẳng không cập kênh

Quochuy81

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi máy giặt LG cửa trước kê thêm cái chân thì nó lại rung lắc dữ dội là sao, các chân bằng phẳng không cập kênh
Chân nó yếu chứ sao, xưa máy nhà e còn biết đi chơi nữa cơ, kkk. Sau bỏ cái chân đó ra thì hết.

Racehorse206

Xe tăng
Chân nó yếu chứ sao, xưa máy nhà e còn biết đi chơi nữa cơ, kkk. Sau bỏ cái chân đó ra thì hết.
Em chọn loại chân inox cứng nhất rồi, nhưng nếu dùng cho máy cửa trên thì k vấn đề gì, máy cửa trước nó đòi hỏi chỗ kê cứng ngắc luôn

Quochuy81

Xe buýt
Em chọn loại chân inox cứng nhất rồi, nhưng nếu dùng cho máy cửa trên thì k vấn đề gì, máy cửa trước nó đòi hỏi chỗ kê cứng ngắc luôn
Cụ nghe e bỏ xừ cái chân đó ra, nhà e bỏ ra giờ nó chả đi đâu được cụ ạ. À mà quan trọng là nền nhà cụ phải thật phẳng nữa cơ.