Thảo luận Công ty Mercedes Benz Ngôi Sao mất uy tín, cố tình cò quay tiền của khách làm bảo dưỡng

Vince AMG

Xe đạp
Chào các bác,
Hôm nay vì quá bức xúc nên em mới phải lên đây giãi bày với các bác.

Chuyện là 2 tuần trước em có tới Chi nhánh Merc Ngôi Sao ở Nguyễn Văn Linh để bảo dưỡng định kì, đc báo là phanh trước sau của em đều mòn và nên thay mới. Em đi về và hẹn hôm nào không bận sẽ qua thay. Về đến nhà có bạn N tư vấn dịch vụ liên lạc với em, giục em là cần chuyển tiền đặt cọc 10tr để giữ 2 bộ má phanh nếu ko thì hết mất (em có hình ảnh đoạn chat). Em chuyển tiền luôn và bảo bạn ấy xác nhận. Lúc giục em chuyển tiền thì bạn N trả lời nhanh lắm, em chuyển tiền xong cứ phải giục bạn ấy mới trả lời. Bạn ấy cuối cùng cũng xác nhận là nhận đc và yên tâm khi nào thay cứ qua vì thông tin của em trên hệ thống rồi.
Hôm nay em nhờ người nhà gọi trước rồi mang xe đến thay thì nhận được câu trả lời là không có má phanh. Em gọi cho bạn N thì được tin là có 1 bạn mới vào làm sơ suất lắp cho khách khác. (Xe em là bản 45 amg nên việc có ng thay mất má phanh amg là khá hiếm). Ok, em cảm thấy không tin tưởng nữa vì đã đặt cọc để giữ rồi, các bạn ấy cũng nhận lỗi, nên em yêu cầu hoàn tiền để em nhờ ng ra chỗ khác thay. Ban đầu các bạn ý bảo là thủ tục hoàn tiền mất 2-3 tuần, hứa sẽ đặt để thay bù cho em. Khi em kiên quyết hoàn tiền, các bạn ấy xin 3-5 ngày (lí do thủ tục lằng nhằng). Sau khi em nói rõ quan điểm là cần hoàn tiền hôm nay để đi thay chỗ khác, ko tin tưởng yên tâm giao xe vì em cảm thấy bị lừa (em hỏi giá bên ngoài rẻ hơn mấy tr các bác ạ), các bạn ấy ok để chuyển tiền hôm nay. Bạn N gọi cho em bảo là xin tk để chuyển từ tk cá nhân bạn ấy cho em trc, khi nào cty hoàn tiền lại cho em thì em trả bạn ấy. Ok, mãi ko thấy gì bạn ấy lại bảo thôi cty Mec Ngôi Sao sẽ chuyển tiền, để bạn ấy làm tờ trình. Vài tiếng sau em giục thì bạn ấy bảo kế toán đòi giấy xác nhận, em làm xong gửi thì bạn N bảo ok rồi lại im bặt. Gần tiếng sau em gọi thì lại bảo em tưởng anh gửi ảnh gì, chưa check. Đại khái là đến cuối ngày bạn ý cò quay bảo là em đi tìm quản lí, tìm giám đốc rồi k nghe máy, rồi bảo là họp công ty và quyết định k thể trả tiền cho em trong hôm nay. Cả 1 ngày em ko nói chuyện được với 1 ng quản lí mà toàn các bạn nhân viên đưa máy cho nhau xin lỗi với bảo em thông cảm đợi 2-3 tuần, 3-5 ngày, mai hứa sẽ thay cho anh .v..v..

Thật sự là em hơi bị cay là bên Merc Ngôi Sao giữ 10 củ nhỏ bé của em trong 2 tuần để đặt cọc giữ 2 bộ má phanh, xong lại bảo xanh rờn là lắp cho khách khác rồi, anh chịu khó đợi mấy hôm. Sau đó thêm 1 vố hứa hẹn chuyển tiền xong cò quay.

Em mua xe tại Merc Ngôi Sao và đã bảo dưỡng nhiều lần, nhưng sau lần này thì chắc em ra tư nhân còn rẻ và tin tưởng hơn. Em hơi ngấy kiểu quanh co nói dối của bạn N và cấp quản lí tại đây chỉ vì 10tr -.-

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
thay ngoài hàng chuẩn đầy mà cụ . vào đó làm gì cho nó chặt mình

Xe vài bánh

Xe điện
Chăn được cụ cái xe là ấm rồi, mấy khoản sửa chữa lặt vặt kia là muỗi, cụ dỗi bỏ đi chỗ khác họ càng mừng! Em thừa can xăng A95 mang đi dập lửa tạm! :D

họa sỹ già

Xe buýt
Các đại lý nó tranh thủ để tận thu cho nó mà. Thay vừa lãi cao(40%_50% so giá nhập), vừa có việc cho thợ nên bọn nó nhây lắm. Đại lý nào cũng vậy cả. Nhưng ngặt nỗi ai cũng cứ nghĩ mer là đẳng cấp nên nhiều khi giao trứng cho ác.

Vince AMG

Xe đạp
thay ngoài hàng chuẩn đầy mà cụ . vào đó làm gì cho nó chặt mình
Sau hôm nay em đã tìm được một chỗ làm ngoài rẻ tốt bền đẹp. Tại em mới về VN được một thời gian nên nghĩ đồ cho AMG trong hãng đặt yên tâm hơn. Đó giờ toàn bị chém thay dầu cho động cơ AMG đắt gần gấp đôi bác ợ.

Vince AMG

Xe đạp
Chăn được cụ cái xe là ấm rồi, mấy khoản sửa chữa lặt vặt kia là muỗi, cụ dỗi bỏ đi chỗ khác họ càng mừng! Em thừa can xăng A95 mang đi dập lửa tạm! :D
Cay thật cụ ạ. :( em mua xe ở Mẽo chúng nó chăm sóc dịch vụ tốt lắm vì nó chấp nhận bán lỗ nhưng ăn tiền lãi trả góp với tiền bảo dưỡng đó cụ. Em về đây bập bõm cứ nghĩ trong hãng là tin tưởng được.

luontinhtao

Xe đạp
bác ơi ! em khẳng định luôn với bác là không dưới 4 ông bán phụ tùng ngoài bảo là má phanh hang xịn . đến lúc so ra toàn hang nhái chuyên nghiệp thôi.
chưa có ông nào cung cấp được hang xịn cho em cả .không đùa với phanh pháo được đâu.
bác không có bộ xịn để so sánh thì bác khó biết lắm . em vẫn chưa tìm được để thay đây >> bác chỉ chỗ cho em nhé

luontinhtao

Xe đạp
Các đại lý nó tranh thủ để tận thu cho nó mà. Thay vừa lãi cao(40%_50% so giá nhập), vừa có việc cho thợ nên bọn nó nhây lắm. Đại lý nào cũng vậy cả. Nhưng ngặt nỗi ai cũng cứ nghĩ mer là đẳng cấp nên nhiều khi giao trứng cho ác.
bác vơ đũa cả nắm rồi !

Vince AMG

Xe đạp
bác ơi ! em khẳng định luôn với bác là không dưới 4 ông bán phụ tùng ngoài bảo là má phanh hang xịn . đến lúc so ra toàn hang nhái chuyên nghiệp thôi.
chưa có ông nào cung cấp được hang xịn cho em cả .không đùa với phanh pháo được đâu.
bác không có bộ xịn để so sánh thì bác khó biết lắm . em vẫn chưa tìm được để thay đây >> bác chỉ chỗ cho em nhé
Bác nói thế thì bác chưa tìm đc đúng chỗ rồi. Không nhẽ cả cái VN này ko ai nhập được đồ OEM ngoài hãng hả bác =)). OEM nói cho sang mồm chứ phanh của AMG cũng là do Brembo sản xuất thôi, nếu mỗi chính hãng mới đặt được đồ xịn em đặt phanh Brembo ship từ bển về cho yên tâm nhỉ.

Ngoài giá cả chất lượng còn cả chất lượng dịch vụ nữa bác ạ. Cùng mất 1 số tiền (mà còn rẻ hơn) mà người ta tôn trọng mình thì tiếng lành luôn đồn xa thành uy tín nhé.

Đó giờ em thích làm ở hãng lắm nhưng sau hôm nay em nghĩ cứ bao che cái xấu mà ko lên án thì mấy ông Chính hãng càng thừa sức làm bừa.

hgjp

Xe tăng
em nghĩ do trình của bạn làm dịch vụ kém thôi, cụ cứ cố chờ đến mai xem

rachels

Xe hơi
Chán với dịch vụ hậu mãi của mec nhỉ...

tuanvhv

Xe máy
Tiện đây các bác cho lên luôn một số gara ngoài uy tín đi, mình đã đến nhiều gara được đánh giá cao nhưng cũng ko có đồ như hãng,

senhong

Xe tăng
Hãng làm ăn bố láo quá ,
Mà cụ chủ cũng thật thà quá,việc quái gì phải chuyển tiền để giữ bộ má phanh,
Tránh xa cái hãng này ra..

Vince AMG

Xe đạp
Hãng làm ăn bố láo quá ,
Mà cụ chủ cũng thật thà quá,việc quái gì phải chuyển tiền để giữ bộ má phanh,
Tránh xa cái hãng này ra..
Trước giờ em vẫn nghĩ vào hãng cho yên tâm cụ ạ. Chưa kể bạn N kia cứ nhắn tin vs gọi bảo đặt cọc nhanh để giữ hàng ko là hết mất vì phanh AMG hiếm khi có :( em cũng chỉ là nạn nhân thôi cụ ạ

Vince AMG

Xe đạp
Tiện đây các bác cho lên luôn một số gara ngoài uy tín đi, mình đã đến nhiều gara được đánh giá cao nhưng cũng ko có đồ như hãng,
Đây là post em lên án nên để giữ sự khách quan chắc là sẽ có những post khác thảo luận về gara ngoài uy tín để bác tham khảo ạ

quan_mazda3

Xe hơi
thế từ sáng đến giờ cụ chủ đã nhận lại tiền cọc chưa ạ ? Cụ đưa lên đây từ tối qua chắc cũng vài cụ bên Ngôi Sao đọc rồi đấy

Vince AMG

Xe đạp
thế từ sáng đến giờ cụ chủ đã nhận lại tiền cọc chưa ạ ? Cụ đưa lên đây từ tối qua chắc cũng vài cụ bên Ngôi Sao đọc rồi đấy
Sáng nay em phải lên ngồi hơn tiếng đồng hồ bên đó mới chịu chuyển tiền cho em cụ ạ. Tiền là 1 chuyện mà em thấy quá ức việc cứ bị câu giờ, quanh co nói dối. Từ hôm qua đến sáng 10h em lên ko có nổi 1 người quản lí gọi cho em để giải quyết dứt điểm. Thôi thì nhận lại được rồi nhưng em không làm ăn gì được suốt từ hqua đến hôm nay chỉ để nói chuyện ra ngô ra khoai với bên này.

Có 1 bác bên Ngôi Sao cũng gọi nhờ gỡ bài nhưng hqua em đã nói rõ quan điểm rồi, nhưng mấy bác bên đấy chọn phương án khó khăn cho em nên em vẫn phải phản ánh, coi như đây là để các cụ các mợ tham khảo.

họa sỹ già

Xe buýt
Tôi đến nhiều đại lý của hãng khác rồi. Cũng có cái vừa lòng, chưa vừa lòng. Nhưng phải nói chân tình là sao hãng mer nó chọn đại lý ủy quyền chán thật. Nó thể hiện 1 cách rõ rệt: khi mua thì nhiệt tình, ra vẻ đẳng cấp lắm. Mua xong cái quay ngoắt 179 độ. Thợ tay nghề chưa đạt chuẩn. Làm xe cho khách xong bẩn thỉu, dầu mỡ, chân tay bẩn dính lung tung...cẩu thả. Xe tiền tỷ mà chúng nó làm như xe cỏ.

dongphuong031

Xe tăng
Đừng có gỡ bài, để nguyên cho nó thành Ngôi sao đen.